Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. bahamutdragon

bahamutdragon Mr & Ms Pac-Man

tắt Optimize Quantizers :)) thì hết ngay

2. Jin Kazamaz

Jin Kazamaz Donkey Kong

Wa chỗ em down đi http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=569131&page=3 , còn hướng dẫn chơi thì em chỉ wa chỗ bác Blue :P
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Uhm đúng vậy em chơi cũng bị zậy, mà mình chơi giả lập nên đành chịu thôi :(

3. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào xóa driver vga cài lại ko? Máy tui giờ ko thể nào vào safe mode dc?? Có thể nào xóa driver ngay trong window chính diện ko vậy

4. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Có! Nhấn chuột phải vô mycomputer, chọn properties, nhấn qua ô hardware rồi chọn device manager. Trong đó click vô display adapters, chọn cái vga cần xóa rồi bấm phím delete. Xong restart lại máy để install lại driver mới.

5. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

em đang chơi tới khúc lấy stone để comb cái medal UM thì bị Dont' send

6. bahamutdragon

mình cần disk 2 RE remake hệ NTSC ai có PM link nào cũng được trừ Rapid

7. Jin Kazamaz

Jin Kazamaz Donkey Kong

8. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Vista 32 bit có làm được ko bạn ơi :-o

9. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Tui click vô display adapters thì có 2 dòng tên thế này "Intel(R) Q35 Express Chipset Family", cả 2 dòng đều ghi cùng 1 tên cả sao kì vậy blue? Biết xóa xái nào giờ ?:D:(

10. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

mình vô thì nó có 2 dòng ghi thế này"Intel(R) Q35 Express Chipset Family",cả 2 dòng đều ghi cùng 1 tên như vậy,ko bitk nên xóa cái nào đây hay xóa cả 2???

11. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Xóa cả 2
    20 chảcccascascascascasc

12. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Như vậy khả năng 90% bạn xài card onboard rất khó giả lập dolphin, thường thì nếu giả lập được thì chỉ có nhân vật di chuyển trên màn hình đen. :|

13. bahamutdragon

Ủa sao mình down 4 files về rồi sao giải nén không được vậy bạn Jin Kazamaz ?, dùng Winrar hay winzip giải nén vậy

14. randyorton

randyorton Dragon Quest Lão Làng GVN

uhuhuhuhhu bị don't send hoài à cứu em với

15. sansnom

sansnom Donkey Kong

cấu hình máy của tôi: E2220 2.4GHz, RAM 2G, VGA 7300GS, chạy Dolphin 2630, RE Remake,chọn Christ, vào đến đại sảnh FPS 8, phòng ăn FPS 20, nhưng đến gặp con zom đầu tiên FPS 5, rồi từ đó không thể lên được 12. Hic. Chọn Jill còn tệ hại hơn nữa.
    Bác BM cho hỏi vậy tôi cần phải up cái gì lên (RAM hay card VGA) để chơi mượt hơn chút. chứ chơi như thế này... ức chế quá :):)

16. Jin Kazamaz

Jin Kazamaz Donkey Kong

Có phải bạn down về dc ~ file đuôi là .001, .002,...ko? Bạn phải dùng phần mềm Splitter&Joiner Files mới nối file lại dc. Mình đang dùng đây: http://www.mediafire.com/download.php?yyngdrwy42w

17. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Dĩ nhiên là onboard thì ko thể nào chơi mượt dc rồi!Nhưng có 1 điều rất lạ là mình tuy dùng lại vga onboard nhưng chơi remake khúc đầu vẫn dc!Lúc mới vào game thì fps lên 24,đến chổ dairy đang ngồi bên đóng lửa giảm còn 13fps,vào gặp zombie vẫn ngang ở 13-14fps,có điều mình gặp lỗi này, bắn xong con zom đó chạy lại vào phòng đại sãnh có Dairy thì game hiện lên cái bảng thông báo lỗi,bên dưới có 2 mục chọn,1 là close,2 là debug bấm close là văng ngay! Nếu mún khúc đó ko bị lỗi chỉ cần cho game chạy hết mấy đoạn phim thì sẽ ko gặp lỗi này lúc đó hãy save lại!Lỗi thứ 2 mình gặp là khi ra khỏi biệt thự đi xuống cầu thang bắn con zom thứ 2 xong đi thêm vài bước là chẳng thấy jill đâu!! Lỗi này ko bitk là do onboard hay do bản game hoặc do dolphin playround nhỉ??? Và có quý vị nào hay gặp lỗi Debug thì cho mình bit là nguyên nhân jì ??

18. CIA117

CIA117 Mr & Ms Pac-Man

xin quý cô các bác nào cho em hỏi tí là card em onboard có thể chơi giả lập được không ạ??? có cách nào bù trừ cho card onboard như thêm ram có được gì không ạ!!!hết..thanks;));));))

19. lamnguyenson87

lamnguyenson87 Mr & Ms Pac-Man

mình có đề nghị mọi người ai chơi rồi thì đưa cấu hình máy của mình , rồi lúc chơi thì fps được bn , vậy dễ đánh giá cấu hình máy chuẩn để giả lập gamecube :|

20. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

Nếu là onboard thì vẫn chơi dc!! Bởi giả lập phụ thuộc nhìu vào tốc độ và bộ nhớ Ram và chip là chính,onboard vẫn chơi dc nhưng gặp nhìu lỗi lắm bạn à! Mình cũng đang dùng lại onboard nè thay cho con vga bị cháy lúc trc có sao đâu! Có điều onboard thì gặp lỗi mất hình ngay khúc dưới chân cầu thang ngoài biệt thự nhưng qua khúc đó rồi thì ko sao vẫn play ok! Choi hỏi bà con là có ai cấu hình khá nhưng chơi vẫn gặp lỗi ko ??