Chơi Resident Evil Zero bằng trình giả lập Dolphin trên WindowsXP 32 bit

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Blue Magic, 30/3/09.

1. sansnom

sansnom Donkey Kong

thanks vậy là đã rõ rồi (.....)

2. maiyeu001

maiyeu001 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Các bạn ơi cho mình hỏi mình chơi RE4 ở bản pro.Lúc giải cứu Ashley xong thì thay vì điều khiển Ashley như trước thì mình lại điều khiển Leon đi tìm Ashley.Mình điều khiển Leon đi thẳng 1 mạch mà quên lấy cái phần của bức tượng.Giờ sang chapter khác không có đủ 3 miếng để ghép thành 1 bức tượng hoàn chỉnh.Quay lại lấy thì không được,giờ mình phải làm sao giờ? =((=((=((
    Hấp tấp quá post nhầm topic rồi.Mà thôi giải đáp giúp mình luôn nha

3. sansnom

sansnom Donkey Kong

quay lại được mà bạn.
    (đã quote câu hỏi của bạn sang đúng nơi cần thiết, qua bên ấy xem tiếp nhé)

4. bahamutdragon

bahamutdragon Mr & Ms Pac-Man

uhm dang choi Re 0 tren win 64bit thay bi crack hoai

5. sansnom

sansnom Donkey Kong

minh chơi trên XP cũng bị crash hoài,

nhất là đoạn sau khi giết con rết xong, xuống đại sảnh thì Rebecca không chạy được liên tục, mà chạy khoảng 3 bước rồi lại dừng..chạy tiếp 3 bước nữa... bấm cho em chạy 1 lúc nữa thì.....c.r.a.s.h...

chịu hết xiết

6. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Bị crack hả, thế thì tốt quá còn gì =)) Ai chả muốn crack :D
    Mình chơi trên xp 32bit, hay bị đơ ở những chỗ phim chuyển cảnh, nhưng nếu load memcard lại thì lại qua, nói chung hay bị lần 1, lần 2 lại OK. Do đó phải ghi memcard trước những đoạn phim để đề phòng. Ngoài ra thì không vấn đề gì cả, bạn hay bị "crack" thế nào ?
    Từ ngày chuyển sang Dolphil 3089 thì RE 1 thỉnh thoảng bị đơ, trước đây chơi bằng Dolphil 2954, chưa bao giờ RE 1 bị đơ, đúng là mới nhất không có nghĩa là tốt nhất ! :D

7. bahamutdragon

bahamutdragon Mr & Ms Pac-Man

sao mình cài lại Xp SP3 thì ko chơi được cái padplugin ko đi62u khiển được

8. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Bạn phải update Directx thì mới có Dolphil KB/360pad

9. craven1984

craven1984 Youtube Master Race

cho tớ hỏi tý nhá :
    tớ đi tới cái khúc mà Billy đã lấy được gas combine vô cái lighter ( hộp quẹt lửa ý) giờ tớ trở lại phòng giống thư viện có cái cầu thang nâng, mới vừa vào phòng nhìn bên tay phải chạy về phía đó có bức tranh để hình ông già đang cầm cây nến, tớ dùng hộp quẹt đã combine với gas để đốt cây nến kế bên trái cánh cửa mà sao tớ bấm use cái hộp quẹt nó lại đứng hình ngay khúc đó luôn vậy .... hổng hiểu sao nữa, :-??

tớ mới download có đĩa 1 chơi trước cộng với 14 phần đĩa 2 chưa có joiner lại. liệu có phải do đĩa 2 tớ chưa download nó chơi tới khúc đó thiếu nó bị đứng không, tớ xài dp bản 2150 chạy hình rất đẹp, vào phòng thì fps từ 20 trở lên chạy cũng mượt, ra đại sảnh lớn thì khoảng 15 với 13, tớ có thử với mấy bản khác mà cứ ngay khúc cầm hộp quẹt bấm use là bị đứng, ai biết giúp tớ với ,,:D

10. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Chỗ đó chưa hết disk 1 ( mới được nửa đĩa ) cho nên không liên quan đến disk 2. Bản Dolphil 2150 cũ rồi, bạn dùng thử các bản mới hơn xem sao. Mình chơi chưa bao giờ bị đứng hình chỗ đó cả. Nếu bản mới vẫn bị thì có thể phải download lại disk 1.
    Rất có thể dữ liệu disk 1 bị lỗi đúng chỗ đó.

11. craven1984

cứ hễ dùng đồ 2 chỗ là bị
    chỗ thứ nhất là ngay bức tượng có cái cân, tớ cho rebecca đặt bức tượng trắng vào cái cân đó cũng bị đứng, chỗ thứ 2 như tớ nói ở trên đó, mà lâu lâu không lỗi chỗ này cũng lỗi chỗ nọ, tớ dùng dp các phiên bản khác nhau nhưng hình ảnh không sắc nét bằng bàn 2150 nên tớ mới dùng nó chơi coi cho đẹp. thử đi thử lại vẫn bị, khôgn biết trị sao, không phải do đĩa ( tớ cho là vậy) vì đã dơnload lại 2 lần rồi.

12. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Bức tượng trắng chỉ mất 1 ô thôi chứ nhỉ !
    Bạn cấu hình Dolphil thế nào mà ver 2150 lại sắc nét hơn các bản khác được. Mình dùng các bản cao hơn thì hình ảnh trông khá hơn, chạy ít lỗi hơn. Bản mình chạy ổn nhất là 2954, bây giờ đang dùng 3089 cũng tạm.
    Mình nghĩ do bạn config Dolphil thôi, thử đưa cấu hình Dolphil của bạn nên cho mọi người xem thử xem có vấn đề gì không.

13. craven1984

đây là game play, hình print lại nên không rõ bằng khi chơi(chỉ = 80% khi chơi thôi)

còn đây là config

14. craven1984

15. konig

konig Mr & Ms Pac-Man

Tiếc là bản RE 0 của mình là hệ PAL (GBZP08-16M), còn của bạn là GBZE08-24M nên mình không chơi thử được. Bạn nào cùng hệ với craven1984 thì hộ bạn ấy.
    Công nhận là mấy tấm ảnh bạn chụp sắc nét thật, có khi bạn cho mình xin bản DP 2195 để chơi thử xem trên máy mình có đẹp thế không :D
    Config của bạn không vấn đề gì, nhưng sao bạn để chế độ màn hình 640x480, như thế có nhỏ quá không, thông thường nên để 800x600 là hợp lý nhất.

16. craven1984

bản 2195 đây
    http://www.mediafire.com/download.php?mzjmavtynz1

cậu config như trên thì khi play tốc độ đỡ hơn 1 tý đấy .! :P
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tớ thường để fullscreen là 1024x768 và chế độ cửa sổ windowed resolution là 640x480. hôm qua mang lên chưa chỉnh nên quên đó mà ..!

17. sansnom

sansnom Donkey Kong

mình thấy cái Dol này cho dù chỉnh resolution xuống thấp nhất cũng chăng tăng FPS lên.

quan trọng là CPU mạnh và RAM ngon.

18. craven1984

tớ xài card vga geforce 6150 onboard (256) với 2 cây ram tổng cộng có 2 gb, chip CPU thì AMD Athlon(tm) 64X2 Dual Cỏe Processor 4600+2.40 Ghz mà fps cũng từng đoạn từ 15 , 16 trở lên rồi,
    định sắm cái card rời chơi cho đã mà chưa có điều kiện :(

19. sansnom

sansnom Donkey Kong

cấu hình của PC mình cũng tương tự bác, thay VGA 4670 thì ở đoạn đầu lên xe lửa FPS lên 27 đấy

20. craven1984

tớ không rành về VGA cho lắm nhưng thôi kệ đi, miễn có chơi là được rồi, mà sao tớ thấy bên máy tớ chơi bị lỗi nhiều quá, đến giờ không hiểu do bị gì, chơi lâu lâu thì có cảnh qua cánh cửa nào đó, mở cửa xong đóng cửa lại sau đó tối om luôn không thấy gì hết mà vẫn nghe âm thanh, còn có lúc mở xong đóng lại thì dolphin báo lỗi bắt đóng luôn khogn6 chơi được nữa ..!:(=((