Chronicles Of Sealing Gods

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 12/5/04.

1. Alusword

Alusword Youtube Master Race

Cho mình hỏi trò này có cheat hay gì đó không ,chỉ mình với .Mình đi tới vòng năm rồi mà còn yếu xìu àh ,còn phép thì luyện hòai ko lên ,có phải cứ việc sử dụng phép trong 1 hệ hòai thì hệ đó nó sẽ tăng lên có phép mới phải ko vậy .

Àh còn nữa , thằng nhân vật thứ ba mình điều khiển nó có cái tuyệt chiêu gì đó nằm ở trên bảng nhân vật góc dưới màn hình ,có hình giống như là 3 tia sét vậy .Cái tuyệt chiêu đó làm sao có được vậy ,giúp mình với ,thanks.

2. Alusword

Alusword Youtube Master Race

cho mình xin cái trainers của games này đi các bạn ,ah` mà bạn nào biết web tổng hợp download trainers games china ko ,xin chỉ giúp .thanks

3. XxLinhNhixX

XxLinhNhixX Youtube Master Race

ai có save trò này đến map 3 hay map 4 hoặc mâp 6 thì send cho mình còn save wa đến map khác thì mình ko cần vì mình chơi mấy lần rùi (khoãng 4 hay 5 lần rùi ) mà vẫn ko wa dc map 6 sau khi wa map 5 cứu natra rùi ông sư phụ cho 3 map mình thữ chọn hết 3 map đó rùi vẫnko wa được . Map sa mạc thì cứu được Hoàng phi hỗ rùi thì bí , còn cái map có cái thành lớn lớn thì mình cũng chọn wa rùi thu phục cái ông gì đó mà giống Satan trong TDK đó ^^ rùi cũng bí luôn , còn map kia chưa chọn vì mấy map này chưa wa dc nên suy ra chán nản

4. nguoisoi2005

nguoisoi2005 Youtube Master Race

sao em lên lv roi` khong tăng điểm được vậy
    điểm của em dư 300 roi` :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

5. dark04

dark04 Youtube Master Race

Có ai biết file save của game này nằm ở đâu không vậy , sao tui tìm hoài trong máy tính mà không thấy vậy ........

6. hanam

hanam Youtube Master Race

ai có hướng dẫn game của china "Phong Thần" làm ơn up lên cho tôi với, tôi chơi mò được đến bài cuối chỗ vào thành và đánh với thằng vua xong thì con Hoàng Hậu nó đi đâu tôi chẳng bít làm thế nào nữa, ai có hướng dẫn cho tôi nhé. Xin cảm ơn trước.

7. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

có phải trò này ko chronicle of sealing god nếu bạn đang chơi trò này thì mình hỏi chút .
    1.Lúc thu phục natra ở Chapter 5 thì sư phụ của Natra cho mình chọn 3 MAP mình chọn hết cả 3 map rồi đều ko wa dòng được nữa nhất là map sa mạc . Cho hỏi bạn làm sao để wa vậy ?
    2. ... chưa biết hỏi gì ^^

8. alexanderheo

alexanderheo Youtube Master Race

Tui chơi trò này cũng bị bí chỗ giết Trụ vương và Đắc kỹ,cứ chạy vòng vòng trong thành ,cuối cùng bó tay ,nghỉ (bye) trò này luôn.Có lẽ bị lỗi rồi.

9. ChaosLegend

cần hướng dẫn ko tôi chỉ cho wa nè

10. hoangdungbk

hoangdungbk Youtube Master Race

Vậy thì ông post lên cho anh em tham khảo với nào !

11. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca

Trò này được cái tuyệt chiêu với cái cốt truyện hay với nhân vật đẹp nữa nhất là mấy nhân vật nữ(có lúc kẹt tiền quá nên lấy hết đồ của mấy ẽm đi bán,nhìn đã mắt luôn) thôi chứ mò đường đến phát ớn luôn,tôi chơi đi chơi lại 3 lần mà cứ đến chỗ 3 map là bí nên bỏ luôn,hơi tiếc

12. tatiendung1992

tatiendung1992 Youtube Master Race

anh CHAOS LENGEND post bài hướng dẫn lên đi . em cung đang chơi nhưng bí rồi

13. ChaosLegend

ok để chiều ý của các bạn nên post HD lên vậy ^__^

14. ChaosLegend

+Giới thiệu nhân vật :
    -Nhật vật nam chính gồm : Vân Đao Tâm (VDT) ,Dương Tiễn (DT) , NaTra (NT) , Lôi Chấn Tử (LCT) , ...
    -Nhân vật nữ chính : Long Cát , Con nhỏ bắn cung quên tên rồi , Con bùa phép cũng quên tên luôn ... :D bà con thông cảm .
    + Trong trò chơi ở trận đấu sẽ có 4 đường đánh : Đánh đòn vật lý bình thường , Sử dụng skill của vũ khí , Sử dụng phép thuật của Items và Sử dụng phép thuật của hệ Kim-Mộc-Thủy-Hỏa-Thổ và cuối cùng là hệ Chết . Nếu bạn chơi phép thì cần rất nhìu thời gian để luyện , hehe nghe giống luyện skill trong VL wa' :D , nhưng chơi phép mạnh hơn cả đánh bình thường . Nếu bạn chơi chiến thì cũng phải luyện skill của vũ khí , nên trong lúc chơi bạn nên chọn vũ khí thích hợp cho nhân vật , các dạng vũ khí gồm có : Kiếm (cầm 1 tay và 2 tay) , Song đao , Song côn , Song chùy , Chùy (cầm 2 tay) , Cung , Giáo , Thương , ...
    + Trong các trò chơi ko có dạng nào như trò này , có thể nói game này kết hợp giữa ARPG và RPG . Và các game Á Châu khác đều mặc đồ ko hiện hình lên nên làm cho các fan ko dc ưa thích lắm , nhưng trong game này là hoàn có hiện đồ lên khi bạn mặc các trang bị

Sau đây là phần hướng dẫn trong game (mình chỉ hướng dẫn ngắn gọn thôi , còn lại các bạn tự mò )

Chapter 1 : Thành Triều Ca
    Mở đầu bạn sẽ có 1 đoạn movie để xem , lúc này có thằng mặc bộ đồ màu đỏ vào triều gặp trụ vương để giải cứu cho nghĩa phụ của mình là Tây Bá Hầu , hê thì ra thằng này ko phải ai xa lạ mà là anh Pá Ất Hạo đây . Rồi bạn thấy chuyện gì sẽ xảy ra , PAH sumo 5 con golem ra và ..... xem tiếp sẽ rõ ko nói nhìu :'>
    Hết đoạn movie bạn sẽ thấy trước mắt mình là 1 đám lính của trụ vương , nhấn nút I và lấy cây Long kiếm ra , ko nói nhìu bay ra đập tụi nó , bạn lvl 55 mà đanh ko lại tụi nó thì ..... :x (ko nên xài phép , chỉ đánh vật lý bình thường thôi , dụ chúng lại rồi skill , nút số 9 ấy )
    Sau cuộc chiến bạn sẽ thấy anh PAH đến giải cứu cho nhương tử mình , bây giờ bạn lại chiến đấu nữa , kill hết bọn chúng và đừng xài phép nhé đánh bình thường dụ chúng lại rồi skill .
    Đánh hết sẽ đến 1 căn nhà hoang , lúc này nương tử bảo là sắp đẻ rồi . Hết đoạn movie ra đánh tiếp , ko cần nói nhìu làm chi giết con trâu trước rồi dụ đám lính lại skill .
    Khi giết xong sẽ gặp dc Khương Tử Nha , PAH bảo KTN đưa đưa đứa con của mình mới chào đời cho nghĩa của mình là Vân Chung Tử nuôi dưỡng . Sau đó ra ngoài tiếp các vị khách ko mới mà đến . Khi ra ngoài nhấn nút I vả lột hết đồ ra ko chừa 1 món nha , sau chạy lòng vòng đí đừng đánh bọn nó , chạy đến khi nào hết thời gian rồi xem movie ... Tên Đắc Kỷ đã giết chết 2 ngừơi phu thê tội nghiệp này ( hix hix tội nghiệp anh PAH) , hết Chapter 1 wa 2 .
    *** Bạn nào chơi hết khúc này đến khúc chơi con của PAH thì post save lên đây nha để mình chơi tiếp , hôm bữa lỡ removed rồi , nhớ là khúc mới điều khiển thằng tóc trắng lúc nói chuyện với thằng nhóc ấy rồi save lại liền post lên đây ko đi đâu hết nha .
    *** Ko post bài vô đây nha bạn (Trừ khi post save) có gì vô đây mà hỏi http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=199171

Đã Stick,trừ chủ nhân topic ai post bài vào lên thẳng đài phong thần,dĩ nhiên có qua có lại chủ nhân topic nếu bỏ ngang sẽ tặng ngay 50% warn.Đồng ý ko bạn,nếu ko thì mà bỏ stick.

15. ChaosLegend

16. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Trời ạ, bác Legend này cho tui đi vòng vòng ko, cái kia chưa viết xong mà, rồi lại chỉ wa đây, chỉ wa chỉ lại di vòng vòng luôn, bó tay.

17. ChaosLegend

đi lòng vòng chỗ nào , cái này là lúc mới bắt đầu game mà . Đang viết chapter 2 : Trùng nam sơn , đây là lúc điều khiển thằng con của PAH , nó họ Vân vì là con nuôi của vân chung tử

18. ChaosLegend

Ngừơi viết hướng dẫn thích viết đến đâu thì viết , người vết hướng dẫn có thể do 1 lí do gì đó nên ko muốn viết tiếp mà ông đi cho nick người ta gameover à , ông có nghĩ đến người ta ko , hay vì tình yêu mù quáng , hay là sợ mất chức vị mod . Nếu ông ghét tôi thì cho nick tôi gameover lun đi , thà hy sinh chứ ko muốn đối mặt với những người mù quáng

19. hoangdungbk

hoangdungbk Youtube Master Race

Theo tôi thì ông ChaosLegend nói đúng đấy, dù sao post thế đâu có gì !

20. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

>_< troài ui hiểu nhầm rồi,tui nói là nếu ông muốn stick lên để ko bị những bài chen ngang thì mới buộc phải làm vậy còn ko thì đâu có làm thế.Hiểu nhầm òi,tại vì có những người cố tình câu cá nên Dark buộc phải làm vậy thôi(ko có ý với Chao đâu nhé đừng hiểu lầm:D).Ờ ờ nói gì thì nói cố gắng viết nhá Chaos sẽ có quà ví dụ như 50%warn....à ko nhầm -50%warn chẳng hạn(chưa có thì để dành sau này chỉnh sửa dung nhan).