Chronicles Of Sealing Gods

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 12/5/04.

1. anger_258

anger_258 Youtube Master Race

game này cài = 2cd mà,khi cài xong ko cần phải bỏ đĩa vào đâu. Nếu nó đòi đĩa thì chắc là game bị lỗi rùi,2 CD thì cho vào máy thế nào đc :D

à hack = art money kỉu gì? có phải kiểu chạy spy + progress+seach+ fillter ko?
    Tớ vừa chơi qua đoạn lăng có bộ xương rồng (trên đền thờ có 1 viên ngọc sáng ở chính giữa đó) cơ bản cách qua thế này: khi vào hang,bạn chạy 1 vòng quanh bộ xương rồng (nhớ là chạy sát vào nhé) rồi bạn chạy lên đền thờ-chỗ có viên ngọc.Sau khi hiện ra 1 dòng chữ gì đó thì bạn chạy 1 vòng quanh các bức tường của lăng mộ Rồng và gặp 1 tên cầm kiếm,sau khi gặp hắn thì bạn chạy ra giữa bộ xương con rồng-> có movie, hết movie thì bạn chạy lên đền thờ và nhận đc 1 cái gì đó,rồi bạn chạy lại chỗ bộ xương con rồng->con rồng đỏ xuất hiện,sau khi đối thoại với nó thì nó cho bạn 1 cái cờ màu tím,bạn chạy ra khỏi lăng mộ! Hết cảnh lăng mộ :;)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Game này ko có Folder save đâu,nó tạo luôn file save ở trong thư mục chính đó.Save của game có 2 file: cosg.sav và cosg.pic

2. anger_258

bạn chơi qua đoạn đó chưa? Nếu chưa qua thì xem hướng dẫn nè: Bàn đó là bàn 4,bạn cùng con nhỏ cầm xong kiếm chạy đến gặp 1 bà già,nói chuyện xong thì bà ta đi theo bạn,bạn cứ chạy thẳng lên là tới 1 cái thành và bị mấy tên lính chặn đánh,bạn ko phải lo cho bà già đâu vì đằng nào bà ấy cũng chết,bạn đánh xong đám lính rồi đi vào trong thành->có movie và đến chỗ nó hỏi chọn 1 hay 2 thì bạn chọn 1->tên có 2 cọng râu đi theo bạn,rồi bạn đi ra khỏi thành đánh 2 thằng tướng địch,bạn chọn thằng có 2 cọng râu (Dương Tiễn) và chạy vào chỗ nào có đông quân địch ấn chưởng "Tam Hợp" (cái hình III ở trên hình đứa con gái ở góc dưới bên trái màn hình) cứ như vậy,vừa chưởng,vừa bơm mana (ấn E) và máu (ấn Q) cho 3 đứa (kéo vào thả thịt gà,bánh bao.... vào cái lọ đỏ-hồi máu và lọ xanh-mana) đánh xong 2 tên tướng địch thì bạn chạy sang phía bên trái bạn,bạn sẽ thấy chữ "ZONE" và hình mũi tên chỉ xuống đất,chạy tới đó là qua bàn 4!

3. anger_258

thế bạn đã đi qua đc bàn đó chưa? Nếu mình nhớ ko nhầm thì đó là bàn 2, sau khi thằng sư phụ bị thằng tướng đánh chết-> bạn đi vào căn nhà lúc đầu ông sư phụ dẫn đến đó (hình như nó ở giữa làng) vào đó bạn sẽ gặp 1 đứa con gái,sau khi đối thoại bạn chạy ra chỗ cái cầu và đi sang phần đất mới ở bên kia cái cầu,bạn cứ chạy hết cái map sẽ gặp cảnh 1 đám người đang chuẩn bị đánh 1 con quái vật,khi có đoạn movie thì nó hỏi bạn chọn 1 hay 2 thì bạn chọn 1,đánh xong nó thì trên màn hình hiện ra cái đồng hồ bấm giờ,bạn chạy thật nhanh đến cây cầu và đánh nhau với 1 đám lính nữa,đánh xong bạn chạy hết cây cầu về làng,khi vừa chạy hết thì bạn bị chặn lại bởi thằng tướng địch,bạn giết hết bọn chúng rồi quay trở lại cây cầu,khi quay lại bạn gặp con nhỏ cầm kiếm và nó hồi sinh cho con quái vật,sau đó con quái vật dẫn bạn đến bàn 3 (Côn Lôn). Nếu mình nhớ ko nhầm thì Crew đã post hướng dẫn qua bàn 3 rồi đó!
    .

.
    tiện đây nói luôn: khi chơi game ,bạn bấm Esc thì hiện ra 1 cái bảng có 4 hay 5 mục gì đó thì theo thứ tự từ trên xuống sẽ là:
    1.Save game
    2.Load game
    3.Option
    4.<tui quên rùi>
    5.Resume game

4. minhluc@

minhluc@ Mr & Ms Pac-Man

thanks anger 258 nhé
    sẵn tiện cho hỏi pro nào còn giữ file save đã hack từ đầu game cho mình xin với nhé...kakaka...

5. son12

son12 C O N T R A

Ôi xời
    Xài art Money search value là xong mà
    Dễ lắm

6. minhluc@

minhluc@ Mr & Ms Pac-Man

ôi xời,thế sao...để thử phát...

7. anger_258

Tớ vừa qua đc bàn đó,cậu đã chơi qua được bàn đó chưa? Nếu chưa thì xem hướng dẫn của tớ nè:khi vừa hiện ra,cậu chạy xuống ngôi làng,chạy hết bên trái làng thì đánh nhau với 1 đám lính,đánh xong thì cậu chạy hết bên phải làng và gặp 1 tên đạo sĩ áo vàng,đánh hắn xong thì bạn lên đấu trường,bạn gặp 1 tên lính chặn lại,nói chuyện xong nó biến mất và cho bạn cái hình vuông màu vàng,bạn chạy hết về phía bên phải làng (hướng đông - hướng chữ E đó),đi hết chiều dài tới căn nhà cuối cùng thì chạy 1 vòng quanh cái nhà ấy (có thể ko hết 1 vòng vì bị núi chặn) và ở đó bạn gặp 2 đứa con gái xanh lè đứng sau nhà,nói chuyện xong thì bạn chạy đến đấu trường và thấy cảnh 1 tên zombi chạy ra đánh tên lính gác,thế là lính trong đấu trường chạy ra (óanh nhau là cái chắc), đánh xong bạn thấy cảnh tên zombi bị bắn chết,bạn và đồng đội bị bắt giam,bạn vượt ngục và men theo con đường độc đạo đến đấu trường.Vào đến nơi,bạn thấy tên đạo sĩ áo xám và 1 đám người đang đứng ở đó.Sau khi nói chuyện,bạn đánh nhau với 1 đám lính,rồi 1 đám golem băng,và cuối cùng là thằng tướng tóc dài,đánh xong nó cho cái bát quái màu xanh và bỏ chạy.Bạn chạy thẳng lên chỗ 2 con golem băng (hướng Bắc-hướng chữ N) và đánh nhau 1 trận nữa và thấy cảnh tên tướng khi nãy tự sát,bạn cứu đc đứa con gái bị nhốt,nói chuyện xong thì nó đi theo bạn!Hết bàn "đấu trường" và chọn map mới nào! <công nhận nhỏ đó da trắng thiệt :devil:)

8. anger_258

tớ qua map sa mạc rồi, hướng dẫn qua map sa mạc nè: khi hiện ra,bạn chạy thẳng lên trên và óanh nhau 1 trận,đánh xong bạn chạy về phía 4 cái nhà trong sa mạc (trên bản đồ nó là 4 cái chấm đen to,dễ nhận ra) và đánh nhau 1 trận nữa,đánh nhau xong bạn chạy thẳng lên và gặp 1 cái thành,đến cổng thành,bạn thấy cảnh tên tướng trong thành chỉ huy quân lính đánh địch,bạn chạy ra giúp hắn 1 tay,đánh xong hắn cho bạn 1 cái lệnh bài để vào thảnh,khi vào trong thành thì bạn rẽ tay trái,đi đến tường thành rùi rẽ phải (đi thẳng lên trên) và gặp 1 bà già áo xanh,nói chuyện với bà ta rồi bạn lại thấy tên tướng đến,hắn cho bạn 2 bộ quần áo (dỏm :D) rồi biến mất,bạn chạy vào sâu trong thành và đến cái cổng bé,bạn sẽ thấy movie của tên tướng địch đang bắt Hoàng Phi Hổ,bạn chạy vào đó đánh nhau 1 trận tưng bừng rồi xuất hiện movie,bạn chọn 1 và thằng Hoàng Phi Hổ theo bạn,bạn mởi trang bị ra (bấm I) và nó cho bạn sẵn quần áo của HPH,nhớ là lắp song kiếm cho hắn nhé. Rồi bạn chạy về hướng cổng thành,bạn bị đám lính+ tên tướng áo tím chặn lại=>đánh nhau 1 trận nữa. Đánh xong tên tướng,bạn chạy ra ngoài cổng thành và gặp 1 con hổ trắng,bạn đánh chết con hổ,nó bỏ chạy về 1 cái lăng mộ,bạn sẽ ở trong lăng mộ và đối thoại với 1 bà xanh xanh,đối thoại xong thì qua bàn! Hết map sa mạc!

9. LãoBấtTử

LãoBấtTử Mr & Ms Pac-Man

Cái này có hướng dẫn hoàn chỉnh rồi mà:hug:

10. anger_258

uhm vậy thôi,hướng dẫn ở chỗ nào? Chỉ tớ xem với.

11. son12

son12 C O N T R A

Đây :>

12. anger_258

Xem lại đi bạn! Làm gì có cái gì mà dám bảo là có hướng dẫn hả ?!
    "Thông điệp của diễn đàn
    No Chủ đề specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
    "

Lần sau post bài bạn phải kiểm tra lại cái link nhé :devil: =))

13. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca

Game này ko có HD hoàn chỉnh, chỉ có HD vài chap đầu thôi, chủ yếu là tự mò ::)

14. anger_258

tớ đi đến đoạn đó rồi,đã giết 3 thằng đứng trước cửa thành (có 1 thằng trông như con thỏ),tớ làm theo đúng như bạn nói:đi đến ngôi nhà,bên trong ngôi nhà đó có 1 người chết,tớ vào trong nhà nhưng ko thấy đoạn movie nào :(( thế làm sao mà bạn qua được đoạn đó? <đi đến cổng thành thì có đoạn movie,nhưng hết đoạn movie thì nó ko cho qua>
    .

.
    HD của tớ là các chap sau mà. Nhân đây tớ khuyên luôn các bạn: nếu muốn post bài thì nên xem kỹ các link có gắn kèm,đọc kỹ lại topic nhé! X(

15. son12

son12 C O N T R A

Ủa vậy cha hashu post lộn à:'>
    Sr.....sr

16. xeko0106

xeko0106 Youtube Master Race

"tớ đi đến đoạn đó rồi,đã giết 3 thằng đứng trước cửa thành (có 1 thằng trông như con thỏ),tớ làm theo đúng như bạn nói:đi đến ngôi nhà,bên trong ngôi nhà đó có 1 người chết,tớ vào trong nhà nhưng ko thấy đoạn movie nào thế làm sao mà bạn qua được đoạn đó? <đi đến cổng thành thì có đoạn movie,nhưng hết đoạn movie thì nó ko cho qua>"
    đoạn này bị lỗi rồi, trong thành này có chỗ để cho nhân vật mình có thể tự tử được...:D tốt hơn hết la save game lại rồi kiếm CD khác về chơi...

17. Chan_kiet13

Chan_kiet13 Youtube Master Race

Ráng giúp với mình đi tới cái map rừng (1 trong 5 map mình chọn ấy) thì gặp ông áo xanh dương đánh xong hết chạy vào cái hầm (kô biết là cái gì nửa mà trong đó có xương khủng long không ) mình chơi đến lúc có movie con rồng màu cam cam rồi no cho mình cây cờ lúc đó là bí ::(
    .

.
    à mà lúc đầu ông đó có đánh chung với mình và lúc sau có cho mình luôn cái cục gì đó(hình như là lênh bài để vào thành) ::)

18. Chan_kiet13

Chan_kiet13 Youtube Master Race

Câu hỏi này khó à ai nhớ làm ôn chỉ đi mà

19. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

bác nào chỉ dùm đến hoàng cung của nó múc xong thằng vua rồi làm sao nữa vậy , em tắc đường ở đây lâu lắm òi , chơi lại 4 lần mà vẫn bị tắc ở đúng chỗ này , bác nào phá wa rồi chỉ dùm tui với

20. takimoro0801

takimoro0801 Youtube Master Race

có bản hoàn chỉnh của game này không hở các bác ơi ???