Chrono Cross toàn tập + Cốt truyện rõ ràng chi tiết đầy đủ "kinh hồn"! No-comment!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi wiwi, 3/2/05.

1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

trời vậy là mấy con quái vật ghẻ có element xịn vậy à ? tui mà mình phải để field màu đen hết thì nó mới ra phải ko ? ...nếu chỉ 1 mình kid chôm được thì làm sao chôm được mấy cái như yellow plate từ mấy con rồng vậy

2. Rubedo

Rubedo Mega Man

mấy con rồng thì lúc đó chỉ có Fargo chôm được thôi, làm gì có Kid mà chôm. Trong game này có 3 đứa biết steal đồ, Kid và Fargo là 2 đứa chính, còn con nhỏ em của thằng xài cần câu nữa là 3
    Tui nhớ con rồng ghẻ đó chỉ có mỗi cái chiêu gì mà có cái hàm đập vào (wên bà mất cái tên)là trap được thui mà

3. high summoner

fargo là ông thuyền trưởng đó hở ..ủa ổng có chôm được hả skill mấy vậy ..còn con em gì mà ông nói tên gì vậy nói thế ai biết

4. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

@high-summoner: khửa khửa, trong hướng dẫn thì tui có nhắc là hãy đến Marbule trước khi vào trong tháp Rồng để bị cướp mất cơ thể Serge (Another World thì phải) tích trữ 1 đống Trap Element mà? mua ở chỗ 2 anh em demi-human đó :-" có điều lúc này hơi bị ít tiền nên tập trung để dành mua Ultranova Trap (cho trận chiến Starky) Black Hole Trap, Volcano trap, Tonardo Trap (cho mấy con Marnequin trong Dead Sea). Mà thật ra trận chiến Starky có thể đợi đến tận sau này, lúc cần đến con tàu bay của Starky kìa. vậy nên chả có gì phải lo :-"

5. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Skill 3 đó em,nhưng chỉ dùng Fargo để chôm mấy cái Plate của mấy con rồng thôi,mà thực ra cũng chỉ cần Black và White Plate là được,mấy cái còn lại ko quan trọng lắm.

6. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

ko có cái yellow plate thì khỏi đánh đấm gì với Sphinx luôn chứ còn ko có black plate thì ta vẫn đủ sức nướng trui Dario :devil:

7. high summoner

í chết chưa đáng lẽ ông anh phải dành 1 phần riêng chứ ở trong đó thì ai đọc cho nổi ...bây vờ thì hết rồi dead sea cháy đen thui rồi còn đâu ...có phải đó là mấy con ma tự nhận là miss universe =)) đó phải ko ? mà trong cái đội hình của luynx thì tui thấy chỉ có harle là được còn lại chẳng biết chọn ai .....vậy mà harle cũng mất tiêu luôn chẳng biết chọn đội hình kiểu gì ....
    hình như ổng "chôm" ko có "nghề" bằng kid anh ạ ;))

8. NovemberRain!

NovemberRain! Youtube Master Race

em thu? may lan` roi` ma` ko lay dc cai tech cua Kid(lv7)
    co mot cai may dung` trc an ma no chang hien ra cai gi`het
    co phai cai may dau tien ko
    trong can p` co con robot ay'?

9. Rubedo

Rubedo Mega Man

Làm gì có hiện lên, cứ đứng trước cái đồng hồ rùi bấm nút theo trình tự, nếu bấm đúng thì tự khắc nó sẽ ra thui. Yeah, trong phòng đầu tiên (có con robot ấy)

10. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Mie viết ko dấu khó đọc quá, lần sau viết có dấu nhá chứ thấy là hết muốn đọc. Còn lấy cái tech của Kid thì vô Lucca house căn phòng 1 bụp con robo và con lavaboy lấy rainbow từ thằng nhóc nhảy ra chỗ cái đồng hồ khi u check nó. Ra cái máy hình trụ bên phải cánh cửa đứng sát vào nhấn L1, tam giác, R1,tam giác, X ( bấm 1 nút nhìu lần khi nào nó kêu ping nhẹ 1 cái thì nút đó được nhận, sau đó lấy Hotshot thui^__^)

11. Rubedo

Rubedo Mega Man

@Judgement: sao nhớ hay thế, mấy cái mã với đường đi tui wên sạch rùi. ừm mà lúc này không còn hoạt động trong topic của tui nữa à, trong đó hết ai thèm nói gì rùi.....

Ừm, ổng chỉ hữu dụng khi đi với Lynx thui, còn khi là Serge thì Kid vẫn là người chôm đồ số một (vì có chiêu kết hợp ăn cắp với con nhỏ em thằng cầm cân câu (sorry, tui đã wên tên rùi, mà ai chơi game này chả biết thằng đó nhỉ)

12. AN_Dragoon

Sphinx mà cũng cần Yellow Plate,hm,mình thấy đánh Dario có khi còn khó hơn.

Chỉ dùng Fargo để chôm đồ của mấy con rồng thôi,vì lúc đó cũng chả có Kid :D

13. THE JUDGEMENT

Uạ ko có plate yellow làm seo uýnh con sphinx hả anh An? Mie 1 turn nó ra tới 2 chiu là chiu earthquake và thundastorm thì ko ai trong nhóm chịu nổi cả trừ char có trang bị cái yellow plate. Còn mún né đòn attack của nó thì níu có 3 cái kungfu shoes thì equip luôn cho nó để nâng evade lên. Lần đầu chơi em oánh con này lâu ơi là lâu vì lúc đó còn íu, mới vô cho Fargo chôm cái rainbow rùi ổng cũng die với char thứ 3 lun còn mỗi Serge/Lynx là trụ được nhờ cái plate kia thui, nếu tính ra thì cũng phải mất tới 30min mới kill được nó, ko bít em tính có chính xác ko vì ko xem đồng hồ lúc đóT__T
    Ke ke em đúng là vẫn khoái dùng Kid hơn chẳng bít tại sao( vì thằng chả đánh thuốc mê mình trên trên chiếc S.S Zelbess chăng^__^)

14. ANLOVEDIEP@

ANLOVEDIEP@ Youtube Master Race

Hình như chơi lần thứ 3 mình mới đánh nó hay sao ấy,cho nên chả cần Plate gì cả :'>

15. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

mình thấy đánh con sphinx cũng dễ mà, khi vô trận đánh no với mức sát thương thấp nhât, khi đánh đu stamina thì trap chiêu thundastom và earthqake của nó
    => nó die

16. THE JUDGEMENT

Chơi kiểu đó mất thời gian và tốn tiền mua trap nữa, ko hợp lý với chính sách kinh tế tiết kiệm tẹo nào! U đánh nó lần đầu chơi new game hay new game+ mà kêu dễ, nếu oánh nó new game first thì thử ko equip cái plate xem hay ko trang bị sunglasses với kungfu shoes xem, chẳng cần chơi element nó tát cho chết tươi.
    Lại thêm 1 chú cưa bom nữa, dù có chơi đế lần mấy đi nữa thì thách chú chơi mà ko dùng ít nhất 1 cái plate đấy( ko chơi trap với mấy element loại bỏ phép với attack nha)

17. AN_Dragoon

Thế thì khỏi đánh luôn à,với 99 sao thì sức chịu đựng của các nhân vật cũng tăng lên đáng kể rồi,yên tâm mà xử lý con nhân sư này thôi :D

18. THE JUDGEMENT

Oạch thế ý nhị sư huynh là sao? Là khi mà các char lên 99star thì ko cần equip yellow plate á hả? Em oánh với Time Devour, nó cho 1 phát element lục mất tới 300+ hp kìa mà max hp chỉ có chừng 900+ thui, cái chiu Omega Green chít tịt T__T

19. NovemberRain!

NovemberRain! Youtube Master Race

Anh cứ đem Noris đi tông' cho Serge vai lan` PhysNegate la` ok
    (nhớ cho Serge va Noris mặc Yel Plate vì lúc reset minh` co 2 cai ma` còn nếu có 2 cái thi` ^^......)
    ma` chi can` co 70 sao+ la` TimeDevourer dù co' Omega gi` gi` thi cung` chỉ 200hp+
    thôi (đo' la` em đánh Serge+Glenn+Leena)

20. AN_Dragoon

Đúng thế,time Devour đánh lần đầu cũng mệt nhưng đến lần thứ 2 thì chả có lo gì nữa cả