Chrono Cross toàn tập + Cốt truyện rõ ràng chi tiết đầy đủ "kinh hồn"! No-comment!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi wiwi, 3/2/05.

1. dragonnight1119

dragonnight1119 Youtube Master Race

cho em hỏi cái:
    1) Làm sao xài teleporter dể đổi nhân vật,em k bít cách mong ae chỉ giúp!

2. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

dùng ở ngoài map hoặc ở chỗ save

3. longvh

longvh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi game có tổng số bao nhiêu nhân vật vậy? và làm cách nào để có hết tất cả?

4. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Game có tất cả 44 nhân vật (thực ra là 45 nhưng Serge với Lynx là một). Làm sao để có hết? Trước nhất là Finish cái game để có New Game +/ Continue +. Sau đó làm như Wiwi đã hướng dẫn ở trang đầu. Nếu làm cách này thì lần đầu chơi để có New Game + / Continue + tôi khuyên bạn nên đi con đường cứu Kid để có Razzly và từ đó sẽ nhận được Floral Rod (vũ khí này có được ở đoạn gần cuối game). Nếu đi con đường để có Glenn thì ở New game + bạn sẽ mất công đi lại game đến đoạn gần cuối này.

5. kissmepro

kissmepro Youtube Master Race

có ai chỉ em cách ra khỏi trang viên viper với em bí rồi ::(::(

6. anhminh1987

Trang viên Viper đoạn nào vậy bạn? Kể ra rõ thì mình mới giúp được.

7. Yakumo

Yakumo C O N T R A Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi mua mấy cái trap element ở đâu thế :)

8. anhminh1987

Mua Trap Element ở Mabule Another World đó bạn. Chỗ 2 anh em nhà G đứng gần hồ nước.

9. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bạn post cái hình lên đi bạn, Chrono Cross mò đường cũng không khó lắm

10. Yakumo

Yakumo C O N T R A Lão Làng GVN

Ui h mới về nước được trò này, nếu ko để ý lời thoại thì đúng chả hiểu cốt truyện nó thế nào. Con người, Dragon, lavos và Fate, tất cả đều có mục đích riêng...
    Cho tớ hỏi thêm là đoạn ending giọng hát đó có phải là của Ayumi Amasaki ko, bài đó tên gì vậy.

11. anhminh1987

Bài đó tên là Radical Dreamer của Vicky Bell. Dưới đây là link down về:

Mã:
    http://nhaccuatui.com/nghe?M=3WASHsNIPy

12. md07

md07 Donkey Kong

trò này chơi đi chơi lại mà vẫn thấy hay , 1 trong những game hiếm hoi ( và gần như duy nhất ) gắn bó với mình lâu nhất . Thật ý nghĩa nếu đọc và hiểu lời thoại, cốt truyện trong game . Bạn sẽ học được nhiều điều lắm ::)

13. Serge Wazuki

Serge Wazuki Youtube Master Race

Bài đó bản gốc tiếng Nhật là Radical Dreamers ~Nusumenai Houseki~ (tên tiếng anh là Radical Dreamers ~Unstolen Jewels~ hay ~The Jewel That Cannot Be Stolen~) do Mitose Noriko trình bày, Yasunori-sensei soạn nhạc (chẹp, sensei soạn nhạc khỏi chê =P~), còn việc có nơi ghi là do Vicki Bell trình bày (bản tiếng Anh) thì thông tin này không đúng, có vẻ như nhầm với bài ending trong Chocobo Racing do Vicki Bell trình bày (có vẻ như là nhầm tên Chrono và Chocobo) vì trong OST gốc ko hề có bản tiếng Anh cho bài này, hơn nữa, lyric tiếng Anh là do fan dịch chứ không phải lyric gốc. Trên wiki cũng ghi rõ ràng ca sĩ trình bày bài này là Mitose Noriko, soạn nhạc là Yasunori.

Best game of all time! nhận perfect score luôn mà, chơi mãi không chán, giá mà có bản làm lại trên PS2 hay PS3, mở rộng thêm chút, đầu tư đồ họa thêm chút thì fan nó bu nghẹt cửa hàng chờ mua đĩa. Cái dự án Chrono Break bị bỏ, phí thiệt, làm hy vọng quá chừng cho dòng Chrono phần 3=((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Rất nhiều câu nói trong game có ý nghĩa, việc Kidd chu du khắp nơi để tìm lại Serge cũng có ý nghĩa rất sâu sắc, hơn nữa trong game còn đề cập đến những chi tiết mang tính khoa học, đáng để học hỏi mở mang kiến thức:wink:.

14. kevinmart

kevinmart Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Trò này ngắn quá ! Đi đĩa 1 hết 10 tiếng roài qua đĩa 2 đập vài con boss cỡ 2 đến 3 tiếng nữa là xong éc éc . Mà sao máy con boss trong game này yếu nhỉ maximum chỉ có 15k máu .

15. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Ending thì nói làm gì, quan trọng là thu hết 44 nhân vật ấy chứ, ending vài lần mới hết :hug:

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

yếu gì mà yếu..........đánh con spnix sau khi hoàn thành game chưa mà kêu boss yếu.Game này mà ko chơi phần 1 thì sang phần 2 chơi xong sẽ ko hiểu đâu;)).............

17. Tosss

Tosss Youtube Master Race

18. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Bạn qua bên vnsharing.net ấy, họ đào bới hết tất cả bí mật rùi còn đâu 8-}, bên gamevn chả còn gì để nói nữa bạn à :D

19. bahoaday2

bahoaday2 Mr & Ms Pac-Man

Help me may bac oi (cai chrome dot nhien ko vi8k dc tieng viet co dau xin thong cam) Em choi Chrono Cross bang epsxe 1.5.1 nhung bi 1 loi ngo ngan (do em). So la the nay; sau khi danh con Hydra (cuu Kid) cuu Razzly rui nhung luc do ko bik nghi zi nen quen mat chuyen lay Hydra Humor tu xac con quai do ma chay lun 1 mach ve Another world roi ve guldove (ngo ngan ngu ngoc het cho noi ::() khi nhen ra chua lay key item hydra humor thi oi thoi, luc do em moi chay ve home world den hydra mashes den cho~ danh con hydra thi ko thay cai xac no dau nua===> ko lay dc hydra humor===>the la teo lun, ko the finish game dc nua hic bac nao pro chi giup em voi (note: sau khi danh con do mung qua chay ve guldove rui save state de` len may cai state cu het rui nen ko con save truoc khi danh con nay)

20. Dark joker

Dark joker Mr & Ms Pac-Man

em cài bản epsxe1.6 mới nhất sau đó vào game crono cross choi
    nhưng lút nhấn newgame thì màn hình đen thui. Có bác nào chỉ em phai làm sao ko????hồi đó chơi ps1 mà gì ps1 hư rồi lên thấy có bài viết của các bác về nó làm ghiền lại :D