Chú Bé Rồng !

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Leon SK, 15/6/03.

1. Leon SK

Leon SK Mayor of SimCity

sát cánh chùng Quan Vân Trường ? Trương Dực Đức ? Triệu Hoả ? Leon nghĩ không phải vậy ! Kokichi hoàn toàn online ( hoạt động ^^ ) độc thân ! Đương nhiên cũng có sự giúp đỡ vì ở bên Lưu Bị mà !
    Hix ! Còn truyện thì phải hư cấu nên chả có gì đáng để nói ! Lịch sử thì đâu có thể cấm sáng tác hư cấu được !

2. quangmach90

quangmach90 Mario & Luigi

Nhưng mà thử ở VN coi sao?Bị chửi như diên luôn đó
    Ai coi tập mới chưa,gặp Đại Lang,sợ là con Đại Lang đã bị Trọng Đạt thôi miên rồi nhỉ

3. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

tui đang tìm web về chú bé rồng mà tìm hoài không thấy , có bác nào biết xin chỉ dùm với , dạo này chú bé rồng ra thường xuyên nên cũng thấy hay , tui đang xem đến cảnh Kokichi đánh với 2 con chó sói của Hư Không nè , có ai đang xem giống tui không? mà chỗ của tui mua 1 cuốn CBR có 4500 à , mấy bác ở đâu mà mua đến 6000 mắc vậy? , tui chỉ chỗ mấy bác mua cho rẽ nha , địa chỉ là : nhà sach số 19 , đường Nguyễn Thị Minh Khai , quận 1 , tphcm , chúc các bác vui vẻ

4. quangmach90

ủa làm gì mà có đoạn đánh với 2 con sói của HƯ Không vậy hả?
    Chỉ có đánh đàn sói của Đại Lang thôi chứ bộ,mà tui mua có 5000 hà ai nói 6000 đâu,tại tui mua ngay chính nhà xuất bản lun,là nhà sách Bé Bo địa chỉ như hoangtukhocnhe1983 post đó

5. skymaster

skymaster The Warrior of Light

bộ này xem hay nhưng mà vẽ tranh thì .... , người gì mà như quái vật , ngựa xích thố mà tui cứ tưởng là Ailen chứ!!!!!

6. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Sao tui làm theo y chang thằng mangascreener chỉ mà không down được bằng mIRC ? Có bác nào down được post lên trang download của GameVN cho anh em tải với.

7. Napoleon I

Napoleon I T.E.T.Я.I.S

Có bạn nào biết địa chỉ Download chuyện chú bé rồng trọn bộ hay tệ nhất cũng tới phần mà mấy bạn đang đọc không, nếu ai biết thì chỉ mình với. Mình dùng google tìm kiếm rồi mà chỉ có từ tập 1 đến tập 5 là ngưng thôi, nếu ai cần cái link đó thì mình cho nè(nhưng mà ghi tiếng anh đó nha, ai biết đọc thì vào đọc)
    http://www.mangascreener.com/project.php?id=7
    Truyện ghi tiếng anh cũng được, không sao mình đọc được mà. Cho mình cái link đi, Thanks trước nha.(nhớ là trọn bộ nha hay là từ tập 5 trở lên cũng được)

8. quangmach90

đó là trang duy nhất có CBR đó bạn ơi
    ko còn trang nào khác đâu,mà down làm chi cho mệt,ở ngoài ko mua lại đi down vừa tốn tiền net,vừa tốn thời gian nữa
    chán ông ghê đó

9. kurei

kurei Youtube Master Race

tui rất ghiền truyện CBR
    nhưng tui khoái nhất la trọng đạt thôi vì trọng đạt manh hơn kokichi
    có ai biết trọng đạt tên tiếng anh la gì ko ?
    hình như tên tiếng anh của asa la masumi thì phải

10. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

vậy là ko ai biết web của CBR à? Chán ghê , cho tui hỏi có ai xem hết bộ truyện này chưa vậy? nếu có kể sơ sơ cho anh em nghe với , mà cho hỏi truyện CBR còn nhiều không vậy? chứ biết sắp hết chắc tui ... khóc quá , huhu , truyện hay vậy mà hết mau quá thì còn gì mà xem nữa?

11. Donaldduck213

Donaldduck213 Legend of Zelda

Hình như bộ này đã ra full đâu, không bít dịp này đã ra full chưa nữa thấy NXB vẫn tiếp tục phát hành, hic, không khéo chỉ hơn được lần trước có một đoạn sau lại thui wá, để dành lần sau tái bản lại từ đầu...^^

12. clever

clever Donkey Kong

CBR hẻ ! truyện này mới coi thì hấp dẫn lém nhưng càng dzề sau tui thấy nó hơi bị "nổ" thằng bé rồng rùi đó, lèm tui hông thích dzới lại trong truyện tự dưng xen dzô mấy tờ đã in rồi mà cứ cho in đi in lại wài, chả ăn nhập gì với cảnh kế tiếp cả!......phải nói lè ông NXB cà mau câu bài số 1 lun đóa ! tui nghiêng mình bái phục trước tài năng câu bài của ổng !!!

13. minhtrung2055

minhtrung2055 Mr & Ms Pac-Man

trời sa ban clever suot ngày chứ chê hết truyện này dến truyện khác vậy

14. minhtrung2055

toi thay truyện này coi cung rất hay nhưng chi73 hơi sạo một chút thoi vì la truyện tranh mà truyện nào chẳng sạo
    tôi coi đến tập 33 roi còn ngày cang nga cấn đấy

15. Renzokuken

Renzokuken T.E.T.Я.I.S

Ngay cả Kokichi cũng đã thừa nhận "chính mình đã làm thay đổi lịch sử" do đó về sau truyện càng ngày càng ... nhảm là tất nhiên , nhưng nhảm vẫn có cái hay của nó và tui thích coi mấy cái như vậy , đỡ phải suy nghĩ mệt .
    Tập 34 : Kokichi đánh với sói đại lang (thần) , cha dữ quá hông biết ai thắng đây ??

16. ballbee

ballbee C O N T R A

khà khà đúng là đang khúc đánh nhau với Đại Lang( thủ lĩnh bầy sói của núi Bắc Nha sơn) , tui thấy hình như Đại lang chính là một người nào đó mượn thân xác để làm một chuyện gì đó và đã từng để mặc cho Trọng Đạt làm cho thiên hạ đại loạn nữa , không biết thật sự thì Đại Lang là ai nữa hấp dẫn quá, nói thiệt truyện Chú bé Rồng thì càng ngày coi càng thấy hấp dẫn tuy n1o càng ngày càng khác xa so với lịch sử.

17. minhtrung2055

uh đang khúc đánh với sói đàu đàn đại lang thì lại hết và hình như con sói ấy là một con người thì phải vì cuối truyện thấy ghi đại alng là ai và tai sao ấ lai tắm mình trong ao rồng 5 ngày

18. clever

clever Donkey Kong

Chuyện bùa phép, pha một chút thần thoại trong chú bé rồng là tui không có chê, đôi khi đó là điểm hấp dẫn của chú bé rồng (tại giống phim kiếp hiệp). nhưng mí U có để ý không....mỗi khi thằng bé rồng này xuất hiện cứu người cứ y như một vị thánh hè ! chẳng hạn ở tập 34 đóa ...chú bé rồng xuất hiện thì lửa hai bên dạt ra !..tự xưng "ta chính là con trai rồng ". Tóm lại, tác giả đề cao nhân vật chính quá tui không thích!Còn thêm chuyện ông NXB mũi Cà Mau nữa ! phải nói là "câu bài" siêu hạng lun! Tranh đã in rồi mà cứ cho in đi rồi in lại, chả ăn nhập gì với câu chuyện cả! tui coi mà phát bực !

19. Leon SK

Leon SK Mayor of SimCity

Chuyện tôn cho Nhà Xuất Bản chức danh ... Vua Câu Bài thì đúng gòi ^^ ! Nhưng với chức Vua Tái Xuất Bản thì hợp lý hơn ! Hix ! Nhiều fan của bộ này đã khá mệt mỏi ! Nhưng cho tới thời điểm này ! Cũng được gòi là ... đáp ứng một phần nào nhỉ ^^ !
    Đề cao nhân vật chính thì đúng là CBR rất đề cao Kokichi ! Leon cũng công nhận đây là 1 khuyết điểm !
    Keke ! Kokichi toàn đấu với Sơn Thần Địa Thánh Thuỷ Tiên ! Bái phục ^^ !

20. minhtrung2055

uh truyen chú bé rồng cũng giống thanh kiếm biến hình toàn là nói về sự thay đổi lịch sử ko hà trongTKBH thì hảu di tim nhưngmãnh rave nguyen thuy để chống lai darking
    ôi sứ mnạg toàn là cao cả