chủng tộc nào mạnh nhất trong hero 3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi blake007, 20/10/09.

1. backforquiet

backforquiet C O N T R A

Sacred Phoenix hồi sinh có giới hạn thôi , hs đc 2 lần ( Phoenix đc 1 phát ) khi có 2 kiếm max exp mới hs đc 4 . tính ra là vs 3 con Sacred Phoenix
    Darkness Dragon nó còn có khả năng tởm lợm nữa là Fear :D với cả nó + Diamon có immu magic - những khả năng này vô cùng lợi hại khi chiến đấu hero vs hero

monster lvl 8 ngoài những khả năng có sẵn thì khi có exp còn đc mở thêm những skill mới nữa -> bảng xếp hạng lại thay đổi

Ghost Behemoth - có đánh 2 phát
    Hell Hydra - fire shield
    Darkness Dragon - đánh ko phản

đây là tớ xếp 1 v 1 :
    Ko exp : Lord of Thunder , SAA , Sacred Phoe , Hell Baron , Ghost Behe , Hell Hydra , Darkness Dra , Blood Dra , Diamon Dra

Max Exp : Ghost Behe , Hell Baron , Hell Hydra , Darkness Dra , SAA , LordThunder , Blood Dra , Sacred Phoe , Diamon Dra

còn đánh đông có cả các loại quân khác , + Hero magic thì những monster lvl 8 có những khả năng đặc thù ( Fear , Soul Steal ) hay magic cast , hoặc immu magic lại cực kỳ lợi hại .

2. beautypop9x

beautypop9x Mr & Ms Pac-Man

bảng xếp hạng của bạn là xếp từ mạnh đến yếu ấy à? Mà có exp là sao vậy, option của WOG cũng ko hiểu hết lắm nhưng mình nhớ là có exp cho quân đâu nhỉ :|

3. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đang nói solo 1 cách đàng hoàng mà ( như kiểu 2 thằng đàn ông đánh nhau ý :)) ). Tất nhiên là khi có hero thì mọi chuyện sẽ khác rồi :-w. Đang bàn xem con nào khỏe nhất chứ ai nói đến chiến thuật này nọ đâu. Cứ coi như hero chỉ là khán giả đứng xem là dc :D.
    Mà có vẻ cậu vẫn ko hiểu ý nhỉ, đúng 1 con nghĩa là chỉ có 1 Phoenix hay 1 jj đó, số lượng nhiều nghĩa là từ 2 trở lên chứ ko bảo là có thêm các loại quân khác đâu,

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  4. minhdao55

minhdao55 Youtube Master Race

quân lv8 max 2 kiếm thì con hellhydra là trùm, nó block 75%damage+FS+regainhealth+ko phản+acidbreath(cái này kinh khủng nhất, -3def,sau mỗi turn -3def nữa:-o) đối thủ chắc chỉ có hellbaron(con này damage cũng ko cao lắm, chỉ ngang ngữa hellhydra thui):D

5. backforquiet

backforquiet C O N T R A

Phoenix hs đc 1 lần - Sacred hs đc 2 lần --> 1 v 1 với con Sacred = đánh 3 con Sacred lần lượt .

còn sắp xếp thì tớ đã chia ra 3 ngạch hẳn hoi : có exp , ko exp , đánh đông rồi mà .

ý tớ là bảng sắp xếp này chỉ có ý nghĩa trong 1 phạm vi nhỏ , còn thì tùy trường hợp mà mỗi loại monster + năng lực riêng phát huy khả năng mạnh của mình riêng

- săm soi bắt bẻ câu chữ ghê thế - :-??

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  6. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ừa giờ thì hiểu ý rồi ko bắt bẻ nữa :D. Nhưng mà tất cả các quân lv 8 chống Fear rồi đấy ;)), Fear coi như vứt đi.

Chỉnh sửa cuối: 4/6/10
  7. Fire_Witch

Fire_Witch Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Diamond Dragon cả khi có exp mà bét bảng á? nó chống hết phép (tất nhiên là cả fear), lại còn có blind đấy. Con Hell Baron có hóa đá thì con DD cũng có blind, chưa kể speed của DD hơn.

8. dragonriderx9

dragonriderx9 T.E.T.Я.I.S

Hehe lâu không vào chém gió tý(Thi xong rùi nghỉ ôn 1 2 ngày chuẩn bị ôn thi ĐH).Blind của Diamond Dragon cũng rất được đó,nhưng tớ ko đồng ý lắm là con Hellhydra là trùn kể cả khi 2 kiếm , Ghost Behemoth tớ thấy khỏe hơn mặc dù cùng đánh 2 lần nhưng Ghost Behemoth nó đâu có để ý đến 75%block của HellHydra đây hơn nữa mặc dù ko có đánh ko phản nhưng bị nó tát thì FireSheld cũng chả thấm mấy!Nếu xét Ability thì còn nào chả khủng max lên đánh kinh hồn tớ nghĩ lên xét dừng lại ở 3.57f thôi!Tó nghĩ nếu ko Exp thì SA vẫn khủng quá chứ chém 2 phát liên tục thì cũng ko kém LOT mà giữ lượt được 4 phát thì cũng thấm mặc dù ko phải lúc nào cũng may mắn để cho SA có khả năng chém được 2 phát!

9. backforquiet

backforquiet C O N T R A

Diamon D có blind nhưng bạn xem lại tính năng của các monster - mà spd lvl 8 chỉ = lvl7 upgrade (16)thì tuổi xì tin ah mà Diamon đòi đi trước HellBaron (18)

Blind - ngoài SAA ra tớ đố cậu blind đc đám còn lại đấy =))

BloodDra còn có Age , Vampire - dính phát Age là vỡ mặt rồi .
    HellHydra có block ,regenerate , fire shield nhưng Ghost Behe nó đập ko tính def ( chưa kể max exp nó còn cào 2 phát ) nó cào nhanh lắm :(
    HellBaron thì Soul Steal dâm tà vô đối =)) chỉ ngặt vì ít HP quá thôi .

Chỉnh sửa cuối: 5/6/10
  10. dragonriderx9

Hình như các cậu ghét SA thì phải chắc là ko ai biết làm NV cho SA đúng ko,chưa làm NV SA cùi nhưng làm rồi thì tớ thấy nó ngán mỗi Ghost Behemoth hoặc Hell thì cần xem xét!Mie cái lũ gấu tớ ghét nhất là nó kể cả ko tính Ignore khi chưa max thì nó vẫn vãi lắm,còn cái loại BloodDragon kể cả may mắn ngay phát đầu đánh có Age và tỉ lệ xuất hiện Vampire 100% như Vampire thứ thiệt thì đánh nhau với G Behemoth coi như là = nhau thì ăn age gần như là còn 1 nửa G Behemoth nhưng vẫn có Dam như lúc đầu thì cũng là đập đầu vào đá!Tớ ghét nhất con
    BDragon vì có Age thì sao chứ cùng lắm còn 1/2 HP mà tỉ lệ ra thì vãi chấy, Vampire á cần phải xem là có Vampire thì phải trong tay ai, tỉ lệ ra cả Age lần Vampire đều như nhau thấp lắm!Age thì chỉ đc 1 phát đầu ko có tác dụng phát kế tiếp,Vampire thì với cái dam khủng bố của BDragon căn bản là hút máu điên cuồng đến thổ huyết,căn bản là chỉ số của còn rồng đó với DKnight có vẻ như là anh em ko giống với lv8 thứ thiệt,In thì chậm, tỉ lệ xuất ra Ability thì kém bởi vì 2 ability đều xuất hiện lên tỉ lệ ra đã thảm lại càng thảm(lúc đầu ko cần lại có Vampire hayđã có Age rồi lại Age tiếp căn bản là hao phí, lv8 đánh nhau hơn nhau ngay lúc đầu gặp phải bọn đánh ko phản lại càng thảm hơn,BD nó hễn xui quá ko dám liều mạng)!Tớ thấy xếp ko hợp lý mỗi cái này thôi còn lại miến ý kiến.Về SA thường thì đúng rồi nhưng SA đã làm NV thì nên xếp kiểu khác!

11. Sieugamo

Sieugamo Mega Man Lão Làng GVN

có ý kiến là bạn nên có nhiều dấu chấm để ngắt câu khi hết ý, chia đoạn ra, không nên lặp từ nhiều khiến người đọc khó hiểu. Nói thật để hiểu bài viết của cậu tớ phải đọc lại 3 lần

12. Fire_Witch

đang nói level 7 chọi nhau cơ mà, sao lại có Vampire ở đây?
    dù hóa đá của Hell Baron có d.... tà đến đâu mà solo cũng không lại được Ghost Behemoth đâu
    nhưng DD mà cho cuối bảng thì bất công quá, ít nhất cũng hơn được con phượng thần.......
    p/s: bọn DD còn cho 1gem/ngày đấy, có điều là 1 con hay 1000 con thì cũng chỉ đc 1 gem/ngày thôi. :D.

13. tung1984

tung1984 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi tý nhé, làm sao để mình mua được các quân level 8 vậy, ví dụ thành castle làm sao để có được quân level 8 thế, nếu mình chăn được angel từ bên ngoài rồi thì làm sao để upgrade nó lên level 8 vậy các bạn, ah mà còn nữa, mình thấy các bạn nói đến con rồng azure dragon làm sao để có nó thế, mình đang mới chơi thôi bản 3.58 nhưng không biết cách chỉnh để làm sao có được như vậy, trước đây mình thấy có con rồng đỏ j j đấy máu đến 1000 mình không nhớ tên nữa,các bạn có thể hướng dẫn cụ thể hộ mình được không, thank nhé

---------- Post added at 04:17 ---------- Previous post was at 03:52 ----------

mình vừa vào chỉnh các chế độ của wog 3.58 nhưng mà không hiểu làm thế nào để có được quân level 8 mặc dù đã up hết các nhà rồi và không hiểu làm thế nào để có các quái vật đặc biệt như con azure dragon cả, ai biết bảo mình sớm với, mình noob mà, hix:(:(:(

14. Fire_Witch

muốn có quân lv8 trong thành thì trc tiên là phải chiếm được ít nhất là 1 nhà của nó bên ngoài đã. VD: SSA là mon lv8 của cátle, sống ở Portal of Splendor. nếu có ít nhất 1 nhà Portal of Splendor ở ngoài map, vào thành sẽ mua đc SSA (với đk là thành đó phải xây Portal of Glory rồi). còn Azure Dragon là quái neutral (cùng với nhiều loại khác như Mummy, Peasant, vv.... cũng là quái neutral) thì chỉ có thể mua đc nếu chiếm được nhà (dwelling) của nó ở bên ngaòi map (nếu có thành Dungeo đã xây Portal of Summoning thì mua đc 1 loại trong thành).

mà con Diamond Dragon nếu solo có thể thắng đc Sacret Phoenix ngon đấy. Nó không bét bảng đc đâu.

15. tung1984

mình thử rồi nhưng mà không hiểu cái nhà có con Azure Dragon là nhà nào mình lập thử mấy map đánh thử thấy chả có cái nhà nào có con Azure Dragon,ah cho mình hỏi tý nhé,tại sao thành castle mình đã xây nhà thiên thần rồi chưa upgrade nhà thiên thần thôi, có 1 nha Portal ò Splendor ở ngoài rồi mà không hiểu làm thế nào để mua được SSA, mình thấy mấy con quái vật mới có phép no fear là j thế hả các bạn, rồi con rồng màu đỏ là Crytal Dragon, thấy con đấy không hiểu có j đặc biêt ngoài máu là 800 att va def là 40 thì dam thì yếu hơn SSA,có con rồng màu vàng có phép acid máu 750 cho mình hỏi cái phép acid tác dụng j thế hả bạn

16. tung1984

mình thử rồi nhưng mà không hiểu cái nhà có con Azure Dragon là nhà nào mình lập thử mấy map đánh thử thấy chả có cái nhà nào có con Azure Dragon,ah cho mình hỏi tý nhé,tại sao thành castle mình đã xây nhà thiên thần rồi chưa upgrade nhà thiên thần thôi, có 1 nha Portal ò Splendor ở ngoài rồi mà không hiểu làm thế nào để mua được SSA, mình thấy mấy con quái vật mới có phép no fear là j thế hả các bạn, rồi con rồng màu đỏ là Crytal Dragon, thấy con đấy không hiểu có j đặc biêt ngoài máu là 800 att va def là 40 thì dam thì yếu hơn SSA,có con rồng màu vàng có phép acid máu 750 cho mình hỏi cái phép acid tác dụng j thế hả bạn

17. dragonriderx9

Muốn có quân lv 8 có 3 cách.
    1 khi đầu game chơi ở chế độ ranrom bạn chọn trong bảng rules cái dòng đâị lại là Heroes upgrade monter lvl 7 become lvl 8 thì mỗi khi qua ngày sẽ tự động nâng cấp lên cho bạn từ lvl7->8.
    2 Vào Wog Option xuống dòng 5 rules chọn như vậy!Cũng chính vì lý do này mà mình thường nói SA cũng giống như SAA bởi vì qua 1 ngày thôi là từ 7-> 8 lên ở bài trên có bạn xoáy mình là SA ko có skill ko phản á!
    3 là nâng cấp cái bản mod acidcave của bác SA lên nâng cấp tiếp cái Capital lên là cũng có thêm khả năng Upgrade 1 số loại quân nữa trong đó có lv7!
    Mua SAA bằng nhà thì phải chiếm đc nhà của SAA cấp độ tương tự hoặc nâng cấp cái nhà đó lên!
    Acid là cái loại phá giáp thì phải!
    no Fear giống là làm mất lượt thì phải mỗi lần đến lượt nó hiện cái đầu lâu hay sao á lấu quên rồi,còn nhà Azune cậu chơi bản naog cũng có 3.57 đã có rồi ko gặp thôi!
    @ Fire_Witch's :Vampire chính là cái hút máu cùi bắp của con BD đó tỉ lệ ra 100% thì ko đến lỗi!

18. Fire_Witch

acid breath -3 def, đánh thêm 1 ít dmg nữa. những con có chiêu này là rust dragon, hell hydra,....
    à nhớ rồi, con này con có chiêu -morale kinh phết.

SAA chỉ là lv 8, Crystal Dragon lv 10. con rồng thủy tinh đấy có chiêu hồi máu đấy.

Chỉnh sửa cuối: 8/6/10
  19. tung1984

hix, mình thử rồi mà không mua được như vậy, mình post hình cho các bạn xem nè, hình đầu tiên là hình ngày thứ 1, hình thứ 2 là ngày thứ 2, mình đã chỉnh các option trong wog option rồi nhưng không hiểu sao vẫn không được,đây là link:

---------- Post added at 11:14 ---------- Previous post was at 11:12 ----------

hix, mình thử rồi mà không mua được như vậy, mình post hình cho các bạn xem nè, hình đầu tiên là hình ngày thứ 1, hình thứ 2 là ngày thứ 2, mình đã chỉnh các option trong wog option rồi nhưng không hiểu sao vẫn không được,đây là link:

---------- Post added at 11:17 ---------- Previous post was at 11:14 ----------

mình không hiểu sao mod không cho up anh lên cho mọi người xem chán quá, ai hướng dẫn mình cụ thể được không chứ mình vẫn không làm được là có level 8 mua được trong nhà mặc dù mình đã xây hết các nhà kể cả nhà kì quan nữa mà không thể mua nổi là sao vậy các bạn, chán quá

20. dragonriderx9

Có 1 số trường hợp (ko rõ lắm bị 1 vài lần)khi chỉnh các lệnh trong Rules ở WOG Option có 1 vài lệnh ko có tác dụng phải vào trong game lúc bắt đầu đó chỉnh lại, bạn thử xem.Còn chuyện bạn muốn mua thì mình nghĩ là ko có khả năng mua được trong thành hay tự nâng cấp lên đc đâu nếu có chỉ là bản mod acidcave thôi!
    Còn cái vị ảnh có lẽ do bài viết của bạn chưa đủ nhưng mình cũng xem qua rồi!Hơn nữa nhớ là khi chỉnh trong Wog thì phải save và ok lại nếu ko có khả năng là ko được!