Chuyên đề dành cho những người yêu thích làm phụ đề .

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 1/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dark_nova0810

dark_nova0810 Youtube Master Race

Anh steiner ơi anh làm nhiều video nhạc liên quan đến game đi em rất thích các video kiểu đấy nhưng ko có link down

2. king_dragontb

king_dragontb ✯Final Fantasy Collector✯ Moderator Lão Làng GVN

ANh Pong ơi cái FF TSW để mấy hôm nữa em rỗi rồi em gửi cho nhé, giờ chưa gửi đc đâu.

3. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Ừ, có điều kiện thì anh sẽ làm thôi em à (^_^)
    Sao cũng được em à, nhưng khi nào em gửi thì nhớ báo cho anh biết nha em (^_^)

4. kawai_jeajoong

kawai_jeajoong Youtube Master Race

Anh Steiner ơi ! Tại sao khi em làm sub xong , rồi encoder bằng VirtualDub lại không được ? Nó toàn hiện ra dòng chữ :
    The function DeleteComment was called on a stream [?] that hasn't been previously initialized with SetSource .
    Anh giúp em với nhá , thanks anh nhiều .

5. Steiner

Raw của em là file VOB phải không ?

6. kawai_jeajoong

RAW của em là file AVI mà . Em làm sub bằng Aegisub , sau khi làm sub xong thì có file.ass , rồi em open file sub bằng Notepad , chuyển sang file.ssa rồi convert bằng AutoGK . Nhưng khi mà khi chuyển sang encoder bằng VirtualDub thì nó cứ hiện ra dòng như trên .
    The function DeleteComment was called on a stream [?] that hasn't been previously initialized with SetSource .

7. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

Hi steiner !

Mới down được 1 clip trong topic PV của cậu , rất hay và rất thích . nhưng hiện tại cái mediafire đang bị lỗi thì phải , down tới 99% là ngưng luôn T__T . Không biết liệu cậu có thể up lên những host khác không ? (rapidshare chẳng hạn ^__^). Nếu được thì rất cảm ơn ^__^.

8. king_dragontb

Alô anh Pong, em gửi đĩa cho anh sáng nay rồi đó, chờ nghe anh. Em mún tham gia trans quá mà không có thời gian. Nếu đc em trans bài hát thôi. Hay anh ém lại để dự án này đến sau khi em thi xong ĐH nhỉ?

9. Steiner

Download cái avisynth mới nhất cài vô máy đi, vẫn bị như vậy thì nói anh sau .

Hổng hiểu sao cậu lại bị như vậy, chứ Steiner chọn mediafire để host là do nó upload và download đều rất tốt, tốc độ upload trung bình là từ 6000 đến 10.000 kbps đó . Cậu nên thử download bằng trình hỗ trợ download IDM đi, trong thời gian sắp tới thì Steiner sẽ host ở rapidshire và ở mediafire (^_^)

Rồi, anh cám ơn em nha, nhận đc DVD thì anh sẽ báo cho em hay . Còn ém lại thì không thành vấn đề đâu em, được mà . Tại anh còn cái machina với porco rosso đang trong giai đoạn thiết kế DVD (^_^)

10. I'm thinking

I'm thinking Mr & Ms Pac-Man

achilles_n.1
    Cậu dùng Idm 5.12 à , cái này bioj lỗi với host mediafire có thể dùng IDm 5.12f đã fix lỗi này hoặc dùng mấy cái
    trình dơnload khác
    À anh phong ơi trong cái list của anh đã có Rouni keshin ova Trust or betrayl chưa ? Em tìm mãi mà chưa ai sub bộ này
    ( hợac sub rồi thì lại mất tích ko liên lạc được )

11. king_dragontb

Dạo này anh Pong hay online ngoài luồng nhỉ :D

12. kawai_jeajoong

Sao ko được vậy anh ơi . em cài rồi mà vẫn error

13. Steiner

Anh chưa có làm bộ này em à, anh tính làm hết phim của studio ghibli rồi mới làm tới những phim khác em à (^_^)

Ừ, hôm nào mà em thấy anh online " ngoài luồng " là hôm đó anh có chuyện đột xuất đó em (^_^)

Y!M : stronghold1985@yahoo.com . Ra gặp anh để nói chuyện cho nhanh nhé .

14. Kaka0

Kaka0 Donkey Kong

Down bằng IDM or Flashget ở trang mediafire rất tốt, mediafire không hư gì cả. Có phải bạn bị lỗi là down đến 99% nó đứng yên đúng hem, nếu bị như vậy bạn cứ nhấn stop xong đợi khoảng 10s xong bạn nhấn resume là ok liền hà. C

15. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

cho em hỏi là muốn lấy file phụ đề tiếng Anh thì làm thế nào ạ ? hồi trước em chỉ thường được ném cho file ass và nhét vào aegisub rồi dịch ...

16. Steiner

Thì có nhiều nguồn, file sub từ trên net, file sub từ file video fansubs, file sub từ đĩa DVD, nói chung là phải biết tùy cơ ứng biến chứ không phụ thuộc vào 1 nguồn nào cả (^_^)

17. ruby_tran

ruby_tran Youtube Master Race

hi all, mình mới tập tành làm sub với aegisub và nhất là với hiệu ứng Multi-template , mình có đọc 1 bài nó hướng dẫn về cái này nó ghi là
    rồi lớp 1 lớp 2 gì đó, mình ko hiểu làm sao mà có thể chuyển cái ô actor thành template và càng ko hiều sau đó nói gì,
    mình tìm ở gôgle và biết ở đây các bạn hướng dẫn làm sub, mong các bạn giúp mình
    thanks rất nhiều

18. Steiner

Cái vụ này là sao, nói rõ từ đầu tới đuôi thì mới biết đường chỉ chứ, nói lờ mờ là chỉ khù khờ à (^_^)

19. ruby_tran

ruby_tran Youtube Master Race

à cám ơn, ngắn gọn bạn chỉ cách mình làm hiệu ứng karaoke bằng Multi-template nhé, còn hai cái kia mình cũng nắm dc tí, chỉ có cái này là ko hiểu (^_^)

20. LeeKaH

LeeKaH Youtube Master Race

Mình có chút chuyện muốn nhờ bro Steiner giúp đỡ, chẳng là mình có dùng card TV Aver007 thu lại các bộ phim trên truyền hình cáp có hardsub, mình muốn trích xuất hardsub này ra, mình đã thử dùng soft SubRip nhưng soft này không nhận được chữ nào cả, dù file phim mình thu được thì chữ hiện vẫn rõ nét.

Vậy Steiner có cách nào hay soft nào trích xuất hardsub mạnh thì chỉ giúp. Xin cám ơn!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.