Chuyên đề dành cho những người yêu thích làm phụ đề .

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 1/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Nếu có sẵn file phụ đề rồi thì chỉ cần ráp sub vô thôi . Nếu Celeron 2.26 thì tốn khoảng 1 tiếng đến 3 tiếng rưỡi là xong rồi , nó tùy thuộc vào em chọn chế độ nén , tỉ lệ nén , dung lượng nén và loại codec em xài là loại nào (^_^)

2. TidusFFseries

TidusFFseries Youtube Master Race

Chà , trong này em chỉ nể câu chuyện của anh Steiner , moi câu chuyện đó ở đâu ra thế nhỉ , hay là tự sáng tác , mà đọc nghe vui vui vui , mà còn chuyện làm phụ đề thì trong này chắc anh Steiner thông thạo nhất nhỉ , thế anh có thể trích một đoạn nhỏ trong FFVII AC rồi làm cái phụ đề post lên cho anh em làng xóm Gamevn.com coi được không .

3. Steiner

Có gì đáng để nể ? đó là những gì xảy ra trong đời sống mà anh chứng kiến thôi (^_^)

Còn chuyện làm thử FF7AC thì anh đã làm từ 14 tháng 9 rồi , không những 1 đoạn mà là nguyên bộ phim , có khối người mua bản FF7AC phụ đề tiếng Việt của anh (^_^)

4. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Dùng chương trình nào hả anh fong , với lại em có File fụ đề rồi muốn add vào film luôn cho gọn .
    P/S : em đang định mua con VGA ATI nhưng lại có 2 loại theo anh thì nên mua loại nào :D

ASUS 128MB ATI Radeon 9550GE - AGP 8X - 957 000 đ
    Gigabyte 128MB ATI Radeon 9550D - AGP 8X - 988 900 đ

Em đang phân vân 2 con này :D .

5. Steiner

Muốn làm sub mà có sẵn file fụ đề thì ownload mấy thứ này đi em , toàn free mà xài chuyên nghiệp chán :

+ DivX 6.0 Codec [ codec để nén ra avi ]
    + Sub station alpha [ sửa file phụ đề , tạo hiệu ứng ]
    + Vitual Dud 1.6.7 [ ráp sub vô phim ]
    + Vob sub 2.3 [ hỗ trợ ráp sub ]

Em nên xài con ASUS 128MB ATI Radeon 9550GE - AGP 8X . Vì suy cho cùng thì ATI vẫn hơn Gigabite (^_^)

6. TidusFFseries

Ôi trời , làm rồi sao , thế mà chẳng biết , em ở Đà Nẵng như vậy là mua không được . huhuhuhuhuu

7. Steiner

Nếu muốn mua thì gửi tiền cho anh qua đường bưu điện , 5 ngày sau là em sẽ có đĩa chuyển tới tận nhà . Giá cho 1 bộ SVCD là 25.000 và DVD là 30.000 ( đã tính tiền dịch vụ chuyển phát nhanh EMS )

8. TidusFFseries

Nhưng em không biết gửi đường bưu điẹn bằng cách nào .

9. Steiner

Mượn đất công kinh doanh tí nào (^_^)

Đem tiền ra bưu điện , nói với nhân viên là em muốn chuyển tiền . Nhân viên sẽ đưa mẫu hóa đơn để em điền địa chỉ của em và anh vào , địa chỉ của anh là :

Võ thanh Phong - 393A - đường lê lợi - khóm tân mỹ - phường tân qui đông - thị xã sa đéc - tỉnh đồng tháp - đt : 067.762234 .

10. TidusFFseries

Chà , để hồi em thử xem , em gửi cho anh rồi , là hồi anh gửi lại cho em là họ chuyển tận nhà luôn hả anh .

11. Steiner

Khi anh nhận đc tiền , anh sẽ gửi đĩa cho em và sẽ có người giao đĩa tận nhà cho em luôn .

12. TidusFFseries

Anh Steiner ơi , để khi nào thi xong em kiếm tiền gửi đưa cho anh , nhưng còn việc này thì sao lạ quá , em đăng nhập vào gamevn.com rồi nhưng mà sao nó tự thoát ra và muốn gửi bài viết cũng rất khó , có bị trục chặt gì không .

13. Steiner

Thì chọn nhớ mật khẩu kế phần đăng nhập á , dùng xong thì thoát ra (^_^)

14. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

anh ơi , thế cái phụ đề kiểu mình bật cùng với phim trong window media player là kiểu gì ạ . Em được cóp cho cái phim , nghe ông ý bảo là có phụ đề đó , về xem thì chả có gì cả , hóa ra là phải bật cùng lúc file flim và file sub và chỉnh ở wmp .
    Em xem phim final fantasy 7 : Adventur chilren hay quá nhưng nó có mỗi phụ đề English . Anh có thể tìm cho em phụ đề của phim này ko , theo kiểu em nói ý , để xem về bật cùng với phim . Anh giúp em nhớ .!

15. Steiner

Àh , cái đó sử dụng Filter của ffdshow ý mà , không chỉ có window media player mà jet-audio , media player classic ... đều dùng đc .

Anh nhớ trong FFFC này có 1 topic tên tiếng anh , trong đó chứa lời thoại cũng như file sub rời tiếng Việt của FF7AC . Có thể nó bị trôi ở mấy trang cuối , em tự tìm nhé (^_^)

16. TidusFFseries

Sao không kêu anh Steiner bán cho bộ đĩa phụ đề tiếng việt FFAC về nhà bỏ vào đầu máy đĩa cái là xong .

17. TidusFFseries

Anh Steiner ơi , bất công , vô cùng bất công , hết sức lặc lọng , ông AN_Dragoon ni không phân biệt công tư , cho em cái cảnh cáo , em chỉ gởi tin nhắn nói ổng ác , del bài và cảnh cáo người ta không chút nương tay thế mà ổng không những cảnh cáo mà còn đổ tội cho em là câu bài trắng trợn, chat nhảm , hỏi có công bằng không chứ , em có bao giờ câu bài đâu , chỉ có lần trước em gởi 4 bài liên tiếp chỉ bị anh cảnh cáo bằng lời , chuyện đó lâu rồi còn đâu , còn chat nhảm thì em không hề , mấy đứa hỏi em trả lời thôi , còn mà nếu nói em chat nhảm thì không biết có bao nhiêu người chat nhảm , thế ổng lại không phạt , chỉ phạt em , anh có thể kiểm tra , nói về chat nhảm thì điều đó diễn ra thường xuyên hằng ngày , ai cũng chat nhảm cả , phải nói là thường xuyên .

18. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ôi dzào, em thấy GVN đâu có ai ác đâu mà nói gì ghê dzữ dzậy, anh AN không những ác mà còn rất đẹp chai, tiếc là đã cóa bồ raòi!

19. TidusFFseries

Ghớm , tui nhìn thấy ảnh ổng chụp rồi , lúc họp đầu năm ấy , thường thôi , đẹp trai cái gì , có bồ thì kệ ổng , liên quan gì đến Tìnhyeu36ke , hay là bạn là con gái mới tiếc ổng có bồ .

20. dangcap_khoavn

dangcap_khoavn Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.