Chuyện lạ trong The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Prince, 22/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tàng hình thì ko biết có chính xác hay ko chứ yu từng xài move_objects, di dời 1 con nhỏ khi chơi University, nó lập tức tàng hình nhưng Sim của yu chắc chắn là đã chơi bida với nó vì 1 cây bida lơ lửng mừh chẳng thấy ai. ( thiệt 100 % ) . move_objects luôn đem lại những điều lạ

2. luky89

luky89 C O N T R A

Đúng là cái cheat move_objects đó thú vị thật, hôm nay mới được chiêm ngưỡng tận mắt + với cái cheat mà maron cho để xoá cái ảnh mờ nữa, lúc trước có ai nói con sim trần như nhộng ghép ảnh với ai đó goài in ra cho mọi người xem thì có thật đó, tui đã làm được goài nhưng ko dám post lên cho các mem xem đâu vì sợ bàn tán lung tung lém. Còn khi con sim đang tắm mà dùng cheat move_objects nó đi chỗ khác thì khi nó tắm lơ lững trên ko trông mà tức cười.

3. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Bác post lại mấy cái cheat đo đi. Lần trước tôi đọc được ở đoạn nào đó không nhớ nổi, nhưng do chưa up được bản Univéity nên cũng chưa thử.
    Cảm ơn trước nhé!

4. luky89

luky89 C O N T R A

Up lại đây : nhấn tổ hợp phím Ctrl + shift + C
    move_objects on : cheat di chuyển mọi đồ vật kể cả con người
    intprop censorgridsize 0 : cheat xoá ảnh mờ khi con sim đang tắm
    Mấy cheat này chỉ áp dụng cho mỗi lần chơi, mỗi lần chỉnh ko áp dụng luôn cho lần sau. ( chơi được cho cả TS2 và TS2U)
    Cheat dành cho TS2 thì vào đây
    Còn mấy cheat khác dành cho TS2U thì vào đây
    Mấy trang ở trên đều có cả trainer luôn goài đó.

5. BeTapDanhSC

BeTapDanhSC Donkey Kong

. Đã chế thì chế cho.. tới bến luôn đi các bác..!
    .
    . Đây là cái hình của bác Prince, tui đã dùng hệ thống rửa phim "siêu hiện đại" để rửa lại và phát hiện con vật lạ đang sống trong nhà bác là .. con gì rồi.! Xin chúc mừng bác..! Bác sẽ tốn bộn tiền mời.. thầy cúng nhá..! :p
    . Hình đây..!

Các file đính kèm:

• No ne.jpg
      No ne.jpg
      Kích thước:
      194.2 KB
      Đọc:
      120
  6. luky89

luky89 C O N T R A

Hông thấy gì hết!!!!!!!! Thấy cái control lơ lửng, ngồi kế bên thằng teen là cái gì mà đen thui vậy, sinh vật lạ gì chứ, mà cũng chẳng giống con gì cả (tại hỏng thấy gì hết)

7. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

sinh vật đó trong giống như một hồn ma đấy. Phen này bác phải mướn thầy pháp thôi

8. luky89

luky89 C O N T R A

Oài thấy goài, 1 cái bóng trắng nhách giống như bị tàn hình phải qua màng X-quang mới thấy.
    Mà cái thứ đó là cái gì vậy, có ai giải thích được ko? (hình như tui cũng bị 1 lần giống vậy, vì con sim ko thể nào ngồi ngay chổ cái ghế được, nên buộc phải bán cái ghế đi, sau khi dùng cheat move_objecb cái ghế và con sim đi thì ko thấy gì cả). Cái này giống bị lỗi trò chơi quá goài.

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chắc chắn là lỗi chương trình rồi , kô lẽ là ghost nhỉ . Mà chuyện là trong Sims 2 theo leo nghĩ chủ yếu là do Obj Hack và mã move obj mà ra thôi ^^ Mấy cái còn lại là những cái bug của trò chơi chẳng hạn...

10. Death_knight2011

Death_knight2011 Youtube Master Race

con sims tui cũng gặp chuyện lạ nè : 1 hôm đang bơi dưới bể thì con sims gái hoá quỷ thịt con sims trai á ( thật 100%) tiếc là tui ko bít cách save ảnh và post ảnh lên nếu ko cũng cho mọi ng` xem rùi ko lại bảo tui nói fét.Tại con sims trai die con sims gái lại thành quỷ nên tui mới ko save lại mà chơi lại từ fần save trước ---> ko còn = chứng

11. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ủa, là sao ? Mình không thể hiểu được ý của Death_Knight2011 muốn nói gì ! Bạn có thể trình bày lại được không ? Có thể trường hợp của bạn mình cũng từng trải thì sao ( Ít khi nào bắt gặp )

12. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Trường hợp của bác D_K2011 hơi bị xạo thì phải ^^ Bác chơi Sims2 bản nào mà lại có vụ biến qủy ở đây???????hơi bị khó tin đó ^^Mình chưa gặp wa lần nào vì nhà mình ko có xây hồ bơi ^^ Để về xây thử xem

13. minhhieu1989

minhhieu1989 Youtube Master Race

tui có 1 chuyện mà hong biết mấy bác có tin ko : có một ngày đẹp trời ,con của con sim tui khùng khùng nhảy xuống hồ để bơi nhưng hong biết làm sao lại chết ,ong thần chết hiện lên nhưng ko làm cách nào ra hồ được ,nhân cơ hội ổng đang đứng đó ,con sim mẹ chạy ra chơi oẳn tù tì và thắng được.Xong ông thần chết múa múa xong con của con sim tui sống lại ,nhưng tui rất bực mình vì nó wậy lắm ,nó phá phách đồ đạt trong nhà ,nhiều lúc nó còn có ý định kill người ta nữa.... :skull:
    Tui tức wá bèn nhốt nó vào 1 cái phòng ,bán luôn cửa ra vào ,tui hí hửng tưởng nó sẽ đói và chết nhưng tui TỨC ĐIÊN lên khi nó ko những ko chết mà còn biến mất ,rùi mấy phút sau nó lại hiện ra b-( và tiếp tuc fá X(
    xin mọi người giải thích dùm [-O<

14. luky89

luky89 C O N T R A

Chuyện này thì có thật đó, con sim đang bơi trong hồ mà mức mood của nó giảm thì nó sẽ chết đuối thui. Còn chuyện oẳn tù tì thì là do người nhà ko muốn mất người thân nên mới làm thế (mà nếu chơi oẳn tù tì dở thì con nó die lâu goài hén) *_^
    Chà cái này ngộ à, có khi nào Hiếu dùng cheat ko vậy. Nếu có dùng cheat trước đó thì có lẽ lỗi trò chơi là ở đây

15. minhhieu1989

minhhieu1989 Youtube Master Race

Cảm ơn lucky ,nhưng có ai bày giùm mình cách giết nó đi ko ?chứ nếu như thế này thì mình sẽ fá sản mất vì nó cứ liên tục fá nhà mình.... ::(
    Lại thêm một chuyện mình ko hiểu ,mong các bạn fải tin mình ,mình nói thật 100%: :D
    Có môt hôm nhà mình bẩn wá nên mình mới bắt thằng sim bố trông gia đình đi clean up đống rác ,đang lúc đó diện thoại reng ,mình lập tức cancel(huỷ bỏ) lệnh clean up ....Kết wả là từ lùc đó tới giờ nó cứ cầm bị rác đó hoài thôi :lúc tắm ,ngủ .....mình ko hiểu :-s
    help me to know why it be? :whew: .Có ai gúp mình hiểu tai sao hông?
    Mình kể nghe nè : Nhà mình mới co' người chết ,tối nào nó cũng hiện hồn về hù người ta ,làm cách nào mướn pháp sư đây vì mình ko bán cái mộ đo' được :whew:

16. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Tếu wá nhỉ????????Mình chơi TheSims2 mấy tháng rồi mà chưa gặp được chuyện lạ nào cả T_T Mình cũng chưa gặp wa con ma lần nào mặc dù mình để cả hũ tro người chết trong nhà vậy mà buổi tối khi ngủ vẫn ko có ma nào wậy hết T_T

17. LOUIZ

LOUIZ Youtube Master Race

ma thì mình gặp hoài ah!đến nổi mình phải bán mấy cái mộ di.vì nó cứ làm cho con sim của mình tè hoài .nhưng đau có thấy chổ nào mướn pháp sư?mình có bị vài lần trường hợp cái giường đôi của mình,có lúc chỉ ngủ được 1 bên ,còn bên kia thì bị "đơ".mình nghĩ có lẽ lỗi trò chơi.
    Mình có đầy đủ các bản sim.nhưng bây giờ mình đang có cảm giác nhàm chán.sao mình không thể qua hàng xóm chơi,hoặc nó sẽ hấp dẫn hơn nếu tuị mình được tự thiết kế trang fục,quần áo,giày dép,nón,trang điểm mới lạ hơn cho mấy con sim nhi?mấy cái mẩu có sẳn thì nhiều thiệt,nhưng chơi riết cũng nhàm.co lẽ cần 1 cái gì đó sáng tao hơn.bực nhất là mình chơi ở cái nhà này ,thằng nhỏ đã lớn rùi,muôan làm "xui " với nhà thằng ban.vậy là phải qua nhà nó nuôi lại từ đầu.có cách nào ăn gian không nhỉ?

18. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

may ban oi giup minh dyuoc ko minh muon xay nha ma ko hieu sao bam vao cho xay roi ma lai ko xay duoc may ban giup minh voi minh tim du moi cach ma ko lam duoc

19. Gadien Don

Gadien Don Mr & Ms Pac-Man

may ban oi giup minh dyuoc ko minh muon xay nha ma ko hieu sao bam vao cho xay roi ma lai ko xay duoc may ban giup minh voi minh tim du moi cach ma ko lam duoc

20. kinado

kinado The Warrior of Light

chuyện 1: mình cũng từng bị người tàng hình rồi, lúc đó baby của mình đang khóc (tại ko tắm i' mà) rồi tự nhiên thấy nó bay lại bồn nước tự động được tắm. Lúc đầu tưởng ma ai ngờ chơi một hồi mới phát hiện ra là người tàng hình (có thể tại mình cũng có dùng cheat).

Chuyện 2: Khi con sim của mình sinh baby, mình mướn nanny nhưng chọn chế độ là just for now vài lần đầu thì cũng ok. Nhưng những lần sau bà nanny này leo lên giường ngủ, kêu bả dậy, đuổi đi cũng ko chịu về. Bả cứ đứng đó chửi rủa đủ thứ. Sau đó bả còn đi lục đồ ăn của mình rồi ăn... Cuối cùng tức quá mình đành dùng move_objects để đuổi bả với chiếc xe của bả đi. Mình thử nhiều lần rùi, lần nào bả cũng vậy hết.

Chuyện 3: Một lần tình cờ mình nuôi con sim già quá nên tự động chết (khoảng 80 tuổi). lúc này thần chết xuất hiện nhưng kotù tì với ổng được. Có 2 bà thiên thần mặc đồ giống Hawai lắm, xuất hiện, nhảy múa. Rồi con sim của mình được thần chết cho ly nước, uống vô, xách valy lên.. Thế là die, ra được cái hủ cốt. Để tụi con cháu nó khóc lóc thảm thương.
    Chưa hết. Nếu con sim trước lúc chết già, mức want lên trắng tinh thì sẽ có được cái mộ (hoặc hũ cốt) đẹp lắm. màu trắng, mạ vàng. Trên đó còn có cả hình mô phỏng tính cách của con sim nữa. Mình đang định làm bộ sưu tập mộ đẹp nè.Hômtrước kiếm được 4 cái mộ của 4 tính cách rồi. còn cái cuối cùng sắp kiếm được thì máy bi virus phải cài lại, vậy là mất hết. mấy bạn thử đi, cũng hay lắm. Để mình chơi lại rồi gủi hình bộ sưu tập mộ đẹp lên cho.

Chuyện 4: Quả thật có lần con sim đi làm các mức kỹ năng lên cao hết, lên chức maximum luôn (làm trong quân đội, đi làm bằng máy bay luôn rồi) vậy mà chẳng mua được cái máy hỗ trợ nghề nghiệp.Tiền thưởng của nó nhiều vô số do mình luôn đáp ứng mức want của nó tốt mà. Nhất là làm nghề bán cafe. Mình đã thử mọi cách để lấy cái máy đó ra mà ko được. Có ai biết chỉ mình với. Mình muốn kiếm thêm bộ sưu tập máy hỗ trợ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.