Chuyên mục: mỗi tuần một replay

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi Elvin, 25/2/04.

1. Rusher-T

Rusher-T Donkey Kong

mời bà con xem replay này, Terran micro Vulture rất khá , liên tục quấy rối Toss, ko phải là trận đấu tập như replay trước, nhất là khúc cuối micro vulture ra đằng sau goon và cho tank lên rất hay GG

Các file đính kèm:

2. chau_vt_86

chau_vt_86 Youtube Master Race

Mo rep bang chuong trinh nao vay cac bac

3. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

4. Angel_of_racing

Angel_of_racing Mario & Luigi

nếu muốn xem re của Vn với player nước ngoài thì hôm nào em post lên đây một đống re của anh Ty luôn, đợi em tìm nhé, tìm ở venga tì có mà một đống

5. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

Muốn tìm rep VN đánh với nước ngoài vào Wgtour mà tìm, tìm rep của những thằng quốc tịch VN, trong đó có một số member của box Starcraft đó.
    Have fun...

6. silentmpei

silentmpei Youtube Master Race

Hic,hic!!!!
    wgt sang season 10 roai`.Các rep cũ cũng bị xoá hết roài còn đâu mà tìm hic :(( .

7. Elvin

Elvin Starcraft Rank 3nd

Chuyên mục mỗi năm một replay xin được tiếp tục với replay kỳ này là Face to Face

SW)RRB (aka YionSen[Rush])
    vs
    3wD.Christian (aka Beast)​

5 replays ZvT full of action #>:)

Beast với thành tích hạng ba WCG 2004, YionSen với thành tích hạ hai progamers là Elky và Legionnare tại WCG 2004 nhưng sau đó thì để thua Beast. Lần này là trận tái đấu của hai gosu #>:)

For more replays of Face To Face http://f2f.invernauta.com/

Các file đính kèm:

8. get2freeby1

get2freeby1 Mr & Ms Pac-Man

Elvin ơi, đề nghị cậu tường thuật và phân tích thêm về các trận đi; như mấy lần trước ý. Có tường thuật, nhận xét về chiến thuật, kỹ thuật, xem rep phê hơn... nhất là với noob như tui :)...

Hay Elvin chọn ra 1 trận hay nhất trong cái pack đấy bình luận cũng được ... thx :)

9. Elvin

Elvin Starcraft Rank 3nd

Hix hix à ừm có lẽ đợi đến kỳ sau nhé ^^; thông cảm đi ^^

10. Angel_of_racing

làm ơn ai cho em mấy cái re của toss player với, em chuẩn bị tham gia giải chọn mem của clan venga nhưng trình độ thì supernoob, không biết đánh chiên thuật gì với mấy maps WCG đây, ai giúp em điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

11. chimpanzeevn

chimpanzeevn Starcraft Rank 2nd

angel la nhoc nao the, moi vao day hay vao lau roi the, hinh nhu la moi vao box nay thi phai. Anh co kha nhieu rep cua toss player, nhung hôm nay không mang đi, để khi khác anh gửi cho nhóc nhé, toàn rep hay thôi. hehehe

12. Angel_of_racing

vâng, đúng như anh nói là em mới tham gia oi! em gà í mà, anh cho em re của mấy cái WCG mà của toss player nhưng là phải thắng nghen. nghe danh tánh đã lâu, giờ này mới gẹp vinh dự quá ta.(em là g, có gì thì đừng nhầm đấy)

13. chimpanzeevn

chimpanzeevn Starcraft Rank 2nd

hehe, nhóc ah, nội trong tuần này anh sẽ gửi cho nhóc nhé. Chắc là nhóc chơi toss àh, hehe, girl mà chơi toss là hợp nhất đấy, không cần APM cao, chỉ cần cái đầu thôi, hehe, nhưng mà toss có vẻ hơi yếu thì phải hichic

14. Angel_of_racing

vâng, anh gửi cho em qua Y!M nhé: angel_of_racing1991@yahoo.com nghen
    cámn ơn anh anhiều, nhưng em ko nghĩ toss yếu đâu, chẳng qua là em không biết đánh thì nó thế thôi chứ mọi người xem nal_ra đánh đê, yếu ghê nhỉ
    hihiuhhihihihi

15. LibertyTerran

LibertyTerran ModeratorStarcraft Champion

Bác panzee định đầu độc con gái nhà lành đấy àh ^^. Em í mới có 13 tuổi thôi, lolz.

NO reply,
    LT

16. Angel_of_racing

anh nói gì mà em không hiểu gì cả? anh nói thế là có ẩn í gì thế anh LT? nói giè mà mập mờ khó hiểu quá đi mất thôi, chà hiểu gì cả, có ai làm ơn giúp em giải thích câu nói này zới!!!!

17. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

hì thì dễ hiểu quá mà ^_^ angel coi chừng nhé ^_^
    mấy bác còn cái rep nào hay ko vậy ? up lên đây đi ^_^

18. Angel_of_racing

chả hỉu gì cả, làm ơn ai đó làm giúp hộ em một công việc là giải thích câu nói này cái, huhuhuhu, nghĩ mãi mà chả hỉu gì cả, làm ơn đê làm ơn đê làm ơn đê

19. Angel_of_racing

hôm nay em vừa mới chiến với nước ngoài, một trận pvt, em thua nhưng mai mà họ rộng lượng alli với em, mọi người thử xem re xem em có tiến bộ hơn khi đánh với t không nhé! em đánh với ter kém nhất đấy, xí lộn em đánh với p mới kém nhất, không có kinh nghiệm mà! các anh thử xem rồi góp í cho em nhớ! thanx

Các file đính kèm:

20. Elvin

Elvin Starcraft Rank 3nd

Góp ý:
    - Đừng post replay của mình vào đây lạc chủ đề

Góp ý replay:
    - Lúc đầu tạm ổn.
    - Nói chung, tạm ổn.
    - Lỗi 1: lúc đầu không phòng bị tank drop, nhất là vị trí hai bên như vậy thì phải cẩn thận, ít nhất phải có 2 dragoon ở gần mỏ vàng cạnh góc bản đồ.
    - Lỗi 2: lỗi nghiêm trọng, dragoon tập trung ở giữa bản đồ, địch ra khỏi nhà lúc nào cũng không biết. Tốt nhất dàn dragoon hàng ngang ra trước cửa kẻ địch hoặc trước cửa nhà mình. Nơi dốc núi trước cửa nhà mình cũng phải có dragoon chặn lại. Nếu để vulture luồn qua thì nó sẽ vào rải mìn khắp căn cứ mình và tha hồ chăn dân.
    - Lỗi 3: lên observer quá muộn, lên observer sớm hơn để do thám nhà terran cũng như chống lại mìn của vulture.
    - Lỗi 4: sau khai cuộc vào trung cuộc thì protoss hình như không biết phải làm gì, chắc là còn sợ tank của terran và chưa biết cách đối phó với terran.

Từ từ khắc phục:
    - Xem lại bài "Chiến thuật khai cuộc" của LT.
    - Xem replay, nhất là replay PvT của Linyu)Pj.