chuyện tình tay 3 ...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi black_tony, 21/1/09.

1. horizonboy

horizonboy Donkey Kong

hong có vô lý đâu! tình yêu cao thượng nó vậy đó! cao tới nổi với ko tới :))
    Bo cap cải nhau bên kia ăn chém, rồi reg nick mới ây chứ :p

2. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

nó tham thì có. Tốt cái gì!
    bọn con gái bây h khôn lắm. nó biết nói như thế bạn yêu nó thì chấp nhận không thì thôi, mà biết rồi càng dễ cho nó lừa cả 2
    :-"
    bỏ đi, giữ làm gì mệt người. There's plenty fish in the sea :x

3. genkifc

genkifc Fire in the hole!

sai chút mà bắt với bẻ,tính khí như đàn bà:|,chả trách....

thôi,mỗi người mỗi ý,dek muốn war

4. XxNotMexX

XxNotMexX Mr & Ms Pac-Man

Cưa đổ đc em nó rồi sau này em nó lại ngựa quen đg cũ đi theo thằng khác thì cũng đừng nên oán trách làm gì cho mệt nhé.
    Phàm là con ng(nhất là con gái)đã có thể làm cái gì 1 lần thì nhất định sẽ có lần thứ 2,thứ 3,bạn ko thể bắt 1 ng từng phản bội ng khác để đi theo bạn đừng phản bội bạn đc.Giả sử bạn có cưa đổ em ý đi nữa thì sau này bạn nghĩ mình sẽ đối xử vs em ý như thế nào???Bây h 2 ng chưa phải là của nhau,vẫn trong giai đoạn tìm hiểu,tình cảm còn dạt dào(theo như các cụ nói thì là"có mới nới cũ")nên các bạn chỉ thấy ở nhau 1 màu hồng lãng mạn mà thôi,chứ sau này khi đã là của nhau rồi thì liệu còn đc như bây h nữa ko???Tình cảm chỉ là bộc phát,nhất thời mà thôi,nó chỉ chất xúc tác ban đầu còn lý trí và trách nhiệm mới là thứ có thể gắn kết con ng ta lại với nhau mãi.
    Bo_cap nói năng hơi khó nghe nhưng tôi nghĩ cậu ấy nói đúng đấy,gieo gió thì gặp bão,cho dù có chiếm đc em ý rồi thì sau đó cậu cũng sẽ càng phải đau đầu gấp trăm lần để giữ em ý lại bên mình mà thôi,như vậy thì chỉ làm khổ mình khổ ng chứ chẳng đi đến đâu cả.Tuy rằng tôi ko đồng tình vs câu nói"Cái gì của mình sẽ là của mình,cái gì ko phải của mình thì có cướp cũng chẳng đc"vì phàm cái gì trên đời này cũng phải phấn đấu tạo dựng mới có,nhưng quả thực đi cướp của ng khác thì thật chẳng hay ho gì.

5. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Tiếng sét ái tình khó ngờ lắm
    nhất là mô típ này phim Hàn Quốc xem nhiều rồi...

6. bo_cap_vt

bo_cap_vt Youtube Master Race

mô típ với sét ái tình cái gì hả ông nội ?

thứ 1, người đàn ông bản chất vốn có tính đa tình có thể yêu thương được nhiều người nhưng cái quan trọng là mình có biết làm chủ bản thân hay ko ? mình thương yêu ai đó mà họ có người yêu rồi thì thôi chứ cần gì phải bất chấp tranh dành làm gì nhỉ ? ôi vô duyên, tự nhiên đôi tình nhân người ta đang yêu nhau say đắm lại có thằng ở đâu nhảy chen vô dành giật, làm thế thì mặt dày ko biết nhục là gì khi đi dẫm lên bãi nước bọt của thằng khác.

đặc biệt phải nghĩ đến cái hậu quả của việc mình làm, khi mà bị mất người mình yêu nhất thì chẳng thiết tha gì nữa đâu, khi đã điên tình lên vì bị kẻ khác phá hoại + cướp mất người mình yêu thì chuyện gì cũng có thể làm được, mấy vụ thế này báo đài đăng khá là rầm rộ chẳng lẽ mấy chú đang đánh đồn có địch ko biết à ?

chẳng lẽ thấy ai có gì tốt đẹp mình cũng dành cho bằng được vì mình thích cái đó à =)) chơi cái trò cuộc tình tay 3 thế này chẳng bao giờ có kết quả tốt đẹp đặc biệt là với cái xã hội tà 10 chánh 1 thế này thì =)) tán bồ của người ta lỡ gặp phải thằng tiểu nhân bà trợn thì coi như tự rước họa vào thân.

à mà hình như chủ topic đã có quyết định rồi mà, có phải bạn ấy muốn tiếp tục chơi trò tay 3 đúng ko nhỉ ? vậy thì cần tư vấn gì nữa ? tưởng lập topic để hỏi xem nên làm kẻ thứ 3 đến cướp hay ko chứ nếu đã quyết định chơi tiếp thì có lẽ chẳng cần ai phải tư vấn gì nữa đâu, hãy để cậu ấy chơi tiếp cho khôn người ra, nhìn kẻ khác té đau mà chưa biết tránh thì hãy để cậu ấy té 1 phát thât đau cho biết dại biết khôn.

7. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

đừng có lôi cái vụ yêu thật lòng ra để mà ngụy biện cho hành động của mình
    tại sao tự dưng fải biến mình 1 thằng mặt dày thế :-/
    sao cứ như quả bóng cho ng` ta đá qua đá lại thế :-/

8. NIZ

NIZ Blue Wind

nhiều đứa rất ngoan hiền,nhưng đôi khi,ừm,ko biết nói thế nào,cảm xúc cũng khó mà nắm bắt được nên đừng khẳng định 1 điều gì quá chắc chắn

9. bo_cap_vt

tui đâu dám chắc chắn vì nó có thể thay đổi bất cứ lúc nào, sáng nắng chiều mưa, nhưng tỉ lệ phản bội của đứa có quan niệm lối sống hơi cổ hủ tí thì thấp hơn so với đứa hiện đại nhiều, bọn cổ hủ nó sợ tai tiếng lắm, còn mấy em hiện đại thì rất thực tế hóa vấn đề nên mấy vụ có bồ thậm chí có chồng vẫn ko ngại hẹn hò với thằng khác và sẵn sàng lừa dối bạn tình bất cứ lúc nào.

đã yêu thì phải tìm hiểu cho kỹ lưỡng rồi mới dám cưới chứ, lỡ mai này người ta thay lòng vì 1 tác động nào đó thì mình cũng phải chịu xui thôi.

10. black_tony

black_tony Mario & Luigi

chài ! Topic mình lập trở thành chiến trường với đủ các ý kiến của những người từng trải ! Haizz ! Dù sao cũng thank nhiều :x :x
    tớ quyết định rồi các cậu à! Biết theo đuổi là khổ nhưng kệ ! Quan trọng là mình đã yêu rồi thì ko bỏ cuộc được :|
    Bản thân tớ cũng là người ... lăng nhăng... cái này thì ko chối cãi được ! =(( ! Vì tớ hay làm quen trên xe bus; trong điện thoại tớ có cả chục người làm quen được trên xe bus ::( !
    Nhưng từ hồi gặp em này và tiếp xúc với em ;tớ cảm thấy mình thay đổi rất nhiều ! Điện thoại tớ thay sim liên tục chỉ để sms và gọi điện cho em thôi ! Mà sim tớ mới thay thì cũng chỉ có mình em biết số ::( ! Tất cả các sms từ lần đầu tiên gặp mặt em tớ vẫn còn lưu ....) Còn nhiều chuyện nữa mà kể ra thì dài dòng lắm nên thôi vậy! ....
    Về chuyện t/c này thì rõ ràng có 2 loại ý kiến trái ngược ! Các bạn nào ko ủng hộ việc tớ theo đuổi thì... bỏ qua cho tớ ! Nếu các cậu nghĩ em này tớ mà yêu được thì rất có thể sẽ bỏ 1 tớ để chạy theo 1 người khác thì ... sai lầm rồi :| . Về bản chất thì thực sự tớ tốt hơn ngy em ý về khá nhiều mặt ; em cũng thừa nhận như vậy... kể cả về tuổi tác thì tớ cũng hơn ngy em 2 tuổi:tớ đang học ĐH còn ngy em vẫn còn cấp 3...gia đình nhà Bác em tớ cũng từng đến nhà và có được thiện cảm .... Nhưng nếu chỉ như vậy mà em yêu tớ luôn thì đúng là cũng ... ko chung thủy !(có lẽ tớ cũng là 1 người..mưu mô;tớ luôn tận dụng được những cơ hội thể hiện mình ...)
    Nên tớ nghĩ mình phải cố gắng mà có được em;cái gì càng khó khăn để có thì đến lúc có được mình càng hạnh phúc :|
    Tớ chỉ biết nói thế thôi! Mong các bạn thông cảm !

11. King_Kha

King_Kha Youtube Master Race

Hóa ra đứa người yêu tao kể là mày hả chủ topic :-/
    Tui đùa ấy mà

12. bo_cap_vt

chủ topic đã nói thế thì có lẽ ko có gì để nói nữa cả.

mà tui cũng có vài ý kiến như sau.

chẳng có 1 cơ sở nào để có thể khẳng định cậu tốt hơn người yêu của người ta =))

dù cho cậu hơn thằng kia thì em ý chọn cậu ? OK ? đồng ý, và sau này gặp thằng hơn cậu nó lại bỏ cậu theo thằng hơn =))

tình yêu là cái gì đó tự nhiên chứ ko phải so sánh hơn thua để yêu đâu cậu.

13. XxNotMexX

XxNotMexX Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái này tất cả những thằng mới yêu đều vậy cả thôi=)),hồi xưa lúc tán 1 em cùng lớp ôn thi ĐH tui cũng vậy à:'>.Nhưng thời gian sau tiếp xúc nhiều biết em ý có ng yêu rồi,với lại tính tình cũng chẳng hợp cho nên thôi(mà nói thật thì tôi ghét nhất loại con gái có ng yêu rồi mà vẫn thích đi lại vs thằng khác,chẳng khác nào phản bội ng yêu cả.Thích thì chia tay đi rồi muốn đi với thằng nào thì đi).

Thế cậu đã thử hỏi cô bé ý xem là hồi xưa vì sao lại thích rồi yêu thằng kia chưa???cái chuyện đang học ĐH hay hơn thằng kia 2 tuổi hoặc đẹp trai hơn,nhiều tài lẻ hơn,etc...Chẳng nói lên điều gì cả đâu:))nói như cậu thì tôi bây h cũng đang học ĐH,đã đi làm,có xe tay ga,sài mobiado;;)(made in china:'>)nhà cũng khá giả bây h tôi chen chân cậu lao vào cua cô bé kia chắc cũng ăn chắc 100% hả;;)(à mà tôi cũng đi xe 22 vs cậu đấy:))có khi cho xin cái ảnh để nhỡ hôm nào có gặp mặt cũng nên chào hỏi 1 tiếng:)) )

Đừng nhầm lẫn giữa việc tìm kiếm hạnh phúc với cướp đoạt hp::)tình cảm thường khó đoán biết lắm,có thể bây h cậu cảm thấy ghen tỵ vs thằng kia nên cố gắng nhưng sau này có em ý rồi chỉ sợ cậu lại thờ ơ thôi.Con ng mà,cái gì chưa phải của mình thì cứ mong muốn cho bằng đc,khi là của mình rồi thì lại thờ ơ để tìm kiếm 1 thứ khác:)).

Đôi lời vậy thôi,mong cậu suy nghĩ kỹ trc khi tính tiếp:)
    GoodLuck!

14. bo_cap_vt

@@@XxNotMexX, chủ topic đã thừa nhận tính cậu ấy lăng nhăng rồi thì còn khuyên với bảo gì nữa ? đó đâu phải là tình yêu, chẳng qua thấy họ có cái ngon rồi bạn ấy ghen tị tìm cách chiếm cho được cho có rồi chơi cái rồi bỏ chứ chẳng có tình yêu gì kiểu đó cả, cướp người yêu kẻ khác thì đâu phải là tình yêu =)) cái này là Phiêu Lưu thôi mà.

tưởng cậu ấy ko định hướng được thì tui cũng hết lòng tư vấn chứ giờ cậu ấy thừa nhận tính lang nhăng rồi thì thôi, chắc lập topic để nhờ người bày cho cách phá hoại để đá thằng kia ra để có em này đó mà =))

15. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

chủ topic đừng ngụy biện nữa
    nếu cứ cho bây h em kia bỏ ny đến vs ông đi
    thì sau này như nào
    biết đâu sau này thằng kia đỗ đại học vào trường em kia học nhờ ;))
    lúc đấy thì ông có chuyển trường sang đấy học mà giữ em nó k ???

16. bo_cap_vt

thôi tùy chủ topic, thích phiêu lưu hãy để bạn ấy phiêu lưu.

sinh ra con người phải có kẻ dại người khôn thì mới là xã hội, ko cần phải nói nhiều làm gì đâu.

17. [Max]

[Max] Donkey Kong

hình như bác bo_cap là người iu của bé gái chủ topic đang kua thì phải ( j/k) ;;) sao mà phản đối ghê quá :p

nói chứ tùy trường hợp thui , thằng bạn tui cua con bạn gái đã có ny trong vòng 3 năm mới dính kìa :D giờ 2 tụi nó tình yêu lung linh lắm ,

18. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Nhớ có lần ai đó quote câu của Po :

Tớ cũng đang yêu, và có người chen vô như cậu. Thực sự là khó chịu và bực tức, tìm hiểu ra thằng kia thì nói thật tớ cũng cho 1 trận. Đang hp tại sao phải chen vô ? Đành rằng ko ai cấm người khác yêu, nhưng phá vỡ hp của người khác không hay tí nào. Thữ nghĩ cậu chiếm đc em ấy, rồi một ngày có thằng chen vô cậu xử sự như thế nào ? Có người yêu thì dễ, giữ đc ko mới là chuyện.
    Chỉ là một vài lời khuyên thôi, chủ topic cứ làm theo ý mình.

19. black_tony

black_tony Mario & Luigi

cái này thì chịu rồi :| :|
    Nghe các bác phản đối ác liệt quá nên chắc tớ cũng phải xem lại tình cảm của mình có đúng thật ko !
    Tui chỉ lưu sms và nói chuyện với 1 mình em này thôi chứ ko hề làm như vậy với tất cả mọi người khác :|
    Vì sao lại thix? Nếu chỉ ra được những lý do mà khiến con người yêu nhau thì .... chắc khó hơn lên trời ! Ngta yêu nhau có khi vì những cái rất bình thường của người kia !Tôi ko bao h nói đến tiền bạc trong chuyện yêu đương!ko bao h tính toán kể lể thiệt hơn ! chỉ biết làm theo cảm giác của mình thôi :|. Ông đi xe 22 hả !Ừ ! hôm nào gặp nhau sau ...
    Ghen tị? tớ yêu em này còn trước cả khi biết em có ngy cơ ....

20. bo_cap_vt

bạn biết vì sao người ta phản đối ko ? bản thân họ cũng đang yêu hoặc ít ra họ đã từng bị kẻ khác phá hoại cướp mất người yêu cho nên họ biết cái khổ đau đó.

dù nói gì đi chăng nữa thì gieo đau khổ cho người khác là có tội.

phá hoại tranh cướp người yêu của kẻ khác là vô duyên mất hết danh dự.

hãy nghĩ đến khía cạnh bên kia nữa chứ đừng chỉ biết có mình, cậu cướp được bồ của nó rồi sao ? nó ngồi yên đó ko biết làm gì à ? có sợ bị tạt axit hoặc bị nó thuê người chém ko ?

cái quan trọng là cậu sẽ thấy thế nào khi người cậu hết lòng yêu thương lại bị kẻ khác bày mưu tính kế cướp mất ? cậu có đau khổ ko ? hay chỉ nghĩ đơn giản là ăn chơi ko sợ mưa rơi ?