[City Building] ANNO 1404 - Cần hướng dẫn cách chơi.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tieucongchuabatu, 2/8/09.

1. sat_thu1

sat_thu1 Youtube Master Race

làm ơn cho mình hỏi làm sao qua được chater vậy hixhix :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    làm ơn cho mình hỏi làm sao qua được chapter 3 vậy hixhix:(

2. Nickky9x

Nickky9x Mega Man Lão Làng GVN

Tình hình là em xài HD4770 + win 7 64 bit ultimate vào game chơi nó có những mảng lỗi đồ họa đen đen, ai piz cách khắc phục thì kíu với :((

3. [S]uper[D]ragonX

[S]uper[D]ragonX Vạn Tuế

làm sao để xây tài nguyên trên đảo khác ! :-o nó ko cho xây cái gì hết :-o

4. Jokor

Jokor Donkey Kong

Bác xây cái warehouse rồi dùng thuyền vận chuyển tài nguyên qua bên đó rồi xây.
    Mình chơi đến chapter 3 , làm hết nhiệm vụ rồi mà không cho qua màn là sao ? :((
    Cái chap mà mình phải vận chuyển iron rồi xây cầu cảng cho quân đội đó.

5. Sicily

Sicily Youtube Master Race

@gth-nh: Cheat codes cứ lên google gõ là ra.
    @changcheng: Cứ chỉnh trong bản đồ là có chỗ set up chuyến hàng buôn bán rồi tàu nào chở cái gì tới đâu bán bao nhiêu luôn (bấm nút có hình sao).
    @sat_thu1: Tớ ko nhớ chính xác chapter 3 làm cái gì. Nhưng cần phải coi lại kỹ cái yêu cầu quest của nó. Nó có ghi rõ trên cái bảng điều khiển bên tay trái. Ai yêu cầu gì thì sẽ có cái mặt họ hiện bên đó, bấm vô coi còn thiếu cái gì ko. Nhiều khi thấy mình làm hết rồi mà răng ko qua nhưng thực ra có thiếu gì đó. Tui bị thế mấy lần rồi :D Làm đúng nó sẽ cho qua thôi. Nhưng nếu cần thì cứ tả cái quest yêu cầu cái gì rồi tui nói cho. Tại chơi lâu rồi nên giờ ko nhớ lắm.
    @Nickky: Tui cũng xài win7 64 bit ultimate card là EVGA 9800 GT mà bt, lên google thử từ khóa HD4770 win7 64 bit anno. Nếu muốn thì cứ lên trang chủ down bản driver mới nhất, hope it help. Có điều trò này đồ họa hơi nặng nên máy tui lâu lâu giật cái như kinh phong =))
    Cái xây tài nguyên thì chỉ chở gỗ với tools qua là xây được. Khi tới gần đảo thì cái thuyền sẽ có cái nút xây warehouse trên bảng điều khiển của nó.

6. zhangspievolgen

zhangspievolgen Youtube Master Race

Bạn dùng công cụ Routing của game. Có lẽ do bạn chưa tìm thử trên thanh tool ở góc phải bên dưới màn hình.

7. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

cũng quen dần rồi cho hỏi thêm ở chap v đi kiếm cái key với cái box trên đảo nhưng chỉ tìm được key thôi tới đây là bí , có phải bị lỗi không nhỉ:(

8. Sicily

@Chang: Không hề lỗi :)) Hồi đầu cũng nhìn lòi mắt mà lượm được mỗi cái key. Nhưng sau này mới biết, đem cái key tới nhà ông già. Ổng sẽ đòi war tools, nếu đáp ứng xong thì sẽ có 1 hạm đội tàu chiến lớn. Đem hạm đó xuống đập bọn thánh chiến góc dưới trái, đập xong sẽ có cái hòm.

9. Changcheng

cam ơn đã qua giờ lại bí chap VII chỉ duy nhất còn cái quest tạo ra 3 chiếc warship nhưng không có nguyên liệu

10. Sicily

Nó đòi nguyên liệu gì mà ko có? Nếu trên đảo ko có thì phải tìm ở các đảo khác rồi lập căn cứ ở đó để xây dựng thôi mà?

11. Changcheng

chap 7 cần chế 3 chiếc warship muốn chế thì cần 1700 dân và up rank nhưng không đủ điểm để đổi ai qua rồi hướng dẫn giúp

12. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

dân thì phải xây nhà thêm rồi !!
    còn điểm gì để đổi cái gì !?
    điểm danh vọng !? tăng điểm danh vọng thì tui biết có 4 cách :
    - up rank dân trên đảo
    - làm nhiệm vụ
    - bán đồ cho king - ả rập - hoặc cướp biển (bán càng nhiều đồ có giá trị thì điểm càng nhiều )
    - mở đấu trường Arena

13. zhangspievolgen

zhangspievolgen Youtube Master Race

Cái arena theo mình thấy thì ko hiệu quả cho lắm, nói chung là chừng nào gấp lắm mới xài tới arena (dùng gold coins đổi honour)
    Còn bán đồ thì hình như chỉ cao nhất là 4 trăm mấy honour thì phải, & nó cũng dừng ở mức cứ bán cho Richard khoảng chừng 40k hay bao nhiêu ko nhớ thì nhận được khoảng 400 honour.

Trong tất cả các quest, mình chỉ sợ nhất là quest tìm người vì nhìn mệt kinh khủng, trong game hướng dẫn là nên zoom sát vào để tìm, nhưng mình lại thấy là nên để ở mức trung bình, xoay các hướng thì dễ tìm ra hơn.

14. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

ngoài 4 cách trên thì tui không biết cách nào dễ hơn !!
    Quest săn người tui cũng bỏ quài :D
    bán đồ để kiếm điểm thì chỉ dùng khi cần , chứ bán trực tiếp cho tui nó thì lỗ lắm
    chỉ có arena là tui mở thường xuyên khi nào mở được là mở liền ,số điểm kiếm được tùy thuộc vào loại arena nào + dân trên đảo đó nhiều cỡ nào ( dân càng đông thì càng nhiều điểm )

15. Changcheng

hiện giờ vẫn kẹt chap 7 giống bị lỗi làm hết quest mà không qua màn ai up file save chap 8 giùm với:)

16. lORl

lORl Fire in the hole!

Có ai biết cách nào cho thuyền buôn tự lập lại hành động đem hàng qua cảng nước khác bán ko? Chứ xây ra 3 con thuyền buôn mà phải ngồi click từng còn đi buôn mệt quá.
    Dùng thử cái biểu tượng Patrol mà ko được, nó chỉ chạy wa chạy lại :|

17. kyl251

kyl251 Legend of Zelda

bạn nhìn xuống góc dưới bên phải màn hình , nhấn vào nút có hình ngôi sao 8 cánh ( từ phải sang trái nút thứ 3 - Routing ) nhấn vào nó sẽ hiện 1 tấm bản đồ ,bên phải có 3 cái khung :
    - Khung 1 :list đường trao đổi , tạo mới = cách nhấn create new route - hoặc nhấn trực tiếp vào 1 bến cảng nó sẽ tự động tạo .
    - Khung 2 : list bến cảng và hàng hóa giao dịch trên cảng đó của route được chọn trên khung 1 ( nhấn dấu + chọn món hàng là để lấy hoặc mua món đó tại bến cảng đó !! , đấu - là để hàng xuống hoặc bán ) chọn bến cảng = cách nhấn vào add warehouse hoặc nhấn trực tiếp bản đồ bến cảng cần giao dịch .
    - Khung 3 : là list tàu của route được chọn trên khung 1 , nhấn vào add ship để thêm tàu vào route đó hoặc nhấn trực tiếp vào tàu trên bảng đồ .

18. lORl

lORl Fire in the hole!

^ Thanks, đỡ mỏi tay hẳn :D
    ..............

19. skylineal

skylineal Youtube Master Race

Mình đang bị kẹt ở chapter 7. Mình đã satisfy 100% các needs rồi mà sao tụi nomads vẫn không lên envoys vậy các bạn? Giúp mình với. Thanks.

20. langtuxula

langtuxula Youtube Master Race

tui chơi lung tung nhưng củng có một chút kinh nghiệm
    mún xây công trình trên đảo khác bạn phải cho thuyền cập sát vào bãi biển rồi nhap vào con thuyền sẽ thấy có cửa sổ mới hiện lên nhìn trên đó sẽ có hình cảng biển,bạn xây cảng mới trên đảo mới là ok
    mún bán hàng bằng tàu bạn tìm dưới góc phải màng hình có hình sao,nhấp vào đó,cửa sổ mới hiện lên bạn chọn cảng xuất hàng nhấn dấu + để chọn hàng,chọn cảng bỏ hàng nhấn dấu - để bỏ hàng xuống,kế đến là chọn tàu để chở hàng là ok rùi đó
    vấn đề mún anh em giúp đỡ là tui vào phần chơi camp của chapter I ko bít làm ques đầu tiên và quest thứ 2 phải làm sao.monh anh em chỉ dùm