[City Building] Emperor: Rise of the Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babysun, 8/5/04.

1. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tôi cũng đang tìm cách đây ...muốn có thật đông bọn chariot mà chưa làm được ... mà hầu hết anh em đang chơi bản crack down cái gì về cài thêm vô y như rằng chết luôn cả game...khó xơi quá

2. blackknight

blackknight Legend of Zelda

Tìm trong thư mục cài emperor mà chưa thấy file nào dính đến Limit của game, nếu sửa được thì khỏi lo chuyện xây dựng

3. lanhdiendiemla

Không có đâu ...mà nếu có thì đó cũng chỉ là 1 file info thôi sửa cũng không thay dổi được gì cả
    nguyên bản cái này 6mb ngại up lên nếu Bk thick tôi gửi qua mail cho cái 30 MB cũng có luôn ..ghép từ hơn 50 hình đó

4. lanhdiendiemla

BK đâu rồi sao lại để nó trôi xuống dưới thế...mấy hôm trước đem cái hình có độ phân giải 5231*3215 đến hội bài HN...mấy tên ở đó khoái lắm...có có vài nhân là là fan game mô phỏng xây dựng...hy vọng mấy cha đó tiến bộ nhanh để đấu mạng Lan...gần nhà tôi có chỗ cài trò này...ngõ Tự Do ở phố Đại La đấy không biết bác biết không ?...hôm nọ chiến gần 8 tiếng liền ...có 1 thằng chơi bẩn bị bọn tôi cấm vận không buôn bán ...làm nó hết silk...rồi die khoái ghê

5. blackknight

ngõ Tự Do có gần ngõ Tân Lạc không nhỉ, mình chỉ biết ngõ đấy vì có cái nhà thờ.
    quán có game này là quán nào đấy, cho địa chỉ cái

6. lanhdiendiemla

Cái ngõ sát ngay ...cái sông Tô Lịch ấy...chỗ đó có hàng chục quán game mà, hình như là cái hàng số 3 bên trái qua
    Mà hôm nay hướng dẫn cho 1 em chơi trò này...mới chơi em đã chơi ngay very hard rồi...hôi mình bắt dâud chỉ dám chơi normal...
    link truoc bi die

7. blackknight

well done
    thế mới đáng để tạo map, tuy chưa nhìn hết tổng thể nhưng xét về mặt cảnh quan có vẻ thành phố khá đẹp. Chả bù cho mấy cái map của mình thuận tiện cho người chơi nhưng nhìn chung thì cái gì cũng có vẻ vuông thành sắc cạnh :)) thiếu sáng tạo.
    nhà Admin xây ở trung tâm tạo cảnh quan đẹp nhưng lúc gửi sứ giả thì đợi cả tháng mới ra khỏi thành phố.
    mà tổng cộng cái map này có bao nhiêu Mill vậy :)) nhìn hoa cả mắt

8. lanhdiendiemla

Cái này mới chỉ khoảng 1/3 thành phố thôi vì không ghép nỗi nữa cái hình lớn quá cứ bật lên là máy gần như treo...mà thu nhỏ lại thì không đẹp ...thành phố này tổng cộng có 9 cái Mill ...ảnh này chụp cách đây gần 1 tháng rồi lúc đó kinh tế thành phố đang hôi đói kém nên chưa kịp quy hoạc nhiều...bây giờ thì hoàn hảo rôi nhưng mà lừoi quá không ghép 80 cái ảnh chụp thành 1 tấm được...mà Bk ở đâu thế, thi đấu xong giải YU lần này tui sẽ kéo anh em ở hội bài HN tìm bác chơi emperor qua đêm

9. blackknight

tốt nhất là phi cái save lên, xem ảnh cũng mỏi mắt lắm
    còn cái vụ thi đấu thì chào cả nón :))
    nhà ở dưới Tân Mai, gần thôi, nhưng bỏ nhà đi chơi qua đêm thì vãi :))

10. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Xin hỏi làm cách nào xài được chương trình xây map ạ ... tìm cái map siêu lớn để lên 22500 dân mà tìm hoải không có ^^

11. lanhdiendiemla

Cái thành phố đó chỉ đem khoe cho đẹp thôi chứ thật ra nó chuối lắm ...chơi very easy để xây mấy cái monument cho nhanh ấy mà...mấy anh em hội bài trông vậy mà máy trò này quá đã có 3 nhân mua trò này về chơi rồi
    Cái chương trình xấy map U chỉ cần bấm vô nó là được mà cái Emperor campain editor ấy còn vụ lên tận 22500 thì tôi chưa làm được ...bị limit mà

12. squall_kouki

squall_kouki Mr & Ms Pac-Man

Bạn dzô cái phần map editor đóa (hình như là vậy, hông nhớ nữa) dzô bấm dzô chữ "C" trên thanh tool bar đóa, để dzô xây map. Mà sao cái phần xây map này nó bự wá troài lun, mà tui chỉnh display 800X 600 mà cũng thu nhỏ lại được >.<

Mà cũng cho em hỏi xíu, làm sao để mình cúng cho mí cha ansector heroes (hình như viết như vậy, hông nhớ nữa), trong game nó cứ hay báo là phải pay hogmade cho mí chả, nếu không thì mí chả sẽ nổi giận, mới bị mí cái earthquake dzới flood giựt sập hix mí căn nhà roài nẻ T_T ai bít chỉ em dzới, em thấy cái phần heroes nó để là "none" , mà hông có chỉnh được gì hix dzới lại em xây đền thờ khắp nơi mà mí ổng cũng nổi giận nữa :((

Dzới lại sao cái thành phố của em cũng giàu có, xung túc lắm mà sao em cứ thấy dân tụi nó bỏ đi wài à, bấm dzô thì nó nói là bị landlord đuổi, hông hỉu lun >.< mà highly desirable area là cái jè vậy ạ, em mún xây loại nhà bự bự mà hông bao giờ xây được hết, nó cứ đòi phải ở highly desirable area wài à T_T

Hehe hỏi hơi nhìu mí pác trả lời dùm em nhe, mới chơi có 1 tuần à nên chưa bít nhìu, thanx mí bác trước nhe :P

13. Odisey

Về vấn đề cúng tế , bạn hãy chọn mục xây dựng các nhà đạo giáo và chùa chiềng . Click vào dòng chữ Reglletion (có thể ko chính xác lắm) sau đó chọn vị thần cần thiết rồi lựa chọn vật phẩm dư thừa để cúng (có thểm giảm nhẹ gánh nặng về hàng hóa dư thừa )
    Việc dân bỏ đi chỉ một tốp thi ko có vấn đề gì quan trọng nhưng nếu bỏ đi liên tục thì khác , tớ cũng chưa biết cách khắc phục khi gặp trường hợp này . Chỉ biết khi load save thì giảm thuế và wage rate tăng đến mức high , sau đó hỏi người dân và tra từ điển thì nó nói là thành phố tước quyền công dân quá nhiều (thế là tớ phải loại bỏ các biển cấm di chuyển trong vài phút) sau đó tính toán lại để đặt các biển hợp lí hơn --> ko gặp tình trạng đó nữa
    -Ah nguyên do thứ 2 có thể là do bạn xây sẵn theo kiểu bấm nút chữ P đấy ^^

14. kota

kota Mario & Luigi

- Giàu có sung túc nhưng có thể bị thiếu 1 thứ gì đó người dân cần mà bạn ko để ý, bạn thử vào chợ xem sao, thứ 2 là dịch bệnh, nếu ko xây đủ các công trình trông coi sức khỏe thì nó cũng bỏ đi, thứ 3 là thuế quá cao nó ko chịu được thì bỏ đi thôi.
    Highly desirable area đại khái là khu vực được thiết kế cao cấp,kiểu như khu nhà giàu á...muốn xây được nhà cho bọn quí tộc ( nhà bự bự ^_^ ) thì bạn kiếm khu nào đó rộng rãi, xa khu sản xuất, xây 1 cái đường thật dài rồi xay cái lát đường ý ( tốt nhất là xây loại mà ở giữa lát đá, 2 bên có 2 hàng cây ý ) lâu rồi mình ko chơi nên ko nhớ nó viết thế nào đâu,bạn ráng tìm. Lát xong đoạn đường đó là bạn có thể xây mấy cái nhà kia cạnh cái đường đó, rồi xây hẳn 1 khu chợ ( loại lớn có 6 khu ý ) giếng nước, đền thờ.....riêng. Nhớ đừng xây xa kho chứa quá nhế ko nó ko lấy được thức ăn và các thứ khác về chợ.

15. Odisey

Bác Blackknight và Lanhdiendiemla có thể hướng dẫn hộ về chương trình tạo map ko ạ ?
    Tớ mày mò hoài mà không biết làm sao tạo được cái map ? chỉ hoạch định được cái vùng đất mà không biết làm sao xây núi đồi và các thành phố lân cận , lại chả biết cài đặt nhiệm vụ lun -.-
    Nhân đây bác nào có link dow part mới xin cho tớ nhé ^^

16. babynono

babynono Donkey Kong

Xin lỗi vì gởi bài này nhưng vì có 1 người hỏi ko có box Emperor nên gởi cho hiện lên
    Ko phải là spam bài sorry

17. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

Trước hết xin lỗi mọi người, mắt tui kèm nhèm ko thấy topic này vẫn sờ sờ đây mà lập một topic mới về nó !
    cái tụi dân bỏ đi ko cần quan tâm nhiều lắm đâu bạn ahf, bạn xây palace thì sẽ thấy lúc nào cũng có dân bỏ đi, nhưng vẫn sẽ có dân đến, việc đó là do nó hết tiền nên bị đuổi thôi, ko cần lo ngại, chỉ lo khi nào nó bỏ đi theo tập đoàn thì lúc đó lo mà ổn định lại thành pố
    còn muốn xây các nhà to thì bạn cần có vài cái hemp, ceramics, và đặt nó ở 1 chỗ có quang cảnh kha khá ! bạn làm như kota cũng đựoc, nhưng nếu đất hẹp mà làm vậy thì chết, tui có cách này: bạn dùng tường ( ko phải tường thành) bao quanh khu nhà, như vậy bên trong khu nhà trồng thêm vàikhu vườn nữa là ổn thui,do vật có thể xây khu nhà ngay cạnh khu sản xuất, cái cổng tạo ra = cách xây tường đè lên đường, cái cổng đó tác dụng như "road block" nhưng có thể cho người đi qua đựoc, để chọn đối tượng qua cổng, nháy trỏ phải vào cái cổng
    chúc bạn vui vẻ, và 1 lần nữa xin lỗi mọi người!

18. trungocthanhtu

trungocthanhtu Youtube Master Race

may ban sao hinh emp.... tren trang wet o tren toi vo thay dep ko giup nhu cua minh ma muon co ban nhu vay lam sao ban tiep theo cua tro nay o dau lay dau down ve chi minh voi

19. trungocthanhtu

trungocthanhtu Youtube Master Race

trong tat ca cac mang open thi mang nao bang phang va lon cay co day du o nhieu tai nguyen nua vay

20. blackknight

chiện nhỏ có gì mà xin lỗi lắm thế

cái ảnh chụp thành phố của bạn trông cũng được đấy.
    Tớ đoán thử nhé, Pop > 8k, ruộng + vườn cây chi chít => chắc là bị (hoặc sắp bị) cấm xây dựng thêm. Ngoài ra không xây Monument nên nhân công dư một đống?