[City Building] Emperor: Rise of the Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babysun, 8/5/04.

1. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

to sun: seo bạn thấy việc lợi hại của việc xây wall chưa!!!!!! cái đó tui đã rút ra sau gần 2 năm xây dựng trò này.
    còn một việc nữa. ở những khu nhà bình thường bạn chỉ cần dùng đến shrine chứ không cần pagoda đâu. còn cái save seo down hổng được dzậy???????
    hehe có hình gùi
    hình_1
    Hình_2

2. tumickey

tumickey Youtube Master Race

ê có bạn nào bị đuổi giống tui không ? .tui xây đươc khoảng 10236 dân tiền thì 1 triệu mấy thế là nó chậm lại xây thêm là nó đuổi khỏi trò chơi

3. pipuly

pipuly Mr & Ms Pac-Man

Híc híc...Xây chi mà dữ dzị rồi để nó đuổi, chơi free thì cũng nên xây vừa thui, còn chơi campaign thì xây 2 khu là dân là ngập gòi, thất nghiệp ầm ầm...
    Nè, hình như xây quân đội, nếu mà nhà xịn là xây được vô số...Vòng kia, chờ nó xây cái temple, tui xây hon 10 cái doanh trại đem đi oánh đã dễ sợ ha ha

4. babysun

babysun Donkey Kong

Hi hi.. tui cũng biết vậy, nhưng mấy cái pagoda nó đẹp quá, xây để cho.. chẹp chẹp, xài thêm lao động đó mà. ^___^ Công nhận cái hình 1 nhìn hay ghê, gọn gàng. Tui cũng phải vừa xây block vừa xây resident wall thì mới biết chiện đó chứ ^__^ , cái hình 2 thì sao xây khu cao cấp mà nhìn hơi.. tùm lum quá ah. ^___^

Tui gởi lại nè, thử lại hen.

Các file đính kèm:

5. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

tui đang phát triển một hướng xây dựng khác gọn gàng hơn, đẹp hơn và hiệu quả hơn. Bởi dzậy nên hình 2 có vẻ tùm lum đó chứng tỏ tui failed gùi. Hiện giờ vẫn chưa có hướng giải quyết.

6. Sim_32

Sim_32 Youtube Master Race

Cho minh hoi cai ! lau lau may cai nha dan tu nhien no co may cai khoi xanh bay bay tren noc nha la cai gi vay ?? Thanks truoc nha

7. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

hêhê xin chúc mừng, căn nhà đó bạn có bệnh dịch gùi. Hiếm ai bị cái này lém.

8. skymaster

skymaster The Warrior of Light

có ai biết cách bắt thú hiếm về nuôi hông , map tui chơi có mấy con hổ mà ko làm sao bắt đuợc để nó vô thành phố bụp dân hoài , oải wá==>cái dụ màu mè học của bác So_No_Mi:-P

9. Powers_2004

Powers_2004 Hàng VN xuất khẩu \m/ Moderator

Hé! Hé! Cái này tui bị nhiều rùi, nhưng tui cũng chẳng biết tại sao nó hết, cứ có mấy thắng thầy lang đi đến là hết ngay

10. babysun

babysun Donkey Kong

Chơi gì ác thế ^___^ , cứ xây cái Herbalist là xong á Sim_32.

Bắt thú : trước hết là phải xây 1 cái palace (mới có chỗ để thú chớ), sau đó mời 1 ông bà thần nào đó. Khi bả (ổng) tới rồi, click vào, sẽ thấy có 1 cái hình con gấu trúc (catch animal hay sao á), click tiếp vào đó, họ sẽ đi bắt thú về.

Nhưng..

Bắt về thì vẫn còn đó chứ hông có mất con nào đâu. ^___^ Chỉ có 1 cách là cắm 1 nhóm quân đội ở đó, nó hiện ra con nào là giết con đó thôi. Pharaoh chỉ cần xây tường nhốt nó lại là ok mà phiên bản ROMK này nó phiền phức wé.

11. skymaster

hoá ra là vậy , mà baby có thể chỉ lại cách cúng điếu thần linh ko , tui đọc từ đầu bài tới cuồi bài mà ko hỉu rõ lắm !

12. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

sun nhắc mới nhớ, thằng này chán cái có xây tường bảo vệ nhưng mấy con cọp dzô như thường, các này chắc mấy con cọp có đào hầm qué :D . À sun này trong Game bạn lấy tên gì dzậy???? (để có thể load save của bạn ý mà)
    To skymaster: nếu bạn đang ở muc tôn giáo (Religion) thì bạn nhấn phím 8 1 lần còn bạn đang ở mục khác thì nhấn 2 lần. Nó sẽ xuất hiện cửa sổ gồm 12 vị hero chọn 1 vị sau đó chọn món đồ bạn định cúng, chọn số lượng gùi gửi tới vị hero đó là xong.
    Có cái này tui vẫn thắc mắc tại sao xếp Quan Âm vào vị trí hero nhỉ.

13. babysun

babysun Donkey Kong

Ha ha.. tại vì Quan Âm là Phật, mình có xây chùa mà.
    Trong game tên là Cat Phuong <--- gõ dzô, đừng thắc mắc.

To skymaster: không thích chơi phím tắt thì u vào mục tôn giáo (hình bát quái) nhìn lên phía trên cùng, tay phải , có chữ Religion. Click vào đó.

14. skymaster

cái đó thì biết rồi nhưng ý sky mún hỏi là là các bạn có thể nói khái quát cho mình xem cúng như thế nào thì hợp lý nhất và thần nào thí quản lý mấy vụ thiên tai ...

15. babysun

babysun Donkey Kong

Cúng hợp lý nhất là vầy : dồn nhiều quà, cúng 1 lần cho 1 ông lên mức cao nhất. Đặc biệt : Nếu ổng thích mình quá mà tới thăm mình thì nhấn nút đuổi ổng đi, để ổng đi lại trong thành phố mắc công cúng nhiều. Khi có 1 người lên mức cao nhất rồi, mấy người kia từ từ cúng tiếp. Mấy ông bà thần này khoái đồ mắc tiền : vũ khí, silk, lacquawer...

Còn thiên tai thì chịu, nó random chứ hình như không liên quan gì đến mấy ông bà thần đâu. Nhưng dù sao cũng đừng để cho ai xuống mức agry , không thì phiền lắm..

16. skymaster

vậy có cheat nào anti mấy cái thiên tai ko ??? mà cúng hero thì cúng như thế nào ? tức là làm sao để mời hero về tp mình ?!

17. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

chơi cái nì ma chơi cheat là không hay đâu. Bạn nên tìm cách khắc phục và bảo vệ TP là hơn..
    Ê sun nỳ mấy cái kênh (ditch) có tác dụng gì dzậy. Chơi đến giờ mà tui vẫn chưa biết tdụng của nó!!!! cấp nước thì chưa chắc đúng, ngăn chặn lũ thì có thể lém. (mặc dù bị cấm nhưng vẫn théc méc sun là con gái à ???????????)

18. skymaster

tui gặp trục trặc trong game này rồi , mấy thằng dân bỏ đi mà tui đọc cái phần gắt gỏng của nó mà ko biết ý gì :
    -i've been evicted by that greedy pig of a landlord ! ihope a dragon eats him.
    -hoặc là cái này : trying to find a place to live in this city is like trying to squash fleas with all five fingers!

19. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

ý kiến của bọn dân bỏ đi đó là không quan trọng vì nó không nói lên được điều gì đâu. Bạn hãy kiểm tra căn nhà mà dân đi ra ý, lý do chính là nhà của dân đã thiếu một cái gì đó như food, hemp, hya không nhận được vị trí của đền thờ v.v... Bạn nên sử dụng tính năng OVERLAY của game để kiểm tra sự đầy đủ.
    To all: có ai phát triển hướng khác để xây khu dân cư chưa dzậy??? Ai có thì post lên thử xem. Tui trước hen!!!!
    Với mục tiêu chính là làm cho người trong khu đó đi theo một đường cố định và khu dân cư phải gọn gàn. Tui đã lập theo hướng thế này.
    Cách xây
    và đây là hiệu quả của nó.
    Hiệu quả
    Và dành cho nhà cao cấp.
    Elite

20. skymaster

chức năng overlay ở đâu và bạn nói rõ hơn đuợc ko ???