[City Building] Emperor: Rise of the Middle Kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi babysun, 8/5/04.

1. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Hay là tại mình đặt block ngay cái kho nó chuyển đi kô đc nhỉ?:-?
    Mà cho mình hỏi cái nhà Mill làm sao để nó cung cấp đầy đủ loại lương thực ta? Toàn thấy nó cung cấp meat với mileat lâu lâu hết chỗ thì tụi nó chen vào đc rice.... Lúc hết rice nó lại bị meat với mileat lấn chỗ trở lại :((

2. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

block chỉ chặn mấy thằng dịch vụ ko đi ra ngoài thôi, thử xem ở chợ nhà hemp có ở chế độ Stocpid ko nếu có thì bỏ chế độ này đi xem
    muốn mill cấp đủ các loại thì ấn vào mill giảm số lượng mỗi loại chứa trong mill xuống cho cân

Chỉnh sửa cuối: 6/1/11
  3. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Hix! Chơi cái game này tối ngủ nằm mơ thấy bị nc khác đánh lun -,-'
    Mà ông bik cách nào kiếm tiền nhanh kô? ^^

4. muoima

kiếm tiền thì trong này có mỗi 2 cách là đi buôn với thu thuế thôi, thu thuế thì theo mình chỉ đủ chi tiêu, chủ yếu là đi buôn kiếm tiền (phi thương bất phú mà :>)

5. lovelove4321

lovelove4321 Youtube Master Race

Cho em hỏi là nhấp phải vô cái nhà dân nó nói là Genrated 0 Cash so far in taxes là sao vậy. Mà em để ý là nếu tăng thuế lên thì có khi dân nó giàu lên có khi dân nó nghèo đi là sao tương tự nếu ko thu thuế cũng như vậy. Vậy phải làm sao cho nhà dân giàu lên ?

6. allmylove162

allmylove162 Youtube Master Race

em tạo map mà bị thế này là thế nào nhỉ, mà babysun chỉ cách tạo map đi

7. duccm

duccm Youtube Master Race

Bạn vào campaig -> missions -> edit mission. Ở phần Standard mission: empire city chọn thành phố của bạn là ok.

8. nhucheli

nhucheli Mr & Ms Pac-Man

Nhà mình cháy hoài , chán quá , làm sao hết cháy đây .........................

9. bodoigia2007

bodoigia2007 Youtube Master Race

Đổ nước vào thì hết cháy thôi. Xem lại cách đặt Inspector Tower thôi, lâu không đi qua thì 1 là sập, 2 là cháy.

10. poseidon0507

poseidon0507 Youtube Master Race

tại sao mỗi lần em summon nuwa về thì mấy nhà bán food trong chợ lại ngưng hoạt động dài hạn luôn, chỉnh thế nào cũng không được, có ai biết đây là lỗi gì ko ??

11. muoima

thử xem nhà food có ở chế độ Stocpid ko nếu có thì bỏ chế độ này đi xem

12. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

Xem trong phần industry xem sao. Có lẽ đang thiếu nhân công mà để phần hoạch nhân công ở hight hoặc very hight thì cũng dẫn đến tình trạng như vậy.

13. colithuyet

colithuyet Mario & Luigi

Game này có ai biết về Entertainment hero? Entertainment hero chứ không phải hero nhé.

14. Know to Die Now

Know to Die Now Mr & Ms Pac-Man

Nhà dân mình đang ở cấp Plain Cottage mà muốn nâng cấp thêm nhưng ko biết làm sao.
    Nhấn chuột phải thì nó ra 2 điều kiện up nhà đầu tiên (hình mượn nên có điều kiện 3)
    Nhân tiện cho mình biết cách điều kiện up nhà từ Shelter lên Ornate Aparment lun dc ko ?
    thanks

15. Kute_Boy_Star

Kute_Boy_Star Youtube Master Race

Mình đang giải campaign 1 - màn 6 - Mission "Produce 20 racks of weapons in one year" nhưng mãi vẫn không được 20, bạn nào giải thích giùm mình đi.

16. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi là xây fort tạo lính thì mình xây được bao nhiêu fort, tôi tạo được 12 fort nhưng lính vẫn ít qua đánh thua hoài, nếu muốn xây hơn thì làm sao ? mới đọc topic kia, xây được 12 fort, có cách nào xây nhiều hơn không mọi người .

Chỉnh sửa cuối: 10/2/11
  17. colithuyet

colithuyet Mario & Luigi

@know: tui không nhớ nhà Ornate Aparment nhưng để cho nhà tăng cấp maximum thì ngoài food đúng nhu cầu thì cần well,hemp,cinema,music,cái nhà tạo ra 2 thằng cõng nhau đi trên phố,nhà có thằng cha cầm kim phóng vô bệnh nhân,nhà tạo ra thằng cha cầm xe đẩy màu xanh(mấy cái này tui không nhớ tên) còn tôn giáo thì ngoài cái nhà thờ mấy ông thần cổ đại thì tui không nhớ có cần thêm đền thờ nào nữa không. Sau khi đã đáp ứng đủ các yêu cầu trên nếu có tea thì nhà sẽ lên cấp cuối.:D
    @kute: cái đó tui không nhớ nhưng bạn thử xây nhà kho gần nơi sản xuất rồi chỉ cho nó chứa weapons rồi mấy nhà kho còn lại bạn đừng cho nó nhận weapon xem có tăng được năng suất không nếu không được thì bạn cứ nhập nguyên liệu từ tp khác chứ để tự khai thác thì nó lâu hơn rồi tăng nhà tạo weapons.
    @vinh: không có cách nào tăng được bạn à. Nhưng đánh thằng thì có cách bạn cứ gửi spy tới tất cả thành tp trên bản đồ mỗi thành phố 3 spy giao cho tụi spy nhiệm vụ phá quân sự của tp đối phương. Sau đó ngồi chờ cho tới lúc bạn nhìn vô bản đồ thấy thành phố đó chỉ còn 1 cái khiên thì gửi quân tới 100% là thắng nếu không tự tin thì gửi hero theo luôn. Lúc bạn đã có quân đội vượt trội nó thì dù bạn xin gì nó cũng cho :))

18. taikan123

taikan123 Youtube Master Race Lão Làng GVN

mấy anh cho em hỏi làm cách nào mới nâng cấp nhà lên cấp cuối được vậy, với tạo lính thì làm sao

19. kakeri

kakeri Mr & Ms Pac-Man

muốn xây nhà lên cấp cuối thì bạn phải cung cấp đủ các yêu cầu của nó,cái này bạn vào đây xem http://forum.gamevn.com/showthread....se-of-the-Middle-Kingdom-huong-dan-hoan-chinh
    còn tạo lính thì bạn phải xây admintrastor,place,xây 2 cái này thì xây dc 2 nhà lính,xây thêm nhà cao cấp,tầm 6 nhà lên cấp cuối là xây dc 12 nhà lính,muốn có lính thì phải có vũ khí.....
    vậy thôi à,
    Mà cai này ko có bản mới ta,chơi chán wa',toàn xây nhà,lính dắt wa nước khác ko thấy nó oánh đấm gì,cầu cho nó ra bản mới đầu tư thêm phần oánh nhau nữa,như shogun2 hoành tráng vãi ra :D

20. mirinda

mirinda Fire in the hole!

uhm, mình cũng đang đợi ra bản mới hoặc ra game gì tuơng tự thế này