[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

Tình Hình là ko tìm ra crack của véion 1.1640.0 rồi, ko thể xem ánh đèn ban đêm đc

Up hình lên 1 trang web rồi nó đưa mình cái link, bỏ link vào thẻ là ra hình
    web là [url]www.imageshack.us[/url]

Đang xây thử nghiệm thêm 1 thành phố nữa, thành phố kia xong rồi: dân 850k, việc làm cao, ngân sách mỗi tháng + 150k nhưng nhìn cái tp xấu quá => bỏ => xây cái khác

Vừa Update bài đầu tiên

2. simcity

simcity Youtube Master Race

oh tp bạn bao nhiều năm rùi mà nhiêu dân dữ ta. Bữa nào bạn del mấy cái công trình down về rùi up lên cho a e tham khảo được ko. Đang muốn xem cái tp bạn để học hỏi quá.

3. Natit_Titan

cái tui xây mới đc 8 năm mà nó phát triển tới đó, thật sự lúc mới xây thì không ngờ nó lại phát triển nhanh đến vậy, thường tui xây phải đến năm 15 mới lên đc 600k. bạn ra xem bài đầu tiên thì sẽ thấy mình vừa updte file save "Trung Tam 2" bạn down về xem, nhớ down mấy công trình tui vừa up luôn.
    Hôm qua đã vô tình tìm cách nhìn thấy ánh sáng ban đêm từ các toàn nhà down trên mạng về :D tìm crack cho bản 1.1640.0 ko có nhưng lại tìm ra cách vào game ko cần crack:)), xem thành phố tui bao nhiêu dân thì ra trang 1 đó, vừa update xong :D
    Hình ban đêm sau khi update đã xem đc

Sau 2 năm đã có lời

Còn đây là tp thử nghiệm: khu việc làm phát triển nhưng nhà ở thì không phát triển

4. simcity

oh cái tòa nhà đầu tiên đẹp quá ha .Mà sao tp bạn ở dưới toàn landmark ko vậy. Bây giờ chơi sim thì mình cũng đã hiểu cách chơi rùi ,ko phải lo ngại về vấn đề lỗ tiền nữa. Cái quan trọnng nhất là xây 1 tp thật đẹp thôi. Mà mình thấy tp của bạn ko có mấy gì là sáng tạo lắm, xây tp kiểu cổ điển quá ,đường phố và các block nhà chỉ là những ô bàn cờ. ko có xiên hay dọc hay biển nước núi non gì hơn à. Mình đang tính xây lại 1 tp mới đây. mà tiếc cái tp cũ quá nên đang hơi đắn đo hehe

5. LuanKing1996

LuanKing1996 T.E.T.Я.I.S

send lên media fire đi .
    ``````````````````

6. Natit_Titan

Mình Cũng tính xây kểu đó, nhưng mà ko có hình dung ra no sẽ ra sao nên chưa thể xây 1 thành phố thật đẹp :)

7. simcity

đây là tp của mình

8. Natit_Titan

nhìn cũng đẹp quá đi chứ, thêm mấy cái landmark cho đẹp ;;) tui toàn cho lanhmark vào trung tâm, nó kích thích khu xung quanh phat triển

9. simcity

mình có down 1 đống công trình giao thông của bạn ở trang 1 mà sao cái bustop với subway nó chỉ ghi chữ lên mặt đường ,ko có cái mái che ngồi đợi giống trong hình của bạn nhỉ. Với lại cái ga tâu điện ngầm tròn tròn đó,sao mình ko nối được vào avanue,trong sim nó con ghi 2 cái 1 cai left 1 cái right là gì ta ,mình ko hiểu

10. Natit_Titan

Cái bus stop trong hình bị lỗi hình ảnh nên tui thay bằng cái khác, nhìn cũng đc mà :D

cái ga tàu điện bỏ vào bùng binh mới đc, right-left là giao thông di chuyển theo kểu nào( right là bên phải giống Vn, left là bên trái giống Anh,tui thường chọn right). để tui update cái bùng binh luôn :) (xây bùng binh xong nhớ xóa cái bãi cỏ trong đó thì mới xây công trình lên đó đc, hoặc xây trước rồi xây bùng binh)

11. lupin2410

lupin2410 Youtube Master Race

Bạn ơi, tui vừa cài bản Rush Hour xong, cái chức năng bán vùng đất này sang vùng đất khác là sao, cái vụ mà xây thành phố công nghiệp xong bán qua thành phố dân cư ấy, bạn giải thích thêm, chỉ mình cách làm dc hok , cam ơn nhen.;;)

12. Natit_Titan

ý của mình là xây điện,nước rồi bán điện nước qu thành phố khác kiếm tiền đó mà:) chắc mình ghi không rõ làm bạn hiểu lầm, để mình sửa lại:)

13. simcity

Hiz,sao cái bùng binh với cái đường cao tốc mà nối xuông đường tui kiếm hoài ko thấy ta

14. Natit_Titan

ông xây bùng binh => nối với đường lớn => nối với cao tốc thấp => nối với cao tốc trên cao

15. simcity

Nhưng mà giờ tui vẫn chưa xây được bùng binh nè.lên simtropolis kiếm hoài mà nó ko có hizhzi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ah quên titan cho tui hỏi luôn hiện giờ tui đang chơi bản rush hours ,bản này với bản deluxe có khác nhau gì nhiều ko.Thấy ông có up cái deluxe ở trang 1 xong lại còn phải update lên nữa à

16. simcity

ah ,hay wá,tìm được cái bùng binh rùi,mới down được cái adon mod, có hết các công trình đường trong đó rùi hehe

17. lupin2410

Natit_Titan, ý tui thắc mắc là cái TP bạn hướng dẫn cách xây đó, bạn ko xây công nghiệp- dân cư chung, mà xây công nghiệp sang 1 map khác, nhưng lợi ích của khu CN đó phục vụ cho khu dân cư của thành phố chính, muốn làm zay thì làm ntn ?:(

18. Natit_Titan

rush hour với dulxe chẳng có gì khác nhau cả, giống nhau cả thôi, vì rush hour ra trước deluxe, muốn update lên rush hour phải cái đĩa gốc sim city 4. Về sau người ta ra bản deluxe tổng hợp 2 bản vào 1 bản cho tiện ấy mà. Còn Update version mới để fix mấy cái bug trong game thôi (điển hình là ko thấy ánh sáng ban đêm từ các công trình mình down trên mạng về).Trang đầu tiên của topic này tui cập nhật liên tục, có gì cần kiếm thì ông xem mấy cái link có link nào mới không nhé)

@lupin2410: Thì các thành phố trong game đều có liên kết với nhau mà bạn, bạn xây 1 thành phố không cần có dân cư vẫn đc nữa. Map của bạn cần có 1 thành phố có dân sống trong đó, còn các thành phố khác thì không cần cũng đc vì dân từ thành phố này sẽ qua các thành phố lân cận để làm việc, hết giờ làm thì nó sẽ trở về nhà (nhớ xây đường đến các thành phố khác đấy nhé). Tui thấy xây tp ko có dân thì dễ hơn là xây thành phố có dân vì ta đỡ phải đáp ứng nhu cầu về giáo dục, y tế, ô nhiễm. Mà các vấn đề đó làm thành phố tốn khá nhiều tiền đó bạn.Các thành phố không có dân của tui chỉ cần 1-2 năm là ngân sách có lãi rồi

19. lupin2410

@Natit_Titan: Bạn nói bạn tìm dc bệnh viện 500k bệnh nhân hả, tui lên web của sim city thấy có đứa làm dc bệnh viện 2,5 triệu dân kìa, mà account bắt buộc phải có serial number mới kích hoạt chức năng download dc, bạn có account ko down về share với, còn cái web simtropolis bạn giới thiệu nó kì quá, tui dùng Fire Fox 3.x hay IE8 lướt cũng không dc, vào dc nhưng đang kí account thì bấm vào nó cứ chờ hoài ko ra gì hết.

20. Natit_Titan

bệnhviện của tui thực ra có 50k ah2, thực hiện chính sách y tế nó x10 lên đc 500k, nếu bạn vào web simtropolis.com mà thấy cái thông báo đại loại là:
    You are seeing this message because we detect that you are using
    Mozilla/4.0 (compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1)
    Simtropolis.com may not support your browser type, especially if it is IE 6 or older, and as a result many features may not look or work correctly.
    Consider upgrading your browser to: FireFox 3, Latest Internet Explorer, Safari, Opera or Chrome to maximize your experience.​

Nghĩa là trình duyệt bạn xài không tương thích, còn nếu ko thấy thông báo đó thì bạn có thể vào web bình thường, nếu gặp vấn đề thì chắc là bị gì khác chứ không phải tại trình duyệt ko tương thích

Acc của tui là: Natit_Titan
    pass: zfrdqqce