[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. simcity

simcity Youtube Master Race

Mà tui thấy cái bệnh viện 500k giường là khủng lắm rùi ,cần gì phải tới mức 2tr5 làm gì.xây 2 cái là dư xài rùi. Hôm qua tui down 1 đống cái network adon highway. Ông titan có xài cái đó ko.sao tui thấy có nhiều cái công trìnnh kì quá. Có 1 cái nó cho xây road ngầm xuống đất mà ko hiểu cách xây thế nào hiz

2. lupin2410

lupin2410 Youtube Master Race

Ông titan ơi tui đang kí acc bên simtropolis hok dc, click register cứ chờ hoài, ông có acc ko tui mượn đi, hay ông up mấy cái công trình hay cũng dc, chẳng hạn bệnh viện 500k, nhà chờ xe bus...

3. simcity

Mấy công trình đó titan có up ở trang 1 đó. bạn vào mà down ,cho bạn mượn níck cua mình nè . id : lamboghini pass 123456

4. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

Cái vụ xây đường dưới đất tui cũng pó tay, làm hoài chảng đc:( tui xây xong cho xe chạy vào thử, nó chạy tới cửa thì biến mất tiêu :|

5. lupin2410

cái save game của ông titan đó, tui downxong, lưu vào Region, sao vào game không có ta, phải lưu vào đó ko, giúp tui với, :(

6. simcity

hôm qua lên youtube xem mấy cái clip nó chỉ cách xây dựng đường phố phê quá, ước gì làm được như vậy .Tui mới down mấy cái highway về mà có mấy cái lạ quá ko biết sử dụng sao,ô có down cái đo về ko vậy

7. simcity

mấy cái save tp của ô titan tui cũng ko xem được ,vì trong thành phố của ông có nhiều công trình down từ mạng về quá nên máy ko nhận được. bạn phải có mấy cái công trình đó rùi bỏ vào plugin mới xem được

8. sackhoi

sackhoi Youtube Master Race

Sao lúc mình cài xong hết phần bạn nói rôi nhưng lúc vào thấy hiện lên chữ EA rồi bay ra luôn ?

máy P4 1.8Ghz 700Mb RAM card Geforce2

9. Natit_Titan

trong save tui gồm 4 file, coppy 4 file đó vào Region/new york là xem đc mà, save tui bỏ hết công trình rồi, chỉ chừa các công trình cơ bản trong game lại thôi

@sackhoi: vào đc game mà bị dis chắc là tại máy

@simcity: tui cũng có down 1 cái nhưng chẳng xài nhiều :)

10. simcity

Hiện h tui cũng down được khá nhiều công trình mới. Nhưng cảm thấy bị lỗi hơi nhiều, ko hiểu là do tui chưa update phiên bản mới hay vì chơi bản rush hour nữa. Vd như: cái đường highway nó kêu xây được 6 đến 10 làn đường nhưng có xây được đâu, và cái xây tường nữa ,đã copy vào plugin nhưng vào simc có thấy gì đâu,còn nhiều cái lắm . Tức ghê

11. Natit_Titan

thường thì mấy file đó bị hư hay lỗi hiển thị nên ko thấy đc:D

12. simcity

topic này ế ẩm quá nhỉ, a e chơi sim4 đâu hết rùi ta

13. nickmk

nickmk Youtube Master Race

14. lupin2410

Này mấy ông ơi, cái khu vực quân sự 5.1, làm sao có dc cái đó, sao thành phố tui nhà cứ bị đen, thành phố công nghiệp kế bên tp dân cư sao nó cứ bèo nhèo, dân bên kia 100k qua đây làm mà sao ko thấy lời, chỉ giáo tui với thanks.:P

15. simcity

cai khu vực quân sự khi nào tp ông bị âm tiền nó mới cho, còn tp bị đen là ông chưa đáp ứng được hết nhu cầu của dân, cái này thì bao gồm nhiều thứ lắm. Ô xây tp kế bên thì chỉ có tp bên kia có lời thôi,tiền thì 2 tp ko dính dáng tới nhau, nó chỉ liên quan về dân số và việc làm thôi.

nickmk có tp mới à để down về thử xem nào

16. nickmk

vẫn cái tp tôi đưa link cho ông đó. mà cái topic này ế rồi, chả ai chịu vào gì cả

17. lupin2410

Tui đã wa thời kì khó khăn rời, bi giờ 1 tháng lời 6k, nhưng muốn có khu vựa Area 5.1, có máy bay chiến đấu lái chơi, tui cũng lái xe tăng, máy bay trực thăng, lúc mới lái bắn 1 phát tên lửa mấy cái nhà xung wanh sập mắc cười bà cố :D, mà tp tui thấy chỉ có thằng giao thông là nó phàn nàn nhìu nhứt thôi, cái vụ này cũng khó. Lúc mới xây thành phố thì tiền ít nên chỉ xây dg` theo kiểu bàn cờ thôi, bi giờ dư giả nhưng muốn xây dg 2 làn, dg` tầng thì ko lẽ phá nhà dân, khó wa, ai cao thủ chỉ với. Ko lẽ chỉ do giao thông mà nhà nó bị đen thui.:-o

18. Natit_Titan

cái vấn đề giao thông thì tui cũng bị, chẳng biết cách nào khác phục đc cả, chỉ có cách xây con đường mà khả năng chứa lưu lượng xe cao mới hết thôi=>cái này chưa tìm ra con đừơng nào thích hợp cả, còn xài giao thông công cộng như tui chỉ cũng thua ,nếu dân số 500k trở lên thì nó còn bị tình trạng quá tải, mấy cái đường ray nó chuyển toàn màu đỏ:(

19. simcity

To Lupin2410 : ủa có vụ lái máy bay bắn tên lửa nữa à. vụ này tui chưa chơi bao giờ nhà. Tui chỉ biết co khu quân sự ,còn vụ máy bay chiến đấu sao ko thấy nó cho tui bao giờ ta.

Còn cái vụ giao thông thì là vấn đề muôn thủa ,dân đông lên thì kẹt xe là chuyện bình thường ,mình chỉ có cách là làm cho lượng kẹt xe giảm bớt thôi. Hiện giờ mình đã có 1 cách đả giảm lượng kẹt xe khá là hữu hiệu : bạn hãy down cái rural highway mob về, trong đó có thêm nhiều kiểu đương cao tốc mới lắm,xây được cả 10 làn đường luôn,tha hồ cho xe chạy,ko sợ kẹt . Nhưng mình vẫn kết nhất cái công trình xây eleveter rain ngay trên đường ,mình đang tập trung xây dựng hệ thống này cho tp.

Mới bắt đầu vào chơi thì chúng ta nên xây theo kiểu ô bàn cờ để tp dễ pt, khi đã có lời rùi thì có thể tạo kiểu tùy theo ý thích của mỗi người. Theo kinh nhiệm của mình khi muốn mở rộng tp ra thì mình nên xây hệ thống giao thông trước ở chỗ đó,sau đó mới xây các nhà R và C,vì khi mình chỉ xây đường mình sẽ dễ bao quát và chỉnh sửa hơn cho hợp lý chứ khi đã có R và C ở đó rùi sẽ rất khó chỉnh vì phải phá cái này phá cái nọ

to nickmk: ủa sao tui down tp bạn về rùi sao ko xem đc ta,tui tạo 1 floder trong region rùi ,copy vào rùi,nhưng vào sim ko thấy gi hiz

20. nickmk

thành phố đó tôi phát triển thêm dân rồi, đang trong thời thịnh trị, không biết khi nào mới phá sản. :))