[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. cptt1707

cptt1707 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình cái chốt chặn chỉ cho xe bus lưu thông đi bạn.mình tìm hoài mà không thấy.thanks ban

---------- Post added at 22:42 ---------- Previous post was at 22:39 ----------

bạn ơi cho mình xin cái chốt chặn chỉ cho xe bus lưu thông đi bạn.mình tìm mà không thấy.thanks bạn

2. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

giải nén file đó ra và dùng ổ ảo mở 1 trong 2 file đó :D rồi play thôi:)
    ^
    link bus lane đây
    http://www.simtropolis.com/stex/details.cfm?id=1834

3. cptt1707

thanks natit nha.minh moi choi nen con ga lam.hj.co gi xin giup do nha.

---------- Post added 03-08-2010 at 00:09 ---------- Previous post was 02-08-2010 at 22:24 ----------

@natit:minh thay cua ban co cai cao toc nhieu lan duong.minh len simtropilis tim rui.ma kg thay.ban cho mih dc kg.thanks ban

4. shinichi79

shinichi79 Thám tử lừng danh

Nó nằm trong Mod NAM đó cài vào là có luôn .

5. Yaweeh

Yaweeh Youtube Master Race

Cho mình hỏi trình tự quy hoạch 1 thành phố từ đầu cho đến lúc phát triển nhất là gì? VD: ban đầu là R$, C$, và IM hả? rồi khi nào xây tiếp R$$, C$$,...?

6. simpleaplan

simpleaplan Youtube Master Race

các ngôi nhà mình xây đều đáp ứng đầy đủ yêu cầu hết nhưng xao nó cứ trở thành màu đen rùi dân trong đó không xóng nửa có bạn nào bik mình còn xai lối zj` khôn ạ để có thể cho nhà không chuyển thành màu đen nửa thak bạn nhiều luôn............................. xớm gửi trả lời cho mình nha mình đang cần gấp thak bạn 1000 lần luôn^^

7. cptt1707

@shinitri79: minh dwon ve rui.ma sao bam vo thi mui ten de mau do.rui xay thi no kg co gi het.zi la bi gi zi ban

8. simpleaplan

chắc tại cấu hình bạn yếu đó thôi............

---------- Post added at 18:22 ---------- Previous post was at 18:03 ----------

xao nhà dân cứ thấp lè tè vậy nà chán chết mặt dù đã đáp ứng đầy đủ như cầu nhưng mà mình cũng hok bik xao nữa hay là mình con thiếu zj` nữa có bạn nào chỉ mình với...........................

---------- Post added at 18:44 ---------- Previous post was at 18:22 ----------

chán ghê không có bạn nào hướng dẫn hết bực nhất là những ngôi nhà trong simcity 4 bj đen muốn điên lên waaaaaaaaaaaaaa.

9. cptt1707

@natit:bạn ơi sao mình xây mấy cái bệnh viện.toàn là bị dân chúng nó biểu tình không ah.mình thiếu cái gì mà bị nó biểu tình zị bạn.thanks you

10. Natit_Titan

1. Bạn đã down các công trình đưa trên trang 1 chưa
    2. Nhà đen ai cũng bị, ko hết đc, và điều đó báo hiệu city của bạn đang xuống dốc
    3. Xây bệnh viện hay trường học mà bị biểu tình là do bạn giảm lương tụi nó, bọn nó ko đủ sống. Sau khi city phát triển cao thì bạn nâng luông nó lên là hết biểu tình
    4. Qui hoạch city thì bạn xây luôn $$$ chứ đừng có phát triển từng nấc, Còn nếu muốn xây làng quê thì xây $ ko cũng đc. Một điều lưu ý là bạn ko xây khu công nghiệp cũng chẳng sao vì có xây cũng ko có nhà cao tầng đâu :))

11. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Máy của tớ P4 3G, Ram 1G, VGA 945 onboard. Game này cũ rồi mà sao chơi vẫn giật thế. Có cần mua VGA rời không nhỉ? :-w

12. simpleaplan

vậy thì mình pó tay rùi bạn cái lại máy đi...........

13. Natit_Titan

^
    ^
    hồi đó máy mình cũng giống bạn ,chơi hơi giật tí do xài map rộng nhất
    giờ sắm máy pro chơi vẫn giật 8-} mặc dù chạy crysis vù vù

14. simpleaplan

theo hướng dẫn xây simcity 4 của bạn Natit_Titan thì hầu như mình đã xây đầy đủ rồi nhưng tới năm 22 mình vẫn bị lổ, mình cũng chả bik xao nửa nhất là những ngôi nhà bị đen cú bị quài đến nổi mình phát chán h` cũng hok bik xao nửa mình xây khu công nghiệp kế bênh khu dân cư và khu thương mại cho 2 city nói nhau nhưng cũng chẳn ăn thua zj` mình cũng đã xây hết cả 3 cấp trường học lun nhưng cũng chưa đc nếu Natit_Titan bik mình mắt lỗi gi` khi xây thì chỉ giáo mình với mình rất thĩ game này nhưng ko bik cách xây thì h` ngày càng chán chơi nếu bạn bik thì chỉ mình xớm 1 chút nha thak bạn nhiều nếu có hình ả hay clip thì càng tốt ^^...................................

15. Natit_Titan

^
    bạn down các công trình ở trang 1 chưa

16. Natit_Titan

demo phát cho sôi động nào\m/

17. Yaweeh

ặc, xây cái này quả là tp ko tưởng. Mà nếu chơi ko cần mã tiền thì xây đẹp nổi ko nhỉ? Ý mình là phải quy hoạch trước mai mốt sẽ xây dựng cái gì... trong đầu (chớ đâu đủ tiền để xây đường xá thế kia nhỉ?

18. Natit_Titan

cái đó thì ko khả thi vì khi city phát triển nhà cao tầng lên rồi thì nó che khuất tầm nhìn ko xây đc gì nữa đâu :))

19. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Cái của tui nè:

Không sử dụng bất cứ thứ gì. Chỉ mới xây nhà cứu hỏa.

20. Yaweeh

không biết sao chứ sau khi cài hết các plug-in trang đầu topic này thì vô chơi cách vài phút nó cứ xuất hiện thông báo All-on Ordinances rất bực mình, xóa file đó rồi vẫn hiện. Thỉnh thoảng đang xây các đường trong NAM thì bị lỗi dẫn đến tắt game luôn, ngoài ra còn vài lỗi nhỏ như nếu đang chọn các đường down về thì ko chuyển wa nút xe ủi ngay được, phải chọn vô cái có sẵn trong game (vd xây mấy cái RCI) rồi mới click xe ủi dc,...