[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

hya nhất là xem tên của công trình rồi kiếm trong simtropolis
    hoặc ai biết chỉnh sửa thông số của nó thì có thể tách nó ra khỏi đống hỗn độn đó dễ dàng :D

2. ♥Jam♥

♥Jam♥ Youtube Master Race

Mọi người ơi, cho em hỏi . Ko hiểu tại sao em đang chơi SC4 Deluxe thì tự nhiên nó bị thoát ra ngoài. Bao nhiêu công xây dựng thành phố mà cuối cùng lại đi tong :(( Ai giúp em với :((

3. Natit_Titan

lâu lâu phải save, ko save mất phải rồi :D
    tại down công trình nhiều quá lâu lâu nó dis

4. diudiu

diudiu Guest

cái vần đề này ai cũng gặp ... tốt nhất 30 phút save 1 lần ... chỉ cần 1 bấm cũng lười thì đi tong cả thành phố đầy :))

5. simpleaplan

simpleaplan Youtube Master Race

nếu kinh tế mình đi xuống thì điều đầu tiên mình phải làm zj` ta, mình giảm thue cho tụi nó xuống rồi nhưng cũng ko đc thậm chí mình ko đánh thuế luôn nửa mà tụi nó vẫn ko phát triển chắc mình thiếu điều zi` hả ta.........................

---------- Post added at 17:16 ---------- Previous post was at 16:51 ----------

mình cũng đã đao các công trình ở trang 1 về ồy nhưng mà nhà nó phát triển lại là những căn biệt thứ chứ ko phải nhà cao tần lý do là bi xao za ta hơi nãng chổ này ghê

6. Natit_Titan

giáo dục lên max chưa

7. simpleaplan

giáo dục hả max luôn rùi mình koi toàn bộ dân thì thấy học vấn rất cao đạt tới hight luôn, mà mình xây hết 3 cấp độ trường học rùi nên yên tâm về mặt học vấn rùi , ô nhiểm thì cũng hok có tại khu dân cư mình xây tách biệt với khu công nghiệp mà, còn dịch vụ thì chím cũng nhiều tương đối là tốt nhưng mà tự nhiên đột nhiên kinh tế mình đi xuống chả hỉu xao, nhà cũng chẳn cao chúc nào toàn máy ngôi biệt thư thôi à khổ ghê............. à quên mình mới add nik của Titan đó nha
    chần nào lên thì pm mình nha chỉ giáo thêm hehe............................

8. shinichi79

shinichi79 Thám tử lừng danh

Mình giới thiệu cho mọi người một trang web về SC4, đặc biệt là nó có các kiểu nhà cổ rất đẹp.
    http://sc4devotion.com/csxlex/fr_main.htm
    @Natt: Bạn up thêm địa chỉ trang này lên post 1 luôn đi.

9. Natit_Titan

ah, cái này thì biết lâu rồi, nhưng tại ít công trình quá:D

10. gcnn

gcnn Mario & Luigi

Hi cả nhà! Mình chơi SimCity cách đây 2 năm mà lúc đó chỉ chơi bản SimCity gốc thấy khó kinh khủng. Nên đã bỏ, hổm bữa có dịp tình cờ lục lại đống đĩa game cũ thấy lại trò này, quyết định chơi thử lần nữa xem sao. Lần này cài thêm bản RushHour nên nó đỡ hơn trước, mặc dù ngân sách vẫn còn bị bội chi song nhờ có những cái mission nên cũng dễ thở.
    Không nghĩ rằng trò này còn nhiều người thảo luận như thế và nhất là Natit_Titan, rất nhiệt tình chịu khó trả lời cho mọi người như thế. Nhân đây Titan cho mình hỏi chút về mấy cái file mà bác khuyên nên down về.
    -File cài đặt thì rất là ổn (đường truyền rất ổn định ^^) Nhưng một số file down về chẳng thể dùng được. Cũng theo cách của bác chỉ là chép vào đường dẫn MyDocuments\SimCity4\Plugin rùi nhưng chỉ những file thuộc dạng cài đặt mới có thể thấy trong game, còn như những file "Cong trinh" , "EA's file", "simcity4's buiding" & "simcity" thì những tập tin đó chứa những file không cài đặt thì làm sao?(chép vào đâu có ăn thua gì).
    -Còn chuyện nữa có những công trình trên mạng trang của Simtropolis thấy rất đẹp chẳng hạn như "GLR_to_Bus_Transfer_Station", "European busstop" "Large care clinic".... thì những cái đó mình xử lý làm sao để nó hiện lên lúc mình chơi?
    -À còn những Landmark đẹp mắt mà thấy có lần Titan gửi đường link down thì chỉ cần chép vào đường dẫn như trên hả hay làm cách nào? (tại vì đọc những trang kế tiếp không thấy Titan nói)
    Có gì hướng dẫn lại giúp mình những thứ này nha. Thanks Titan

11. Natit_Titan

^
    Bản bạn cài là rush hour hoặc deluxe vậy :) Nếu là bản gốc thì các công trình down về chẳng dùng đc đâu
    Còn mấy cái down về thì bạn bỏ trong MyDocuments\SimCity4\Plugin là đc thôi :D mấy file cài đặt thì install nó là hiện lên trong game thôi ah :D
    Trên trang simtropolis nó có mấy công trình down về xong trong game chỉ hiện lên hình chiếc hộp là do thiếu file, thường trong trường hợp đó nên đọc file readme kèm trong phần mình down về xem nó có kêu down bản pack nào về nữa ko

12. diudiu

diudiu Guest

nhưng có những file chả tìm được ... mình cũng bị mấy căn nhà chả hiện hình gì cả ... toàn ô vuông .. :(

13. Natit_Titan

vậy thì xem phần comment tụi nó bàn luận về công trình đó, có mấy đứa cũng bị tình trạng như mình và hỏi nó là nó đưa link bản pack ra thôi :D

14. minhct1985

minhct1985 Youtube Master Race

Có mấy cái nhà dựng lên toàn ra ô trống thì làm sao hả bạn

15. Natit_Titan

^
    bạn nói rõ hơn đc ko :)

16. simpleaplan

mình update simcity 4 rùi mà xao vào chơi thì nó bị văn ra vậy...................... còn cái wed mà Titan kêu down về để chơi sim cho nó dễ đó mình có thấy zi` đâu add nik của bạn mà nc với bạn toàn bận ko mới chỉ có chúc xíu à chán thiệt nha =.= .....................................................

17. minhct1985

minhct1985 Youtube Master Race

Là tôi xây 1 công trình nhưng ko ra hình công trình mà chỉ ra 1 khu đất trống

---------- Post added at 20:12 ---------- Previous post was at 20:11 ----------

Là mình xây 1 công trình nhưng ko ra hình công trình mà chỉ ra 1 khu đất trống :|

18. Natit_Titan

có thể công trình đó thiếu bản pack nào đấy, xem readme của nó xem còn dơn gì về nữa
    @simpleaplan: tui đã trả lời trên y/h rồi còn gì :|

19. shinichi79

shinichi79 Thám tử lừng danh

Nhớ để ý trên Simtropolist nó có các plugin dành cho Simcity4 và Simcity4: RH, 2 cái này không sử dụng được cho nhau.

{O|O} thích bài này.
  20. diudiu

diudiu Guest

nghai4 là chỉ down 1 trong 2 cái phải ko ? nhiều cái pack trong read me của các mob ghi mình tìm ko thấy .. chả biết đâu mà lần ? hay ý titan là để lại mgs cho cái người làm mob ? để họ kiếm dùm à .