[City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Natit_Titan, 31/3/09.

1. dias

dias Mega Man

1.
    Ai gửi lại cho mình file fix traffic với. Link kia die rồi...

2.
    Mình down cái plugin chống nhà đen rồi. và thả vào thư mục document/simcity4/plugins rồi. Nhưng sao vào game nhà vẫn bị đen nhỉ...

Chỉnh sửa cuối: 17/5/11
  2. ¤ ƸӜƷ ¤

¤ ƸӜƷ ¤ †F_F_]\[†]†Cl]\[

chuyện bình thường bạn à, có 50 cái nhầm nhò gì :D

3. mrdragon222

mrdragon222 Youtube Master Race

À bạn ơi, làm sao để cho nhà cao tầng nó lên như trong phim bạn xây vậy, mình làm như trong đó rồi nhưng vẫn không được :((, và cái khu dân cư trong bức hình trang 1 làm sao để có được vậy, tìm mãi không ra, giúp mình đi :D

4. mrdragon222

À, bạn cho mình hỏi: mình lên web thấy mấy cái thành phồ nó có cái sa mạc, cái tuyết là sao? Mình chơi chưa thấy cái đó bao giờ :| và có 1 số cái Building mình download về thì khi xây thì lâu lâu nó chả thấy cái nhà đâu thấy được cái gạch à :| và có cái thì hiện ra cái hình gói quà l2 sao, mình không hiểu, giúp mình nha :D

5. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

Ra hình gói quá là do bạn down thiếu, cái building đó cần 1 bản pack nào đấy, đc info của nó rồi tìm.
    Mấy cái city có sa mặc với tuyết thì phải cài bản pack nào đấy, xem info của nó nói gì rồi làm theo.
    Còn mấy cái building khu dân cư đó down trong simtropolis: http://www.simtropolis.com/forum/files/file/16494-tung-chung-crescent/
    xây ô 12x9

Chỉnh sửa cuối: 19/5/11
  6. mrdragon222

À, bạn ơi, sao cái thành phố cũ của mình nó bị sao đó, mình vào chơi được có 15 giây là zăng ra ngoài nhưng không có báo lỗi gì hết, còn thành phố khác vào bình thường, có phải là do download mấy file khác về ay xóa file cũ của mấy cái building nên nó bị vậy không :|

7. maradonal

maradonal Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cách xây đường cao tốc, vào làm sao nối nó với đường thường được,trạm thu tiền trên đường giao thông nằm ở chổ nào vậy? tks!

8. Natit_Titan

@MrDragon222: xóa mấy file building cũ nên nó bị đó bạn. chỉ còn cách xóa cái city đó
    @maradonal: bạn chơi bản gốc hay dulex :-?

9. maradonal

maradonal Mr & Ms Pac-Man

Simcity 4 deluxe edition :)
    ....

10. mrdragon222

À, bạn ơi, cái thành phố của mình nó đang xây nhà cao tầng bằng kính mà tự nhiên nó thay qua nhà gạch là sao vậy bạn, cái nào nó đẹp hơn? Còn cái vụ nhà đen thì sao khắc phục được, mình cung cấp đầy đủ tất cả nhưng vẫn bị :(

11. blackthai

blackthai Mr & Ms Pac-Man

Thật ra nhà kính hay nhà gạch cũng chỉ là kiểu của mấy toà nhà đó thôi:). Mấy toà nhà thường thay đổi kiểu của nó khi những điều kiện bạn cung cấp cho nó thay đổi ( vd như khi bạn cung cấp đầy đủ GD, y tế, job, giao thông thuận lợi.. thì nhà ở đó, giả sử đang ở mức $$, sẽ được nâng lên thành mức $$$, và kiểu nhà cũng sẽ bị thay đổi thành kiểu tương ứng vs mức $$$, theo mình nghĩ là vậy:D )

Còn vấn đề nhà đen thì ngoài việc cung cấp đủ GD, y tế ra, , bạn cũng cần xem xét thanh nhu cầu của nó ( thanh RCI ). Nhiều khi bạn vẫn cung cấp đủ hết nhưng nhu cầu của nó giữa chừng bị âm thi những căn nhà thuộc loại đó thường sẽ bị đen hết. Ngoài ra, bạn còn fai chú ý đến job của mỗi loại nhà nữa. Nhà $$ và $$$ ( nhà $ khỏi nói đi nha:D) cần có job có lương cao thì mới duy trì dc cấp nhà của nó, nếu ko nó sẽ bị tụt hạng xuống $ hoặc $$ => bị đen ( dù nó có được cung cấp dk tốt như thế nào đi chăng nữa ). Job của những này gồm có Industry Man, Industry High Tech, Comercial service $$, $$$, và toàn bộ commercial office:). Theo mình nếu bạn đáp ứng hết những nhu cầu này thì tình trạng nhà đen sẽ giảm:)

12. xaemanhbuon01

xaemanhbuon01 Youtube Master Race

Theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên xây dựng và quy hoạch sao cho số dân ít hơn hay bằng 3/4 số lượng dịch vụ và công nghiệp cộng lại thì sẽ ko có vấn đề nhà đen nữa, bị nhà đen chủ yếu là do thiếu việc làm nên dân bỏ đi.Muốn xem số lượng các loại thì khi bắt đầu load thành phố nó có thống kê số lượng , cứ dựa vào đó mà xây thôi

13. Natit_Titan

@maradonal: Đường cao tốc thì xây loại thấp sát mặt đất, xong muốn nối road vào thì cho cái đường đôi nối vào thôi :D

còn cái thu phí thì ở đây

@xaemanhbuon01: lý tưởng nhất là dân số chỉ bằng 1/4 số việc làm :)

Chỉnh sửa cuối: 28/5/11
  14. edward1994

edward1994 Youtube Master Race

Tớ cũng mới cài game này chơi thử nhưng ko hiểu sao vào chơi cứ xây cái nhà máy điện là nó lại bị văng ra mà ko báo lỗi gì cả . ai biết chỉ tớ cách với :((

15. edward1994

Các pro đâu hết rồi. chỉ dùm tôi cái..!!!!

16. xaemanhbuon01

xaemanhbuon01 Youtube Master Race

Bạn thử xóa các plugin đã cài rồi load game thử xem có out ko, nếu out thì thử remove rồi cài lại xem sao, lỗi này chưa gặp bao giờ.

17. edward1994

Uk Thank. Để mình thử lại xem ..!!!

---------- Post added at 19:36 ---------- Previous post was at 19:30 ----------

Mình đã thử xóa plugin với remove lại game rồi. nhưng vẫn bị vậy. cứ vào chơi đc vài phút là nó bị văng ra. mà chẳng báo lỗi gì cả

18. Natit_Titan

bạn cài game từ link trang 1 hay gì :-?
    down thử trên trang 1 về xem

19. vyluan

vyluan Youtube Master Race

Natit_Titan ơi chỉ dùm mình làm sao xây đc khu hi tech với, xây skycrappers ấy, xem video mà làm không đc ??

---------- Post added at 12:55 ---------- Previous post was at 12:42 ----------

Mình muốn xây toàn nhà chọc trời ấy, nhìn mà đã con mắt nhưng ko bít làm sao ??

20. vyluan

vyluan Youtube Master Race

Ai giúp mình với :(( :(( :(( này thì 30 ký tự