[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. anhpolan

anhpolan Youtube Master Race

-Hình như cái đó là fải xây đền của lão j` í mới thắng đc ? Ko nhớ lắm ! :|

2. dragonhero54

dragonhero54 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi là trò zeus và póeidon này chơi được trên window nào vậy.Window 97,98 hay win Xp hay là win 2000.Mình từng cài trò này trên win Xp nhưng chơi ko được.Vậy bạn có thể cho mình biết làm sao có thể chơi đưoc75 trên win Xp ko?Cảm ơn nhiều.:D

3. themummy01

themummy01 Youtube Master Race

Có lẽ dĩa bạn bị lỗi hay Win bị hư gì đó,chứ trò này chạy trên Win XP là ok.Hay bạn thử đem dia đó đến nhà ng khác cài xem có bị gì k?Nếu cài dc là Win bị lỗi rồi

4. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

KHÔNG PHAI TAI WIN DAU . MAY NHA TOI CUNG KHONG CHOI DUOC TREN WIN XP NE .LUC CON WIN 98 THI CHOI DUOC. SAU KHI DOI MAY MOI WIN XP THI KHONG. GAME NAY KHONG CHOI DUOC TREN WIN XP THI PHAI . TI ME GAME NAY LAM . NEU AI BIET CACH NAO CHOI DUOC XIN CHI DUM . CAM ON NHIEU::)

5. huynhanhhuy1992

CO THIET LA CAI POSEIDON LA CHOI DUOC ZEUS KHONG .NEU DUNG THI CAM ON NHIEU NHE .NEU KHONG DUNG THI MAT TOI 16000D TIEN DIA ROI

6. dragonhero54

bạn ơi chỉ mình tại sao mình trồng cây oliu,sau khi cây oliu lớn thì bắt đầu có được nhưng thùng oliu nhưng khi mình bấm vào nhà sản xuất oliu cho dân thì nó cứ hiện chữ demand dưới hình chai dầu oliu.Ai bít giải thích guìm mình cảm ơn.:D

7. anhpolan

-Trong Market chứ j` bạn! Yên tâm, nghĩa là nó đang buôn bán và fat' cho dân của bạn đó, yên tâm nhá ;)
    -Zeus ko chơi đc trên WinXP đi, bạn muốn chơi thì phải có bản Zeus Expansion: Poseidon, cài thêm vào mới chơi dc Zeus và Poseidon! Chúc bạn vui vẻ

8. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Nhờ mọi người góp ý. Tôi chưa chơi Poseidon nên muốn hỏi ý kiến mọi người là Poseidon và Zeus cái nào chơi hay hơn.

Zeus tôi chỉ chơi được trên 98 nhờ crack. Trên XP bị báo lỗi 000005.

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

XP thì cài thêm poseidon, sử dụng crack của nó thì ok thôi. ở trên cũng có câu tương tự kìa ...
    yu thì thích Zeus hơn nhưng cài cả 2 cũng chẳng bao nhiêu dung lượng, bạn cài cả 2 rồi thử nghiệm xem

10. dragonhero54

bạn ơi cho mình hỏi là làm sao để gọi anh hùng vậy bạn.cảm ơn rất nhiều.mà bạn nào có lòng tốt thì hãy cho mình lun cả cheats của zeus và posiden đi cảm ơn rất nhiều.::)

11. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

đáp ứng đủ các yêu cầu của Hero thì mới gọi được thôi. quan trọng là bạn hiểu cách thực hiện các yêu cầu đó của Hero ko thôi ...
    cheat đây :
    http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/code/291596.html
    http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/code/476755.html

12. huynhanhhuy1992

CÁC anh ơi . chỉ em các điều kiện để gọi hecruler đi .cảm ơn nhiều .em không giỏi english

13. huynhanhhuy1992

các anh ơi em vừa tạo 1 cửa mới nè. tin nổi hoâng . xuất hiện 1 lần 3 con chimera và 1 con hyra . 4 vị thần tấn công thành phố em 1 lượt muốn chết luôn.nói dóc trời đánh liền . em chơi bản póidion . các anh chi77 nào có lòng tốt xin chỉ em các điều kiện để gọi các hero nha . khi có yêu quái em chỉ cho apolo ra đánh thôi .english em không rõ lắm .cố giúp giùm em nha . thanks nhiều

14. dragonhero54

bạn yugi_hỉo ơi
    mình biết là phải đủ điều kiện mới gọi hro đươc,nhưng là điều kiện gì,và gọi hẻo ở đâu bạn có thể giải thích kĩ hơn ko?cảm ơn nhiều.:D

15. anhpolan

nếu đã tạo thì sẽ có các đền anh hùng cho bạn xây. Bạn sẽ tạo đc đền của anh hùng và đáp ứng các nhu cầu của Heroes! Sau khi đã đáp ứng đủ nhu cầu của Hero thì trong đền sẽ hiển thị chức năng gọi Hero cho bạn để gọi ra. Chúc bạn chơi vui vẻ

16. dragonhero54

mà nè cho mình hỏi lun là cheats để gọi thằng atlas ra để làm gì vậy.mình nhập mả rồi và cũng đã thấy dòng chữ cheats enable nhưng chẳng thấy chuyện gì xảy ra cả.

17. dragonhero54

bạn ơi cho mình hỉ là phải tạo cái gì mới được,mới có thể xây nhà hero và xây ở đâu.

18. anhpolan

-Còn tùy vào hero của bạn, anh hùng nào cần j` thì khó nhớ lắm. Với lại mỗi quest lại một fullfill khác nhau cơ! Nên sorry là hok nhớ đc, bạn vào xem điều kiên (fullfill ) của Hero đó ;). Chúc bạn thành công

19. huynhanhhuy1992

NẾu Anh ChỊ ChỌn ĐuỢc 4 VỊ ThẦn ThÌ Anh Hi7 SẼ ChỌn VỊ ThẦn NÀo. Em ThÍch ThẦn Athena.hera.zeus VÀ PÓidion

20. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Để biết yêu cầu của hero:

- Save game để khi cần có thể lùi lại được.
    - Nhấn vào hình Mythodology->Hero hall, chọn bất kỳ chỗ nào, đặt nhà đó xuống
    - Nhấn chuột phải để xem các yêu cầu của hero đó.
    - Khi ok, nhấn vào button ở dưới

Yêu cầu của Hercules:

Hercules Hall Has Excellent Culture Access: nhà Hercules phải có chỉ số Cult cao ngang với nhà Elite
    Win any Pan-Hellenic Game: thắng ít nhất 1 giải
    Excellent City Wide Gymnasium Access: Gym cao nhất
    Population of 1500: dân 1500
    32 Amphorae of wine: 32 rượu