[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

vì đâu phải là nhiệm vụ của nó nen nó ko đi giết là chuyện đương nhiên .xem phần nhiệm vụ đấy rồi gọi hero khác lên mà đi giết :))

2. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chỉ có nó thôi anh ơi. vì chỉ có nhiệm vụ đó thôi hà
    và cũng chẳng có thèng hero nào để cho em gọi ra cả. cứu em với

3. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho em hỏi
    Em setup Zues và đã Copy bản Crack rồi sao vẫn không chơi được
    Có phải nếu dùng Win Xp thì không chơi được Zeus phải không
    Ai chỉ dùm em cách sửa lỗi này
    Nó toàn báo lỗi Application Error thui
    Làm ơn chỉ dùm em phát

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

bạn nên mua thêm đĩa poseidon nữa thì sẽ chơi được trên bản Win XP
    hồi đó mình cũng bị như vậy áh. sau này thèng bạn nó bảo thì mình mới biết
    chúc chơi vui vẻ nha

5. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho em hỏi
    Tại sao cái nhà bán dầu Ô liu , thỉnh thoảng tự nhiên bọn chúng không bán nữa làm dân chạy hết , chờ mãi mà chũng vẫn không bán vậy phải làm thế nào

Còn nữa em chơi bản Zues Poseidon nhưng đánh phần Adventures Bàn Open Play SanBox thì em thiếu mất một nhà để xây đền thờ là nhà Sculpture Studio Dù em đã xây hết các nhà khác thiểu mỗi nhà này .
    Do bản của em lỗi hay là sao vậy các bác chỉ em với
    Thankx

@ Hello Kitty : Thanks nhá , Mua về chơi được gòi . Hì hì .

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-mình ko nói riêng về chuyện nhà bạn thiếu dầu ô liu đâu mà mình nói chung cho cả 2 nhà (nhà nhân công và nhà có quân đội) có lẽ là bạn để những nguyên vật liệu cần thiết quá xa nhà chợ cho nên nó ko thể đi lấy được. còn nếu ko thì thành phố của bạn ko có món hàng đó
    -cái mà bạn muốnm nói đến đó là tượng đồng dùng cho việc xây đền thờ chứ gì? có lẽ là thành bạn ko sản xuất ra nó. bạn có thể mua thẳng nó từ những thành khác hay là xin đồng minh. giá của nó hình như là 640 thì phải. còn nếu như mà ko có nữa thì chắc là đến khi xong nhiệm vụ nó sẽ cho đó
    to lon rung ko có gì đâu. chơi vui nhá

7. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi làm sao để đem quân đi đánh nước khác vậy , mình tìm hoài không ra , có bác nào chỉ cách cho mình không ?

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

muốn đem quân đi đánh thành khác thì bạn phải có quân cái đã. muốn có quân thì như sau
    -nhà lính. cái nhà kế bên nhà nhân công ấy
    -xây đền thờ thần Ares hay là thần cung. mỗi đền sẽ cho bạn 2 đạo quân
    -xây nhà thuyền thì bạn sẽ có thuyền chiến. thuyền chiến chỉ dùng để đi đánh những thành nào ngoài biển thui
    khi đã có lính. thì bạn nhấn vào cái hình quả địa cầu nếu như bạn đang ở trong thành phố. nhấn vô thành nào mình muốn chiếm. bạn sẽ thấy có mấy cái hình. bạn chỉ cần chú ý đến cái hình thèng lính vạch lá qua 2 bên, kế bên là hình 3 thèng lính. đó nó chính là biểu tượng để mình đi đánh nhau áh
    quên nữa nếu như mà bạn chỉ có dân quân thì sẽ ko đi đánh được đâu. tụi nó chỉ ở nhà giữ thành thôi. bạn đã hiểuchưa

9. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

thế cho mình hỏi luôn , là mình có thể trực tiếp chỉ huy trận đánh không , hay là ra lệnh gòi ngồi ở nhà chờ ? , còn nữa, sao tiền tui cứ sụt hoài àh , làm sao cho nó lên tìn bi giờ

10. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nếu như mà bạn cho quân đi đánh thành người khác thì máy sẽ tự điều khiển trận đó giùm bạn. còn nếu như quân nó kéo vào thành của mình thì khi đó bạn mới có thể điều khiển được quân của mình đánh như thế nào
    tiền sụt là do bạn trả lương cho nhân công làm việc đó mà. muốn tăng tiền lên thì bạn sẽ có những cách sau đây nè
    -xây nhà thu thuế lên (cái nhà kế bên cái nhà chính ấy) nó có nhiệm vụ đi thu thuế dân chúng trong thành phố của bạn. còn nếu như mà bạn chơi làm sao mà đã xây nhà thu thuế rồi mà tiền hổng có tăn lên thì tui cũng pó tay luôn
    -đi ăn trộm tiền của thành đồng minh hay là thuộc địa (nếu là tui thì tui sẽ hổng bao giờ chôm tiền thành đồng minh đâu vì làm như vậy thì nó sẽ ghét mình lém và có khi còn bỏ liên minh nữa. biểu tượng ăn trộm là cái hinh kế bên đi đánh áh)
    -còn lại là bạn đi xin tiền đồng minh hay là thuộc địa của mình. có thể xin cả thành của địch nữa đó nhưng mà tui hổng biết là nó có cho hay ko thui
    chúc bạn chơi vui nhé. có gì thắc mắc hay là ko hiểu thì cứ hỏi tui, tui hay là mọi người sẽ tận tình chỉ cho bạn. bi giờ tới phiên tui hỏi đây
    làm sao cho cái trường đua ngựa của minh nó hoạt động bi giờ. tui đã có hai trại ngựa rồi, mà trại nào cũng đầy cả và xe kéo thì cũng đủ luôn. giúp với, trong phiên bản Poseidon ấy

11. ly_hai

ly_hai Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi cái
    có chiến thuật nào xây nhà dân và lính nó lên nhanh ko vậy. em xây nó cứ lên lên xuống xuống hoài hà
    làm sao để trường đua ngựa nó đua đây. em xây lên mà chẳng thấy đua gì cả? trong khi đó nhà ngưa có mấy con lận cơ
    cái thẳng giết con bò ấy sao nó hổng ra gì giết gì hiết vậy? đã gọi nó đến rồi nhưng mà nó cứ ở trỏng chơi ko hà. chỉ giùm em nha cảm ơn nhiều

12. HIEP SI VO DANH

HIEP SI VO DANH Mr & Ms Pac-Man

+Đây là kinh nghiệm của tui, pác chơi thử coi được hay không há, tui thì xài chiêu này Ok lém. Xây nhà trong 1 hình vuông hay chữ nhật há( dân hay lính đều được ), xung quanh xây thêm đường hoa nữa loại 1 bên còn giàu thì 2 bên :;). Bốn góc là xây dịch vụ bảo an rồi xây thêm chợ, giải trí nữa như rạp hát,...À nhớ chỉ cho 1 con đường đi vào khu đó thu nha rồi khoá lại là OK. Để nhà kho gần một chút thì dễ vận chuyển hàng dzô chợ hơn. Dzậy là ổn rồi đó.
    +Xây trường đua phải kín 1 vòng nha dù là dài ngắn thế nào thì cũng phải có đường đi dẫn vào.
    +Nông dân không giết bò có thể là bò chưa lớn chờ chút đi, còn không thì thiếu nhân công đó---> tăng dân số là xong ngay. Have fun :;)

13. ly_hai

ly_hai Mr & Ms Pac-Man

thế hả? được được về thử làm liền
    cái con bò mà tui nói là quái vật mà. quái vật mà còn chờ cho nó lớn để đi đánh hay sao vậy? kíu em với nó đánh dân em quá trời luôn hà

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

xây theo hình vuông hả? cũng được nhưng mà xây theo đường thẳng thì được hơn vì cái thèng trong nhà chợ nó đi thẳng từ trên xuống dưới nâng cấp cho nhà dân hay lính nó sẽ rất tiện.
    trường đua ngưa thì xây đường bao quanh và nối đường về thành phố là được.
    về cái vụ giết quái vật thì là như vầy. khi nó đã đến thành phố của mình rồi phá 1 hay là hết tường bao quanh nó đi và nối đường cho nó ra là được rồi.
    chúc chơi vui vẻ nha

15. HIEP SI VO DANH

Nè theo tui xây theo hình vuông vậy sẽ tiện hơn chớ. Như vậy sẽ phân từng khu vực được dễ quản lý hơn và số dân sẽ nhiều hơn. Mình sẽ tản ra bốn góc một chợ, chúng nó cứ đi trong khu đó thui thì dễ hơn chứ. Tui thấy phát triển cực kỳ nhanh.

Sao pác không xây hẳn cái cổng thành đi rồi nối đường ra từ đầu thì không cần lo tới nó nữa đâu.

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nói chung là mỗi người mõi ý đâu có ai giống như ai đâu. mà xây theo kiểu nào cũng được thôi mà. chỉ cần nhà của dân chúng lên đến mức cao nhất là oki rồi, đúng hông
    -thèng anh hùng nó cần xây tường bao thì cứ xây tường bao cho nó thôi. ủa vậy mình xây cổng thành nó cũng chịu hả? tui chưa thử như vậy bao giờ

17. HIEP SI VO DANH

Ùh dzậy pác thử đi, tuy có tốn xiền nhưng dzậy dễ hơn đó.
    À mà cho tui hỏi nè, nữ thần Aphodite tui xây đền thờ rùi, đi dzòng dzòng trong thành phố thui hà, nhà cửa không có thay đổi gì sất hết.

18. darkknight2911

darkknight2911 T.E.T.Я.I.S

Xây tường bao quanh là đúng nhiệm vụ roài , làm gì có vụ xây cổng thành nữa . Cứ việc xây tường bao quanh roài làm hết những nhiệm vụ mà nó kêu ( như rượu , văn hoá ... ) roài ấn vào hoàn thành là sẽ gọi được hero . Tới lúc đó thì cứ phá tường roài xây đường nối vào ...
    Thần Aphodite là nữ thần sắc đẹp và tình yêu , bà ta chỉ đi lòng vòng thành phố roài ban phước lành cho mấy gia đình . Chủ yếu xây đền thờ bà ta để hoàn thành nhiệm vụ ở cửa đó thui ...
    Xây theo hình vuông á ? Thế thì phức tạp lém . Chỉ sợ không đáp ứng đầy đủ nhu cầu của người dân thui . Theo tui thì nên chia ra từng khu . Mỗi khu xây đường hình chữ nhật , bỏ trống ở giữa . Chỗ đó xây sao chừa cho đủ xây hai dãy nhà dọc và bên trong là các bồn hoa . 4 góc là giếng . Tiếp theo là nhà chống sập và chữa cháy , xây 2 cái chéo nhau , kế bên giếng . Sâu vô nữa là các nhà văn hoá , chợ , nhà chữa bệnh ... Cứ xây 2 bên ngược nhau là được . Như thế thì nhà sẽ lun lun vữn chắc và không bị xuống cấp ... Nên nhớ , mỗi khu phải để một cái cột chặn đường để không cho thằng bên khu này đi qua cung cấp đồ cho khu kia ...
    Theo tui thì cũng nên quy hoạch như trên , có nghĩa là xây theo hình chữ nhật . Tuy nhiên , khác một chút là phải xây đường chừa chỗ trống nhiều hơn , vừa đủ cho nhà xây dọc theo đường ở ngoài , vừa đủ 8 ô bên trong để xây hồ nước vì nhà quân đội cần vẻ đẹp rất nhiều . Ngoài ra , phải đáp ứng các nhu cầu khác như áo giáp , ngựa , rượu ... Nếu không bít nó thiếu cái gì thì cứ ấn vào cái nhà đoá để xem nó than thiếu gì ... Không hiểu thì cứ ghi lại câu đoá roài post lên đây , tui giải nghĩa choa ... :D

19. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

-tui biết mà. nhưng ý của tui là tui chưa thử xây 1 cái cổng bao quanh đền của thèng anh hùng đó bao giờ cả. mà thèng này đúng là rối thiệt ha. chính nó bảo xây tường bao quanh, rồi khi nó đến thành phố thì phải phá tường đi nối thông đường cho nó ra. rõ là chán cái thèng ku này. nói thật là nếu ko vì nhiệm vụ tui cũng hổng thèm gọi nó ra làm gì
    -chiến thuật hình chữ nhật này tui cũng đã thử rồi nhưng số lượng dân ko cao mà trong khi đó lại đòi hỏi nhân công nhiều cho khu đó và những chỗ khác nữa. cho nên tui cũng ko thích lém. tui chỉ xây dân theo đường thẳng thôi
    -xây mấy cái đền thờ nhỏ nhỏ chủ yếu là lấy cảnh quan của nó thôi. đền thờ ở trong nấy cái nhà dân xây xung quanh. khi nó thiếu nhiên liệu cần thiết thì sẽ khó xập xuống hơn mấy nơi khác. cái này thì chắc chỉ là cảm nhận của tui thôi hà

20. darkknight2911

darkknight2911 T.E.T.Я.I.S

_Dzậy mà tui xây không thiếu dân đoá , còn dư nữa chứ . Theo cách xây hình chữ nhật thì lúc đầu , lúc nhà chưa phát triển ( còn ở dạng lều ) thì sẽ thiếu , nhưng đến khi nhà đã lên đến cấp cuối thì dân thiếu việc làm lun ...
    _Tui có một ý kiến , không bít mọi người thấy sao ? Tạo một topic bên ngoài , tựa là "Bàn luận , giải đáp thắc mắc về Zeus - Poseidon" để mọi người cùng bàn luận , ai có thắc mắc thì nêu lên cho mọi người giúp đỡ , chứ trong đây là chỗ của bản hướng dẫn Zeus - Poseidon , post không tiện ...