[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

Mà bạn chơi map dc nào thần Zues hay hades invade nhiều thế ? Mình choi mấy map bt lâu lâu nó mơi invade, có khi 2,3 cảnh mới có 1 người tấn công

2. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Ah..Tôi chơi cái Map Wall of Troy phần 2..Do bạn stevennguyenlc đã post lên ở trang 78..Rất cảm ơn bạn ấy..Cái map VIP dã man.Chơi đáng đồng tiền bác gạo..Bạn dow về rồi chơi thử đi nha.

Nhớ chơi Olimpia nha..vậy mới có cảm giác yohmost

Ps..unfriendly God là Zeus,Hade,Athena,Hermes
    Mình xây đc...thần rượu,Hephaestos,Ares,và Demter...

3. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Cái Wall of Troy tớ chơi đến lúc nó sập nhà lia lịa. Mọi công nhân đều không làm việc thì chán chả chơi nữa. Khó kinh hồn. Chẳng lẽ lại cheat. Như thế thì mất hay :))

4. nhoveem2426

Tôi chơi xong 4 Q của thành parents rồi..thêm 1 cái colony ..đang trở về parents nhưng chưa wa màn đc..mía nó đập mình tè le luôn..

Mất dạy nhất là cái map colony..có con Hyra cần có Hercules đánh nhưng no lại ko cho xây Stadium...thì làm sao có đc Excelent culture??nên ko kêu Hercules ra đc...cứ fai chịu trận con wai' đó..nhưng cũng wa MAP đó đc..hên bà cố

Tức 1 cái là thang Mycena với Pellion ko đánh nó chết luôn đc...ko chiếm đc nó nên no sang đánh mình hoài...mấy nước khác thì đánh đc..Vẫn đang cố wa màn

5. rabbity

rabbity T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi, muốn cho Hercules đi cứu Perseus thì phải làm sao?

6. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Nó yêu cầu giải cứu Perseus thì chắc chắn ở bên phải (khu vực yêu cầu tài nguyên khoáng sản hay là yêu cầu hoàn thành quest sẽ có chỗ để cho mình "bấm" hoàn thành quest (nó có tên là Quests đó). Khi mình gọi được " Ai em Héc ku lì" rồi thì bấm vào đó thì nó sẽ hiện lên như gửi quân đi đánh chiếm các thành địch. Ta chọn thằng Héc ku lì đó và bấm "dispatch" là xong. Nó tự động đi cứu thôi.

7. nhoveem2426

Cái map wall of troy đó jup mình thể hiện pro...

Đối ngoại( tức là phục vụ 2 thằng chóa chết Mycenia va Pelion như Osin)..2 thằng này hình như có xây Zeus trog thành nó..lính mình đem wa rất nhìu nhưng chết sạch mà nó chỉ còn 1 cái khiên thôi.1 khiên mà đánh 10 lần ko win đc nó..Thành Parents tôi xây đc 60 nhà VIP + Perseus +thần Ares+ 6 tàu chiến mà đánh nó ko chết??..

Đối nội là lo cho thành bình an( vì xây dựng nó thíu tùm lum..cho trồng Olive mà nó lại cho nhà ép Wine..nhưng ko trồng đc cây dâu,cái Q đầu nó ko cho xây nhà Culture.kêu xây Héc ku lì mà ko cho Stadium....) Thần unfriendly thì là Zeus,Hade,Athena..

Smod Đức Còi chơi lại đi..có gì jup tôi với..chưa finish tức wa'..Ae nào chơi giúp với...

8. rabbity

rabbity T.E.T.Я.I.S

Muốn tiêu diệt con heo rừng gì đó thì sao hả bác? Em thấy trong màn này đâu có thần nào giúp đâu?

9. Shivalos

Shivalos Mr & Ms Pac-Man

các bạn trong này có ai bị lỗi giống mình không ? game thì chạy ngon ơ nhưng không nghe được âm thanh của mấy vị thần và hero nên hơi mất hứng, ai đã từng bị và biết các khắc phục thì chỉ cho mình nhé ( '__')

10. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

gọi hero không thì đem dân quân đánh 1 lúc nó cũng chết :))
    đây là bản rip nên mất phần âm thanh rồi

11. nhoveem2426

Bạn chơi phần 1 hay phần 2??chắc phần 1 rồi..Nói chung mấy cái map có sẵn chơi là lấy kinh nghiệm...Muốn chơi đã tay (vì load liên tục,load đã tay lun) thì chơi wall of troy phần 2 bên trang 78...Mệt xĩu..Mấy con wai' vật lấy nông dân đánh cũng chết nhưng hơi bị lâu..ko cần "he gô"

12. Shivalos

Shivalos Mr & Ms Pac-Man

@nhoveem: nếu vậy bạn cho mình xin link Full của nó đi, mình searcher trên mạng toàn là link die, mình không có thời gian nên bạn giúp dùm nhé.

Tiện thể mình cũng có 1 cách xây nhà khoảng 46~50 căn 1 khu để mai mình post ảnh cho mọi người xem ^^, có tí thời gian rảnh buổi tối nhưng nhà lại không có net nên hơi bất tiện ( __ _)

Chỉnh sửa cuối: 4/5/10
  13. stevennguyenlc

stevennguyenlc Youtube Master Race

lâu lắm mới quay trở lại diễn đàn.đề tài game thần Zeus vẩn sôi nổi như ngày nào hi.
    @Shi: nếu bạn ở tp hcm thì ra trường giang computer ở đường tôn thất tùng mua đĩa đi. 1 đĩa đc cả 2 phần 1 & 2 lun. chứ load lâu lắm, vả lại giờ tìm link & crack cũng ko phải dễ.
    @Nhoveem: bạn thật pro, mình chỉ chơi đến màn nào mà kêu thờ hec cu léc trên cái đảo bé tí là chơi ko qua nổi nữa rồi. hix.mà cũng ko chơi game lâu lắm rồi nữa, chắc học xong hội ngô với a,e thảo luận.

14. Kelvin Neville

Kelvin Neville Youtube Master Race

Cái vụ không nghe dc âm thanh có lần mình sửa chay bằng cách chép đè các file âm thanh từ đĩa sang thư mục file âm thanh của game (Zeus), rồi chạy thử, ai dè đâu dc, thiệt là đã :))
    Em xin giới thiệu các bác fansite này: http://zeus.heavengames.com (chắc nhiều bác biết rồi ạ). Bỏ tí thời gian lục lọi là tìm được trên này số map cũng khá hay. Anh em nhà mình thử sức rồi cùng bàn luận (Em đặc biệt để ý user Nightwolf. Bác này có nhiều map hài, tuy nhiên những map chất lượng thì rất đáng bỏ công thử sức).

15. nhoveem2426

@Shivalos: bạn dow trên trang kết nối tất ca..vào google--->zeus & poseidon ket noi tat ca nó sẽ dẫn bạn tới trang đó.Link còn sống nhăn..tôi vừa test lại đc đó..Lưu ý ko đc dow = IM hay FM..dow = bình thường nhá..nó bị điên điên thế..Dow về để chung 1 Folder..giải nén--->play ko cần crack hay pass..OK

@steven: ng post cái MAP trâu Wall of Troy: thanks bạn nhìu lắm..Map bạn nói là cái colony cuối cùng có con Hydra nhưng ko xây đc héc ku léc..cái đó chịu trận với con Hydra vì nó ko cho xây Héc ku léc..Map đó nên "hập siêu" food..vì nơi lấy thức ăn của mình bị con Hydra chặn..nếu mở đường bắt cầu nó wa nó đánh nhà mình xong fim lun

Nên nhập siêu xây dân cư nhìu vì Quest nó đòi 8k dân..khi dân nhìu rồi thì lấy dân sẻ thịt con Hydra đó ra..Hơi bị lâu 1 chút nhưng cũng bầm nó ra như cám đc..(cho hả giận).Map đó xây đủ xây hết nhiệm vụ luôn đó steven..Xây vừa khít...ko dư đất..Cố gắng hầu hạ 2 thằng chóa Mecyan với Pelion...cứ đem Olives (trái Olives chứ ko fai dầu nha,vì map đó cho trồng cây olives nhưng ko cho nhà ép dầu...mất dạy ghê) cho thành Parent và 2 thằng đó hết(tôi ko thèm xài dầu lun,ko lên nhà dân cấp 3 luôn)

Lâu nay bận công việc wa' nên ko lên mạng...Sory Shiva nhá

16. wangkoxun

wangkoxun Youtube Master Race

Các cậu cho hỏi, cái map Wall of Troy tôi dow ở trang 78 nó không ghi 1 hay 2 vậy là phần nào, và phần này tại sao tôi qua màn 2 thì không thể thực hiện quest sản xuất đá hoa cương và lông cừu vì không có đường cho công nhân lên. Vậy có ai qua được chổ này ko? thì chỉ giáo giúp.

17. Shivalos

Shivalos Mr & Ms Pac-Man

@nhoveem: ko co gì mình cũng bận nên không thường xuyên lên forum được, thx bạn vì đã cho mình link nhé.
    @kevin: bạn nói ró hơn về cách chép đè file nhạc được không ? chép đè file từ đĩa cài đặt hay sao ??

18. Mèo Hoang

Mèo Hoang Mèo

Bạn cần kiên nhẫn chờ. Chơi khoảng 2-3 tiếng thì sẽ có một đợt kiến tạo lại đất đai và khu vực có thể khai thác đá và chăn nuôi sẽ có đường để lên. Tuy nhiên, ngay sau đó là em Hydra sẽ xuất hiện để hấp diêm những công nhân đi khai thác đá.

Cái map Wall of Troy này nếu kiên nhẫn chơi sẽ rất hay. Tớ đúng là chưa thấy adventure nào khó như cái Wall of Troy này.

19. wangkoxun

wangkoxun Youtube Master Race

Cám ơn nhiều nhé, lúc đầu tưởng map bị lỗi, vào edit map xem thử thì mới biết có sự kiện sụp đất. Map này đúng là chơi rất hay, nhưng nhiều lúc tức ói máu, nhè lúc đang kéo quân ra thủ thành thì thằng Zues nó ra đập nát nhà Palace, làm nhiều lần phải chơi lại tức điên luôn. Anh em nào có những map như vậy nữa thì share cho mọi người cùng chơi nhé.

20. Shivalos

Shivalos Mr & Ms Pac-Man

Đây là hình ảnh khu dân cư mình hay sử dụng các bạn xem thử nhé

Chỉnh sửa cuối: 21/5/10