[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. westlife2206

westlife2206 Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi, các nhà dân thì cần những avenue j. cả bên zues và posiedon nhá. vì hình như đâu bắt buộc phải xây hết

2. tommytho

tommytho Youtube Master Race

Setting > Building Allowed : các " máy móc " sử dụng trong màn , thích thành phố có " máy móc ":D

3. westlife2206

westlife2206 Mr & Ms Pac-Man

nói j chả hỉu j hết:|
    ...............

4. ceasar_of_rome

ceasar_of_rome Youtube Master Race

Mình xây nhà khai thác đá rồi mà tại sao lại ko có đá nhỉ? Nhà đá mình xây đều có đủ nhân công cả mà ko thấy thằng nào đi khai thác:(

5. tommytho

Chắc không có mỏ đá .Đọc kỹ hướng dẫn với tự tìm hiểu chút xiếu là được

6. Tăng Lương

Tăng Lương Youtube Master Race

Mình là mem mới, vả lại mình rất mê những game có liên quan đến Ai Cập (Pharaoh) Hy lạp (Zeus), ko biết trong Zeus, có phần cử điệp viên, nội gián gì qua bên nước khác ko nhỉ :x Mình rất mê những loại như vậy hihihh. Bài viết rất hay. Giá trị, tuy nhiên, 1 số hình ảnh đã die, nên ko còn trực quan.

7. Tăng Lương

Tăng Lương Youtube Master Race

Em edit bài được.

Anh chị em nào biết, dân em nhiều quá, tụi nó ăn mà em âm tiền luôn, trong khi đó, nhà kho em rất nhiều, đồ chứa trong đó nhiều lắm. Làm cách nào để bán bớt đi ? chứ để tình trạng âm tiền thế này, chắc chơi lại quá :((

8. chizardxx

chizardxx Mr & Ms Pac-Man

hix , chả biết xây thế nào nó mới ra lính

9. htngu39

htngu39 Youtube Master Race

các anh em post lại hình hướng dẫn cách xây nhà common house với elite house đi...nhìn cho trực quan sinh động xíu...đọc toàn chữ với chữ khó hiểu wa'

10. htngu39

htngu39 Youtube Master Race

đề nghị post lại hình hướng dẫn cách xây các loại nhà cho trực quan sinh động xíu, chứ đọc chữ với chữ ko khó hiểu lắm

11. tommytho

xây nhà giàu (elite house) thì cần có phong cảnh (apear) với bênh viện gần đó (có nhiều cách ) 1 dãy nhà thì cần có chợ,bệnh viện o giửa hoặc gần đó .Xây thêm mấy cái nhà khoa học (univercity,theate,...đô vật), xây đủ hết sao cho nó đi ngang qua mấy cái nhà dân ở ,nhà kho thì nên xây gần chợ dề phòng thieu thức ăn >nó đi lụm xa không cung cấp kiệp ,những nhà có mối quan hệ mât thiết với nhau nên xây gần (nhu nhà nươi ngựa với nhà chứa wheat cho ngựa ăn vv..)còn cách tạo máp thì các bạn ráng vừa dọc vừa làm theo từng bước là dễ ngay mà.Thí dụ bạn tạo bò ,cá,wheat ,urchin trong phần xây map ,thì ngành san xuat ,mua bán của các nước lân cận trong phần xây ị trcác nước phải là bò,cá,wheat ,urchin).có ngỏ vào thì phải có ngỏ ra ,vv.....

12. JiangWei

JiangWei Dragon Quest

Bới lên 1 tí, ai biết vụ cài đặt cho hỏi, ra tiệm mua 2 cái đĩa 1 cái Olympus, 1 cái Poseidon, cài đc cái Olympus rồi, cài Poseidon nó báo cái gì mà run over US version gì đó, mãi ko cài đc.

13. nguyen_xuan_hieu

nguyen_xuan_hieu Youtube Master Race

Bới lên 1 tí, ai biết vụ cài đặt cho hỏi, ra tiệm mua 2 cái đĩa 1 cái Olympus, 1 cái Poseidon, cài đc cái Olympus rồi, cài Poseidon nó báo cái gì mà run over US version gì đó, mãi ko cài đc.

14. §War§

§War§ Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh ơi cho em hỏi .Em xây TP gồm 2 khu vực dân khu vực 1 thì rất ok rồi .Ah` mà cái nhà dân có phát triển lên cao hay không là do phong cảnh đúng không vậy ? Còn cái khu vực 2 thì cái chợ chỉ có nhà bán food với lông cừu hoạt động còn cái nhà oliu thì chẳng thấy hoạt động (thằng chủ chẳng thấy đi mua đồ trong khi 2 cái kho lúc nào cũng đầy ).Rồi mấy thằng lính lán thường có đánh được hydra không ? Em chơi màn Zeus and Europe có con hydra đấy .Em chẳng thấy nhà quý tộc đâu cả .

15. Bxas

Bxas Youtube Master Race

Xây đền thờ Heracles mới đánh đc Hydra

---------- Post added at 07:59 ---------- Previous post was at 07:54 ----------

Xây đền thờ Heracles mới đánh đc Hydra

16. vothientri

vothientri Youtube Master Race

Hjx cho em hỏi zới mấy anh ... em đang chơi map Colony (Calydon) chỉ cho xây nhà Thợ Săn với nhà làm Phó mát ... em cho vào cái nhà kho chứa Food ... lúc đầu thì không sao .... nhưng 1 hòi thì khi em xây cái trạm giao dịch Phó mát với tp khác cái tụi dân không lấy pho mát trong nhà food nữa luôn .... ròi xây cái đền thờ thì nó xây 1 hòi không chịu đưa đá tới nữa ... Trong kho thì 1 đống đường đi thì gần mà hem chịu chở tới ... làm sao bây jờ mới qua đc map đó zậy

17. foka

foka Youtube Master Race

Cho mình hỏi, sao mấy đứa chở hàng Egestratos (load grapes), Albertistis (load wine), Boulagoras (load wheat) cứ đứng yên, mình click phải chuột vào mấy đứa đó thì báo rằng: "I'm not moving until you hire someone to help me unload these goods", dù mình có xây thêm nhà để có thêm nhân công nhưng tụi nó vẫn đứng yên, vậy làm sao dể tụi nó tiếp tục chở hàng vậy? Thks.

(Đường xá mình xây không bị đứt quãng)

18. dragonmg

dragonmg Legend of Zelda

Cho mình hỏi ở Mission Pereus vs Medusa nó yêu cầu yearly profit of 500 là sao vậy :D
    Mình xây Trade Post để bán Feele rùi mà hok đc :(

19. zindec15

zindec15 Youtube Master Race

Cảm ơn bạn vì bài HD này nha, mới download về chơi mà mò phê quá cũng chưa rành hết đc ~"~

20. Nighter

Nighter

trò này chơi cũng khá lâu rồi

hồi đó đang chơi hay thì tự nhiên xảy ra 1 trận đại động đất
    đất nứt ra phá hủy 1/4 thành phố ,1,4 thành phố bị hủy diệt bởi dung nham và phần còn lại thì bị 1 trận đại hồng thủy nhấn chìm :|

chán qá,bỏ game luôn