[City Building] Zeus-Poseidon Hướng dẫn toàn diện.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi bigbaby272, 30/4/04.

1. luvangton

luvangton Youtube Master Race

Mình đang xài win 7 ultimate 32bit nè. vẫn bị giựt giựt lúc thần hiện ban phép. Chơi game mất hay. :(. Ai giúp mình với.

2. ricky_martin

ricky_martin Lão Làng Lão Làng GVN

Mình xài win7, down bản ko cần cài đặt về thì chơi được, bản cài đặt thì ko chơi đc.
    Chơi bản ko cài đặt, mấy ông thần xuất hiện chậm quá, thần tụi nó tới xâm lăng nước mình mà chờ thần mình xuất hiện thì nó đánh banh nhà mất tiu rồi =,=

3. ricky_martin

Có vài map hay giới thiệu với các bạn đây. Xem ở file đính kèm nhé.
    2 Map "A capital for Mayans" với "Traitors fate" thì khá khó, đòi hỏi phải tính toán khá kỹ lưỡng, từ xây nhà như thế nào tới giao thương ra sao. Vì nguồn tài nguyên, thức ăn rất hiếm, cứ tưởng như thiếu nhưng thực ra lại đủ. Đất nước bị xâm lăng liên tục, giao thương gián đoạn...nói chung người tạo ra map này đã tính toán rất kỹ. Rất hay cho những bạn chịu khó suy nghĩ và chinh phục.
    Cấp độ chơi đề nghị : hero

Còn map "The golden age of Athen" thì đúng như tên gọi của nó, đây đúng là thời huy hoàng của Athen, bản đồ rất rộng, tài nguyên khoáng sản đầy đủ, tuy đất đai ko mầu mỡ nhưng thú rừng thì rất nhìu, hơn 20 thành phố bên ngoài, tất cả đều là rival.
    Khởi đầu map này bạn chỉ có vỏn vẹn 2000 đồng tiền, bên ngoài ko có thành phố nào để giao thương, nên bạn có thể yên tâm mà phát triển kinh tế, ko sợ bị quân xâm lược, sau khi hoàn thành nhiệm vụ thứ nhất, bạn bước qua cảnh 2, thì hơn 20 thành phố mọc lên bên ngoài world map...và tình hình như thế nào nữa thì bạn hãy tự tìm hiểu lấy :D
    Cấp độ chơi đề nghị : olympian

Ở map "the golden...", các bạn khoan hãy chinh phục các thành phố láng giềng khi đã đủ mạnh nhé, hãy thử cảm giác 1 lần chống chọi với 4-5 đội quân xem sao, nếu full ngựa + 1 thành lũy vững chắc và khả năng điều quân tốt bạn sẽ chống được sự liên thủ đó ^^

P.s : nếu bạn hoàn thành các map có sẵn cho game ở cấp độ olympian 1 cách dễ dàng thì hãy chơi 3 map trên nhé

Các file đính kèm:

4. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Lâu lắm rồi mà vẫn còn thấy mọi người chơi game này, mà công nhận mình thấy chưa có game nào mà làm mình chơi đi chơi lại nhiều như game này.
    TO ricky_martin: bạn có map nào dạng nhỏ nhỏ thôi, khó về mặt kinh tế, nói chung là dạng thử thách nhiều nhiều không. Cho mình xin với.

5. ricky_martin

Nhiều thử thách thì 2 map A capital... và Traitors fate đó bạn,
    Map A capital... tuy cảnh 1 bản đồ khá rộng nhưng rất là khó vì bị tấn công liên miên, nếu qua được cảnh 1 của map đó thì tới cảnh 2, bạn phải phát triển 1 colony cho parent city, cảnh 2 này bản đồ cực nhỏ, lại bị monster tấn công nữa nên rất khó để quy hoạch cho thành phố, trong khi quest để hoàn thành lại yêu cầu phải có đất để thực hiện..nói tiếp thì mất hay :D
    Còn nếu thích đánh nhau thì chơi map The golden of Athen như mình nói ở trên nhé ^^

Buồn buồn nên chơi lại, mới thấy 3 map đó hay thôi, để coi có map nào hay thì mình up lên tiếp

6. dat124

dat124 Youtube Master Race

cái này mày mò nghiên cứu mới hay

7. kadanzin89

kadanzin89 Youtube Master Race

8. MrsSmith

MrsSmith Youtube Master Race

Lần đầu up hình cho anh em bình luận ! cái này chỉ là cách xây nhà common thôi !

Còn elite house thì chưa tìm ra dc cách giải quyết. chỉ đơn thuần xài Fish Pound để canh block ! rồi replace dần dần ! . Mỗi line cũng dc 12 house ! Nếu tự xài map rộng thì xài 8 line là full dòng tới stadium ! hì !

9. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Bạn mún MAP khó ah..đây
    Wall of Troy

http://www.mediafire.com/?tejammt3wyd

---------- Post added at 14:30 ---------- Previous post was at 14:25 ----------

Đó là MAP mà mình thấy nó là khó kinh khũng nhất trong tất cả các MAP mình từng chơi..

Bạn nghĩ mình sẽ ra sao khi mà Zeus+ Hade+ Athena attack thành phố mình liên tục và liên tục ?? Còn gì sung sướng hơn fai ko??
    Và thêm nữa là bên ngoài có 2 nước luôn att với lực lượng 5 khiên...nhưng mình att nó thì 100% thua (vì đến cuối cùng trò chơi bạn mới att chết dc nó)...

Hãy thử 1 lần rồi xem..bạn sẽ thik ngay mà !!!

10. benyhung

benyhung Youtube Master Race

ước gì có ai làm lại game này với nền đồ hoạ HD nhỉ

11. nhoveem2426

nhoveem2426 Youtube Master Race

Theo tôi biết thì mún cho thằng gánh nước đi xa thì xây khu nhà 6 X 20 và nhà nước fai nằm ngay góc của khu đất đó...Khi đó nó đi hết line của nó và lúc vừa hết line thì khoảng đường quay về = line củ sẽ xa hơn là đi tiếp 1 vòng về nhà-----> nó sẽ chọn đường đi ngắn hơn về nha---->đi đủ 1 vòng cho khu nhà 6 X 20...

1 Khu nhà 22 căn tôi chỉ xài 1 thằng gánh nước là đi hết...

12. windery

windery Youtube Master Race

Mình chơi Poseidon trên win 7 cũng gặp trường hợp tương tự như thế . Có ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình. Thần hiện ra cứ giật giật nhìn khó chịu .

13. khobo12

khobo12 Youtube Master Race

bác nào có thành đẹp hay chuẩn gì post lên cho anh em chiêm ngưỡng và học hỏi thêm đê :D

14. Kommandoz

Kommandoz Mr & Ms Pac-Man

Sr vì đã lỡ tay gia nhập phái cổ mộ, có ai biết cách chỉnh để chơi được Poseidon trên màn hình 1366 x 768 không ? :( Mình chơi mà nó cứ bé tí thành ra khó nhìn quá :(
    Mình dùng Win 7

15. benyhung

benyhung Youtube Master Race

chúng ta mở cuộc thi xây thành phố đẹp chấm điểm đi:)

16. NTB1988

NTB1988 Youtube Master Race

Mình post ảnh thành phố mình lên các bạn góp ý cho mình với nhé. :D

Ai up lên cho mình tham khảo cách xây thành phố với nhé. :D

17. Uriko_akumi

Uriko_akumi Mr & Ms Pac-Man

Giờ vẫn còn có người chơi trò này vui quá. Mình đang nghịch lại vì bỏ 4 năm rồi. ^^ nhưng chơi lại vẫn thấy hay

18. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Hờ hờ, vì game thì đối với 1 số người chỉ có khái niệm hay hoặc dở thôi bạn, chứ ko có khái niệm cũ hay mới :].

19. Uriko_akumi

Uriko_akumi Mr & Ms Pac-Man

Thk mod. Mình chơi nhìu nhưng giờ ko search ở đâu ra việc mình xây gate mà nó chỉ quay mặt về một hướng. Làm sao để gate quay sang hướng khác được mong mod giúp đỡ đừng chém Uri

20. Co_Ca

Co_Ca Mr & Ms Pac-Man

^^ Bấm R đi bạn..................................30 char :D