civilization 4-trao đổi

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ngocquang19877, 14/11/05.

1. pip8184

pip8184 C O N T R A

hè hè, tiềng tàu với tiếng nhật thì có biết chút ít, mỗi tiềng hàn là chẳng hiểu mô tê gì cả, nên ko chơi bao giờ. :D

2. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

mà học tiếng Anh thì cũng phải tùy lứa :| em mới THCS vốn từ chưa đc nhiều >.< đọc cũng khó hiểu lắm :| ( có lẽ do Anh văn mình kém )
    chơi game này ko rõ có thể chỉnh thời ko nhỉ , hay bắt đầu đều từ thời cổ đại ? trong game 1 phía tay phải trên bảng điều kiển có ghi rõ tổng thể kinh tế đúng ko ? cái này có quan trọng lắm ko nhỉ , vd kinh tế em yếu , quân đội em mạnh ,em vẫn có thể đi chiếm => kinh tế em mạnh .

còn các cách chiến thắng , ngoài đánh bại ra , cách về kinh tế thì phải đạt đc như thế nào ? trong game ko nói rõ (hoặc do em ko rõ) hay phải xây tất cả các wonder nhỉ

3. pip8184

pip8184 C O N T R A

đi đánh nhau, tiền cướp phá chỉ là tạm thời, kinh tế phải xây dựng lâu dài.

Đâu phải ngày 1 ngày 2 mà thành cường quốc kinh tế đc.

Sức mạnh của đồng tiền, hơn sức mạnh của súng ống, cứ nhớ thế.

4. Tiêu Phong

Tiêu Phong Youtube Master Race

Các huynh có crack trò này hông up lên cho đệ giùm (crack nhá, hông phải mini image)

5. pip8184

pip8184 C O N T R A

có cái patch+crack 1.52 của reloaded đấy, chịu khó đi tìm đi cu :). lên gamecopyworld tìm coi.

6. supernoob13

supernoob13 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi 1 vài điều , tại đây là bản đầu tiên em chơi nên ko rõ :p khi ta xây 1 nhà bằng worker , có cần phải xây đường từ đó đến thành phố ko ? việc xây đường này ảnh hưởng như thế nào đến việc tăng các tài nguyên ko ? và cuối cùng là theo kinh nghiệm thì ta nên tạo nhiều lính mà ko có war ko? tại vì thấy tạo nhiều lính thì hình như số lượng tiền tăng bị giàm thì phải :|

7. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

phải xây đường chứ, ví dụ như từ chuồng ngựa , mỏ đá hay là mỏ dầu....nói chung là cứ để cho cái thằng worker nó upgrade nearest city là được :)

8. hoahongdenmylove

hoahongdenmylove Youtube Master Race

anh ơi cho em hỏi từ "Sid meier " là gì mà em thấy 1 số game có nó ở đầu tựa game vậy?

9. pip8184

pip8184 C O N T R A

Sid Meier <---- tên thằng Mỹ nghĩ ra mấy cái trò đấy

@ubernub: ko có đường nối đến thủ đô thì tài nguyên có cũng vô dụng, đừơng sắt +1 búa cho lumber mill.

10. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

ê đường sắt còn cộng 1 búa cho cả mine nữa chứ. nói chung là cần phải xây đường chằng chịt vào. ko nên bỏ một ô nào cả, sẽ rất có lợi khi quân địch xâm phạm đất mình đó.

11. frewer

frewer Youtube Master Race

Nghe các bác bàn bạc sôi nổi wa em cũng ham, em co chơi Civ III ( 3 ngày truoc khi Civ IV ra :D) , roi em thay Civ IV graphic đẹp wa ( đua đòi í mà ) nên ham muon choi,nhưng ngặt noi em ko co khả năng mua.Nên bác nào rộng lượng kiếm dc link download files install thì chỉ em dùm cái ( đặc biệt các bác stupid_ass,Korn, pipi8184.Cang nhanh cang tot nha cac bac,tai em sap dc holidays 1 mon

PS : Theo em biet thi bác Pipi8184 o Australia fai ko,sao bác choi dc the ( em nho Dymock no ban nhung $69.99 hay nhiu do ) em thi di lam co 20h/week thoi, nen đéo co xiền mà mua ( ah em o NSW sydney ),

PSS : Ai chê nghèo em chịu ( có điều phải cho link download nha ) ko thì ko yên voi em dau day #>:) 8-}

12. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

13. frewer

Hehe cam on bac,em moi tim dc hoi chieu hum wa. Dung la thang Admin mắc dịch ko cho install,nhung em co cai USB chay cà mòng 1 hồi thì phát hiện ra co 1 cai PC ko bi controll,nên em dang tien hanh download lụi ( hy vọng ko co ai shut down PC lúc dang download :wink: )

14. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

không cho install gì? Nếu ko cho cài torrent client thì kimếm cái utorrent về, bé tí teo mà chỉ có mỗi file exe ^^, khỏi cần cài.

15. pip8184

pip8184 C O N T R A

._. lắp ADSL mà down... down ở uni nó bắt đc là đuổi học đấy cu ạ...

Ngoài ra thì... đang nghỉ hè sao ko đi làm tẹt ga đi, chỉ đi làm có 20h/w là sao? Học ở Sydney thì đắt đỏ ráng chịu :3

16. R.D

R.D Youtube Master Race

Lúc trước tui thấy ai đó nói là dùng cảd ATI chơi game này không đựơc, tui không chịu để ý, bay giờ vô game thì màn hình đen thui, chỉ thấy mỗi con trỏ thôi.
    Có bác nào biết cách sửa không?

17. pip8184

pip8184 C O N T R A

update lên 1.52 là nó sửa lỗi ATi thôi

lại bị trừ MP cho coi

18. R.D

R.D Youtube Master Race

Tui đã dơnload bản patch 1.5.2 rùi, nhưng khi chạy nó lại báo là không phát hiện thấy Civ4 trong máy.

"This setup has detect that no vesion of Sid Meier's Civilization 4 is installed.

This update requires that a previous vesion of the application be installed."

Bản Civ4 tui install không cần dùng Deamon Tools. Không biết có phải vì vậy mà không cài bản patch được?

19. pip8184

pip8184 C O N T R A

đi kiếm bản full về thì mới update đc

20. frewer

Co íntall Bit tồ rent zo dung thu, dc 1 ngay thi em chuyen khan cap wa eMule, cu dan Bit tồ rent it wa nen ko co down dc, nho the em kiem dc 1 file Civi 4 ISO 754MB roi

Em cung damg tinh lap,bac co ideas nao ko ( em thay Optus gia ca ung hap dan ) combine home phone voi adsl luon ma co $49.99 combine home phone voi ADSL luon bac thay sao. Dung la dang summer holidays nhung cai course cua em thi hoc luon ( cho nhanh y ma ), ai biet dau o trong truong co 1 pà má ( tai vi map va xau wa, nhung dc cai de thuong ) bả lo ve phan immigration noi la student chi lam dc 20h/week thoi. Ah wen down dc cai file 754MB la ca 1 ky cong day, tai vi thang flatmate no hoc IT crack dc cai mang ' ko đuôi ' co dieu Signal hoi yeu , nhung down 4-5 ngay gi do cung xong