CLAN VNFF - Nơi những người ham vui tụ hội

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi Baothepvn, 4/3/12.

1. bilunf

bilunf Donkey Kong

Vậy là nó ra rồi à @@ thai nghén mới dc 2 ngày mà đã ra rồi à! nhanh thế, chúc mừng chúc mừng

2. TomyD

TomyD Youtube Master Race

e có 2 con tank cùi tier 5 muốn giao lưu với các ae SV NA có được ko ạ :(

3. longbim1994

longbim1994 Youtube Master Race

Bác 8 hòn đợi em. Em đang bay rồi. 3 Ngày nữa hạ cánh. :D

4. LAVU

LAVU The Warrior of Light

Các bác cho em hỏi lạc đề tí: sao phải dùng TeamSpeak trong khi có thể dùng Skype đơn giản hơn? :-??

5. meocon123

meocon123 C O N T R A

Skype nó chỉ là thằng để chat voice thôi còn teamspeak là 1 cái công cụ chuyên dụng để sử dụng trong trường hợp này , nó cũng ít tốn băng thông hơn thằng skype nữa , 50 mạng la hét vẫn ok như thường

6. nobita81

nobita81 Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ nếu đổi đc tên clan thì tốt, còn k đc thì các bác "Tủ lạnh vĩ đại" nên ở lại sát cánh cùng ae để xây dựng clan ngày càng lớn mạnh nhưng vẫn k xa rời tiêu chí "Vui là chính" của clan. Bây giờ ng đi kẻ ở sao mà đau lòng quá, thà k quen nhau thì thôi, quen nhau rồi giờ k đc chiến cùng nữa thấy hụt hẫng làm sao.
    Dù sao các bác cũng đã đi rồi, thôi e chúc các bác lun khỏe mạnh & vui vẻ.
    Tình hình là hiện nay mình đang bùn nên chưa quyết định đc, tuần tới phải đi làm xa mấy ngày nên có j thì để cho e 1 vé nhé.

nobita13

7. Rapekill

Rapekill Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

ta là ta ham vui lắm , im coming.......
    kí tên và đóng dấu : Singleshot :))

8. kien76

kien76 The Warrior of Light

Nhặt nhạnh trong ngày khai trương quán Fof của Thép-vãi:

Có nhời chào mừng clan mới VNFF, chúc thành công:

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12
    Op2 thích bài này.
  9. raleho15619

raleho15619 Youtube Master Race

cho mình xin slot với nào. có 1 em IS, 1 Tiger P......1 đống tăng cùi,ah quên arty co bé Humel.
    nick: Raleho

10. necromancevn

necromancevn T.E.T.Я.I.S

Ôi thật vãi lọ, cà phê vui quá là vui. Chán quá đi thôi. Trông mặt cụ bão cứ như Kim Jong Un mới lên chức ấy nhỉ.

11. demarco

demarco Mr & Ms Pac-Man

Sorry mấy bác trước mình thấy là tiêu chí của clan các bác hơi có vấn đề.Thứ 1 tên clan là VNFF(VN for fun) tiêu chí vui là chính nhưng ngay điều 1 đã quy định phải có tier7 và pháo tier6 thì mới được vào clan ==> tier thấp thì chơi ko vui nên ko được vào:)).Nếu đã xác định vui là chính thì đừng bao giờ quy định như vậy hay tiêu chí clan chỉ là hình thức?cái này mình ko dám bàn.Rồi đọc đến điều 2 và điều 3 lại càng thấy có vấn đề: Thành viên VNFF phải tuyệt đối tuân thủ tôn chỉ của clan là VUI LÀ CHÍNH, không xâm phạm sở thích của thành viên khácThành viên VNFF phải tuyệt đối hỗ trợ nhau trong game khi được yêu cầu trong bất cứ trường hợp nào.Vậy sở thích của thành viên là cày kéo solo giờ lại bắt buộc người ta phải hỗ trợ người khác khi có yêu cầu à?Vậy mình xin hỏi như vậy là bắt người khác làm 1 việc người khác thực sự ko muốn liệu còn VUI LÀ CHÍNH nữa ko?Và cuối cùng Trong mọi trường hợp, thành viên phải tuân thủ theo quyết định của lãnh đạo. nghe rất củ chuối,khi đã VUI LÀ CHÍNH mà vào clan phải tuân thủ theo quyết định của 1 số người khi ko vừa lòng 1 ai đó thì sẽ bị OUT.Xem ra tiêu chí của clan thật sự có vấn đề.Lời thật lòng khó nghe,bác nào ko vừa ý coi như chưa đọc!

12. meocon123

meocon123 C O N T R A

Theo tui :
    Cái 1 có thể là hơi bất hợp lý có thể giảm xuống 1 tier ( còn thấp hơn thì là thuộc dạng mới làm quen game nên có thời gian gắn bó với game tí nữa rồi vào cũng ko muộn )
    Cái 2 và 3 cái vụ hỗ trợ hiểu là giải đáp thắc mắc này nọ kia về game hay hệ thống ... ( chắc để tránh người ta ko biết người ta hỏi thì bị nói này nọ => vụ này chưa gặp có lẽ thừa ) . 1 Cái clan thì nó hoạt động kiểu gì đi nữa thì nó vẫn có 1 bộ máy điều hành cái clan đó chứ ko phải ô hợp muốn làm gì thì làm nên cái điều kia là hoàn toàn có lý ( điều này chắc để loại trừ những trường hợp ko hay đã xảy ra )

btw : cho em xin 1 vé vào clan nhé bác baothep

13. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Mừng clan mới của các anh em :) Chúc mọi người luôn vui vẻ & hạnh phúc :)

14. LuaXongXeo

LuaXongXeo Youtube Master Race

Cám ơn bác Bão, đã vào clan :) thành viên thứ tư mới hoành tráng chứ. Chúc mừng nhà mới ~^o^~

15. plvhn

plvhn Youtube Master Race

Để khỏi đan xen lồng ghép giữa các ý kiến góp ý xây dựng thật lòng hay troll , gây sóng gây gió tốn tài nguyên của diễn đàn, mình nghĩ các bác chưa quen biết anh em cũ ở đây muốn gia nhập và có nhu cầu tìm hiểu rõ hơn quy định của Clan, sau đó là muốn tham gia thì cứ PM với Com. hay Dep. để họ giải thích quy định.
    Vấn đề bác demarco đưa ra ở trên Bão hoàn toàn có thể giải thích được tuy nhiên cũng chẳng cần phải làm việc ấy cho mất thời gian.
    Như ở trên mình cũng đã post rồi cần làm 1 cái quy định cụ tỉ hơn để tránh các vấn đề nảy sinh về sau. Kiến nghị việc này để Op2 nó xây dựng cho.
    Mình nghĩ chỉ những ai muốn apply vào vê nờ phần phật thì cư liên lạc với leader họ sẽ nói chuyện với các bác ây mà thôi.

16. fasteiner

fasteiner C O N T R A

1. Vui là chính đâu có nghĩa nhận tuốt là chính?
    2. Tôi không hiểu ông xoắn cái gì? Rõ như ban ngày "Đừng áp đặt sở thích của mình lên người khác".
    3. Điều này có nghĩa là gặp nhau trong trận thì giúp nhau. Đã gọi là HỖ TRỢ cơ mà?
    4. Vui là chính không có nghĩa là thích làm gì thì làm. Ông vào rồi suốt ngày chê bai người này ngu người nọ dốt xong bảo "đối với tôi đấy mới là vui" rồi người ta cũng phải chịu ông à?

Vui là chính nhưng vui có chừng mực. Bất kì khi nào tham gia một tập thể, cái luật đầu tiên mà một cá nhân phải hiểu đó là "Ở đây không có một cá nhân nào cả".

17. Baothepvn

Baothepvn Donkey Kong

Thôi mặc dù lão plvhn đã nói vậy nhưng tiện có bạn kia hỏi thì cũng nói qua đê nhưng ai chưa biết có thể hiểu và cân nhắc trước khi đăng ký vào clan.
    - Quy định về tier là để giúp các thành viên có cấp tương đương nhau dễ chơi cùng nhau hơn kiểu "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã":D. Sẽ là cực kỳ thiếu lịch sự khi vào game mà PT có 1 con Maus kèm 2 con MS-1. cái vui là dành cho một tập thể có lựa chọn chứ không phải ai muốn vui cũng vui được. Nếu clan có thể nhận được 200 người thì mình sẽ suy nghĩ về việc hạ thấp yêu cầu này.:D

- cái quy định về hỗ trợ nhau bạn đã không để ý từ "trong game", lần sau bạn vui lòng đọc kỹ hơn một chút. Trong game có nghĩa là in battle, bất kể khi nào đồng đội kêu gọi là phải đến hỗ trợ ngay cho dù là để thi đấu hay teamkill. Cái đó gọi là tinh thần đồng đội.

- Quy định cuối cùng chính là rule của rule của clan này. Nhà nào cũng có quy định của nó, như vậy mới giữ gìn trật tự được. Tớ lại thừa tinh tướng + bảo thủ để làm quân phiệt nên bạn nào không muốn chịu đựng thảm họa này khỏi mất công apply vào clan :D

Hy vọng bạn thỏa mãn với những giải thích này. Thân ái :D

18. liam90

liam90 Dragon Quest

chuẩn kô cần chỉnh . F7 có ng lại giúp là đc rồi . kiếp solo ấn F7 có ma nào lại giúp đâu đc giúp thì ít nhiều j cũng đc :)

19. Baothepvn

Baothepvn Donkey Kong

Một số anh em có nguyện vọng giữ lại cái clan TTVN vốn nhiều kỷ niệm, vì vậy cứ để anh em tiếp tục sự nghiệp thôi :D

---------- Post added at 22:52 ---------- Previous post was at 22:48 ----------

Ở post 29 trang 3 Necromance có hướng dẫn cách out rồi đấy.
    Dear các anh em, ai gia nhập cứ gửi apply nhé, mình sẽ add sớm.

20. longbim1994

longbim1994 Youtube Master Race

cHÁN THẾ. Nhìn off ẹp rõ vui mà k có xe đi :-??. Giờ trong gara chẳng có con nào ra hồn. patton với T28 cho đi nghỉ mát để rước T34 về nên k có xe to.