Clan VoE (Vietnamese on Europe) : All Information - Cool and FriendShip

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi zBL | Luke, 13/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

Giờ thi đấu là :

RGF VS Ger lúc : 0h Việt Nam --> De_Aztec và de_nuke
    [W] VS @UN lúc : 3h Việt Nam ---> de_aztec và de_inferno

Server : 195.113.97.167:27015
    HLTV : port : 27020 (5 người)

Kô có Mod + Pass sẽ đưa sau

2. nt286

nt286 Youtube Master Race

hahâhhha Team 4 chê Team 1 à ;)) ;)) ;))

3. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Sợ rồi +_____+
    Lần này lại bị nắn bird thì chít

4. VoE | FoXXy.uk

VoE | FoXXy.uk Mr & Ms Pac-Man

Tạm thời cứ vậy đi từ từ mình sẽ có lịch tập cụ thể :D Dạo này mạng em del vào được, đang tìm cách sửa, sửa xong sẽ tiếp tục sắp xếp cho tươm tất hơn ;))

5. QuickQ

QuickQ Youtube Master Race

lam thế nào để xem được file .dem (demo) nhỉ ! các bác chỉ em cái !

6. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

+ Tối nay RGF vs với Ger chuyển sang lúc 1h
    + New mem : VoE | Doremon YM : sonpailin (82) Germany
    Mem này sẽ gia nhập team BO_ hiện nay team BO_ còn thiếu một chổ . Tuần sau chắc là VS được ( BO_Doremon : ghi sai nick này sẽ bị kick đó)

7. VoE | FoXXy.uk

Bac org tối nay đi bắn được ko ? Bắn 1 hiệp đầu lấy tinh thần cho anh em đi bác :D

8. Orc#.vn

Orc#.vn Youtube Master Race

Tối nay anh kg bắn được rồi,tối nay bắn 5-5 với tụi china.Đê cho kiki voi exe bắn đi team 4 cũng kg mạnh mấy mà.Team mình vô địch chắc :)

9. chris redfield

Hơ hơ, vừa từ chiến trường trở về , nát như tương giống zombie, vội lên đây post bài report trận hôm nay.
    Team4 và team1 hôm nay đều có khó khăn về mặt nhân sự . Bilu của team1 ko bắn được vì bận, còn Blitz-Liebe của team4 tối qua không hiểu vì lý do gì đã thượng cẳng tay hạ cẳng chân với con PC của anh, nên hôm nay mỗi khi connect vào server, anh đều phải ngậm ngùi tạm biệt đồng đội sau vài phút. Map đầu tiên là de_aztec, team4 CT, team1 T, với ý đồ chiến thuật bỏ trống hầm, 3 người của team4 rush nhanh ( trong hầu hết các trận ) ra bomb A , 2 người còn lại chia 2 cửa hầm dẫn ra bomb B, hòng phong toả bombA và ứng cứu nhau khi bombB bị tấn công. Nhưng hỡi ôi, ốc mang mình ốc còn chưa nổi... Ngay trong ván pistol đầu tiên, chiến thuật này có vẻ đã không hiệu quả khi 2 người gần bombB của team4 bị hiếp dâm tập thể trong một thời gian và với một tốc độ kỷ lục . Liên tiếp trong các ván sau đó, team1 đã có phương hướng và chiến thuật tấn công rất hợp lý, toàn bộ team4 nhiều pha bất ngờ, vỡ đội hình, chỉ biết dựa vào skill của bản thân để may ra kiếm chác vài kills, chứ không hi vọng lật ngược thế cờ. Vài tình huống đáng tiếc là 3 người team4 vs 1 người team1 nhưng em lúc đó có kit lại bị xỉa chết, 2 người còn lại bị cầm chân nên bom nổ. Có nhiều hơn 2 trường hợp cả team4 quên...mua kìm. Kết thúc khá là ảm đạm cho team4. Khi team4 qua làm Ts, tình hình không khá hơn. Chiến thuật 2 rush water + 3 rush door bị bẻ gãy khá là dễ dàng bởi các tay súng team1. Một vài lần team4 tổ chức rush qua cầu hoặc thành công khi đặt bomb ở A nhưng đều bị defuse (ít nhất 2 lần team1 đã defuse không kìm, cũng có nghĩa là sau khi đặt bomb chưa được bao lâu thì team4 đã được team1 cho lên nóc tủ ăn oản).

Sang map nuke, team4 xuất phát làm T. Lạ nước lạ cái ở map này, một số thành viên team 4 ko chủ động được trong việc tấn công , buộc phải stick together với đồng đội, nên khả năng đánh lạc hướng và fake attack là hầu như không có, trong khi nuke là map rất điển hình cho fake attack. Nhưng trong cái rủi có cái may, chính vì đi cùng nhau nên sức sát thương của team4 được tập trung, với chủ trương tấn công hầm chủ yếu ( dek nhớ đấy là bomb A hay B :)) ) team4 đã nhiều ( ít ra là hơn 2) lần cho khu vực đó thành bình địa, đặt bomb xong là anh em cố thủ , "sống mãi với thủ đô". Có pha cả team4 chết sạch nhưng bomb vẫn nổ , làm cho bác nào đó định cảm tử gỡ bomb đành ôm hận đi bán muối cùng anh em team4. Kết quả thắng 7-5 as T ở map nuke là highlight của team4 ở trận này. QuickQ và Feal đã có những pha cản phá CT xuất sắc, thậm chí bomb đặt ở sảnh ( chứ ko ở hầm) mà CT cũng đành lui để giữ vũ khí. Blitz-Liebe tuy thỉnh thoảng lại hô biến rồi bật ra ngoài nhưng cũng có pha anh vừa vào, tay không chạy từ ngoài sân vào main hall nhặt súng lia chết 3 mạng. Roman cũng hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc khi anh thông báo kịp thời vị trí của enemies cho toàn team.. Sang CT, vì 2 bombsites cách nhau không xa nhưng đường xá vòng vo nên team4 lại gặp trở ngại về tactic (vốn là điểm yếu nhất của team4) khi phân công nhau canh các đường vào hầm và ra sảnh. Đây có lẽ cũng là nguyên nhân dẫn đến thất bại 1-8. Đẹp nhất trong ván này phải kể đến.....cú TK của Blitz_Liebe ^^. Khi mà Feal đã thịt 2 người team1, vớ được khẩu AK và chuẩn bị tiễn tiếp bác thứ 3 lên bàn thờ thì Blitz_Liebe đã nhanh tay cầm khẩu ump ( mk, cả đời em dùng khẩu này đếm trên đầu ngón tay) phân phát cho Feal vài viên kẹo đồng vào họng. Sau đó, từ lan can, anh khinh công xuống với ý định lập công chuộc tội. Vì cú khing công này nên đối thủ của anh chỉ cần một số đạn rất khiêm tốn để đưa anh về miền đất hứa.

Tổng kết lại thì hôm nay team4 đã có tiến bộ đáng kể so với trận hôm trước, tuy nhiên mặt yếu là di chuyển thì vẫn cần khắc phục nhiều, kèm theo đó là khả năng phối hợp+hỗ trợ nhau. Vì cả 2 lần cùng đụng một đối thủ là team1 nên em nghĩ có thể nói hoàn toàn khách quan rằng "Team4 đã khá hơn". Biểu dương QuickQ vì skill ổn định, biểu dương Roman vì tinh thần hỗ trợ cả nhóm, biểu dương Blitz_Liebe vì cs TK rất đẹp và tinh thần quật cường CPU hỏng vẫn bám trụ mặt trận, biểu dương luôn cả Bestervn vì đã cổ động anh em bằng cách của riêng anh (tối này lại mất thời gian down XXX rồi ^^ ). Ok,that's it. Thanx team1 , gg all !

10. minhduc87

minhduc87 Youtube Master Race

cac bac

em co y kien voi server phat the nay. Ko biet sao em ban steam thi chang sao ca, nhung ma cu ban non-steam o sever cac bac thi bi your CPU is high
    :( buon qua em ngam ngui thinh thoang out phat di uong nuoc roi vao lai thi da sai het tien kekekek

cho nen hom nay out nhieu lan lam moi nguoi mat hung , em xin nhan toi va mong cac bac thong cam cho em. thanks cac bac :D :D

11. nt286

ê cái vụ của ông nào mà chơi vài phút bị bật ra ko bít có phải do chưa nâng cấp CD ko nhỉ ???
    chứ CPU hỏng thì đi miẹ nó cả máy luôn sao còn chơi vài phút xong mới bị bay ra ngàoi được :lol:

12. chris redfield

CD của nó updated rồi mà, không thấy đoạn cuối nó bắn hơn 10 min không sao àh :D
    Tao không ở nhà nó nên biết thế dek nào là CPU hay của nợ gì của nó bị hỏng, cứ viết thế thôi

13. chris redfield

Mà ngày mai team4 bọn em lại muốn VS tiếp, captain hay Foxxy sắp xếp nhé !

14. nt286

mai Team 4 bắn cả Team 3 nhé , làm vài ván cho nó hữu nghị :D

15. chris redfield

Ok ok m8 ^^. Mà này, drikker ui, trước khi vào trận anh em làm lại cái trò hồi lớp 6 với lớp 7 cho chúng nó sợ :))

16. nt286

đm , vừa từ trong game phải out ra , Ping nhảy như cóc kinh đíu chịu được
    Tình hình là Team 2 đang nhảy múa trong server , bắn giết ko thương tiếc ae Team 3 :D
    Hôm nay thấy Team 2 bắn hay wa´ , miẹ , ae Team 2 bắn cực kỳ đồng đều và bài bản , các bác cứ tưởng tượng đến 1 đàn cừu đô ly đưọc sinh sản vô tính ra 5 chú và bắn CS thì sẽ thấy ngay ;))
    Team 3 thì ngược lại , 2 chú ExE và Kikiki thì pó tay , chạy loạn hết cả lên , ức nhất là quả bài Inferno, mình 1 mình fake attack các pác Team 2 ở A để cho các ông còn lại đi B đặt bomb, lúc mình chết xem camera mới thấy chú Kikiki từ từ lò dò vác bom ra . pó toàn thân ... thêm ông RFG chả bít có phải thằng dukick ko , vào cũng bắn loạn hết cả lên ...
    Mai Team 3 xin đăng ký bắn với Team 2 và Team 4 ạ , giờ giấc để hỏi lại các thành viên cái đã .
    đm , thất vọng với các bác Team 3 bao gồm :Foxxy , ORG , RockerofHell đêk chịu được , tản mác hết ; bác ORG thì đi bắn cho team khác , bỏ mặc ae, bác ROcker thì bốc hơi mất ko hiểu đi đâu , ku FOxxy thì hẹn họp hành cũng bặt vô âm tín . pó chim , mai anh nào bắn thì confirm để còn tái đấu cả Team 2 cái !!! miẹ ... các pác cứ thế này em té miẹ nó sang Team 5 , bắn biếc đéo gì

17. nt286

mà cái trò đấy là cái trò gì thế nhở ??? :D
    hoá ra chú vẫn nhớ được anh là ai à , cảm động quá , hix hix :(

18. chris redfield

Cái trò ..... ấy ấy mà, hai đứa ngồi trong phòng máy, ở giữa bàn trên với bàn dưới có lắp kính, rồi .... nhớ không ???

19. VoE | FoXXy.uk

GG both teams...

Ặc ặc, anh em team 3 chú í, hôm nay bắn ko chuẩn bị, vào chạy tung tăng, chiến thuật rambo (đã nói trước rồi mà ;)) ) thua nhục nhã là điều dễ hiểu, mong anh em rút ra được kinh nghiệm, hiểu được vì sao mình chết, tại sao thua :D Hôm nay để cho KIKI với exe bắn cho quen (lậy trời kinh nghiệm tăng lên chút đỉnh, vậy là ok :D )

Hú hú, từ tuần sau sẽ có lịch tập đầy đủ, hôm nay anh em nào t3 vào làm ơn post lên rảnh giờ nào ? Thứ mấy để anh em lên lịch luyện tập. Hiện tại team đông quá :(( vì vậy thành viên nào muốn ra đi xin khuyến khích =)). Team 3 làm sao rút bớt lại chừng 5-6 người là vừa. (Nói chơi thôi chứ nếu anh em chia nhau ra bắn như 2 hôm nay cũng được)

Mí bữa nay cần một số chiến thuật cơ bản, bác Luke hay bác nào biết về chiến thuật giúp em với :D

PS: Bác vejit làm admin nhớ reserve cho anh em một số giờ nào đó ngon ngon một chút để anh em mình tập luyện. Lúc tập đuổi hết người lạ ra ngoài ;)). Quên nữa, khuyến khích mỗi team có một server riêng heheh.

20. VoE | FoXXy.uk

À hôm nay bắn có demo ko nhỉ cho em mượn xem với :D
    Hehhe, câu bài nè em câu bài nè lalalalalalalal
    làm ơn đửng có trừ mp của tui, cộng thêm đi, gần hết sạch mp rùi mà mí bác admin, mod, smod, ... vân vân và vân vân ơi. Em câu bài ko phải vì em lắm lời mà vì em quý mp, mp là công sức tích góp vâtvá mí chục hôm nay ko thể nào lơ là mà vứt bớt qua cửa sổ được, các bác làm ơn thông cảm, làm ơn hiểu hộ cho em nhé hehheh
    hêhhhehehheh
    Lạy trời cộng thêm cho tí mp lal allala

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.