Clan Worm (Ngôi Sao Định Mệnh)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi omai, 4/1/05.

1. madiuniver[worm

madiuniver[worm Youtube Master Race

moi nguoi` oi,hom nay to' moi di xem xet' tinh` hinh` cac clan khac,thay ho danh giai soi dong qua,clan cua minh cung co gang tap trung roi`phang nhieu` tran ra tro` nhi?^^ chu clan minh` danh mai ma van chua xong vong` bang?*.* lau qua!

2. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Ha ha , bây giờ mới cuống cuồng tìm người hả? hahahahahah
    Nick Ym của mõi người tui có post rùi đấy, vào những trang trước mà tìm thì sẽ có ngay
    To Madiuniver: cuối tuần này lên chiến nhé, ko thì tui với ông ngời uống trà xơi nước nhìn bọn nó chiến đấy huhuhu.....

3. madiuniver[worm

madiuniver[worm Youtube Master Race

cac ban oi! toi co y kien the nay`,toi cung bang voi grenade,bang cua toi truoc co 3 nguoi` chon 2,ma anh xuan ko tham du duoc thi 2 nguoi con lai vao luon ko can phai danh,cac ban thay sao?chu co 4 bang thi moi bang phai co 2 nguoi` danh moi de chia doi chu nhi?danh giai de giao luu thoi ma`,dau can phai khat' khe qua dung ko?^^

4. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Ý kiến đánh Tour (theo anh jackal bên Venga)

Vì tổ chức giải thì mọi người bận bịu từa lưa. Tại sao kông đánh theo Tour tính điểm thắng được 100 điểm, thua - 50, mỗi người sẽ được 1000 điểm đầu tiên, nếu tán thành HOro phụ trách update bảng số điểm và tất nhiên có webpage nhìn cho rõ ràng .... :D

5. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Horo hôm nay ko đi học ah`?...... :-/
    Cái cách mà anh jackal đưa ra tui cũng chưa hiểu rõ lắm. Có nghĩa là đầu tiên mỗi người được có sẵn 1000 điểm, thắng +100, thua -50. Giống như chiến vòng tròn vậy ah`? Như vậy thì hay đó, clan Worm khỏi mở thêm giải nữa, cứ chiến theo kiểu đánh tour như vậy thì hay hơn. Cứ chiến cho đến cuối tháng thì tổng kết lại( hoặc có thể là 2 tuần). Việc này thì giao cho Horo làm, tổng kết reps và điểm số, sắp xếp các thứ hạng. Ai cao điểm thì cho 1 tràng pháo tay=)) hahaha. Như vậy anh em có đồng ý kiểu chiến này ko thì cho tui biết nhé... Mau mau lên :cool:

6. ScProTossUsEr

ScProTossUsEr Mr & Ms Pac-Man

đồng ý sao ko phối hợp 2 clan làm 1 tour vừa giao hữu lại vừa luyện tập có khi hay hơn đề fòng 1 bên có nhiều member bận bịu ^^ .yêu 2 clan quá đi. trước hết là 2 nếu tập hợp được nhiều clan thì làm 1 tour cả việt nam ^^ tương lại khá sáng lạng ; có horo là ok rồi

7. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Tui chưa có bàn về việc đó với Sirty, mà chủ yếu là để Sirty nói chuyện với Omai chứ tui chả có quyền hạn gì! Clan Worm có nhiều member có trình ngang với những member Worm nên việc kết hợp rất tốt. hahaha

8. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Sẵn bên Venga đang khi thế, đại diện một người ra quá bên topic đó bàn với họ thử xem, tạo VW Tour (Venga - Worm)

1/Có thể sát hạch tiến bộ
    2/Bảng tính điểm khích lệ anh em càng chiến nhiều, càng điểm nhiều, doesn't matter chiến với ai. Có Rep, là được (Tinh thần thể thao quan trọng, means đừng cheat trong replay, mình chơi để tự rèn luyện mà)
    3/Mix 2 clan như vậy sẽ hào hứng hơn
    bàn với họ thử xem

9. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Cái đó để cho đại ca mày làm cho, anh mày có tài ăn nói lắm. BỜi thế khi anh mày đi đến đâu là có kẻ thù hết....grgr
    Cái đó để tui bàn với Sirty, mong rằng anh ắy sẽ chấp nhận

10. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Đang tập PvZ, down được cái rep này bên teamliquid.net khá hay, APM 2 bên đều trung bình 200, trận đấu phải nói là chưa đến phút cuối chưa biết ai thua. (không phải xạo) Zealot coi đến khúc cuối cũng chưa biết ai thua. Rất hay

Protoss VS Zerg
    Qua rep này Zealot rút ra được VS Zerg thì kông nên build nhiều dragoon quá (chỉ build khi bên kia dùng lurker) còn lại templar, archon, zealot. đánh với zerg điều quan trọng là upgrade weapon.

Còn đây là rep

NOte: không biết ngoài những kinh nghiệm trên còn gì nữa mong mấy huynh chỉ luôn :D

(Team Liquid nhiều rep hay lém nhiều rep coi không biết tụi nó đang làm gì nữa, có cái rep 1 tiếng đồng hồ một bên chỉ build drone, bên kia 2 con zealot chạy vòng vòng? khong hiểu luôn)

Các file đính kèm:

11. xichlo

xichlo Youtube Master Race

xichlo vs. x26

trận 1: Lost temple: x26 > xichlo
    trận 2: Nostalgia: x26 < xichlo
    trận 3: Lost temple: Drop (đánh lại)
    trận 4: Lost temple: x26 < xichlo

kết quả: xichlo 2 : 1 x26

Các file đính kèm:

12. NoobSC

NoobSC Youtube Master Race

Cái này là do sai version của SC nên replay bị lỗi .

Theo tui thì đánh với Z thì cái ko thể thiếu là 1 chú Scout hay 1 chú Consair lúc đầu , vừa bắn O của Z vừa biết được đối phương đánh chiến thuật gì .

13. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Anh em clan worm chú ý những ai muốn tham gia giải VWT thì phải sang topic venga cập nhật thông tin thường xuyên , hạn đăng kí và mẫu đăng kí đã được up ở bên topic venga .

14. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Anh em ơi, tui thấy Clan của mình ko có duyên tổ chức giải hay sao ấy...Lúc đầu ai cũng đăng kí tham gia( tui còn phải gửi tin nhắn hỏi mỗi người xem có tham gia hay ko, nếu ko tham gia thì post lên thì để cho tui biết---> cũng ko ai làm????), đến lúc chiến thì ko thấy ai cả, phải hẹn tới hẹn lui. Phát chán...
    Tui bây giờ quản lí Clan Worm có 1 mình àh, ko có ai phụ tui 1 tay cả nên nhiều khi tui cũng phát mệt lắm, muốn post bài nhắc nhở các anh em thì sơ mang tiếng là spam bài( tại vì trong topic này hầu hết chỉ có tui post thui.) Mà ko post thì sợ anh em quên, có lúc tui post, có lúc nhắn tin offline mà cũng chỉ có vài người trả lời thui. Lớn rồi nên có ý thức chút xíu, nếu thấy tin nhắn thì làm ơn trả lời lại, đâu có mất thời gian lắm đâu. Rồi tui đưa ra những ý kiến quan trọng( tuyển 1 team chiến WGtour, PGtour) rồi cũng thấy ai cho ý kiến cả.
    Member trong Worm ko có đoàn kết gì hết, bây giời tui quyết định nhờ LT lock cái thread này lại. Tui sẽ lập ra 1 cái thread mới hoàn toàn, và sẽ cải cách lại toàn bộ Clan Worm. Và sẽ đưa ra những điều lệ khắt khe hơn trước, ai ko đáp ứng nổi thì loại ra. Như vậy còn tốt hơn 1 Clan có đông người mà ko có đoàn kết. Anh em hãy đọc kĩ những điều tui ghi phía trên mà suy nghĩ kĩ nhé.

15. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Ai tham gia VW Tour (Venga - Worm Tour) vào topic của VEnga coi chi tiết nha, đăng ký sớm không thì không được vào Tour !!!!!!! Vào trận anh em !

16. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Anh em Worm vào topic của Venga mà đang kí chiến Tour lần này nhé, thời hạn đăng kí là hết tuần này, ko đăng kí ko chiến được đâu nhé
    Mẫu đăng kí:
    Nick YM!: xxxxxx
    Nick BN: xxxx[worm]
    hehe, mau mau nhé kô thôi thì ko có dịp chiến với các cao thủ đâu nhé...Vào củ hành Sis và sirty đi hehehe

17. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Thông báo với toàn bộ Clan Worm, tui( cuo) xin rời khỏi Clan Worm. Lí do:
    1. Ko làm tròn trách nhiệm mà Omai đã giao phó.
    2. Member của Worm đã qua Venga, cái này cũng tốt vì mem đã có chỗ mà phát triển tài năng.
    3. Worm ko thể nào phát triển được nữa, member ko đoàn kết, có cố gắng hơn nữa cũng vô ích
    4. Tui với các anh em trong Worm sẽ dự định thành lập 1 team SC mới=Worm giải tán.
    Hi vọng bước chuyển tiến mới này sẽ khả quan hơn...
    Tui thành thật xin lỗi với Omai, các anh em...
    Sau 1 thời gian có thể tui sẽ quay trở lại với bộ mặt mới hơn chứ ko phải như trong Worm suốt ngày chỉ post bài và nhắc nhở thành viên----> như thế làm cho người ta mau nản lắm

18. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Còn giải thì hủy bỏ đi, ai cũng qua Venga hết rùi chiến làm gì nữa...

19. NoobSC

NoobSC Youtube Master Race

chỉ cần 2 người là vẫn có thể thành clan , clan WORM vẫn không việc gì phải giải tán , clan nào cũng chẳng qua là 1 cái tên .

20. cuo

cuo T.E.T.Я.I.S

Anh NoobSC đã nói như vậy thì tui sẽ vẫn giữ lại clan WORM, nhưng tui sẽ ko ở lại Clan nữa hix hix buồn lắm... Bây giờ tui sẽ trông Clan cho đến khi nào Omai trở lại, và trả lại quyền hạn cho anh ấy, chứ bây giờ bỏ Clan bơ vơ 1 mình thì tui cũng ko nỡ...
    Anh em hãy tham gia WVT đi, có rất nhiều cơ hội học hỏi lắm, biết đâu nhờ nó mà mình trở nên nổi tiếng thì sao... Chắc tui sẽ ko tham gia tour đó, tui sẽ qua PGtour "tìm đất dựng võ" kiếm ăn hehe, chỉ có điều là chưa cre được game mà thui, ai biết thì nhờ chỉ giùm nhé...
    Những ai mà vẫn muốn ở lại Worm thì hãy cố gắng hết sức thúc đẩy Clan đi lên nhé, đừng làm cho Omai thất vọng. Còn vòng loại hôm nay là kết thúc rùi, nếu muốn chiến tiếp thì nói cho tui biết nhé...