ClanVenga : Mời các bạn tham gia

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi chetdesong, 19/12/04.

1. Angel_of_racing

Angel_of_racing Mario & Luigi

sao ai cũng bảo em spam là thế nào, mọi ng` bị chạm mạch à, đánh chưa xong mà còn spam, spam cái nỗi gì, mệt ghê cơ, em spam làm cái gì cơ chứ, còn có nhiều trận em ko thèm xem bwchart cơ, chả biết mình spam cái nỗi gì nữa, mệt thật, nếu nói spam thì nói mấy ông gosu ter bên hàn wuốc kìa, kinh hoàng, anh nói em spam thế anh ko spam chắc, mệttttttttttt, bực cả mình

2. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

hix, select 1 unit nào đó, cho nó move ra một chỗ khác mà click chuột phải lia lịa trong khi đáng ra chỉ cần 1 cái, đặt đạo cho quân mà cứ Ctrl+num mấy phát liền, hoặc 1A (chuột trái) 2A(chuột trái) lại 1A...2A... vào cùng 1 điểm đến mấy lần, click vào 1 building rùi chuột phải liên tục ( set rally point) ...cũng là spam, hoặc nữa là cứ đặt đạo cho quân mà lại ko hoặc ít khi dùng hotkey cũng là spam. Hì, mà anh đã nói là lâu lắm ko xem em đánh mà, chứ bây giờ chắc sửa được rồi ha? thế thì tốt rồi, ah, anh vừa xem cái trận em post lên, sao lúc đầu phá được cái supply của nhatduongchi rùi, em có 2 goon mà Te có mỗi 1 tank, sao ko xông vào ép luôn? vì Te đã ra 4 rine lúc trước thì chắc chắn tốc độ ra tank chậm đi rất nhiều, lúc đó em set rally point rùi ép liên tục, cần thiết lôi cả probe đi nữa thì chắc chắn thắng luôn, ko cần phải vất vả thế đâu, còn cái mỏ phụ của em, đã xây VC, VT rùi thì nên ra 2 con dark vứt lên đó cho patrol mà chống drop tank sẽ hiệu quả hơn.

3. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Em angel ko spam ... hot key ... nhưng bù lại ,spam .... create unit :D
    Đếm có khúc ,em làm 1 quả 40 phát prope lận -_-
    Nói chung ,đầu trận thích spam 1 tí cũng ko ai cấm gì , nhưng giữa trận đừng có spam he -_-
    Any way ... em angel đánh được thế thì hơn anh hồi đầu rồi đó ._.

4. Angel_of_racing

uh, có thể là thế, mong mọi ng` chỉ giáo em nhiều hơn, có lẽ từ bây giờ em nên đánh với ng` trình độ tầm em thôi, chứ đánh với ng` cao hơn thì chỉ có chết, kinh nghiệm lại ko đc bâo nhiêu, đúng ko?

5. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Vừa có hai trận chiến với fedora (NoobSC) , hoà 1:1, nhưng chỉ post trận thua thôi, mệt quá đi mất... hix, đoạn cuối nếu chịu nghĩ ra mà tấn công mỏ phụ thay vì nhà chính thì có lẽ cục diện đã khác... ::( SirTy, Alien có thời gian thì xem cho Mr với, có lẽ còn nhiều lỗi lắm...

6. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Đầu tiên anh mở mỏ sớm như thế cũng khá tốt , nhưng anh nên để tank ở trên vách núi và cho bay 2 nhà BB và BE ra chặn đường vào , khi phòng thủ lúc đầu anh không nên xây quá nhiều Turret như thế , anh xây 1 hoặc 2 cái ở sát nhà chính , 1 cái ở gần chỗ nhà tank , 1 cái ở vách núi chỗ tank , 1 cái ở mỏ phụ , anh xây quá nhiều turret khiến anh sẽ chậm hơn đối thủ rất nhiều ( tiêu tiền kiểu này hoang quá :D ) về sau anh lại xây nhà factory chậm quá , anh xây có 3 cái factory rồi thôi , mãi về sau mới xây thêm 2 cái nữa , anh lại còn xây 2 cái nhà VA để nâng cấp luôn . Nếu chính xác ra thì anh buil 2 cái Factory lúc đầu rồi đến nhà Starport Bay ( VS ) ngay sau khi expan anh xây thêm 4 cái Factory nữa , trong lúc xây anh cho 1 con drop ship chở 2 con tank đi quản các mỏ nhất là mỏ ngoài đảo , cho cả vulture đi quản mỏ dưới đất nữa mỗi mỏ anh đặt 1 quả mine sẽ gây mất thời gian cho đối thủ . Anh chỉ được expan các mỏ gần nhà hoặc mỏ đảo vì như vậy anh mới bảo vệ mỏ được , khi nào chiếm được khu trung tâm thì anh mới expan ra các mỏ xung quanh . Chú ý nên tập quấy = vulture và Dropship liên tục ( điều này khá quan trọng cho Terran User ) . Chúc anh thành công Good Luck !!!!

7. yomin

yomin Mr & Ms Pac-Man

hi , tôi là một mem của NRG CLUB (nick khác của tôi trên gamevn là beyeu89,sir coldboy =)) ) hiện tại đang rủ rê vài mem trong NRG CLUB tham gia chơi starcraft ^_^ và địa chỉ ban đầu tui giới thiệu là venga(vì các bạn ấy ở HN)
    nói chung toàn là girl cho nên có lẽ khá nhút nhát, nếu như có bạn nào qua bên đó thì bé angel tiếp xúc nhé ^_^
    gg gl hf

8. yomin

yomin Mr & Ms Pac-Man

mọi người phải hứa với tui là ko ăn hiếp hay củ hành các bạn ấy nhé ^_^ các bạn ấy mà méc với tui là mấy u chết đó :)), vả lại các bạn ấy chắc ít chơi game cho nên mọi người giúp đỡ nhé ^_^

9. Misao

Misao Youtube Master Race

Hoan nghênh hoan ng
    C3

10. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Hèm hèm thế mấy bạn này có định gia nhập clan venga ko hay là chỉ đến trụ sở clan venga để chơi thôi ??????

11. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

nói chung là chưa có gì khẳng định được, tôi chỉ rủ thôi còn tham gia hay ko là quyết định của các bạn ấy,tạm thời cứ thể cái đã để tôi bàn thêm với các bạn ấy

12. Angel_of_racing

bó tay toàn tập, thôi thì đành theo í của mấy anh vậy, chẳng qua là em lấy ra bài học kinh nghiệm từ mấy đứa nhỏ bạn em thôi à, em rủ nó đánh SC, nó chê ỏng chê eo, đã thế bảo là game SC là game ..... vô học, MU là nhất (thế có tức ko chứ), rồi đánh đấu với mấy nhỏ bên lớp â, to mồm lắm cơ, bảo hạ em tropng vòng 5 phut, bó tay , em đánh cho tan xác pháo thì quay ra khóc, trời ơi là trời...............

13. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Đề nghị em angel nói năng nhẹ nhàng nhé , họ nghe thấy thế này là ko dám đến clan nữa đâu, xoá ngay bài ở trên di :))

14. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Úi, angel ơi, yêu game hay thích game gì thì cũng được tuốt mờ, hoặc là yêu gamer cũng dzui chứ sao, mọi người nhể, hehe, có khi lại tạo động lực cho Venga mem ý chứ...hí hí... mà nếu họ chẳng may thua có khóc thì bé Angel quay mặt đi ra chỗ khác, để đấy anh dỗ cho, nhưng chắc ko đến nỗi đó đâu. Mà anh chơi game suốt chẳng thấy mạnh mẽ lên gì cả, đi ngoài đường thằng nào chửi anh á, là xin lỗi nó ngay... hihi, thế anh có phải biến ko???

Đùa dzậy thui, Angel xoá cái bài kia đi, ko thì sửa lại nhẹ nhàng hơn đi, người ta chưa tham gia mờ đã oánh phủ đầu thí rùi người ta chạy mất thì sao??

Chào mừng mọi người đến với Clan SC Venga!!!

15. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

ko sao đâu mình chỉ mới giới thiệu và rủ thôi còn ok hay ko là chuyện của các bạn ấy , nếu như có bạn nào ok thì mấy u giúp đỡ nhé(rủ được con gái chơi game quả là hơi khó)
    hiện tại tui cũng đang rủ rê vài người vào DreamVN đây này ^_^

16. Angel_of_racing

bó tay toàn tập, thôi thì đành theo í của mấy anh vậy, chẳng qua là em lấy ra bài học kinh nghiệm từ mấy đứa nhỏ bạn em thôi à, em rủ nó đánh SC, nó chê ỏng chê eo, đã thế bảo là game SC là game ..... vô học, MU là nhất (thế có tức ko chứ), rồi đánh đấu với mấy nhỏ bên lớp â, to mồm lắm cơ, bảo hạ em tropng vòng 5 phut, bó tay , em đánh cho tan xác pháo thì quay ra khóc, trời ơi là trời............... <<<<< có ai hiểu ko vậy, mọi ng` đọc thế này mà ko một phản ứng ư? chán nhỉ, em thì đang tức điên đây nè, tức quá mèn ơi

17. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Vừa đánh một trận với Omai, TvZ, vẫn lỗi, mọi người xem rùi nhận xét nhé. 1a2a3a4a5a6a7a8a9a0a .................... bùm bùm chéo , chắc đủ rùi, không bị trừ MP rùi.........

18. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Các bạn trong clan venga thân mến , vừa qua VN chúng ta đã đạt được những thành tích không nhỏ trong công cuộc phục hưng Starcraft và có thể trong năm nay và các năm tới Starcraft sẽ được tham dự kì thi danh giá nhất WCG cho các game thủ thực sự giỏi vì vậy tôi mong các bạn trong clan hãy cố gắng tập luyện tự khẳng định mình trên đấu trường trong nước và quốc tế , đem lại vinh quang cho tổ quốc cho bản thân mình và cho tên tuổi của clan . Chúc các bạn thành công !!!! Xin cho 1 tràng pháo tay !!! bis bis :D

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
    ------------------ Leader Clan Venga SirTY -----------------

19. Angel_of_racing

chính séc đó ông anh, à mà ông anh kể công đó à? công nhận là ông anh đánh trong hai trận đó hay thật, thật là xứng đáng với cương vị leader, gg, very proud of u - my leader

20. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Sorry các bạn nhé , tui mượn nhờ cái topic post war3map về nhà chơi :D .

Các file đính kèm: