Clash of Kingdoms

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Thiên Mệnh, 22/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. o0955401

o0955401 Youtube Master Race

Mình cũng mới chơi COK duoc 5 ngay tai sever 11 meng kingdom.Muon kiem hero gold ma ko bik cach lay free gold
    Mình add yahoo Thiên Mệnh rồi nha có gì chỉ mình với
    Char PlayForFun
    Legion Vendetta

---------- Post added at 15:58 ---------- Previous post was at 15:47 ----------

Add yahoo thuong_lucky2002 danh nhầm thông cảm

2. thuong_lucky2002

thuong_lucky2002 T.E.T.Я.I.S

thank minhhoai, mình cũng muốn tập trung nói ý như bạn nói ở trên.
    vô tình quen nhau trong game, thanh thản mà giải trí như ý nghĩa của game vốn thế. như vậy mới thật là hay.

3. o0955401

o0955401 Youtube Master Race

AI bik cách lấy free gold 1kcoin cũng được nữa muốn có hero gold rồi Huhuhuhuhhu

4. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

^_^ kô hiểu rõ tình hình làm sao mà TM bỏ qua Shao, nhưng dù sao mỗi người có chí hướng riêng rồi gặp nhau trên chiến trường thì cứ thoải mái đi kô cần phải nhân nhượng làm gì. Game là để giải trí và giao lưu thôi mà. Hướng của Meng lúc này có vẻ bị chựng lại thì phải. Trận Bamboo tớ không gửi quân lên kịp, xa quá >_<.

5. devilnet179

devilnet179 Guest

nếu TT nói thế thì chẳng có gì để nói nữa... từ lúc ở Meng đã không thích cách tụi Kingdom cư xữ với anh em, đứng ra binh giựt còn nói.. thằng nào rank VI vào LiLy, vì troop của thằng nào lại cải nhau với thằng Stroop thì tự hiểu.. thế mà đi cứ moi móc.. còn TT từ đầu đã không chấp nhận theo Kingdom thế sao giờ anh em phản bỏ game sao TT không nghĩ 1 phần là không muốn phản GVN 1 phần còn muốn đối diện SS vs TM khi biết chuyện lúc legion thế này..

6. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Meng có phần đang chững lại sau sự cố của quân đoàn GVN, có ai dạy Jiao chơi thông minh hơn được không [Brooks Edge] mất hơn 2.2mil trong khi Tao mất có 1.3mil lại cắm đầu vào [Greenblade Field] mong được chết, sao không dồn quân 1 city thôi mà đánh ??? Meng có đồng minh chán quá

7. thuong_lucky2002

thuong_lucky2002 T.E.T.Я.I.S

thank SS đã trả lời thẳng thắn thế này.
    TT cũng hiểu như những gì SS nói ở trên.
    Nhưng TT ko chọn cách làm như TM và SS.
    Và game thì TT vẫn tiếp tục chơi, nên TT tiếp tục xử lý những gì cần giải quyết, ko bỏ được.
    Kingdom có nhiều cái chậm chạp, nhiều cái bực mình thì TT cố gắng giao tiếp, giải thích cho bọn nó hiểu. Xem có thể đưa đường đi của mình cùng tụi nó lý luận ko.
    TT cũng từng chửi nhau với Stroop khi nó đụng chạm tới gamevn mình.
    Nhưng giờ thì phải tiếp tục thôi.
    SS và TM đang ở Shao, thì khả năng mình sẽ gặp nhau trên chiến trường. Nhưng TT vẫn hy vọng là mình đem những hiểu biết ra đấu nhau vui vẻ trên chiến trường thôi, chứ ko vì thế mà mất mát đi tình cảm.
    Quả thật nếu có giải pháp nào hay cho những vấn đề mà TT post trên những post cũ thì TT sẵn sàng tiếp tục bàn với TM và SS để thực hiện.

8. blackmage324

blackmage324 Mr & Ms Pac-Man

đang định cày lại ở S12, có đồng chí nào cùng chí hướng không nhỉ

9. trtrnghia1

trtrnghia1 Youtube Master Race

Chào mọi người . Mình là bioss , cái nick tạo từ năm 2007 bị trục trặc nên ko xài đc, đành phải nick mới vào ( nên đừng thắc mắc sao có số 1 phía sau :( )

@TT : TT nói sao ko chọn ta làm VP ư :)) vì ta ko thik , ko muốn và ko có time rãnh để điều hành ...Còn việc ta ra đi thì do nhiều nguyên nhân : 1 là sự ra đi của TM và SS làm ta sock , 2 tên đó cứ cho là thần tượng idol của ta đi , ngày ngày chát nhãm trên kênh legion, lâu lâu thọt vào kênh world chửi cha chửi mẹ , trc kia rất là vui .... Lí do thứ 2 là đường lối của legion , so sánh bây giờ với trước kia đi TT , rất là khác nhau đó .Trước kia ,GVN là 1 legion độc lập, có chủ quyền , có tiếng nói và rất máu. Nay nhìn lại thấy giống những gì tên SS nói ... phải chịu hạ mình trước người khác , ko làm những gì mình thích .Hỡ tí là dọa hỡ tí là kick , bực ko chịu đc ... nhìn vào bảng honor mấy tên top legion GVN , thấy toàn hùa theo tụi kingdom kiếm cháo .. Khúm núm trước tụi kingdom thì thật là ... Nhục

10. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Bạn này thật là buồn cười . Bạn sống ở đâu thì phải tuân thủ luật ở nơi đó . Bạn sống ở Việt Nam thì phải tuân thủ luật của Việt Nam . Bạn sống ở Mỹ thì phải tuân thủ luật của Mỹ , cho dù bạn là người Việt . Bạn tham gia vào cái forum này , bạn cũng phải tuân thủ luật của nó . Game này cũng vậy . Bạn chơi ở Meng thì tuân thủ luật của Meng . Bạn tuân thủ luật ở nơi bạn ở , chuyện đó chẳng có gì gọi là nhục hay không nhục , khúm núm hay không khúm núm cả . Nếu bạn không thích luật ở Meng , bạn có quyền bỏ Meng đi nơi khác . Và bạn đã làm như vậy . Cứ thoải mái tận hưởng game đi bạn nhé .

P/S : Mình cũng muốn xem thử GameVN hiện giờ còn máu lửa như xưa không . Trận Bamboo này sẽ là liều thuốc thử tốt nhất .

Chỉnh sửa cuối: 4/1/11
  11. Fancy

Fancy Youtube Master Race

Mình thấy hơi hài khi thấy các bạn cứ đặt vào thế đối chọi với kingdom và nhớ về quá khứ tự do tự tại. Trò chơi nào chẳng có những luật lệ chung và các tổ chức như kingdom >>> legions >>> players. 1 kingdom mạnh là kingdom biết hòa hợp giữa đối nội - đối ngoại - phát triển quân sự, và NuWa đã tổ chức tốt Meng như thế. Liệu ai trong TM, SS hay Bioss có thể làm tốt cả 3 yếu tố này, hay chúng ta chỉ đang có tầm nhìn của 1 legion nhìn lên toàn kingdom. Suy cho cùng, legion, giống như nghĩa tiếng Anh, chỉ là 1 quân đoàn quân sự, thực hiện việc chiến đấu quân sự cho quốc gia. Và như TT nói đúng, chúng ta là người chiến đấu, có những kinh nghiệm và suy nghĩ thực tiễn từ vị trí chiến đấu, thì có thể có đề xuất với kingdom để tạo nên 1 chiến thuật tổng thể, chứ không phải để tự toàn quyền quyết định mọi thứ và đặt kingdom vào thế đã rồi để rồi phải đi xử lý đối ngoại với các bên. Có lẽ GameVN đã tự mình khiến điều đó xảy ra chứ không phải là kingdom coi legion chúng ta ngay từ đầu là như vậy.
    Fan là người hay chat với SS, rồi TM nhiều trong legion, hơn gấp nhiều lần so với TanThuong. Nhưng qua những biến cố mà legion trải qua, Fan thấy rằng TanThuong đang làm tốt vai trò, chứ không phải như cách xử lý mà TM, SS, hay những ai đã qua Shao xử lý. Dù sao đây cũng chỉ là 1 game, và ai cũng có quyền tự đi theo quyết định của riêng mình. Nhưng hãy nhớ rằng, dù ở đâu, cũng sẽ có những luật lệ như vậy mà mọi người sẽ phải tuân theo.

12. RipLion

RipLion Youtube Master Race

Mới tìm ra cách kiếm Gold free chia sẽ cho các bạn chưa biết :

B1 : Fake IP sang Mỹ
    - Đầu tiên bạn download Proxifier về và cài đặt
    - Tìm socks : vào google search : free socks us. Hoặc vào 1 số trang như : http://www.socks25h.info .....
    - Kiểm tra socks còn sống hay chết : www.kingsocks.org
    - Bật Proxifier lên => nhấn vào biểu tượng cái búa => nhấn Add.. => điền 1 socks còn sống vào ( Port là 5 số thì chọn SOCKS version 5 ) => OK => OK. Đã fake IP xong.
    B2 : Kiếm Kcoin
    - Mở trình duyệt lên vào thẳng trang này http://www.koramgame.com/?act=voucher.main&pid=100&cid=7 đăng nhập.
    - Chọn survey : Chọn 1 trong 2 cái này ( làm lần lượt từng cái, mỗi cái 3 kcoin )

Ra trang tiếp theo :
    - Điền thông tin :
    + Email : tầm bậy tầm bạ => SUBMIT

+ Thông tin chi tiết : theo mẫu sau => SUBMIT

- Ra trang tiếp theo
    Trang này không cần làm gì cả. Đến đây là kết thúc. Đóng trang này lại được rồi
    - Chúc mừng bạn đã kiếm được 3 kcoin. Vào kiểm tra tài khoản đi.

---------- Post added at 13:17 ---------- Previous post was at 13:13 ----------

nếu làm survey ra trang này :
    là socks đã có người làm cái survey này rồi, đổi socks khác mà làm hoặc đợi 24h sau làm

13. soclau

soclau Mr & Ms Pac-Man

PanTom đây, thật ra theo Fancy nói thì ko phải hài j đâu mà là cho thấy game này có tính thực tế khá cao, điều này càng làm mình thích COK hơn, bạn có quyền lựa chọn con đường bạn thích. Ngay cả việc người này thích các điều hành của Nuwa, người khác phê phán, có người ủng hộ TM, có người ủng hộ TT, chính là một phần phản ảnh của cuộc sống mà nhiều game khác ko có được. Dù j thì cứ làm theo con đường mọi người đã chọn, nhưng thêm bạn vẫn tốt hơn là mất phải không.

Dzô nào.

14. devilnet179

devilnet179 Guest

@Fancy : Anh cứ sống cách anh chọn và đừng so sánh kiểu như thế.. okey?
    @shadow : Vô ơn mà nói tuân thủ luât lệ, nếu tuân thủ luật lệ thì từ đầu bạn chẳng được 1 slot nào ở Kinh Châu với cái Deve của bạn đâu....trận Bamboo à, bạn chắc bạn vượt mặt được tôi hay Bioss không hay chỉ hùa theo =]]..có dám mang kết quả trận đó của bạn ra so sánh không ?

15. se7en2008

se7en2008 Youtube Master Race

Tiếng Anh thì hơi đuối.
    Mặc dù không thích web game nhưng vẫn chơi thử xem sao.

16. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

SS. Một cánh én nhỏ chả làm nên mùa xuân.Nếu mà một cánh én làm lên mùa xuân thì Napoleong đã không thua tại nước Nga và Waterloo,Đế chế Mông Cổ chả phải thất bại 3 lần tại Việt Nam rồi ...Cách nghĩ của cậu chả khác gì Lã Bố cứ nghĩ khỏe là mạnh

17. devilnet179

devilnet179 Guest

Nhưng ít ra mấy người đừng có dùng cái cách người ta bày để đánh lại người ta.... =]] thế gọi là gì nhỉ...??? Còn mang đi chỉ lung tung nữa chứ. Làm thế khác nào tự nhận mình là phường tiểu nhân trước hạ sau cắn chứ.. =]]..

18. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

Bày cái gì...Đánh cái gì...Nói chả hiểu gì cả.Tôi chơi game này, có thấy ai bày cái gì cho tôi đâu.Chắc tại vì quan điểm tôi là chơi cho vui thấy anh emGVN đánh thành thì tham gia đánh chứ cho vui chứ..Cũng chả quan tâm và để ý gì cả.Trước thì log vô TM kêu đánh thì set time đi đánh thôi , h vẫn thế....

19. devilnet179

devilnet179 Guest

Nếu thế thì ngậm mõm dùm chẳng biết gì mà lên tiếng ~.~"...

20. ndsky2

ndsky2 Mr & Ms Pac-Man

anh em h đang chơi ở sv nào vậy...nước nào nửa...cho tui gia nhập với cho vui :D....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.