Clash of Kingdoms

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Thiên Mệnh, 22/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. foxykid

foxykid Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sv7, kingdom Dong nhé bạn :d vn cũng nhiều

2. ndsky2

ndsky2 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi bây h còn cách nào để get gold free nửa ko vậy...??...mình get hoài mà ko đc :((. ai biết chỉ giúp mình cái..mình thanks nhìu :)

3. reddevil195

reddevil195 Youtube Master Race

ở trang trước riplion vừa chỉ cách get gold free kìa

4. ndsky2

ndsky2 Mr & Ms Pac-Man

nhưng cách đó có còn lấy được nửa đâu...với lại ông đó đi copy bài của bên tanthuong.co.cc chứ đâu..bài đó post lâu lắm rồi...h đang chơi mới ở S12 nhưng ko biết cách kiếm gold...ai biết kiếm gold chỉ giúp tui với :(

5. foxykid

Nhắn tin đi bạn ;)) 15k vnd/14 gold

6. timewrap

timewrap Youtube Master Race

Vẫn có thể get gold được như cách của tanthuong.co.cc hướng dẫn. Fake IP là xong. Tui mới get được 210 gold lúc sáng.

7. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

S9 đuối quá :(, gold spammer tập trung hết vào Shao, cả server có 2 Lu bu với 2 Zhiang Liao thì nằm mịe hết bên đấy 8-}

Nhắn tin đắt gấp đôi mua = thẻ _ __"

8. ndsky2

ndsky2 Mr & Ms Pac-Man

get gold đó mình get ở sv12 đựoc ko bạn ?....thấy không có hiện ra 2 dòng free như trong hình :((

9. ndsky2

ndsky2 Mr & Ms Pac-Man

àh cuối cùng mò mò cũng làm ra được...nhưng mổi cái survey 3 kcoin đó hình như mỗi ngày chỉ làm được 1 lần hả...mình đổi IP rồi mình làm thêm được ko bạn ?

10. thuong_lucky2002

thuong_lucky2002 T.E.T.Я.I.S

không, bài liplion là mới viết. mình copy qua đó. chứ ko phải bài đó mình viết.

11. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

Sao ai cũng nghĩ mình bỏ legion trong khi sự thật là mình bị 1 con chó dùng chức Deputy mình ban cho để kick mình ra khỏi legion nhỉ .
    Chỉ 1 câu thôi : Bạn nào không biết rõ thực hư thì ngậm cái mỏ lại =] .
    Hở ra là SS và TM bỏ legion bỏ Kingdom , có biết sự thật ra sao không hay chỉ nghe chó sủa và sủa hùa ?
    Con nít à? Ai nói sao thì nghe vậy ? ai dạy sao thì nghe vậy ? Không biết tự đi tìm sự thật sao =] . Mà nếu không biết thì nên đứng im quan sát chứ cái thể loại éo biết mà ở ngoài cứ bô bô vào và phán như thánh sống thì ra đường dễ lãnh thẹo lắm =] .
    TT , ông anh tốt tới mức không biết giải thích tại sao TM ko còn ở Legion và sang Shao à ? Hay là cố tình không giải thích để dễ bề đâm chọt đấy ;))

12. thuong_lucky2002

TM vẫn vì chuyện này mà đau lòng thì TT cũng xin nói rõ cho những ai chưa hiểu chuyện thì biết luôn.
    Thứ 1 là lý do TT ko muốn nói nhiều về nó 1 phần lúc đầu là thật sự TT cũng chưa rõ mọi chuyện. Khi chuyện xảy ra thì TM đùng đùng nổi giận rồi betray ngay, mọi chuyện còn chưa sáng tỏ và lúc đó TM cũng đã giận tới mức chả thèm muốn nói với ai mà.
    Như từ đầu TT đã nói rồi, là muốn giữ lại gamevn ở Meng, ko muốn tan đàn xẻ nghé qua Shao.
    Bởi vậy mới có lý do thứ 2 là để ổn định lại legion lúc đó, sau đó mới dần dần tìm hiểu mọi chuyện.
    Và lưu ý là chưa hề đâm chọt hay nói xấu TM như TM đã nghĩ, đừng đem dạ tiểu nhân đo lòng quân tử. Đây không đi theo TM ko có nghĩa là đây quay sang đá đểu anh em, đừng nghĩ như thế. Làm đúng thì đây ùng hộ, sai thì nói và sửa, ko có trò nói sau lưng đâu.
    Về việc này đầu đuôi như sau :
    TM như mọi người đã biết thì ngay từ đầu đã bỏ nhiều công sức xây dựng gamevn đi theo 1 hướng như mọi người đã thấy.
    Việc làm đó thật sự đáng trân trọng.
    Nhưng trong quá trình thực hiện thì cách cư xử của TM nhiều khi khá tùy tiện và thẳng tính,nhiều lần có cách cư xử ko phải phép với nhiều người, gây ra sự khó chịu của không ít anh em đứng tuổi. Tất cả vì sự hứng thú của game và sự tư tôn của người VN khi chơi với mọi người nên mọi việc vẫn trong 1 chừng mực nhất định.
    Gọi là cùng 1 nục tiêu mà tiến thì những cái nhỏ nhỏ 1 tý bỏ qua ấy mà.
    Nhưng cái gì cũng có 1 giới hạn, và cũng có những sự việc tác động nhất định đến nó.
    Thời gian sau thì chính trong nội bộ gamevn đã có những luồng tư tưởng khác nhau rồi. Và chính nó làm phát sinh mâu thuẩn.
    ở meng thì càng về sau đã là cuộc chiến kingdom với kingdom nên cần sự hợp tác đồng lòng rồi.
    Không giao tiếp cùng nhau thì không phát triển được.
    Trừ khi chính mình cầm đầu và đưa ra phương hướng thì dễ rồi.
    Nên lúc sau gamevn co Doro lúc trước và sau là TT và Zeiki tham gia thảo luận với kingdom, bàn bạc những việc gamevn muốn làm.
    Nhưng, có 1 sự việc làm nảy sinh mâu thuẩn lớn :
    - là sau khi gamevn mình đánh Runan, lại chiếm luôn Fathom. đáng lẽ mọi chuyện là tốt, có thể thu xếp được (Fathom là kingdom thảo thuận giao cho Ma làm dk ngoai giao khi yêu cầu nó đứng cùng chiến tuyến chống Shao), nhưng thành ra lại sinh chuyện to.
    - Doro vì cảm thấy ngại khi đứng trước kingdom tuyên bố thay cho gamevn nên xin hạ rank, ko giữ rank VIII nữa.
    - Chuyện này dẫn đến TM chê Doro theo kingdom, ko coi trọng gamevn nữa. chuyện này làm Doro buồn và out legion, rồi kkq cũng vì thế mà out legion luôn. (nói gì thì nói, chứ đề cập 1 người và chó thì dĩ nhiên chẳng ai còn bình tĩnh được)
    - TM lúc này thì chán nản và luôn muốn betray, chuyện này làm ảnh hưởng tiêu cực đến nhiều mem khác. cả meng lúc này đều nhấp nhỏm vì ko biết gamevn muốn gì, chứng nào betray.
    - Cũng trong chuyện này thì TM cũng có tranh cãi với Zeiki, và trong chat legion có ý kêu gọi betray. Và shadow vì ko chấp nhận được cách nói chuyện xốc nổi nên đã kick TM out.
    - Dù sau đó TT hay ai đó (ko nhớ rõ) đã mời vào lại và TM cũng đã vào lại nhưng TM đã quyết định betray vì cảm thấy bị phản bội.
    Dù TT đã khuyên can hết lời nhưng ý TM đã quyết thì đành vậy.
    Nguồn cơn tới đây là tương đối rõ ràng, chắc chỉ còn 1 sô chi tiết cần bổ sung sau thôi.
    Lạm bàn 1 tý :
    - lúc ấy TM cũng có tính toán cho thay đổi của game, là đưa zeiki lên ứng cử VP (do TM ko còn ứng cử được), và nhường Commander cho SS để giữ thêm 1 vé Rank IX cho gamevn nhưng việc này ko thành. VP vẫn là Zeiki, nhưng ko thêm được rank IX cho 1 mem của gamevn.
    - cái này nhỏ nhưng nó ảnh hưởng nhất định đến TM lúc đó. từ có mọi thứ VP, commander, nay phải vì toan tính có lợi cho gamevn mà phải lui về sau, lại bị chính mem mình kích ra nên tạo 1 cú sock lớn.
    - nhưng chuyện game thay đổi, có sai cần sửa, chứ ko thể cư xử như TM lúc đó. Là bỏ đi làm lại từ đầu.
    - TT ko suy nghĩ như vậy nên ở lại Meng và giữ lại gamevn. lúc ấy TM cũng ko hề muốn phá bỏ gamevn nên TT thấy cần phải làm như thế. cảm thông với TM thì hiểu nhưng làm như vậy thì TT ko làm theo được.
    - Khi bắt đầu giữ lại gamevn thì TT đã làm như mọi người đã thấy. lúc đó SS đã quyết theo TM nên đã chuyển Commander lại cho TT và betray.
    - khi TT biết chuyện trên thì ko muốn đề cập tới vì có suy nghĩ là mọi chuyện đã rồi, giờ muốn ổn định, cho qua mọi chuyện rồi tiếp tục game.
    Và quan điểm TT là đã ở lại xây gamevn ở Meng thì tất cả là anh em, ai có vai trò quan trọng thì cần được trọng dụng, ko quan tâm tới chuyện đã qua nữa. Chia lẻ ra chỉ làm trò cười cho người khác. Chỉ có đoàn kết mới có sức mạnh.
    Chơi game là relax, là vui vẻ, là hợp tác.

Còn những chuyện về sau thì 2 bên đã ở 2 kingdom đối địch rồi. Làm gì thì làm, hết sức lo cho phe của mình. Miễn không hổ thẹn là được rồi.

Chỉnh sửa cuối: 6/1/11
  13. Thiên Mệnh

Vỗ tay nào =] .
    Văn chưa của TT vẫn hay như ngày nào nhỉ , nhất là ở chỗ có những cái không có thì lại thêu dệt vào :-o . Tài thật ;))

TM lúc này thì chán nản và luôn muốn betray <~ Nản ? Wtf =] nản thì bỏ game rồi , betray làm éo gì [-X

trong chat legion có ý kêu gọi betray <~ Khi nào thế nàng ;;) . Sao không có cũng cố nói cho có hay thế .

Haizz , uổng công mình lại tin tưởng 1 còn người như ông anh , kĩ năng xoay mình 180 độ của ông anh thật khó đỡ . Bái phục bái phục =] .

Đánh Fathorn là ý của tại hạ à ? Doro rank VIII trước hay sau khi đánh Fathorn ông anh cũng không nhớ àh ;)) . Thế cũng dám đặt tay xuống gõ máy thì cũng đủ biết mặt ông anh dày cở nào =] .

Còn bạn Shadow , bạn là cái thá nào đòi kick mình =] . Dùng cái ghế Deputy mình đưa cho để kick mình à ? Biết chữ nhục viết ra sao không =] .

Nên nhớ là đó giờ TM làm gì cũng có send mail hỏi ý hết nhé .
    Bạn nào hở ra cái gì cũng đổ trách nhiệm lên TM thì cắt mẹ chym đi , có đáng làm đàn ông không =] .

Giờ thì mới nhìn rõ ra được commander TT làm gì đc cho legion GVN , đó là dạy cho các member cách lấy lửa bỏ tay người khác ;)) . Mà không cần dạy đâu nhỉ =] .

Bạn nào trong legion GVN dám đứng ra nói tất cả là do TM xúi dục hay chỉ đạo thì bước ra dùm =] .

Chán cái đám này , cả đời chỉ biết đưa 1 người lên rồi có gì xảy ra là đổ hết lên 1 người . Nhục cũng vừa thôi =] .

Đính chính luôn : Betray không phải vì tức giận gì cả , game thôi mà . TT cứ đem dạ tiểu nhân so lòng quân tử mà còn dạy đời àh =] .
    Đây betray vì không muốn sống với chó , cũng đưa ra gợi ý là ai thích sống với chó thì cứ ở lại ( Không có nghĩa là ai ở lại đều là chó nhé =] , tự nhận đi rồi lại nói mình bảo anh em là chó =] ) . Biết sao được , vẫn có người thích sống với chó đấy thôi ;))

14. thuong_lucky2002

không hiểu ý cả đoạn TT muốn nói gì à, sao cứ thích tập trung vào những điểm nhỏ nhặt.
    tại sao ghi đoạn này à, vì nghe kể lại đấy, nghe shadow nói khi hỏi tại sao lại kick.
    đã bảo là mình ko chứng kiến, khi biết thì chuyện đã xong.
    Có những tình huống đã qua ko ít ngày, ko phải chuyện nào cũng nói chính xác, nhưng ý chính ko lẽ TM ko hiểu.

Chuyện gì đã diễn ra cũng đã diễn ra. Quan trọng là tiếp theo sẽ làm gì?

ok, nản hay ko là trong lòng TM, TT ko biết. Còn chuyện muốn betray thì có ko, TT ko đặt điều đó chứ?
    Không có tại sao lúc đó trong kingdom luôn ầm ầm lên chuyện ấy.

dày cái gì, TM nghĩ gì về người khác thế. sự kiện đã qua thì 1 vài chi tiết nhỏ ko nhớ chính xác thời gian thì đã sao?
    Chính vì cách nghĩ này của TM mà làm nên cuộc tranh cãi đó đấy.

Chính là nhiều người trước vì cảm cái ơn TM hướng dẫn, làm nhiều việc, rồi chỉ vì 1 số hành động không như ý TM, bị TM quay sang coi thường, nên người ta mới nản.

Trước muốn giải thích cái này cho TM là nghĩ cái tình vẫn còn. Nay biết TM đã nghĩ như thế thì còn gì để nói nữa nhỉ?

Sao cứ muốn quay sang TT mà đổ hết mọi thứ lên đầu thế.
    Có phải vì ko kêu gọi được tất cả betray nên hận TT?

Trước giờ đã làm gì đâm sau lưng hay nói xấu TM đâu nhỉ?

Còn chuyện Fathom có ai bảo là lỗi TM, là kể lại sự việc thôi. Ai cũng biết là do Rafael gửi quân đi trước, TM kêu anh em vào phụ. lúc ấy có command thì cùng đi thôi, ai ít đi ít, ai nhiều đi nhiều. lôi ra hạch sách làm gì.

gắp lửa gì, dạy đời gì ai. xem lại cách nhìn người đi, ở cái Legion GVN hiện giờ chẳng có dạy dỗ ai cả. giữ lại cái legion chỉ để có chỗ chơi thôi, chứ chẳng mong làm gì to tát đâu.

TRÊN HẾT LÀ CÁI Ở TRÊN MUỐN NÓI RÕ MỌI CHUYỆN CHO MỌI NGƯỜI CÙNG BIẾT. LÀ THEO TT HIỂU VÀ NHỚ. KHÔNG HỀ CÓ Ý BẺ CONG SỰ THẬT HAY CÔNG KÍCH TM. MÀ TM NÓI CÂU NÀO LÀ CÔNG KÍCH NGƯỜI KHÁC CÂU ĐÓ. KHÔNG LẼ ĐỌC XONG TM LẠI HIỂU KHÁC À.

thì là game thôi. vậy thì sao cứ nặng nề. ai dạy đời gì TM. TT đã làm gì TM mà sao lại nhằm vào TT mà phê phán?
    --> câu này nè :
    thì trong bài trên tôi nhớ sai, tôi nhận mình sai. có vấn đề gì ko? mặt dày gì?

15. RipLion

RipLion Youtube Master Race

Mặc dù không hiễu hết mọi chuyện nhưng thấy cách nói chuyện của nhóc Thiên Mệnh thật trẻ con và thiếu văn hóa.

16. IcedSouL

IcedSouL Mr & Ms Pac-Man

Lâu lắm mới vào lại forum - Mình đang chơi ở S5, các bạn đang nói về S nào thế :D

17. foxykid

Đặt mình vào hoàn cảnh đấy đi xem thử có giống vậy k :)

18. thuong_lucky2002

TT chỉ nói rõ tới đó thôi.
    Chỉ mọi chơi game relax, không muốn làm căng thẳng.
    Nên sẽ không nói gì nữa. Nếu TM thấy ko hài lòng thì xin vui lòng chat riêng nói rõ mọi chuyện.
    Khi nào giải quyết xong thì công bố sau, đừng đem lên đây tranh cãi, chẳng hay ho gì.
    Sau post này mình sẽ không post trả lời nữa. chỉ post những chuyện khác ko liên quan tới việc này.
    Thân.

19. Thiên Mệnh

@TT : Tài thật , sai bị người ta chỉ thì bảo vài chi tiết nhỏ nhầm cũng không sao =] . Luyện môn gì để mặt được dày như thế vậy ?
    @Rip : Trẻ con và thiếu văn hóa ? Đây không thích kể công thôi , cái thằng trong legion không bao giờ lên tiếng chỉ biết im im , van xin nài nỉ để vào River có quyền lên tiếng sao ? Chui ra trước vài năm thì nhận định người ta trẻ con ? Chỉ 1 câu nói người khác trẻ con thôi đủ để bị cười thúi mặt vì suy nghĩ nông cạn =] . Ai trẻ con thì nên nhìn lại . Có nhiều người tuổi trẻ tài cao vẫn tốt hơn đám sống lâu năm mà ngu học . Sống chật đất chứ được cái son mother gì =] . Nếu tôi là ông thì tự bóp hàng chết mom nó cho xong =] . Chắc không ai dạy cho cách trước khi nói và nhận xét người khác thì xem lại mình àh ? . Chỉ cục rác trên lưng người khác mà chả bao giờ biết có 1 cục phân to tướng ở lưng mình . Nông cạn , nông cạn thay =]

20. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

Nói có văn hóa tý đi TM.....
    lời nói chả mất tiền mua,lựa lời mà nói...
    game chỉ là thế giới ảo,cuộc sống bên ngoài mới quan trọng.Đừng vì bức xúc trong game mà chửi bạn bè ,anh em chả ra gì cả...
    Còn SS.Cái gì cũng có ứng xử của nó.Ăn nói cho có văn hóa tý..Cậu ăn nói chả khác gì dân hàng chợ cả.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.