CM 08- Bàn luận về mọi thứ !

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi punk_86, 16/2/08.

1. chieubuon2004

chieubuon2004 Mr & Ms Pac-Man

nó có trong tastic rồi đó bạn , tuy nhiên bạn nên chỉnh như thế này :
    _ team : pass short
    tư tưởng tấn công
    dùng tacking : Normal thôi ko thì thẻ đỏ đấy :D
    _ 2 DC bạn cho : tưởng tấn công Normal
    _ MC dưới tacking hard
    tư tởng tấn công Normal
    Long shot
    _ MC trên pass : Direct
    các vị trí còn lại để theo trong tastic là ok. bạn nên áp dụng với chiến thuật phạt góc của Anque nữa nhé . thằng đá phạt nên chọn mấy thằng tạt tốt để kết quả tốt hơn .

2. milan88milan

milan88milan Youtube Master Race

em chơi CM 0102,rồi từ giã,em mới chơi CM08 lại.....
    +mấy huynh cho hỏi làm thế nào mà 1 thằng tiền đạo ghi từ 80->hơn trăm bàn 1 mùa giải vậy :D
    +còn mí thèng cầu thủ U-1X nghe mấy huynh kể nghe đã thật,nhưng mừ mình trainning seo cho nó thành khủng ;;)
    +mùa đầu tiên mà kinh phí đâu ra để mua nhìu cầu thủ vậy :hug:
    +ai cho em 1 đội hình chiến thuật nào VIP để Club đá ghi trên trăm bàn :x
    +còn mí thèng cầu thủ hiện tại thì trainning lèm seo để nó tăng điểm nhanh :-*
    ---------------------------------------------------------------------------
    ai giúp em thì em hậu tạ sau :p :o :p

3. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

Tớ đá Lazio
    đội hình 4-4-1-1
    Devestri- Hobb - M.Rossi(tự đào tạo) -Bale
    V.Moses - De Rossi - Cigarini - Mcgeady
    Kross
    Adriano
    Đội hình khá bản sắc Italia :p
    team: pass mixed, gungho,corner : attacking edge of area box (ko biết viết đúng chính tả ko)
    FBR/L: attaking, cross: from line
    DC: attack corner: attack edge of area
    WBR/L: attacking, long shoot, run with ball, cross from deep
    MC: defense,long shoot, tackle hard, attack corner: lurk from outside
    AM:attacking,long shoot
    F: gungho, long shoot, run with ball, free role
    S: gungho, long shoot, run with ball, free role ,att corner: challenger keeper
    WBR/L,AM và F feed cho thằng S
    MC feed cho F
    FBR/L cho chạy lên và feed cho WBR/L
    Thằng S của tớ là thằng Adriano, nó ích kỷ, hầu như ko chuyền, sút, chạy trâu, đánh đầu kinh. Tấn công chủ yếu xuyên 2 cánh, rồi dồn bóng cho nó. Mùa đầu tiên mới về, nên đá rất hăng hái cả mùa ghi 153 phát, seriA: 100 phát.
    Chính vì thế nên mới nói cái CM này lập trình ko bằng mấy bản trước. Có lẽ khi cty tách làm 2, bọn sở hữu FM mới là bọn chính, nắm công nghệ, còn bọn giữ CM này chỉ còn cái tên.

4. Sunran

Sunran Mario & Luigi

đá ghi bàn nhìu quá chắc mọi người đâm nản nhỉ ^____^ để tớ lục lại chụp cái kỉ lục hàng tiền vệ khủng lên mọi người tham khảo nha. 1 trận , chỉ đá 3 MC , 3 MC pass tổng cộng gần 400 cú pass thằng nào cũng pass trên 100
    CM lập trình dở , lâu lâu thằng GK điên điên chạy loạn xạ ròi vấp té , coi mà cười đau bụng :D

5. dangduylong

dangduylong Mr & Ms Pac-Man

CM 2008 phải chơi với tư tưởng thoải mái, khám phá...đúng nghĩa với quản lý mới hay ! Còn để chiến thắng, đoạt CUP..và kinh doanh thì đơn giản !! Bi h tớ chỉ chủ yếu vào cân bằng ngân sách, trạng thái tâm lý cầu thủ....gây dựng và đào tạo ! keke...bấy nhiu thoai tớ nghĩ cũng là chiến thắng cực to với mấy ông làng nhàng như York City (ENG), Brescia (ITA)...--> đội tủ của tớ đấy !!! CUP hả..chờ đấy..rồi sẽ có CUP !

6. milan88milan

có huynh nào bít trainning seo cho mí thằng cầu thủ tăng chỉ số deadball,penaltie hay thow-in ko??? :hug: :-/ :hug:

7. Sunran

Sunran Mario & Luigi

train shooting hoặc att bạn , nó sẽ lên penalty và dead ball
    bá 1 trận đấu bình thường từ từ , phong độ ổn , điểm đều nó cũng tăng deadball và penalty
    throw thì mình chưa thử test , bạn nào rảnh test thử xem train sao tăng throw đi :D

8. giangtd

giangtd Youtube Master Race

Mình và thằng bạn đang đá uống bia. Mình cầm Liverpool,nó cầm Manchester United.
    Mình đã mua được Berbatov, Fabiano,Kompany,turant, Mordic.
    Nó mua Van Nistelrooy, Aiden, mexes,Ibrahim,Chimboda.
    Vậy mình phải đá sơ đồ nào, set cầu thủ như thế nào để thắng nó. Hình như nó sẽ đá sơ đồ 4-2-4.
    Tính giải trong nước cứ cách nhau 1 bậc là tính 10d. Giải C1 cách nhau 1 vòng 5d. Nếu bằng điểm ưu tiên giải trong nước.:D

9. dangduylong

-----------------------------------------------------------------------
    Nhìn các cầu thủ bồ mua về thì cũng thể hiện bồ chơi nhìu CM roài còn j` ! Ko tự tin vào chiến thuât của mình ahh....:D . Hy vọng U thay đổi được bộ mặt của LIV (ngoài đời mua bán cầu thủ chán thật)...hj..GoodLuck !!

10. milan88milan

các huynh chỉ cho đệ cách set cho các vị trí trong đội hình cái:
    VD: set cho vị trí HV ra seo????
    set cho vị trí TV,hay TD,v..v...???
    :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

11. Sunran

Sunran Mario & Luigi

cơ bản là :
    HV cánh thủ thì ko cần set gì cả , công thì set mentality là Att và run with ball
    Trung Vệ :tốt nhất nên để Mentality là Def , áp sát thì 1 thằng own half only 1 thằng thì stand off để bọc lót cho nhau , nếu chuyền tốt thì pass Long
    Trung vệ dập thì set free role , long shot , nêu chuyền tốt thì pass long
    Tiền vệ trụ thì Men là Def always áp sát ,nên cho pass long ball , có thể long shot or ko tùy tích
    Tiền vệ dẫn dắt thì có thể cho free role long shot ... có thể direct ball
    2 TV cánh thì run with ball , tạt cánh thì tùy thích chơi tạt kiểu nào , mún ép biên tạt vô thì chọn by line , thích câu xa từ ngoài vô như beck thì chọn Far ...
    ...
    tiền đạo cắm thì Men là Gung ho
    tiền đạo chim mồi thì hold up ball
    :D
    sơ sơ thôi , ai thix kiểu nào thì tự tạo kiểu đá đó thôi mà.càng sáng tạo càng hay

12. milan88milan

thanks suran nhìu hem!!! :hug: :D :D :hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ai còn thêm ý kiến cho những vị trí cầu thủ thì bảo cho đệ với nhem
    :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

13. giangtd

Mình và nó đã đá được đến vòng thứ 12 rùi. Kết quả là nó thắng đến 10 trận, hòa 2. Mình thắng 9 trận, thua 2, hòa 1.
    Nó cầm MU đá nhàn lắm. Có trận gặp wigan nó thắng đến 12-0. Mình cầm Liverpool được mỗi trận sơ loại C1 cho trợ lý đá thì nó thắng đến 17-0:D(một mình anh bebatov ghi 9 bàn).
    Mình và nó vẫn chưa gặp nhau trực tiếp. Liệu mình còn có cữa thắng không?( Đầu hàng sớm, đi uống bia. Uống bia về cày, trả thù luôn)=((

14. Sunran

Sunran Mario & Luigi

cơ bản là đối phó 4-2-4 chỉ có dùng 4-2-4 , 4-3-3 or 4-1-2-1-2 thôi
    quan trọng là đội hình phải chặt , chơi gắn kết .Điểm mạnh của 4-2-4 nằm ở 2 thằng MC , bạn chơi hàng tiền vệ khóa chặt 2MC lại là từ chết tới chết .
    Cho 2 FB của bạn khóa 2 thằng WG , always áp sát , chơi rắn nếu cần nha.cần nhất là phải có hàng MC khỏe càng lướt để đè 2 thằng MC của 4-2-4

15. chieubuon2004

chieubuon2004 Mr & Ms Pac-Man

đúng là trong chiến thuật 4-2-4 2 thàng MC cực kỳ quan trọng, thằng MC thấp hơn nó thu hồi bóng cực chuẩn, khóa được 2 người này xem như thành công 1 nữa.
    .

.
    cậu mua Fabiano làm chi cho phí , có torres với berbatov rồi là quá cool rồi còn gì . dùng chiến thuật 4--3--3 để chống lại 4-2-4 bạn ạ, cho 2 MC của mình bắt chết 2 MC của nó, để 2 hậu vệ cánh Mentelity nomal thôi để 2 thằng này chú ý đến 2 cánh của đội bạn, nếu chơi rắn như suran nói coi chừng dính thẻ đỏ đó :))
    .

.
    cậu mua Fabiano làm chi cho phí , có torres với berbatov rồi là quá cool rồi còn gì . dùng chiến thuật 4--3--3 để chống lại 4-2-4 bạn ạ, cho 2 MC của mình bắt chết 2 MC của nó, để 2 hậu vệ cánh Mentelity nomal thôi để 2 thằng này chú ý đến 2 cánh của đội bạn, nếu chơi rắn như suran nói coi chừng dính thẻ đỏ đó :)). quyết định là lúc cậu và người bạn của cậu gặp nhau, nhưng để được như vậy cậu cần phải thắng các đội kia đã, mà muốn thắng các đọi kia thì 4-2-4 la tactic ưu tiên hàng đầu :))

16. giangtd

cậu mua Fabiano làm chi cho phí , có torres với berbatov rồi là quá cool rồi còn gì . dùng chiến thuật 4--3--3 để chống lại 4-2-4 bạn ạ, cho 2 MC của mình bắt chết 2 MC của nó, để 2 hậu vệ cánh Mentelity nomal thôi để 2 thằng này chú ý đến 2 cánh của đội bạn, nếu chơi rắn như suran nói coi chừng dính thẻ đỏ đó :)). quyết định là lúc cậu và người bạn của cậu gặp nhau, nhưng để được như vậy cậu cần phải thắng các đội kia đã, mà muốn thắng các đọi kia thì 4-2-4 la tactic ưu tiên hàng đầu :))[/QUOTE]

Mình mua thằng Fabiano vì 2 thằng kia cứ thay nhau dính chấn thương ah. Mua nó về dự bị.
    Hqua Liverpool-MU đã đá rùi. Mình thắng nó 2-1. Mình chơi sơ đồ 4-4-1-1. Đá không được ổn định lắm. Nhiều trận thắng nhưng cũng nhiều trận hoà. Chán lắm. Giờ mình bị MU bỏ xa tới 9 điểm rùi. Tình hình này có khi phải đầu hàng sớm.:((

17. dangduylong

Mình mua thằng Fabiano vì 2 thằng kia cứ thay nhau dính chấn thương ah. Mua nó về dự bị.
    Hqua Liverpool-MU đã đá rùi. Mình thắng nó 2-1. Mình chơi sơ đồ 4-4-1-1. Đá không được ổn định lắm. Nhiều trận thắng nhưng cũng nhiều trận hoà. Chán lắm. Giờ mình bị MU bỏ xa tới 9 điểm rùi. Tình hình này có khi phải đầu hàng sớm.:(([/QUOTE]

Vòng bao nhiêu rùi hả pò !! "Đường hay mới bít ngựa hay"..muh...keke

18. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Chà, Mấy ngày bị mất mạng mà box mình có vẻ rộn rã ghê quá. CM này lập trình đúng là hơi dở thật. Cứ thủ môn lên tham gia tấn công là ghi bàn, hoặc thủ môn mà đá phạt ngoài vòng cấm kiểu gì cũng bị mất bóng và bị nguy hiểm.
    Có 1 lần gặp phải đội rắn, đá bục mặt ra đến gần cuối trận bị đối phương gỡ hòa, đến lúc giao bóng ông thủ môn chạy lên tham gia thế là mất bóng thua oan...!
    Có một cái hay của CM là chỉ số tính cách của cầu thủ ko bao giờ thay đổi. Từ bé đến lớn nó không quyết đoán hơn, ko lãnh đạo tốt lên và cũng ko cáo già hơn...! Vì thế cho nên trong CM ko có cầu thủ nào nổi tiếng rồi trở nên đổ đốn và tự hủy hoại bản thân mình giống kiểu Adriano hay Maradona ngoài đời ...!

19. BigM

BigM Youtube Master Race

sao cai ban o8 nay no ko binh chon cau thu hay nhat the gioi năm nhi?

20. manhha08

manhha08 Mr & Ms Pac-Man

Mấy ngày vựa rồi ko vào dc Box như mù thông tin. hix Bọn Hacker mất dạy thật. Anh em Ta vẫn khỏe chứ:)). Mình thấy Fabiano mà đá ở Anh ko hay đâu. Mình thử rồi. Ở la liga nó đá vãi linh hôn nhưng về PrS thì đá chán lắm. Shoot max đấy nhưng mà phập phù, ko ổn định bằng Berbatop.
    Mua Bojan về hay hơn.