CM 08- Bàn luận về mọi thứ !

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi punk_86, 16/2/08.

1. LHV_95

LHV_95 Mr & Ms Pac-Man

Được giá hay không còn do tiềm năng thằng cầu thủ của mình thế nào, cứ lindfiel, miki roque, hobb... đá thì hay không ai phủ nhận, thế mà đưa lên list, có thằng nó rước đi cho là may chứ đợi đấy mà hét giá.
    hét giá phải là bojan, moses, giovani, lennon... hay tàm tàm là pato... bọn máy nó đặc biệt thích những thằng này, không hiểu vì sao, nhiều thằng mình thấy chỉ số đẹp hơn, đá hay hơn, và được bình chọn cầu thủ này cầu thủ kia mấy mùa giải mà vẫn không được giá bằng bọn này.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à nhưng khi sang random thì khác, đá hay có nghĩa là dễ bán, chỉ số đẹp là siêu sao, giá cao, thằng nào là ngôi sao trong đội mình rao bán là các đại gia sẽ tranh nhau mua ngay (giá phải tương đối, hét cao là nó cũng lặn mất tăm luôn, cầu thủ ở chế độ random, nổi tiếng lắm cũng chỉ tầm 50M đô la là cùng). mình thấy random hay, bây giờ toàn đá random thôi. có 3 cái save đều đến năm 2005. bọn bojan đã về vườn hết.

2. Chủ tịch thôn

Chủ tịch thôn Mr & Ms Pac-Man

Híx các bác bàn tranfer kinh thế nều mà ko đc giá thì xem bác nào thích thì adman vào mà đề nghị hơn vài tr mà đỡ áy náy :D

Thằng Lindfield đá mấy năm 22t chỉ số đẹp giá có 1.4M rẻ như bèo mà bác Giovani chỉ số lùn mà vẫn tầm 13M kì ghê

3. alessiocerci

alessiocerci Donkey Kong

Bác có nhầm ko...50M đô thôi sao....đuối thế:|hay bác nhầm với 50M bảng:|

4. dangduylong

dangduylong Mr & Ms Pac-Man

các pác cứ thử chơi MU, vừa vào đem thằng R7 lên list mà coi ! Chelsea nó mang hơn 70M Bảng Anh đón lun về !!
    Còn các chú Jack Hoob, Lindfield..thì cứ cày mệt đi....ma nó rước !
    Mình nhìn các chú nào mà "con nhà lính, tính nhà quan" , tức là ở đội yếu mà đòi lương cao khi "offer new contract" thì những cu đó đem lên transfer list khả năng nhìu đội thik hơn ! Còn các chú "nhà nghèo hay giầu vẫn..đi WAVE Tàu" thì rất khó bán..các chú này nên đem đi Exchange là xong hết !:;)

5. Chủ tịch thôn

50M đô chắc tầm 30M bảng tầm đấy gần như tới trần rồi có đội hâm nào ném hơn 50M bảng mua một thằng về ko chắc có mỗi Real :D

6. hardcoreholly

hardcoreholly Mario & Luigi

Đá Barca win hoài chán quá

Vừa creat game lại ( arsenal íu hơn barca tí :| )

@ Sao bít đg` mà gọi tui là Hard vậy ;)) Wen tui ở 4rum nào àh :D

7. Chủ tịch thôn

Ấy zà anh em ơi creat lại game chơi mấy cái đội ở giải bét nhất của Anh nhá xem ai đoạt tất cả các cúp đầu tiên nhớ là ko cheat và post ảnh lên cho ae xem :D

8. Sunran

Sunran Mario & Luigi

nếu đã có thằng want thì tha hồ làm giá ,offer = giá rùi đầy lên
    còn mà
    đã đưa nó lên list mà tăng giá là muôn đời ko bán dc :D
    @ bạn Hardcode : mình bán Turan ko cần đưa lên list
    bí kíp mua bán là : ko tăng giá
    khi nó đã bid thì tăng vài mil , nó sẽ ok ngay thôi
    còn tăng giá ngay từ đầu nó ngán nó sẽ lùi ngay
    Balloteli tớ chưa bán dc , thằng này còn lên giá nữa , nên chỉ cho đá đội B chờ bán , giá nó còn chạy cao hơn cả Bostock , Sarmiento , Mosses , Kroos nữa :D con gà đẻ trứng vàng tương lai của tui :D

9. Chủ tịch thôn

Balloteli của em giá cũng 14M rồi nhưng chắc em ko mua qua thừa TĐ rồi

10. hardcoreholly

vừa sign đc bojan ( cho barca chết =)) )

mua đc kun aguero

lần đầu tiên mua mcgeady < 12M ( 11M )

Pác nào test chú Marc Crosas của Barcelona xem , thấy chỉ số cũng ngon- thằng coach bảo là top class đó ;;) ko bít đá MC hay DMC , vị trí là MC mà thấy chỉ số hợp đá DMC hơn :D

Đang test tac 4-2-3-1 , trận nào cũng áp đảo nhưng ko có trận nào win ( hòa 2 thua 1 ghi 1 lủng 2 ) ---> tđ kém ::(

11. Sunran

Sunran Mario & Luigi

thằng Marc này áh hả ,khá là .... cùi mía , dc cái chỉ số pass tốt àh chứ đá ko ổn chút nào hết :) tớ mua về xong bán lại kiếm lời liền :D

12. Chủ tịch thôn

Mấy thằng MC cần nhất là pass cao

Còn nếu cần MC ghi bàn thì nên có thêm mấy cái nữa nếu ko chỉ kiến tạo thôi

13. hardcoreholly

vậy là lỡ mua hố rồi :| để dự bị vài mùa roài bán thoai ::(

thằng marc valliente của barca nữa ( đội B ) , chỉ số DC cực đẹp nhưng thằng coach lại bảo thằng này lởm T_T khổ quá , chả dám mua ::(

14. huyzin

huyzin Dragon Quest

MC tui ko cần pass cao ^^!
    tui chỉ cần 1st touch , long shots và finish cao cao 1 chút
    thêm đc dribbling với crossing cao cao thì càng tốt ^^!

15. Hoai_An

Hoai_An Youtube Master Race

Coach hay Ast chỉ là...quân sư ! Mình là chủ yếu...t coi lực hok cần phải đẹp..chỉ cần chỉ số mà vị trí đó cần ngon lành là ổn. Thằng Michael Cia của mình đá chẳng thua thằng McGeady là bao nhiu nếu ko mún nói là Ast của nó cao hơn hẳn !!!!!!!!

16. huyzin

huyzin Dragon Quest

McGeady cho đá giữa như ..i..
    cho sang WRL nó đá còn hay hơn
    Kroos đá giữa cũng khá tốt but 1st touch cao nhưng ko đồng đội hơi cá nhân
    thử để kaka giữa coi nó bật tường như đúng rồi luôn

17. Sunran

Sunran Mario & Luigi

kaka và cr7 là 2 mẫu trung phong khủng nhất cm mà :D
    Geady ko hỉu ai cũng chê đá giữa dở hỉ , ngày xưa mình toàn cho đội bóng đá lấy geady làm trung tâm íh , chỉ để nó phân phối banh thôi . đá giữa cực tốt :D
    đá giữa cần nhất là :
    work rate : tích cực tranh chấp tay đôi và hoạt động
    Vision : quan sát chiến lược nhằm tung ra những cú đánh quyết định
    Pass : ko bàn
    Creativity : tính sáng tạo cần có của 1 thủ lĩnh khu trung tuyến
    Movement: khả năng chọn đúng vị trí cần thiết
    Flair ( ko cần thiết ) : nhưng mẫu tiền vệ trung tâm mà có cái này như anh đihô thì quá đẹp
    Những cái phụ
    1 chạm
    dribling : để còn cầm bóng lôi kéo bọn côn đồ xông vô chặt chém :D

18. LHV_95

LHV_95 Mr & Ms Pac-Man

mình thì chỉ đá 424, cái tác có sẵn, mình chỉnh sửa lại chút, hôm nào úp lên các bác dùng thử cho ý kiến, với tác này 2 thằng chạy cánh điên lắm, vì được sự hỗ trỡ của 2 thằng hậu vệ cánh.
    mình dùng tác này lên 2 chú tiền vệ ưu tiên hàng đầu là phải trâu bò, có khả năng lấy bóng và càn quét rất mạnh ở giữa sân, ưu tiên hàng đầu là streng, balance, tóm lại là các chỉ số vật lý phải trâu bò+ phải có tinh thần đồng đội và sự quyết tâm cao độ. nhớ hồi trước đá west ham, đến mùa thứ 2 mua được miken john obi (của chelsea, mùa đầu mượn nó) và momo sissisoko (của liverpool, mùa đầu mượn thằng liverpool nó không cho mượn). mình dùng nhiều tiền vệ lắm rồi, kể cả bọn tên tuổi như xabi alonso lẫn xavi... vẫn không bằng được 2 thằng này. Cánh phải nếu biết train, thằng sammir sẽ trở thành một mcgeady bên cánh phải (thằng này nó đá được cả 2 cánh nhưng cánh phải mới là cánh điên của nó), 2 hậu vệ cánh không cần tấn công tốt (kiểu như dani alves và bale, hay N'zocbia) chỉ cần chắc chắn và truyền xa tốt (agger bên cánh trái và seitaridis bên cánh phải, 2 thằng không thể tốt hơn), vì sau này hàng random không thể kiếm được các hậu vệ cánh nào có chỉ số đều như bale đâu, nên phải chọn táctic phù hợp với hàng mình có.

19. minhchau

minhchau Youtube Master Race

Bác nào creat lại game thì sign mấy thằng 15,16 tuổi này về nuôi thử xem ( ko phải random ) mình chơi đến mùa 3 mới phát hiện ra chúng nó, mua về đá cực ổn

M. Briggs ( DL ), Bruma ( DR ), Jack Rodwell ( DC đặc biệt là thằng này đá chẳng kém Kompany ), Tom Cruise + Kallum Keane ( DC 2 thằng này hơi khó mua ), John Bostock + Dean Parrett ( MC ), Wiafe-Danquah ( FC )

20. LHV_95

LHV_95 Mr & Ms Pac-Man

những thằng này thì ai chẳng dùng, dean parrett sau này là trụ cột của tuyển anh nhưng mình thấy đá bình thường, không quá xuất sắc, thằng tottenham nó cũng khó chịu nhả thằng này lắm (nếu đá câu lạc bộ tên tuổi thì không nói làm gì) wiafe-danquah chỉ số chỉ vào diện trung bình khá, đá cũng vào diện đó thôi, có điều thằng này nó hay ghi những bàn thắng quan trọng, đá cũng được, giá cũng cao, nhiều thằng cũng thích mua, mà 3 lần mình đều thấy thằng newcastle nó cho ra đi free (chắc chú này và ban lãnh đạo newcastle không đạt được thỏa thuận trong hợp đồng). các chú dc kia khi lớn lên thì hàng random cũng ra đầy rồi, (DC mà không thấy nói đến chú scot moffat 15 tuổi của MU thì có phải thiếu sót không?, chỉ số siêu cùi mía, nhưng đến 18 tuổi thì... sẽ là trụ cột của tuyển anh sau này)