CM 08- Bàn luận về mọi thứ !

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi punk_86, 16/2/08.

1. Sunran

Sunran Mario & Luigi

càng ngày càng ko thấy vai trò của tiền vệ , CM8 làm vậy hơi lệch :D , tớ thì thích sức mạnh đội bóng đến từ tuyến 2 cơ ,chứ HV mà ghi bàn thì đó đâu phải là thiên chức của HV , cứ chơi mấy bản CM cũ mà xem rùi sang chơi CM8 sẽ thấy

2. anque

anque Mr & Ms Pac-Man

Không hiuểu bạn nói gì???? hardcoreholly?????

3. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy hậu vệ CM08 khá ngon trong việc ghi bàn đó chứ. Thậm chí mấy thằng FB cũng biết cách ghi bàn trong khi đá phạt góc. Tui thấy rằng thằng Alex, Rạkovic, Hobbs ghi bàn bằng đầu khá đấy. Chỉ có điều mỗi mùa chỉ ghi trên dưới 10 bàn thôi. McGeady học teen tốt hơn thằng Turan đấy, thằng Turan ngu vật vã. Pato vẫn là thằng thông minh nhất.
    Mà ai biết dựa vào chỉ số nào để chọn Captian không. Ballack giải nghệ rồi. Tôi hơi khó khăn trong việc chọn Captian...!
    Một điều nữa là cách bán cầu thủ mà bọn nó ko belive sell ...!

4. anque

anque Mr & Ms Pac-Man

- Muốn chọn Captain thì cứ nhìn vào chỉ số Leadership của cầu thủ là Ok thôi.
    - Muốn cầu thủ ko phàn nàn khi mình bán một thằng nào: thì bạn làm cho cầu thủ mà bạn muốn bán mất dần (nhớ là từ từ nha) ảnh hưởng lên đội bóng, như ko cho làm Captain, ko đá chính thường xuyên, ko cho đá phạt,....Mà cái này cũng khó nói lắm, như cầm MU mà bán G.Neville, R.Giggs, P.Scholes thì toi, chỉ chờ cho mấy tay này giải nghệ thôi.

5. Lycan144

Lycan144 Donkey Kong

em hơi không hỉu chỗ này tí anh em giúp hộ. cái teen mà anh em nói tôi vào training thử tìm mà chả hiểu nó là phần nào cả. giải thích hộ tớ với...thanks

6. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

vào training, nó sẽ có từng loại luyện tập, GK, 1st team, Reseves team, Youth Team. Và ứng với mỗi thằng cầu thủ sẽ chọn cho no từng teen khác nhau hoặc để team training tức là nó tập theo toàn đội. Cứ thế mà chọn cho nó teen mà mình muốn

7. hardcoreholly

hardcoreholly Mario & Luigi

Tuii cũng chả hiểu gì cả :-s:-s:-s:-s:-s

8. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Trong đó có nhiều lắm đại khái là mình ko nhớ hết. Nhưng mà có Tacking, passing, Shotting, ...
    Run with ball, ... vân vân và vân vân, mình ko có thời gian nhiều nghiên cứu nên chỉ cho nó team training thôi, thằng nào cần lắm mới cho học teen khác ...!

9. Lycan144

Lycan144 Donkey Kong

đã hiểu rồi thanks bác alex nhiều

10. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Bác nào thành tạo về teen cho cầu thủ chỉ mình với. Mình dốt tiếng Anh nên quản lý phần này hơi khó.
    Không hiểu sao các cầu thủ ở đội khác chỉ số dẹp mà về đội mình chỉ số giảm đi, mà ở đội mình chỉ số thường bán cho đội khác chỉ số của nó lại tăng lên
    Hix!

11. huyzin

huyzin Dragon Quest

cho hỏi cách trainning ntn cho hiệu quả nhất ?
    tui cho tui nó train nhẹ nhàng theo team
    có khi cho train riêng
    nhưng cứ tầm 2~3 tuần là lại có thằng đi viện 10 ngày T_T
    nhìn chỉ số nó lên cũng ổn nhưng đi viện hoài có lúc mất 3 thằng DMC T_T
    oO( tui lười đổi tatic lắm nên chỉ dùng 1 cái chung cho tất cả )
    mong anh em chỉ giáo T_T

12. hardcoreholly

Đi viện là bt thôi mà bạn T__T

13. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Tớ có thằng Stoch đá WGL,AM(R,L,C) đến cuối mùa khi đã vô địch cho nó lên cọ xát bị phang 1 phát nằm viện 6 tháng đến 1 năm.
    Ngoài ra làm nghĩa vụ quốc gia cũng hay bị chấn thương. Bản này chấn thương còn đỡ hơn bản 2007. Bản 2007 kiểu gì 1 mùa cũng phải có vài thằng nằm viện dài ngày. Mùa nào cũng có thằng nằm viện ít nhất là 3 tháng ...!

14. anque

anque Mr & Ms Pac-Man

Có một cách hạn chế chấn thương (ngoài việc xoay vòng c.thủ), hoặc nếu có thì cũng ko dài hạn là sign về vài thằng staff Physio có các chỉ số:
    - Physiotherapy: vật lý trị liệu.
    - Man Management: sự trông nom, quản lý c.thủ.
    - Strictness: tính chính xác
    từ 95 trở lên, nếu được 100 cả 3 chỉ số thì quá đẹp, mình chưa thấy thằng nào như thế.
    Ngoài ra, nếu condition của c.thủ dưới 85 thì ko nên cho nó thi đấu.

15. hardcoreholly

Trường hợp messi thì sao nhỉ :-s đang đá --> chấn thương --> khỏe rồi , tr'c trận đấu chấn thương tiếp --> về làm nghĩa vụ chấn thương nữa [-( Mún dục nó lun ::(

16. hoang0405

hoang0405 Youtube Master Race

hix hix thằng messi đá hay nhưng mà yếu wa.Em chơi nó chấn thương liên tục tức ko chịu được muốn bán quách đi cho rảnh nợ :((

17. anque

anque Mr & Ms Pac-Man

Ờ! Còn tùy thuộc vào chỉ số: stamina (sức chịu đựng, thể lực ổn định) và strength (sức khỏe, sức bền) của mỗi c.thủ nữa bạn à!

18. hardcoreholly

Hôm qua mới creat game lại , chọn Tot đc 45M , bán ct lên đc khoảng 75m . Mua hết sạch tiền ( còn 1,2M thui :(( )=> Ko đủ tiền mua Javi Martinez , , Marek Hamsik , ..... ::(

19. Lycan144

Lycan144 Donkey Kong

sao tớ vô địch được đến 15M mà nó không cộng vào tiền chuyển nhượng nhỉ, hình như muốn kiếm tiền thì chỉ có mỗi cách là mua bán cầu thủ. tiền bán vé sân vận động mình cũng không được hưởng.

20. hardcoreholly

Đang mún bán lennon ngay mùa đầu nhưng mấy clb trả giá bèo quá ::( . Ai bít cách ép giá nó ko :((

Cần tìm TM thay thế Robinson , bắt ngu quá >"< trận 2 sai lầm :((