[CM] Thảo luận về cầu thủ

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Violent Detroyer, 3/10/04.

1. Andrew Antonio

Andrew Antonio Youtube Master Race

nói cho bác Duong_qua biet nhé
    em đá Valencia rước cerci & supat về sau 3 trận mỗi thằng ghi được 5 quả
    thế mà chán à.
    thằng cerci finishing của nó tới 19 lận
    QUÁ TUYỂN
    nếu thấy không hay thì thêm roncatto hay brathen

2. yugioh!

yugioh! L0v3

cerci và supat à sau 3 trận mỗi thằng 5 trái à nhiều quá nhẩy bác nghĩ lại xem chỉ có 5 trái mỗi thằng mà 3 trận thì sao mà so sánh được chứ 1 trận nó đã ghi tới 3, 4, 5 bàn rùi còn gì bác ạ bác nghĩ xem

3. nguyễn hồng phong

nguyễn hồng phong Youtube Master Race

trong lịch sử chơi CM của tui , thì tui thấy thằng De Rossi là ngon lành nhất , tui cầm Bacca , rước nó về từ Roma với giá cực bèo , về đầu quân cho tui 1 mùa giải , mà giá của nó là 22 triệu đấy , đá cực đỉnh luôn , no đá ở vị trí DMC hoặc ML ngon lành cực kỳ , còn cả thằng Simonetta nữa , chỉ số tăng nhanh vãi lúa , bảo đảm là một thằng săn bàn ko kém Rooney hay Tevez co khi con hơn nữa .

4. nguyễn hồng phong

nguyễn hồng phong Youtube Master Race

thằng Simonetta của tui năm nay 20 tuổi mà finishsing là 20 thì sao ? mà ghi bàn cực kỳ ổn định luôn , lại ít bị chấn thương nữa chứ , mỗi trận đấu đều mang về cho tui ít nhất 1 bàn thắng , hiệu quả vãi lúa . Đội tuyển Ý mời tui làm HLV tui xếp nó đá chính , mang về cho tui chức vô địch thế giới luôn.

5. Huylong

Huylong Youtube Master Race

Bàn thế này thì có mà nói cả ngày không hết.Thằng nào mà chả hay chả ngon.Mình chỉ cần 5M (hơi nhiều) là có nguyên một đội hình ngon vãi lúa ra rùi.Các bác có tin không???Vd nhé:Braathen,Roncatto,Cerci,De la cuesta,K Schmeichel,Billy jones.....Ngon wa còn giề!!!!

6. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

20 tuổi mà Finishing 20 ?
    Mắc cừi wá :D
    Cerci ngay năm 16 tuổi đã Finishing 20 gòi ( 4.1.1 ) Supat cũng vậy lun . Finishing cao không có nghĩa là ghi bàn điên cuồng .Cái ảnh hưởng đến khả năng trong CM 0304 nhất là Dribbling , cái này mà cao thì bảo đảm là khả năng qua người là kinh khủng----------> 1 mình 1 gôn thì trượt vào đâu ? :-/
    Không phải ngẫu nhiên mà các ngôi sao hoàn hảo trong CM đều có Dribbling rất cao : Toledo ( Brazil ) ,Davide Possanzini ( Italy ) , Daniel Braathen (Norway). Ngoài ra nếu để ý kĩ ban sẽ thấy các cầu thủ có Dribbling cao đều thi đấu hiệu quả hơn nhìu so với các cầu thủ có Finishing ngang bằng . Thử lấy 1 ví dụ nho nhỏ : Cerci Finishing 20 so với Braathen Dribbling 20 --------> Cerci không bao giờ là đối thủ của Braathen, kể cả về mặt săn bàn .

7. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Nói về tiền đạo trong CM game há, chắc chắn 1 điều không ai qua mặt được Carlos Tevez đâu. Thằng này tui mới tuyển mộ về đầu mùa 2005-2006 á. Ghi bàn cực khủng luôn, bây giờ đang là cuối mùa giải đầu tiên hắn về chơi cho Barca(05-06). Mới về hắn đã trình làng bằng 3 bàn thắng ở trận tranh siêu cúp TBN ở đầu mùa- đáng nể sợ thật. Chưa hết đâu, khi cho hắn kết hợp với Pazzini hay D.Braathen thì hắn còn làm mưa làm gió hơn nữa chứ. Hiện tại con số bàn thắng mà hắn kiếm được khi Laliga dang ở vòng 34 là 52 bàn - Đáng sợ khủng khiếp thật. Đến bây giờ mới biết được hắn và D.Braathen là cặp tiền đạo trẻ mà "Khủng " nhất trong CM4 này. Tuy nhiên cái giá để mà rước hắn về NouCamp hồi đầu mùa khá mắc - 22.5M lận

8. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Đúng rồi, Finishing cao chưa chắc đã là 1 ku săn bàn giỏi! Những phẩm chất cần thiết để làm nên 1 tiền đạo đẳng cấp là Finishing, Dribbling, Technique, Heading, Jumping... đoá, ít nhứt cũng ngần đó thứ mới khủng khiếp được!!
    Có Dribbling cao là OK rồi, nhưng cũng cần có Technique (kĩ thuật) tốt... thế mới hiệu quả!! Cái Dribbling thì thường thiên về tiền vệ, hậu vệ cánh hơn, nhất là tiền vệ tấn công 2 cánh ! Còn Technique cần hơn với tiền đạo... vì tiền đạo thường đối mặt với hậu vệ nhiều hơn!
    Ngoài ra đá trên hàng công cũng nên có chỉ số Creativity cao cao chút để dễ phối hợp với đồng đội săn bàn!! Như thế mới tạo nên những cặp tiền đạo khủng khiếp được!!!^^...
    Mà thứ nữa, giù bất kể vị trí nào cũng thế thôi... cái Strength và Stamina luôn đóng 1 vai trò nhất định!! Đúng không???^^... He, tốt nhất là cứ... giỏi tất là khủng khiếp nhất!!!:))

9. công_tử@

công_tử@ Guest

0
    Xí cái!!!! Có lẽ là tui là dân tay mơ hay sao ấy, mấy bác nói đến Robinho,cerci,Davide Possanzini,Daniel Braathen, sao toàn tên mà tui chưa hề nghe thấy, có ai cho biết họ là ai ko??????
    Trong năm đầu tiên tui chỉ khoái xài Torres của Tây Ban Nha thui, dùng đá tiền vệ công của Diablo là hết ý, chỉ sau 1 năm là lên 48 triệu bảng, nhưng hình như quý vị không nhắc đến Wonderkid này thì phải.

10. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

Robinho,Braathen... mà bạn không biết ư?Đây là các cầu thủ đang được ưa chuộn trong dòng game này vì xu hướng trẻ hoá cầu thủ.Còn Torres thì mình cho đá cặp với Antonio Reyes hay với Cerci thấy cũng bốc lắm.Mà đừng cho nó chơi ở vị trí hộ công, nên cho đá SC hay thiên hẳn về cánh phải thì ổn hơn.Với lại chơi tactic Diablo thì hơi ăn gian đấy.

11. CM Gamer

CM Gamer T.E.T.Я.I.S

Fernando Torrres hình như không thể thành Wk đc vì Potential wá thấp. Chú này lại rất khó mua vì nó là con cưng của Atlentico ,17 tuổi đã lên đội 1, 19 tuổi đã đeo băng đội trưởng .Sau đây là 1 số giới thiệu về các cầu thủ mà "sao toàn tên mà tui chưa hề nghe thấy, có ai cho biết họ là ai ko?????? "
    1) DANIEL BRAATHEN
    Braathen là cầu thủ xuất sắc nhất của CM , đó là điều không thể thay đổi ( tôi chỉ nói về bản mộc 4.1.1 ), mang quốc tịch Na Uy , đó là 1 lợi thế lớn trong CM0304 ( ko phải giải đấu nào cũng cho mua nhiều ct ngoài Eu cả ) .
    Chơi vị trí FLC , là 1 tiền đạo / tiền vệ tấn công cực kì kinh hoàng . Braathen thường có những cú đẩy bóng wa thủ môn mà khi đó GK chỉ biết đứng nhìn , chơi rất xông xáo
    đây là mẫu tiền đạo có khả năng dứt điểm ghi bàn cũng như kiến thiết rất hiệu quả .
    Value : giá sàn của Braathen khi chơi 1 mình là 100K , còn khi chơi mạng là ......vô cùng vì ai cũng muốn có Braathen khi đh mùa đầu thường thiếu thốn tiền đạo , khi các Ct Tiền đạo khác như Cerci , Supat chưa thật sự lên đến đỉnh cao .1 mùa nếu dùng đh hợp lý có thể ghi tới 60/ kiến thiết 50-60 bàn . Đó là Braathen

2) Davide Possanzini
    Cầu thủ này tồn tại ngoài đời thật :D ( đó là 1 trong số những điều ít có của cầu thủ cheat) . Possanzini là sự lựa chọn số 1 cho hai bên cánh ( Po có thể đá ở trung lộ nhưng thi đấu rất mờ nhạt ) . Tôi chỉ xin khẳng định : Possanzini đã cầm bóng thì không ai có thể lấy được bóng , trừ khi phạm lỗi . Possa có đủ phẩm chất của 1 ct đá cánh :
    Pace ( độ dài bc chạy ) , Accelerate( khả năng tăng tốc ) , Dribbling ( khả năng qua ng`) , Crossing ( tạt bóng ) và vô số các lực khác ở khoảng 18-19-20 .nhìn lực của Possa thì thèm nhỏ dãi. Giá của Possanzini vào khoảng 1,8--->4M Euro

12. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Ừ, đúng là tay mơ rồi!!^^...
    U muốn có được những thằng này thì phải chơi ở Database Large cơ!! Mà muốn chơi thế này thì cấu hình máy cũng phải P4 trở lên mới kham nổi!!!T_T...
    Nhưng hôm trước chị Xin Chỉ Giáo đã bày cho The 7th 1 cách rất thú vị! Nay chia sẻ luôn cho bà con, những ai chưa biết:
    __Đầu tiên, vào chơi bạn cứ Creat a new game Database Large!
    __Tiếp theo, vào chơi, bạn lập tức Creat ra 1 cái shortlist với những cái tên... quá quen thuộc trên - những cầu thủ mang biệt danh "Cheat"!
    __Cuối cùng: Creat a new Game mới, với database minimum cũng Okie, mà vẫn đảm bảo có những danh thủ trên!!!:))
    __The lastest: Mua nó về mà đá chứ sao!!! Coi có hay hơn thèng Torres không nào???

13. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Chú Cm gamer hơi đề cao posazini rồi đấy, tuy nó đá hay nhưng già wớ rồi, đây chỉ thích thằng trẻ nên ko dùng nó bao giờ. Braathen là số 1, thằng này ngoài đời cũng có chứ ko phải ko đâu, nó mới chuyển qua rosenborg đấy

14. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

Trùi!Chơi database large thì cần gì máy P4 cơ chứ, có phần tăng tốc cho CM chạy nhanh vãi lúa lun, sao không thấy xài nhỉ?
    Có cái topic nói về phần này rùi đó, mấy bác vô xem đi.

15. kid_pfiev

kid_pfiev Youtube Master Race

tui thấy chơi Cm lúc đầu hay về sau thấy nhàm quá
    vì cứ vô đich hoài
    tui đá những đội tầm tầm nhu vicenza hay charton mà đến tầm năm 2007 đến 2008 thì đã không có đối thủ rùi
    bạn bè cứ bảo chơi mấy thằng potenial ( đúng không nhỉ ) cao cao như các bác nói
    tui thì toàn thích chơi hàng tự mình tìm
    đặc biệt tui rất thích cặp chạy cánh là pisculichi ( arg ) (am/fl) và roger ( am/fr) (braxin)
    mặc dù tiềm năng thấp nhưng tui thấy đá rất ổn định và lên rất nhanh
    không biết các bác thấy thế nào
    tiền đạo tui thấy simonetta của as roma hay
    tui rất khoái thằng này mặc dù chỉ số không cao và khá đắt tiền

16. công_tử@

công_tử@ Guest

0
    1/ Công nhận tui là tay mơ, không có gì than phiền quý vị cao nhân ẩn sĩ cả.
    2/ Tui ko hiểu cái Large Database, nó là sao? khi tạo 1 game mới làm gì có mục này, chỉ có start game và Quick start thôi mà.
    3/ Braathen xuất hiện lúc nào? năm 2004, tui Search nó mà ko có.
    4/ Torres sau 1 mùa bóng có giá là 49 triệu bảng, so với 34 triệu bỏ ra ban đầu để mua là vẫn còn lời chán.
    5/ Bác CM Gamer có cái chữ kí hấp dẫn wá, nhưng có điều nặng wá, máy của mình load hơi chậm, nên nếu bác có thể thu nhỏ bớt cái tấm hình đó thì hay wá.

17. I Love Binladen

I Love Binladen Mr & Ms Pac-Man

Muốn có được database large thì phải vào phần editor ý . Ko phải ở ngoài đâu mà bác vào Cm rùi sẽ thấy có phần game option ý . Vào đó muốn chỉnh j` cũng được . Tui nhớ là cũng có người post cách làm mọi thứ trong game option rùi đó . Mọi người cố gắng tìm lại xem .
    Còn Bratheen thì dùng database large hoặc là copy file ddt vào là có thui mà . Chiện nhỏ !!!!!
    Davide Possanzini thì đúng là già rùi nhưng mà cho nó chơi mùa đầu vẫn được với lại giá cũng mềm . Sau khi hết mùa đầu tiên thì bán đi vẫn được mà .

18. Andrew Antonio

Andrew Antonio Youtube Master Race

thưa bác CM Gamer luc START new game chon trong game option real player thì thằng nào chả có thật
    thằng possanzini được bác đề cao quá nhỉ
    còn em thì em chỉ khoái mỗi chu braathen thôi đá cứ gọi là quên sầu
    mà em thấy thằng smith đá cũng hay sao không ai đoái hoài gì tới no nhỉ

19. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Đúng là Braathen rất xuất sắc, nhưng đấy là ở bản update cũ, ở bản mới, khuyên thật lòng ko nên mua thằng này, chỉ phí tiền!!!
    CÒn Possanzini thì đề cao là đương nhiên rồi, thằng này đá FR trong Scamje là đỉnh nhất, nếu ko thì đá MR cũng OK, phong độ hiếm hoi lắm mới có 8đ, còn toàn 9, 10!
    Ngoài ra, nên thử thêm cả Igor (Braga) - 1 Braathen mới, dứt điểm ghi bàn ở mọi góc độ!!!

20. luckyluke_1412

luckyluke_1412 Mr & Ms Pac-Man

tiện nói về FL thì tui thấy evandro roncatto là đỉnh nhất vừa ghi bàn nhiều mà assi cũnh lắm