có ai biết Brigandine: Grand Edition loại 2 CD

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi matnaden, 30/3/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. whitelion

whitelion Về Quê Chăn Vịt

Bạn Kapapoo:nói như vậy là cũng không đúng vì nếu tướng không dựa vào sức mạnh thì dựa vào cái gì hở.với lại bạn có biết nếu Đai của tôi lâm trận thì sẽ không có một phép thuật nào đánh anh ta quá 150 giọt được.Kể cả các phép 152,135 cũng xem như là phá sản.Huống hồ là phép 255 thì coi như đồ bỏ.Vậy thì tướng đánh đấm đó là mạnh hay yếu.
    Còn thời gian mà ông nói để lai ngọc cũng sai luôn.Nếu lai như ông thì các pháp sư sẽ không bao giờ lai đủ 20 loại phép thuật.
    Một phép kỹ năng tuyệt chiêu chỉ cần trong vòng 5LV là có thể học được hết rồi ông hai ạ.
    còn việc giết chùm cuối thì cho bất cứ ai đi cũng được.Miễn mạnh là được rùi.Cần gì phải cho các con như bác nói.Hơn nữa nếu nói chính xác thì họ chưa phải là mạnh nhất.
    Nếu muốn biết rõ thì bữa sau tui sẽ post về các nhân vật mạnh của game......

2. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

Cậu nói đúng đó whitelion, tớ đồng ý với cậu hết nhưng chỉ có quan điểm về tướng thì hình như mình không hợp nhau cho lắm thì phải. Mà không sao, có gì đâu đã lên mạng thảo luận thì ai cũng đưa ra ý kiến của mình và đều cho rằng nó đúng mà,... Uh, tôi cũng muốn xem quan điểm về tướng mạnh của chúng ta có thay đổi không, ngày mai cậu nhớ post đấy nhé,.....

3. whitelion

Bản thân tui thì sao cũng được hết mờ.Tui cũng chỉ muốn bàn luận một tý về game thôi.Mỗi người có một cách nghĩ riêng nhưng mà có những điều nó buộc chúng ta phải công nhận.Đặc biệt là có người từ đâu nhảy vào để nói bậy thì thú thật đã là dân chơi game thì không thể nào để yên được.
    Còn về tướng mạnh thì bất cứ ai cũng có thể luyện được cả.Thế nhưng chúng ta phải biết được quy luật lên LV của nó.Thế thì sẽ lên rất mạnh.Có khi tôi luyện lên một LV như sau STR+4,INT+3,AGI+3,MP+15,HP+18,trọng lượng+23.Các bạn nghĩ như thế nào nếu mờ LV nào cũng lên như vậy???
    Tuy nhiên những loại tướng mạnh cũng đòi hỏi sức mạnh thực ở bản thân nó nữa đấy.VD:như những pháp sư thì cũng có người biến hính này thì rất mạnh nhưng cũng có người biến hình rất yếu.Chẳng hạn 2 con pháp sư nữ bên quân Leoness(ban đầu ở dạng bơm máu).Nếu luyện nó biến thành pháp sư có phép 255 thì xin thưa nó vô cùng yếu.Nhưng nếu luyện nó biến thành pháp sư có phép 193,126.Thì cô ta sẽ trở thành một pháp sư không những sở hữu 20 loại phép thuật mà còn là phép sư mạnh về chưởng đứng thứ hai trong game với lực INT:163(không hề uống bình nào cả)với lực chứa quân thì lên tới 612.AGI:130.Còn MP:???.Bạn nghĩ sao về con này.
    Như vậy không phải bất kỳ tướng nào cũng mạnh hay yếu mà ăn thua là phải biến đúng dạng của nó cơ.Và luyện cẩn thận là được tướng mạnh......
    @Chiplucky:Bạn có thể chỉ tôi làm sao để HP trong thanh đểm lên cao được không?????

4. Chiplucky

Ồ ! Có nhiều bí quyết quá đấy, tớ hồi đó đến giờ dưỡng quân không có chú ý nó tăng bao nhiêu cả, chỉ chú tâm xem nó lên sức mạnh cuối thì có được xếp vào hàng tướng mạnh không ? Không ngờ cậu để ý đến những chuyện nhỏ nhặt đó, bái phục bái phục,,.... Khi tớ chơi, tớ khoái dưỡng lên bùa 255 thôi chứ không có chú ý gì mấy đối với bùa 193 nên không biết là còn tuỳ theo từng loại tướng nữa,... hic hic thua cậu một bậc về tài dưỡng quân.....
    Cậu muốn nói đến thang điểm trên diễn đàn đó hả, cũng không có gì, mỗi ngày cậu cứ post bài vô là được trung bình cỡ khoảng 7-10 bài thôi, cứ thế thang điểm sẽ tự động tăng lên. Cậu muốn post đủ chủ đề thì cậu nên vào những chuyên mục cuộc sống hay những chuyên mục có nhiều người tham gia để có thể thảo luận nhiều vấn đề,.... tớ thì chủ yếu ở mục "làm quen - tán gẫu", "tâm sự", "thư giãn", "loạn 12 sứ quân",... còn nhiều mục nữa nhưng chủ yếu là mấy mục trên,... nếu cậu muốn thì cậu có thể ghé qua nhà tớ nói chuyện chơi cho vui,.... http://www.gamevn.com/forum/viewtopic.php?t=23860&start=10

5. PG

PG Youtube Master Race

Xạo quá ông ơi, lên 1 level mà tăng như vậy thì chắc khỏi phải chơi hỉ, còn cái vụ sức cầm quân lên 612 mà không uống bình nào là xạo chắc luôn.
    Nổ dữ quá cha ơi, còn luyện ngọc thì chỉ cần 3 lv là đủ rồi

6. PG

PG Youtube Master Race

Nổ chơi thôi chứ nổ quá ai chịu cho nổi mấy cha, câu bài vừa thôi chứ
    Tướng bắp thịt với tướng đánh sao so sánh được cha, tướng bắp thịt được bao nhiêu thằng đánh lên tới 300,còn chưởng 300 là chuyện thường.

7. Chiplucky

Sao cậu lại nói là nổ. Nếu nói về tăng sức mạnh một LV mà tăng như whitelion nói thì tớ không dám chắc có đúng không ? Vì tớ không có chú ý đến những điểm đó, mà nói về sức cầm trên 600 không uống bình thì cái đó có tớ dám chắc rằng có thể,... Hì hì, cậu lòi cái đuôi không biết ra rồi, ai nói với cậu là luyện ngọc là cần 3 LV, phải là 5 LV mới được. Nếu không đủ thì các tướng lai ngọc sẽ rất yếu chỉ là đổi giáp qua lại thôi chứ không thể có được bùa của giáp khác. Tướng đánh của tớ đánh trên 400 chỉ là con số nhỏ không đánh kể và tướng bùa thì mạnh nhất là trên 650 có nghĩa là đủ sức chơi được hai cái 255 và còn có thể chơi thêm một 147 nữa,.... Còn chuyện câu bài hả, hì hì không biết ở đây ai câu nghe. Tớ tuy viết dài nhưng chỉ có trong một ô thôi tăng chỉ 1 EXP thôi, còn cậu lại chơi theo cái trò viết 2 ô để tăng 2 EXP à, coi chừng bị mấy cậu Mod trừ EXP đó,.......

8. whitelion

Việc tăng Lv như trên không hề gọi là mạnh mà chẳng qua dựa vào lực tương khắc và đánh trên địa hình thuận lợi.Cậu PG không biết thì đừng có nói.Chớ mà nói ra sai thì bị chỉnh là quê lắm nha.
    Ví dụ điển hình nha:Đối với các tướng pháp sư muốn lên LV mạnh thì phải đánh các con có lực INT thấp.Ví dụ như ma đói.ở trên địa hình rừng núi và phải dùng pháp thuật tương khắc là 112 thì sẽ đạt xuất lực cao nhất của luyện quân.
    Còn việc lai ngọc mà chỉ cần 3 LV thì tôi đi bằng đầu luôn đó.Hy vọng khi vào trang này bạn hãy trang bị kĩ,kĩ về kiến thức của mình.Tránh bị chúng tôi chụp được cái đuôi cáo già à nghen....
    Cậu nói ai là câu bài trong khi cậu post bài kiểu lần lửa như vậy.Đề nghị các mod của trang này đưa ra lời cảnh cáo đối với nhân vật trên.Có như vậy thì mới không có kẻ lợi dụng danh nghĩa nhắc nhở người khác mà trong khi bản thân chưa hề thực hiện được cái gì cả.
    @Chiplucky:Cậu chát ở trong phần nào vậy nói thử để tui với cậu cùng chat cho vui hen.....

9. Chiplucky

Tớ ít có chat lắm, có lẽ là khoảng 3h đến 4h ngày thứ sáu. Còn không thì từ 10h đến 11h tối mỗi bữa,.... Nguyenhongdung2000@yahoo.com, cậu có thể add vào hộp thư của cậu,.... Chừng nào cậu muốn vào tán dóc thì có thể vào địa chỉ ở trên mà vào nói dóc với mình, hiihihiihii.............

10. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

trời ạ tui có nhìn lầm ko đây ta
    to whitelion ông nói luyện được một nhân vật nào đó lên STR+4,INT+3,AGI+3,MP+15,HP+18,trọng lượng+23 kinh khủng tui ko hề thấy bất cứ một nhân vật nào có khả năng như thế cả nói trước là tui chơi trò này hàng, hàng chục lần
    bạn có biết trong các class ,class nào cho điểm số cao nhất ko nếu bạn nói ra được class nào lên một lv có số điểm như thế thì tui sẽ nói cho u bít về cách tính điểm của các class mà tui bíêt . còn như bạn nói một nhân vật có INT:163(không hề uống bình nào cả)với lực chứa quân thì lên tới 612.AGI:130.Còn MP:???.thì vô tư thôi cho đi quest thì có gì mà chẳng lên được tôi đã từng luyện Aphelia của nước đỏ mới đầu là con bơm máu lv 8 đó lên được HP 832,MP ??? ,STR 203 ,INT 189,AGI 232 ,RUNE 541 đặc biệt là có phép 183 và 112 :oops: :oops:

11. whitelion

Chẳng có gì mà nhìn lầm cả you ạ.Bởi vì tăng lực những chỉ số đó cũng là điều bình thường thôi,không có gì là đánh đố cả đâu,chỉ việc canh lực rồi đánh các nhân vật tương khắc là lên ngay thôi.Còn với tôi thì các tướng nào tôi cũng có thể làm cho lên lực được như vậy.Chỉ trừ các nhân vật mạnh sẵn thì không thể cho lên được.
    còn nhân vật mà bạn nói chắc là luyện lâu lắm phãi không

12. Alexandera

trời ạ bạn hãy nói giùm tui mấy nhân vật mà you luyện lên tới mức đó ko (ko sài code)
    theo tôi biết thì class lên điểm mạnh nhất trong thập tự chinh là Lance lên str 3 int 2 agi 3 rune 8 là cao nhất rùi đó khi đã lên king ,trong thập tự chinh ko có class nào lên nỗi 4 str cả
    còn nhân vật mà mình nói thì tất nhiên là luyện lâu chớ trên dưới 20 năm

13. Leon

Leon Donkey Kong

Hehe, mày nổ to dữ. Tưởng không có ai chơi cái này à. Nếu tính riêng STR thì ko có vấn đề, nhưng cộng thêm cả AGI thì -> code mới có thể lên được 1 character với 3 chỉ số như trên thôi

14. whitelion

Thế là mấy You nhầm nha.Vì sao hả.Bởi vì với cách lên Lv như tren thì cũng dễ lên thui.Nhưng mà không phải nói bậy chứ một Lv lên cực lắm.Cứ phải nhấn đi chỉnh lại.Đến phờ mắt luôn chứ chẳng chơi(nhưng cũng dễ vì đánh các nhân vật tương khác nên lực tối thiểu là +2.Nên dễ hơn đánh mấy con bình thường chỉ lên có 1,2 mà thôi)
    Mình đề nghị bạnLeondùng từ ngữ,lời nói cho đàng hoang.Bạn muốn trao đổi thì hãy nói chuyện bình thường để trao đổi.Đừng nói năng bằng các từ ngữ vô văn hoá như thế....

15. Alexandera

mình vẫn nói là ko có một nhân vật nào trong thập tự chinh lên được 4str cả . còn mún luyên một nhân vật nào đó thì nhấn đi nhấn lại là chuyện đương nhiên nếu bạn ko tin mình sẽ liệt kê các class lên điểm như thế nào ( điểm tối đa)
    còn một vấn đề nữa nè trong brigandine ko có nhân vật nào lên rune trên 9 hết bạn nói là lên số đến 23 ..có lôn ko

16. whitelion

Thực sự mình không có quăng bom đâu mà.Với kinh nghiệm thực sự thì ba cái việc lên lực cũng không mấy là khó khăn đâu.Còn lực chỉ số về kí thì cũng không phải là không lên được đâu.chỉ cần bạn nắm được quy luật là song(coi lại các trang trước về quy luật tương khắc ấy....)

17. Alexandera

mình ko nói là ko thể lên lực với số đó mà ý mình là nếu như lên 1lv thì điểm str ko thể quá số 3 được và điểm rune ko thể qua con số 9

18. whitelion

Vậy là bạn chưa biết qua lối đánh chiến thuật trên mọi địa hình.Để mình nói lại cho.Ví dụ như bạn muốn lên lực INT chẳng hạn.Thì bạn hãy đánh các nhân vật mà có chỉ số INT mà thấp hơn bạn đến một nửa.Hãy diết nó trên địa hình thuận lợi nhất của nó là tức khắc lực của bạn sẽ tăng với số lực cao thôi.
    Ví dụ ha:khi mình muốn lên lực AGI thì mình sẽ giết con người cá ở ngay dưới nước của nó thì bạn sẽ tăng lực sướng lắm.tối thiểu là 2 mà tối đa là 4.Mình không nói phét đâu.hãy thử đi rồi tức sẽ biết thôi........

19. Leon

Leon Donkey Kong

Nhảm nhí, cài vụ địa hình đây ko bàn nhưng còn cái vụ tăng 4 status thì hình như là hơi bị quá gùi đó bạn. Hehe, chắc là bạn viết lại code của trò này rồi quá. Bái phục, bái phục :lol: :lol: :lol:. Chậc, ở đây coi bộ ít người chơi game này, chứ chú mày mà qua TTVN mà thả bom như thế thì bị chửi còn dữ hơn là bị tui chửi đó :lol:
    To Alexandera: Forget him. Nó muốn nói gì kệ nó, nói với mí thằng này không khéo nổi điên lên viết bạy bạ gùi bị khoá nick đó :wink:

20. whitelion

Ok,bạn LeonCó thực sự tin hay không tin gì cũng được.Tôi chỉ có thể nói như vậy thôi.Nếu bạn tin thì cũng được,mà bạn có không tin thì cũng được.tôi viết ra là đều có cơ sở cả.nếu không tin thì có thể thí nghiệm còn không thì tôi nghĩ bạn cũng có thể nên coi lại việc ăn nói của bạn.Bởi vì khi không có một cơ sở nào thì xin đừng phê bình lung tung....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.