có ai biết Brigandine: Grand Edition loại 2 CD

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi matnaden, 30/3/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

nếu muốn thay đổi class tướng bạn phải có danh sách các class .chứ ko phải muốn thay đổi là được đâu
    mà chơi game này mà chơi cheat thi ko hay đâu

2. SalemSaberhagen

SalemSaberhagen Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi trò này đỉnh nhất là có bao nhiêu tướng vậy và tất nhiên là 0 xài Cheat rùi,và đó là đạo quân nào?Tui chơi quân đỏ sau khi giết quân tím thì có được tất cả là 44 tướng còn 4 quân nữa chưa dám giết , mong chỉ giáo

3. Alexandera

ừm cũng chỉ ở khoảng đó chứ ko thể lên được nữa đâu .44-48 thằng gì đó

4. SalemSaberhagen

SalemSaberhagen Mr & Ms Pac-Man

Sao lại khoảng, vậy chứ đại ca được bao nhiêu
    Có ai kiếm được mấy cái hình của trò này 0 nhỉ,post cho pà kon bàn tán coi

5. huusy

huusy Youtube Master Race

Tôi ko biết mấy bác nghĩ sao chứ tui thấy SAMURAI của quân DRAGON là mạnh nhất, còn tướng mnạh nhất thì có lẽ là tướng của quân LOTUS. Đó là theo quan điểm của tôi thôi chứ mấy bác thì tui ko biết sao. Hơn nữa tui chỉ mới chơi trò này được 1 tháng thôi, nên còn biết ít về trò này, có gì mấy bác giúp đỡ. THANKS

6. huusy

Cái này cũng có bản tiếng ANH đấy bác à, nhưng bản tiếng ANH thì chỉ 1 đĩa thôi , tuy 1 đĩa nhưng nó cũng giống như bản tiếng NHẬT vậy tuy nhiên khi chơi bản tiếng ANh này thì ko đấu với đạo quân bóng đêm và đánh với quái vật sau cùng---> Như thế thì chán chết

7. Alexandera

này có lộn ko đó .bít người ta đnag nói về game gì ko mà nhảy vào nói vậy hả .sau này hãy xem kỉ rồi hãy viết bài nhá

8. huusy

Tôi thấy bác whitelion nói khó tin quá, 1lv mà lên nhữngSTR+4,INT+3,AGI+3,MP+15,HP+18,trọng lượng+23 ko ai tin nỗi đâu. và ko có tướng nào lên được như vậy cả, thà bác nói lên cỡ 3STR, 3INT, 3AGI,... thì còn có thể chấp nhận được, bác biết tướng lên máu nhiều nhất là ai ko, là vua của quân đỏ đó, nhưng lên nhiều máu thì mấy cái khác sẽ khó lên mạnh được. Nếu lên 1lv như bác whitelion nói thì tên tướng đó vô địch luôn. Còn tôi chơi quân đỏ, có tên vua là sức chứa mạnh nhất mà chỉ được 523 là tối đa ( ko uống bình và rèn nó rất kĩ ) . Vậy mà có một sỗ bác nói có tướng sức chứa trên 600 (ko uống bình)thì cũng khó tin. Còn theo tôi tướng mạnh nhất là tụi SAMURAI vì giáp tụi này thì hết chê, STR thì khỏi nói, chống phép cao, đánh xa được 3 ô mà cũng mạnh, đỡ được tên kể cả tên của thằng trùm quân tím--->mạnh nhất tuy nhiên lại ko biết phép thuật, đây là điểm yếu của tướng SAMURAI.Còn nói về sức đánh và giáp thì mạnh nhất thuộc về tướng giáp đen, AGI mạnh nhất là tướng cung và tướng ninja, INT mạnh nhất thì chỉ có các tên vua. Nhiều máu nhất thì chỉ có tướng KARATE, nhiều MP nhất là các tướng phép thuật như tướng biết sử dụng 193 và 166, hay tướng biết sử dụng 255 và 166, tướng đi được 2 nước chỉ có tướng ninja, sức chứa cao nhất có lẽ là vua của quân đỏ và vòng bảo vệ rộng nhất cũng thuộc tên vua này(7 ô). Những cái mà tui nói trên đều ko uống bình và đi quest mà chỉ rèn thôi. Như tôi có tên ninja quân đỏ rèn từ lv1 lên bây giờ thì rất mạnh, khi nó được lv30 thì cho nó đi quest nên mạnh lại mạnh thêm. Còn cái vụ tăng INT thì tui ko rõ nhưng như bác whitelion nói thì ko có đâu, tui thấy chưa ai nói như thế cả nên nếu bác nói như thế thì bác phải đưa ra dẫn chứng. Hiện tại tôi đang cho các tướng đi quest và tướng của tôi khoảng 43 đứa, các tướng của tôi đều rất mạnh vì số năm của tôi cũng rất lớn, bây giờ là năm 226 rồi, tôi chỉ còn giết quân xanh lục nữa là xong. Còn việc đánh trùm cuối thì như giết muỗi thôi .

9. Alexandera

các chỉ số trên là hoàn toàn ko có thật đâu ,tay này hồi trước quăng lựu đạn khè bà con đấy ,sau này mọi người đều thử lại hết nhưng có được đâu

10. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

_ to SalemSaberhagen: nếu lấy quân đỏ và tiêu diệt theo cách bình thường thì chỉ ở khoảng từ 44 đến 46 thôi. Còn nếu đánh theo cách đặc biệt thì chỉ có không đến 40. Bù lại, những tướng này đều là dũng tướng cả. Thậm chỉ kể cả phó tướng của địch nữa. Trước đây, khi chip chơi thì thu được tên phó tướng giáp sắt của quân xanh lá cây và nhỏ phó tướng cầm giáo cyủa quân vàng thêm vào tên 2 tên võ sĩ bom máu của quân xanh lá...

_ to alex: thế à, không ngờ chip bị ăn lựu đạn của WL >_<.

11. Alexandera

ha ha nói ra thi nói mình móc nhưng WL hồi trước tới giờ toàn chơi lựu đạn và clone ko thôi bây giờ mà có nói độ về vấn đề này chắ cu em cũng bó tay mà thôi

12. thanhthanhthanh

thanhthanhthanh Mr & Ms Pac-Man

tôi nghĩ tướng búa là dữ nhất có bạn nào nghĩ như mình khồng

13. thanhthanhthanh

thanhthanhthanh Mr & Ms Pac-Man

mình luyện nữ phũ thuỷ có chame ấy mà bạn có biết cấp cuối của nó là gì không ? mình chơi loại trung bìng nên khó lên lv quá!

14. Alexandera

thanhthanhthanh bạn là thành viên mới thì nên qua box thành viên mới xem trước đi nhé nhờ họ chỉ cho cách hoạt động trên 4rum này ,nếu bạn cònh viết bài như thề nữa là phạm luật rồi đấy

15. Zeno

Zeno Mr & Ms Pac-Man

chơi loại trung bình khó lên lv hơn loại khó hay sao ?
    cái này mình chưa nắm rõ lắm ? phải thế ko các cao thủ TTC ?

16. Chiplucky

chip nghĩ, mỗi loại tướng đều có ưu và khuyết điểm riêng. Không tướng nào giống tướng nào cả. Vi dụ như tướng búa đánh rất mạnh nhưng yếu về phòng thủ, mỗi lần bị chém thấy mà thương cho nó. Còn về ninja thì né giỏi nhưng đánh yếu... tướng phép thì kị phép với nhau. Lửa kị băng...

chơi LV TB hay khó đều như thế cả, chủ yếu là cái EXP thôi. Sức mạnh càng cao thì EXP càng lớn, khi nào EXP trở về 0 thì lên LV

17. Zeno

Zeno Mr & Ms Pac-Man

cái này thì "ko nói ra thì ai cũng biết" nhưng mà ý tui muốn hỏi là có phải là khi chơi khó thì sẽ được hưởng ít exp hơn hay ko kìa !

18. Alexandera

ko phải đâu chơi khó hay để đều vậy cả thôi .cái chính là chơi khó quân nó khó đánh hơn mà thôi .còn ninja tuy điểm đánh yếu nhưng ko vì thế mà giảm đi độ lợi hại của class này đi hai turn

19. Chiplucky

chơi khó hay chơi dễ thì tăng cũng thế thôi. Chip có cách làm cho khả năng giảm EXp xuống mức thấp nhất (dưới 1000 thay vì khi lên đến LV20 thì EXP giảm xuống ít nhất cũng trên 2000). Khi chơi, cậu đừng lên giáp nào cả. Cứ để nguyên giáp một như thế, Do là giáp 1 nên EXP bao giờ cũng nhỏ hơn giáp 2 và giáp 3. => EXp cũng sẽ nhỏ hơn gấp 3 lần bình thường so với giáp 3. Nhưng, điểm yếu của nó là do ta dưỡng từ giáp 1 mà không lên giáp nào cả thành ra các chỉ số sẽ tăng nhưng rất ít. Do giáp một là giáp yếu nhất trong tất cả các giáp và nó là nền tảng để tăng lên giáp 2, 3.Giáp 2 và giáp 3 là giáp chuyên dụng dành để tăng theo tính năng của bộ giáp. Ví dụ như giáp đen thì sức đánh bao giờ tăng cũng nhiều hơn sức thủ...

Đây là cách hạn chế tăng EXP của chip, nếu có gì sai sót momg nhận được sự đóng góp của các bạn. Thanks

20. Selphie

Selphie Youtube Master Race

Nếu để nguyên giáp 1 mà lên level thì lên level 30 tướng vẫn yếu xìu hà. Ít nhất cũng phải lên giáp 2 thì tăng mới nhiều. Có ai bít loại class nào lên STR tốt nhất không? Theo tui thì đó là class Champion - giáp 3 (class có khả năng hit&run ấy),mỗi lần lên level là đều tăng 3 STR mà khỏi cần phải load.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.