có ai biết Brigandine: Grand Edition loại 2 CD

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi matnaden, 30/3/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhthanhthanh

thanhthanhthanh Mr & Ms Pac-Man

XIN LỖI MÌNH CHƯA CHƠI GAME NÀY CÓ BẠN NÀO CÓ THỂ CHỈ CHO ÌNH DƯỢC CHỨ ! CÁM ƠN! NÓ CÓ BÁN RỘNG RÃI CHƯA VẬY CÁC BẠN ?

2. huusy

huusy Youtube Master Race

vậy thì bác nên tập chơi đi, trò này xưa rồi nhưng vẫn còn hay lắm đấy. Nếu bác chơi thì bác sẽ mê ngay thôi. Bây giờ mà hướng dẫn cho bác thì mệt lắm nên tốt nhất là bác tự chơi vì khi abcs tự chơi thì sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm. có vậy thôi

3. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

uh, cậu cứ chơi thử đi.. có chỗ nào không hiểu hay bí thì post lên nhờ mọi người giúp đỡ
    trò này chip chơi lâu lắm rồi nhưng vẫn còn nhớ đôi chút nên có thể giúp được u,..
    u cứ post lên đi nhé, thanks... ^_^

4. new_mpig4ever

new_mpig4ever T.E.T.Я.I.S

Chơi đi chơi lại cũng vui vui nhưng chán quá , không biết làm sao thua nữa, máy nó ngu như con bò kéo xe vậy ! Đi quân nào cũng thắng dễ dàng hết ?!? Thật vô lý ! Có ai có thử thách gì trong trò này không vậy ???

5. huusy

huusy Youtube Master Race

Tôi thấy bác new_mpig4ever nói cũng đúng, chơi chặp chi thì cũng thấy chán, nhưng bác chán vì bác thấy quân của tụi điện tử ngu quá và quân yếu quá thôi, chứ nếu quân điện tử mnạh thì lúc đó bác sẽ thấy hết chán ngay thôi. Mà muốn để quân của điện tử mạnh thì bác hãy rèn mấy con quái vật của bác lên lv30 rồi cho tụi nó, khi đó bác sẽ thấy ko còn chán nữa đâu. Thử đi là biết

6. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

thử thách thì có chứ sao ko .nói đi dễ thì thử chơi quân tím xem nào .rất khó đấy !thu được adis trong hai năm xem ,ko dễ đâu nhé !
    đấy là những cái gọi là thử thách đó ,game này lâu lâu chơi lại vẫn còn thấy hay dy691 chứ

7. Chiplucky

he he
    chơi thập tư chinh khó nhất có lẽ là quân tím
    do nó ở giữa và các tưóng nó đều yếu xìu nên càng về sau càng bị yếu. Quên nữa, mấy tên tướng thu phục cũng ít, tính ra chỉ có khoảng từ 30 đến 35 thui. Không thể lên cao thêm được nữa... Nếu muốn chơi giỏi thì chơi quân tím đó
    còn nếu như muốn chơi theo chiến thuật thì chơi theo quân xanh nhạt là đã nhất
    địa hình của nước này rất hay, thủ rất tốt nhưng công thì không tốt chút nào..
    thanks

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

đi quân tím cũng đâu có khó lắm đâu , chỉ cần vào diêt quân xanh lá mà mình còn giữ thủ đô là có thể dùng đất của thằng xanh lá quay ra chơi là ổn thôi mà
    còn về tướng bỏ đi có thể trách được trường hợp này bằng cách là mình đừng cho tướng mình gặp tướng nó
    à ! nhóm của mình đang có ý tưởng về một trò chơi chiến thuật , ko biết có thể vào đâu để mà bàn nhỉ

9. Chiplucky

chưa chắc đâu, nếu diệt quân xanh lá bộ cậu tuởng dễ lắm à. Phải dồn binh lực vào đó, còn bị các quân khác đánh từ phía sau nữa chứ. Còn nếu như chiếm đất của tên xanh lá sau không đánh chiếm đất của tên xanh nhạt ở bên phải cho nó khoẻ. khỏi lo gì hết, mặt dưới chỉ cần cho 3 tên tuớng là có thể ngồi chơi kô sợ gì cả.

ý tuởng về game à, vào box Fan fiction đó. được cộng điểm nhiều lắm

10. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

lên đánh đạo quân xanh nhạt của nhỏ con gái hả ? mình cũng đã từng chơi như vậy như thấy là đánh quân đọc sách thì hay hơn chứ
    quân , tướng , thành ít hơn so với các đạo khác rất nhiều

11. Chiplucky

nếu lấy quân xanh lá làm bàn đạp tấn công các nước khác cũng tốt. nhưng truớc tiên phải dồn quân đnáh chiếm lấy nước vàng. đnáh từ từ lên nước đó và đnáh dần lên nước tím cũ. đnáh theo hướng này có thể nhanh hơn nhiều so với việc chiếm nước xanh nhạt truớc

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nếu đánh quân vàng cũng ko nên , vì như thế sẽ cho tướng tham gia vào trân quá nhiều . như thế tướng của mình sẽ ko có thời gian thu phục con nhỏ LV1 sức cầm quân 199 đâu , quân của máy sẽ giành mất thôi
    quân tím đã ít tướng mà chơi như vậy thì nó sẽ rất là bất lợi vô cùng , đồng ý là như thế sẽ nhanh hơn so đánh các đạo quân khác

13. Chiplucky

chuyện đó cũng đnàh chịu thôi, nếu kô đánh như vậy thì làm sao có thể đnáh vừa chiếm được nhiều thành, vừa đi quest nhiều tuớng xịn chứ. phải nhờ vào may mắn mới được. cậu có cách nào đánh nhanh hơn được kô?

14. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Vậy mới nói chơi quân tím là khổ nhất.
    Theo cách đánh của tui thì tui cứ chiếm thật nhanh 1/2 vung đất rùi cho các tướng mạnh ra chốt ở những thành tâm điểm rùi cho các tướng còn lại đi quest đòng thời để ý xem có quân nào lấy được tướng quest mình có thể lấy được thì xuất binh diệt lun quân đấy.Tui thấy có mỗi cách này là có thể vừa lấy được tướng vừa luyện LV cho các tướng khác thui.

15. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ý này cũng hay đó , nhưng mà ông có biết là trong 3 lượt mà mình không đánh chỉ có đứng thủ không thì 2 nhóm tướng xịn sẽ bay ko vậy hả ?
    với lại theo sự bàn luận về các thế tướng của quân tím bị thu phục , thì nên kéo quân vào diệt xanh lá . khi diệt xong mình chỉ có lo thủ hai đường , an ổn phát triển binh lực , đào tạo tướng tài như là hai chị em sinh đôi đó
    bigbaby , bạn nói rõ là 1/2 đất mà bạn chiếm nó nằm ở hướng nào được ko ?

16. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

cố diệt quân cam Icalio và quân xanh nhạt (con Leonia đó)Vì 2 nước này chiếm xong thì chỉ cần thủ them 2 thành nữa thui. tha hồ mà đi quest.
    Hơn nữa tui có bảo thủ thì sẽ ko tấn công đâu.
    trò này rút lui lòng quân ko giảm cho nên cứ đánh quân dịch ngắc ngoải rùi rút về. chỉ cần cẩn thận mấy con tướng thua thì chạy là được thui mà.

17. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

thôi , nói cho là cách chơi của mỗi người khác nhau mình ko bàn cãi nữa ha
    to bigbaby dòng cuối mà ông nói là sao vậy hổng hiễu gì hết

18. Chiplucky

ếy của 3B nói là sau khi chiếm xong thành của nước khác rồi nếu thấy giữ không nổi có thể bỏ thành rút quân về thành ngay biên giới cố giữ ở đó. quân địhc sẽ không thể tấn công vào thành của mình và quân của mình cũng không suy giảm gì.

19. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

đồng ý là quân của mình ko hề suy giảm nhưng mà sẽ bỏ mất một lượt đi bụi để kiếm tướng tự do , đồ , quân và các chỉ số nữa . còn nếu nhưng mà mình muốn luyện thì có thề để lượt sau mà

20. Chiplucky

trưóc đây, khi chơi B lần đầu tiên. tôi lấy quân màu xanh nhạt ở bên phải. Quân này mới vô rất yếu, nên chủ yếu của tôi là đạo quân chính. Còn đạo ở dưới, tôi chơi theo chiến thuật. Thủ ở ngay biên giới quân màu vàng, thành mà có núi chắn chính giữa đó. Từ một đội quân có thể nói là yếu nhất thôi mà tôi đã phòng ngự ở vị trí đó đã lên thành đội quân mạnh nhất. thường ch quân tấn công ra các thành quân vàng sau đó rút về, một là chiếm thành, giết quân, lấy LV. Hai là cho quân địch bị hao hụt dần. cứ thế mà tôi mất 3 năm mới có thể chiếm hết.

có nhiều cách để dưỡng lên lắm, cách đánh xong rồi rút cũng là một cách hay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.