có ai biết Brigandine: Grand Edition loại 2 CD

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi matnaden, 30/3/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

nếu như ở nhũng lượt đầu chúng ta thu được nó thì khoẻ, thường thì ở những lượt đầu là chúng ta có thể thu được rồi. nó với con nhỏ LV1 là dễ thu nhất nếu lấy quân đỏ. nên save thường xuyên ở những turn mới, để dò xem bên địch có thu chưa, nếu chưa thu thì hãy cho đi quest,. còn nếu thu rồi thì load lại thay đổi cách điều chỉnh quân khác đi, sẽ có một kết quả khác

2. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hoá ra là nó sao. nó còn được coi là nhân tài trẻ đó có khá nhiều biệt danh dễ thương. nhưng mà tui dâu có thấy nó mạnh đâu chứ , yếu xìu còn yếu hơn cả con nhỏ LV1 cầm quân199 đó nha
    to chip ủa mà sao ông biết hay vậy ? he he

3. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tất nhiên là phải biến cho nó sang class khac chứ .Chẳng lẽ cứ để như thế thì làm sao đánh nổi tui thường cho nó biến thành sorcerrer hơn là avenger vì có 255 :)

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

giáp cuối cùng của nó mà mình luyện là giáp pháp sư ánh sáng cấp 3 màu đỏ đó . tất nhiên là đã học được đầy đủ phép thuật của giáp có phép 255 rùi . vì có phép này luyện LV dễ hơn đó. xin nói cho mọi người hiểu rõ nha
    LV11 đến lv15 là giáp cây gậy nguyên thuỷ giáp của nó
    lv16 đến lv20 là giáp misuto áo xanh lá
    lv20 đến 25 là misuto giáp nâu hay cam gì đó
    lv25 đến 30 là misuto đên có phép đá bay
    sau khi luyện xong giáp này đổi lại là giáp cấp 3 như trên (mình nói đó) sao mọi người thấy được ko?

5. vuminhtan_84

à bây giờ thì em đã hiểu ,mà các bác ui thường thì các bác chơi đến năm bao nhiêu thì xong

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hình như cũng ko để ý thấy nữa . nhưng mà tui luyện xong tất cả các tướng lên LV30 trước kia mình bị văng ra ngoài . mấy ông có tin hay ko vậy ?
    ủa chính xác là năm bao nhiêu là hiết vậy , có ai biết ko ? tui cũng muốn biết chính xác lém đó

7. vuminhtan_84

thật thế hả, lên lv30 tất cả các tướng là bị văng ra à,ông chơi giả lập hay PS1 thế?
    Còn đến năm bao nhiêu là hết à? Cái này thì tui không bít vì tui chỉ chơi đến khi cá đủ tướng thì đi đánh 1 lèo luôn thui. Hỏi chiplucky xem bác ấy có biết không?

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Không phải bị văng ra mà chẳng qua là hết hạn sử dụng thì teo thui :)) :))
    Ở bản Tiếng anh thì...
    Mà seo tui lại phải nói nhỉ. Để đó ra câu hỏi kim Exp có phải hơn ko :)) :))
    Nói vậy thui chứ xem nè:
    Ở bản 1 thì là năm 230 là hít hạn (chẳng bít có nhớ đúng số hàng trăm ko nữa)
    Còn ở bản 2 thì chỉ đến năm 224 thui nếu quá là coi như xong
    Bắt đầu đánh nhau từ năm 216 hay 218 gì đó thì phải.
    Thường thì tui chỉ mất khoảng 1,5 năm để chiếm toàn bộ dảo, nhưng sau đó thì tui nuôi 1 nước nào đó để luyện quân đến gần hết hạn mới bóp nó chết :p

9. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ủa là vậy hả nó ko hề liên quan đến vụ tướng lên lv30 hay seo ?
    trong một trận đánh thì mấy ông lấy được bao nhiêu điểm vậy. có giết được hít tất cả quái vật và tướng hay ko ? ccó ai làm được nhưng vậy ko há
    ko chơi mã nha

10. Chiplucky

đúng 1 năm sau khi bắt đầu chơi. ^^

^^, tôi nhớ hình như truóc đây cậu nói duỡng tuớng không lên hết được LV 30, chủ yếu là dưỡng mấy con mạnh để đi đánh thành cuối thôi,. sau đó, tôi post ra cách dưỡng tuớng lên tất cả LV30, cậu nói là mỗi người có cách duỡng riêng, có một sở thích riêng, không ai giống ai cả ^_^

tôi duỡng tất cả lên được LV30 hết, trên PS1

ở bản 1 thì đến năm giới hạn vcủa nó thì sẽ hiện lên thành bị cháy, rồi gameover. còn ở bản 2 thì hiện lên một đonạ phim nhỏ rồi thành cháy... tôi nhớ hình như là thế, không biết có phải không nữa

tùy trận thui, không chắc trận nào cũng giết sạch sẽ. trừ khi có mấy con hcơi 255 thì được. còn nếu như quân thuộc dạng trung bình khá thì giết hơn 2/3 là cùng.

11. vuminhtan_84

híc, thành cháy không chỉ riêng là khi hết thời gian đánh đâu bác ơi, mà chỉ cần bác thua thằng BUNOIL là ...game over luôn đó.Tui bị 1 lần rùi ,híc đau wá #-o [-o<

12. Chiplucky

đương nhiên rồi, khi thua thì sẽ hiện lên thành cháy, nhưng khi hết thời hạn thành nó cũng cháy nữa. tôi không có nói thành cháy khi thua, do câu hỏi chỉ hỏi khi gameover sẽ như thế nào mà...

13. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to chip thì đúng là như vậy mõi người một cách nhưng mà bây giờ tớ thích luyện hít tất cả tướng lên 30 mà phải có thật nhiều tài hay là phép tuỳ theo từng giáp và mỗi tướng. vì khi làm như vậy còn để cho con cháu đời sau nó coi nữa chứ bộ >:-D<
    đúng là khi bị game thì nó sẽ hiện lên cái cảnh thành bị chay và vài hàng chữ tùng xèng tùng xèng nữa. ko biết là nó nói cái gì nữa :-/
    có một trận mà tui giết sạnh sẽ quân và tướng đó nhưng thoát mất thèng tướng của đạo một. thật là tiếc quá đi

14. Chiplucky

thế là cậu giống tôi rồi, chỉ còn bigbaby là chưa có cách suy nghĩ giống tôi với cậu mà thôi ^_^

^^, nếu muốn giết chỉ còn 1 tên tướng chính thì chừa lại thành cuối mà đánh nó, đánh như thế giết hầu như 99% quân địch rùi, chỉ tha cho tên tuớng chính còn sống sót mà thôi. khi chơi bình thường, tôi chưa có bao giờ giết sạch cả. cao lắm của tôi là chừa lại 2 con, 1 và 1 quân bỏ chạy mà thôi

15. vuminhtan_84

híc tui thì không giống các pác rùi,nếu chỉ là mấy con vớ vẩn thì tui mới giết, còn khi mà có mấy con lv10 trở lên thì tui không nỡ giết vì đó là đồ hiếm mà, nhiều khi bị mất quái vật hoặc tướng vì nó hic

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to chip đúng đó bi giờ cần phải đưa bigbaby vào luôn hội của mình, cho nó vui hé. mà nè chip ông kẹ bigbaby lớn hơn tụi mình hình như là 2 tuổi đó. ko cần dồn nó vào trận cuối đâu, chỉ lần 2 lần dội nó 255 rùi sau đó cho mấy thèng kia vô đánh là xong ngay á mà. trận đó tui được 2 thèng tướng lên lv30 đó nha. mà mới đầu mỗi đứa chỉ mới có lv28,27 thui hè. trận đó tui lấy được gần 8000 mấy exp đó he he

17. vuminhtan_84

bác dùng phép halo cho mấy thằng tướng đó có phải không.Tui cho mấy quả 255 thì cả tướng và quân tiêu hết luôn,nhưng nếu nhớ không nhầm là tướng chết trước thì phải

18. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cái đó thì còn tuỳ thui hà. chứ tui thì tướng nó sống nhăn răng vì thèng nào cũng LV trên 20 rùi còn gì. nhưng cũng cần phải đề phòng tụi này lâu lâu hay bị máy nó thuồc lém. tui thì bị hoài hà

19. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Bác nói cái gì đây?
    Hy vọng ko phải nói tui chứ? ^^

Bác này coi bộ phải đi học lại bài về các ngọc kị nhau rùi :p
    Nếu đánh meteo doom (255 đó) và quân nào có tướng mang ngọc trắng thì nó mới dễ chết trước quân thui. còn nếu thằng tướng đó mang ngọc đen thì ^^

20. vuminhtan_84

có gì khó chứ,chỉ cần tiến đến sát nó rùi cho mấy phát 255 là bọn nó đi cả đám à,tui thì thường có khoảng 5 đứa có phép 255 nên giải quyết cả đám gọn nhẹ thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.