Co ai biet game MOC DE chi gium

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi doanwilliam, 3/8/02.

1. daicacaheo

daicacaheo Youtube Master Race

bác post lên đi , tôi rất cần bản hướng dẫn thu phục con letina.
    mình chỉ cần thu phục được nó là đủ quân số.
    bạn nào cần thu phục ai thì mình cũng sẵn sàng chỉ.

2. doanwilliam

doanwilliam Youtube Master Race

Chào các bạn !Mình đi Map 1 thì có căn nhà vào thì không cho gì cả mà chỉ đóng cửa lại thôi có đúng không vậy và mình muốn hỏi là lúc lấy thêm quân ở lần thứ hai thì mình chọn con nào là tốt nhất vậy ?(Lần đầu là mính lấy con phù thủy bơm máu để có được cây gậy sao con lần này thi sao? )Bạn nào biết xin hãy giúp William với !

3. daicacaheo

đúng rồi , căn nhà đó ko có gì cả đâu , còn lấy quân lần hai bạn nên lấy thằng thứ hai bên phải của thằng giáp.thằng đó khi biến hình nó rất mạnh , nhưng dùng được ba thứ :rìu ,giáo, kiếm .

4. doanwilliam

Ban nghi là con đó là lựa chọn tốt nhất sao !But mình đọc được chỉ dẫn ở mục khác là phải chọn thằng cầm búa để thu phục con Reca..hay con gi nữa đó ,(mình không nhớ tên :D ).À bạn biết cách thu phục cả 5 kỷ sĩ rồng hay là chỉ một trong năm đứa đó ở Map thu phục Rec...không vạy ,Map sa mạc đó nhớ không ,Map mà có hai thành trên dưới đó !Bạn hay bạn nào biết làm ơn chỉ William với !William có ý kiến nhỏ này nha Bạn mà Post hình và tên các nhận vật trong trò chới đó các ban hãy viết đúng tên của nhân vật đó nha ,vì bên mục này bạn viết tên này mà ở mục khác thỉ viềt kiểu khác nên mình không biềt tên nào là đúng nửa !William đang căn cứ vào tên tiếng anh của các bạn viết để xác định tên tiếng Nhật của nhân vật ấy trong cuộc chơi!Nhưng dù sao đi nữa William cũng cảm ơn bạn ấy nhiều lắm và cả ban nữa .Thank you very much ! :lol:

5. Avenger1234

Avenger1234 Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi hết rồi nhưng thu phục chưa hết quân.Mấy bạn đi kỉ quá.Mình không biết địa chỉ trên mạng có chỉ dẩn.Mấy bạn cho biết đi nhá.Nhưng hình như không thu phục được 5 con rồng hay sao ấy.Tổng số rồng thu phục của mình chỉ có 4 con thôi.Tui nghe nói thằng ngựa tóc nâu tự theo mấy màn đầu ấy nó biến rồng nhưng sao chẳng thấy. :?: Còn chọn trong 4 con thì ngựa vàng là mạnh nhất(con thứ 3 bên trái qua ấy).

6. Raffin

Raffin Mario & Luigi

map 10 là 1 map rất quan trọng đó. ở map này chúng ta có thể thu phục được 4 nhân vật, ngoài ra còn mua được cây sáo hoá rồng và cho Raffin đổi từ cưỡi ngựa sang cưỡi rồng ; map này còn steal được cây giáo Master spear (giáo đánh 2 lần).

7. daicacaheo

to: Laguna Loire cây giáo đó là cây giáo phản hồi mà , chỉ có thằng ngựa đen sử dụng được thôi , ko có ai sử dụng đâu , nếu sử dụng nó sẽ phản hồi ngay.

to:Game_Otaku con ngựa Mintz ko thu phục được ngay ở hầm 10 được , phải qua đến 17 mới có . nhưng hầm 10 thì bạn cho con ngựa Mintz vào thành trước hồi 8 là thu phục được .
    còn Cây kiếm màu tím của Vega nếu xài hết rồi thì có cái cây gậy sửa đồ sao ở hầm 16 đấy , cây gậy ấy sửa rất nhiều đồ sao , bạn này cây ấy chỉ sửa được 3 lần thôi , nếu muốn có nhiều thì phải có con nhân đồ .bạn chú ý nha

8. daicacaheo

đúng 5 con rồng đó ko thu phuc được, có một con để bên mình đánh để thu phục con letina đấy ,.
    muốn thu phục được con letina thì phải chuyển anh em đi ngựa ở hầm đầu tiên sang bên đội 2 rồi đến hầm 14 bạn cho thằng tóc (tím) trong hai em mình vùa nói đấy cầm( giọt nước tăng máu ) đến căn nhà mà mình lựa quân lần nhất đấy , đến đấy có một cuộc nói chuyện , nói xong bạn đến hầm 15 thu phục hai nhân vật nữa , sau đó cho thắng tóc tím đó cầm cái cứu mạng( hình đây chuyền), và tiếp tục nói chuyện , và đến hầm 19 bạn cho về lại đó sẽ nói tiếp .
    sang họp quân lần 2 bạn lại chuyển hai thằng mà mình nói ở trên sang lại bên đội 1 , khi đến hầm 25 bạn sẽ cho thằng tóc tím đó đánh thằng rồng cuối cùng : thằng mà nằm bên gó phải màn hình đấy mà nằm phía dưới thàng rồng ở giữa.và vào căn nhà đó thu phục letina.
    nhưng báo cho bạn trước là phải thu phục thằng rìu ở lần lụa quân lần 1 đấy để nó nói chuyện với letina.
    vậy nha nếu khó hiểu thì hỏi mình.

9. Game_Otaku

Game_Otaku Youtube Master Race

Ở Map 10 có thu phục được con ngựa Mintz không ? [​IMG].
    Cây kiếm màu tím của Vega nếu xài hết rồi thì không thể dùng búa sửa đồ khôi phục lại sao ?
    Tớ thấy nhiều người chơi luyện thế nào mà bên cạnh vũ khi có ngôi sao màu trắng, khi đó vũ khí lên 99 lần đánh ?
    Các sư huynh nào biết xin chỉ giáo cho sư đệ học hỏi zới !

10. Laguna Loire

Laguna Loire Donkey Kong

Sao lúc tui chơi trò này luyện cây giáo của kị sĩ đen lên tới 50* đánh toàn critical không à, con kị sĩ đen dùng thì không sao nhưng lúc nó bỏ đi cho con rồng cầm, hoặc con ngựa bay cũng vậy đánh quân địch thì toàn bị đánh nó không mất máu mà mình lại mất máu mới tức chứ, ai giải thich hộ với.

11. doanwilliam

Bạn nào đã chơi hết thì chắc biết ở map gần cuối thỉ con cung ở map 1 bị thẳng ngựa đen quyến rủ sang quân địch rồi lại xuất hiện cùng thằng đó ở Map sau đó .Willliam định hỏi có bạn nào biết lấy quân nào của mìnhh để thu phục lại con cung đó không !Và cho William hỏi cái này bạn mình nó nói là bạn nó thu phục được cả con tướng tóc xanh đến giúp mình ờ map có con biến thành quái vật đó ,map mà Phù thủy bên mình được tặng bí kiếp đó ,vậy các bạn nào chơi hay hãy giúp William xem tin đó có thiệt không vậy hay chỉ là tin vịt ?Thank you very much ! :lol:

12. daicacaheo

bạn lấy con mà cùng hầm 1 xuất hiện cùng nó để nói chuyện với nó là nó theo mình thôi.
    ko phải đâu bạn ơi , bạn đến hầm đó là nó ra giúp mình thôi chứ ko thu phục được.

13. Raffin

Raffin Mario & Luigi

map đó là map 17, nhưng mà map đó làm sao mà phu phục được con nhỏ đó, thằng bạn của ông nói láo đó. nếu mà lấy được con đó thì chắc là Sennet [​IMG] sẽ sang hỏi tội Runan [​IMG] mất vì tội dám cướp dzợ của hắn

14. daicacaheo

thằng bạn mình đáng ghét thật đấy, mình hỏi nó mà nó ko chỉ , tức quá mình đánh nó , rồi nó ko nói với mình nữa nên ko chỉ luôn , bây giờ đang làm lành với nó nhưng mất nhiều thời gian , bạn cố đợi nhạ

15. Raffin

Raffin Mario & Luigi

trong TearRing Saga ta có thể lấy được 5 con rồng chứ không phải là 4. đó là:
    [​IMG] - Sasha
    [​IMG] - Raffin
    [​IMG] - Mahter
    [​IMG] - Frau
    [​IMG] - Verna

16. doanwilliam

thank you very much !
    À theo như chỉ dẫn của các bạn mình đã gân thu phục được Letina rồi nhưng qua map sau thì mình có gặp trở ngại mới mà lần trứớc do chơi qua màn ở thành trên nên không biết vậy mình hỏi nha qua màn sau có thằng tứơng giống thằng kiếm sĩ của mình mà làm phó tướng đội quân cung đó ,nó đứng kế bên chùm địch đó bạn biêt cách thu phục nó không và vào màn sau nữa màn mà đánh trên thuyền đó ,có mấy con rồng hiện ra đó mình có thể thấy mặt chúng vậy làm sao thu phục được vậy ta ,bạn biết không chỉ tôi với ! :lol:

17. Raffin

Raffin Mario & Luigi

không thể thu phục được 2 thằng đó đâu. đối với thằng tướng ở màn 26, bạn hãy cho Vega hoặc Julia đánh hắn thì hắn sẽ cho bạn thanh kiếm xịn đó.

18. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

Mấy thằng đó không thu phục được đâu
    Cứ theo chân lý : " không theo thì giết !!!" :P B)

19. luis_tuan

luis_tuan Youtube Master Race

đung tôi đồng ý với bác không theo thì giết

20. doanwilliam

Các bác ơi sao kì vậy ,LETINA đã bỏ mình đi ở lần họp quân thứ 3 ,sao khi nói chuyện với thằng thu phục nó ,mình thấy có hai hàng chữ lựa chọn nên chọn thử hàng trên nên bây giờ mới thấy tai họa ,bác nào biết chỉ em với ,khổ cái thân em quá !Á ,mấy Bác ơi thằng bạn em nó cải với em là có thể quay ngược time trở lại lúc đầu với tòan bộ quân số hiện có ,vậy bác nào rành trò này có thể cho em biết điều đó có thể xảy ra không vậy !Và còn điều này em muốn hỏi là có mấy thành ở sát góc trái bản đồ mình không thề đi tới được đó ,mình có thể đi tới được không và bác nào đã đi rồi nếu được xin hãy nóicho em biết bí mật ấy được không !Thank you các bác nhiều nhiều lém lém ! :lol: