Có ai bot được ROK của AS chưa ? (OpenKore)

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi maitruong_march, 10/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Ơ thế là xong, ko kèm lời xin lỗi các bạn đã lỡ Ghost máy à =((

2. looklaton

looklaton Mr & Ms Pac-Man

Kami nên kêu thằng HO update trên patch luôn; mất công mấy thằng như bac SM đó làm ồn thì mệt. Chuyện éo có gì nhưng thích vào sủa.

3. urusei

urusei A.D.M.I.N Ẩn GameVN Lão Làng GVN

Mình lỡ chuyện vui gì ah =(( ?

4. crazydevil

crazydevil Donkey Kong

Công nhận là Tear nói năng ngu vcl ra ấy, Smod nói có ý là có vấn đề gì mà liên quan đến quyền tự quyết về sử dụng máy tính của mọi người thì phải ghi vào. Dĩ nhiên, tự động add OK vào firewall window thì là vi phạm chủ quyền trên cái máy tính của mọi người rồi.
    Ngu thì đừng chửi người khác ngu nhé, ăn nói bình thường tí còn chịu được, chứ cứ mở mồm ra là rống lên 1 câu thì đúng là không khác gì các đại ca nằm trong chuồng ở Nhật Tân :|.

5. Ta da

Ta da Youtube Master Race

Ôi, nhìn cãi nhau vui quá nên tham gia :">

6. looklaton

KO biết thằng nào nhưng cứ cho là luật vậy đi. Nhưng đã có bạn nào chửi thằng kami đã chơi r4v chưa ?? bạn có quyền éo gì để mà nói. Tear nói năng ngu cũng được nhưng Tear chỉ nói suy nghĩ. Tear ko bênh vực thằng nào ; nhưng con người sống thì ít nhất cũng nên để cái tâm là : người ta đã xin lỗi nhưng có thằng mỏ lợn cứ thích bu vào. OK? Tear sai ok? hết chuyện nhá. Lolz :wink:
    @Tớ dám cá là 99,99% người sử dụng PC trên toàn VN đều vi phạm luật quốc tế vì vậy đừng bạn nào nói với tớ Kami phạm luật lần nữa nhá

7. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Ghost máy ko tốn công lắm, và chắc những bạn đủ trình độ biết ghost cũng không muốn kami bỏ cái openkore ra khỏi danh sách :devil:

Nhưng trót dại rồi thì phải nói 1 câu cho anh em mát dạ: kami thay mặt toàn bộ R4V team (kể cả anh Nghĩa) gửi đến tất cả các bạn đã và đang bị sự cố không chạy được openkore phải cái lại windows, ghost,... lời xin lỗi đã gây phiền hà đến cho các bạn. Mong các bạn thông cảm bỏ qua sai sót trên ::)

8. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Ko chấp nhận nhời xin lỗi :-"

9. urusei

urusei A.D.M.I.N Ẩn GameVN Lão Làng GVN

Ko thông cảm.
    Ứ bỏ qua.
    Ném đá tiếp đi các ty :'>
    Hị hị

10. looklaton

Thảo ú và lão Lic Lac :-< ........ kí tự cho đủ
    @Mải bàn về vụ này trong room chat và :( cãi nhau trên đây .. quên mẹ cái acc đang auto bên GE :( bị tụi gamer singapor đưa vào tù rồi :( giờ phải ăn thịt chuột .... :-< hết sức cãi nhau

11. Ta da

Ú dạo này hok log game à :-<
    ================

12. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

Vấn đề chính ở đây là Kami có lỗi hay không? Cái này chắc mọi người ai cũng biết rồi. (Không bàn linh tinh, chỉ tập trung vào vấn đề: cài patch làm ảnh hưởng đến máy tính của người sử dụng mà không có thông báo trước).
    Và đề nghị tỏ thành ý xin lỗi. Chứ cách xin lỗi trên chẳng khác nào kami bị ép buộc phải nói xin lỗi, bản thân kami không có lỗi gì cả.
    Chả ai chấp nhận lời xin lỗi trên đâu.
    Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
    Vậy thôi!

13. kamikaze-2005

À bé Trùm Quậy ấy là đối thủ cạnh tranh với R4V mà cũng chơi ở R4V à ::)

Việc bé cài kaspersky không log vào dc rok4viet hay vro gì đó thì có thể đến lúc một phần mềm nào đó đòi connect ra ngoài và tường lửa hỏi block hay unblock, bé chọn block thì ngay cả cái IE của bác Bill cũng ko conect dc ra ngoài chứ ko riêng gì RO ko đâu ::)

Nếu trường hợp cái file rok4viet.exe hay file gì đó trong rok4viet bị các phần mềm xem là virus và hiện thông báo lên thì mới đủ lý do tình nghi rok4viet patch có mã độc ::)

Hoặc có thể gửi lên totalvirus.com để quét thử từng file trong cái patch của rok4viet cũng dc, cứ từ 2 trong số 10 thương hiệu đứng top ten trong làng diệt virus báo cáo là có thì hãy tình nghi rồi lên đây thắc mắc.

Với kinh nghiệm diệt virus của kami, kami tin tưởng rằng mình sẽ không bao giờ để virus chạy trong máy mình đến nỗi tiêm mã độc vào file patch mà mình ko hay làm mọi người bị dính virus theo, chỉ có 1 con đường là kami tự tay bỏ vào, nếu có bằng chứng thì cứ lên đây kiện, kami sẽ đến tận nhà đền cho một cái máy sạch :) Và đố có OS đầy các nhân viên IT cộm cán nào dám khẳng định việc này với gamer ngoài cái PS phạm pháp này :)

14. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Đáng lẽ nghỉ từ lâu rồi nhưng tự nhiên hôm nay thấy có thằng chim cú khóc thuê nhảy vào ngứa tai thì post lại thôi, chả phải lăn tăn đíu gì cả.

To looklaton: Tao chả biết mày chơi những game gì và ở server nào mà dám phát biểu câu hùng hồn như thế. Tao nói luôn cho nhanh:

- Audtion của VTC, mỗi khi có patch gì mới nó luôn ghi rất rõ trên trang chủ patch đó gồm những cái gì
    - Cabal của Ass cũng thế, mỗi khi có patch mới nó luôn thông báo rõ ràng patch đó có những cái gì...
    Kể sơ sơ thế thôi, chứ nói thật ra tất cả các NPH trong nước đều luôn thông báo patch có gì trên trang chủ cho Gamer biết trước.
    Giờ nói đến bọn NPH nước ngoài, tính những game server Global tao đã chơi thì có MU, Ragnarok, 5Street, Au, Zero... tao cũng nói luôn là các NPH này cũng nói rất rõ trang trên trang chủ của nó là đợt Up này gồm có những cái gì.
    Tên lửa khi nó bán cho mày dĩ nhiên nó chả ghi tỉ mỉ từng chi tiết làm gì vì tao chưa thấy NPH nào tỉ mỉ ghi từng dòng code lên. Tuy nhiên update tên lửa có những cái gì mới như là chế độ tự động dò tìm mục tiêu, khoảng cách bắn xa được tăng thêm bao nhiêu m... thì nó sẽ nói và NPH nó cũng luôn thông báo trên trang chủ của nó rằng "Patch mới này không có cho OK vào block list" của Window :-"

15. looklaton

Mày nói hay qua :( vậy thì tao ko hiểu sao mỗi lần update như vậy cũng là mấy cái file như vậy mà tao phải làm lại cái auto của tao :(( tao muốn bot mà tụi nó eo cho tao bot mà tụi nó có nói là nó update chống bot dâu :(( Ước gì sever nào cũng như thằng sinbad nói thì tao làm gì mất time làm lại auto của tao :(( dm 1 lần làm mất time công việc bỏ mẹ :(( Sáng kiến đó của mày sẽ giúp bọn auto như tao được nhờ vả rất rất nhìu :(( Mày nên nhớ là muốn chống được 1 cái bot ko dễ ; nếu mày có thể làm được sever chống bot tốt thì tao nói thật là cho dù mày có cài Troạn hay cái của nợ gì vào máy tao thì tao cũng cho mày cài. Vấn đề là tao tin tưởng thằng Kami. Nói thật nó có đưa ra cái list cho mày thì nó cũng chả nói với mày cái đó chống Bot. Nếu maỳ là người đủ trình độ dể hiểu tiếng người thì việc tao và mày cãi nhau tao thấy mày quá cùn
    @Nếu mày cứ kiên quyết cho là chống bot thì phải report cho mày thì thật bùn cười. Chẳng thà mày nói là : tại sao Kami no ko làm 1 cái Uninstal ... chỉ cần Uninstal là nó xóa mất cái của nợ đó thì có phải đơn giản hay ko?
    Thay vì mày đi cãi với tao thì tại sao mày ko nghĩ cách giúp người khác và đưa ra hướng giải quyết. Tao chả phải mod r4v ; cũng chả liên quan éo gì gamevn. Tao là gamer VN và tao nói theo cách suy nghĩ gamer của tao.

16. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Pé đâu có bảo maki cài virus vào đâu =.=" , thấy máy có hiện tượng kì cục nên hỏi thôi '_' Nó hok có báo virus , troạn hay keylog gì ráo , chỉ hiện bảng error khi click vào vRO và rok4viet , click vào cái bảng đó thì nó tự động out game luôn ::( Bởi vậy lâu lâu install vào , quét xong lại uninstal để chơi game , huhu

@Tada : pé đang thi Financial Accouting , hok hiểu gì hít , đang nhờ anh Judas bổ túc 1 khóa đây :-s

17. kanzo

kanzo Youtube Master Race

Mình phạm luật ko có nghĩa là người khác cũng như mình đâu, cứ lấy tư tưởng đấy rồi tự sướng tinh thần "cả nước nó vi phạm bản quyền thì mình cũng phải theo."

18. kamikaze-2005

Lời xin lỗi trên gửi tới những ai kami thật lòng xin lỗi, và tất nhiên nếu bạn cho rằng nó không thật lòng thì đừng nhận, bạn có quyền quyết định bỏ R4V vì R4V ko xin lỗi thật lòng, còn việc người khác có chấp nhận hay không thì không cần bạn châm chích thêm. Cái quyết định chặn Openkore thì ban đầu cả team R4V đều chấp nhận cho kami thực hiện, vì vậy phải thay mặt cả R4V team là đúng, hỏi hết các bạn đã từng họp ở R4V đều biết ngoại trừ 1st vì lúc đó 1st chưa có mặt trong các cuộc họp ::)

@kanzo: biết để mà đánh giá lại mình thôi, chứ mình phạm luật lại đi chữi người khác phạm luật thì có phải quá đáng không ? kami dám khẳng định là trong máy bác có phần mềm bất hợp pháp ấy, không ít thì nhiều nhưng không thể không có :)

19. looklaton

Trước khi cả nước biết mình phạm luật quốc tế thì thằng em này đã biết điều đó từ 5 năm về trước. Ko tự sướng nhưng việc kami chống bot cho sever nó ko có gì sai :) quan trọng là con người. Gamer chúng ta cần 1 sever ko bot và sẽ có sever dành cho những người bot; vì vậy khi tới với r4v là Tear hay họ đã chấp nhận điều kiện ko được bot :) vậy Tear xin hỏi là : Tại sao các bạn ở sever Bot được lại đi chỉ trích sever của kami trong khi chính người chơi lại tự nguyện :) Xin lưu ý :) cái trò đó của Kami ko phải ko có người vượt qua ; chỉ có những người ko biết mới ồn ào chửi kami. Tear thấy việc các bạn chửi Kami ko đúng và Tear bênh Kami. Trong 4rum gamevn có nhìu người Tear ko phục nhưng ko có ít người để Tear phục :) quan trọng là bạn nên nhớ mình đang đứng ở vị trí nào.
    Khi vào GE; Tear nhìn thấy 1 cộng đồng việt hòa đông và hỗ trợ nhau nhiệt tình :) nhưng ở gamevn này Tear chưa bao giờ nhìn thấy điều đó :) ko có gì ngoài sự săm soi của các mod và những người chơi và luôn sỉa sói chỉ trích nhau. Họ lấy làm thích thú khi họ sỉa được ai :) Họ lấy làm vui khi chỉ trích người khác mà ko nhìn vào mục đích tốt từ bên trong :) Có bao giờ bạn cảm nhận thấy ý tốt của người khác hay chưa??? hay bạn chỉ lo cho bản thân mình.
    @Kami :) đừng xin lỗi nữa Kami ko cần làm vậy :)

20. Ta da

Ôi khi nào rớt nhớ báo nhá :">

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.