CÓ AI CHỈ CHO MÌNH CÁCH LUYỆN QUÂN TRONG THẬP TỰ CHINH VỚI

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi huynhvanbao, 13/8/03.

1. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

ặc ăc,ở box turn based strategy cũng có nhiều box brigandine thế nỳ cơ àh,tiếc là em không vào sớm

2. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

vậy mà chú cũng ráng vào nói một câu để mà câu điểm nữa ah. thât là hít bít
    coi chừng sẽ bị trừ điểm và canh cáo đó. mà bi giờ đa số là chuyển qua bên thảo luận chung nói hít rùi

3. vietnam4

vietnam4 Youtube Master Race

haha, cái này được nè, up up up......................................

4. diepduy

diepduy Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho mình hỏi game thập tự chinh này là game tên tiếng anh là gì vậy? Có thể cho mình xin link download được không?

5. luburan

luburan Donkey Kong

Cho mình hỏi tý, mình chơi phần MultiPlayer Mode phần này chơi nhiều người
    vậy mình muốn chơi 2 người và computer dc không, mình chơi bản tiếng nhật nên ko biết chỉnh thế nào để vừa chơi 2 người cùng với compurter luôn

6. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Tên tiếng Anh là Brigandine, có 2 bản, bản tiếng Anh 1 CD là Brigandine: Legend of Forsena, bản sau 2 CD tiếng Nhật tuy nhiên có patch tên nhân vật, vũ khí, kỹ năng.v.v. tên game là Brigandine: Grand edition, link chắc bác phải kiếm cụ google mà hỏi thôi.:3cool_adore:

7. kemi1987

kemi1987 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình train max str co 120 là đúi rồi mà máy bro toàn 150+ @_@

8. cohangxom01

cohangxom01 Youtube Master Race

Làm sao về nước được game này mình chơi mấy lần rồi nhưng đến màn cuối thì toàn lỗi game là sao :( phải chăng cái file game của mình bị lỗi. Ai rành chỉ với mong 1 lần phá đảo được game :(

9. pqnhat

pqnhat Youtube Master Race

Do phần mềm giả lập thôi, thử đổi các phiên bản của psxseven xem, dùng cái này ít gặp lỗi hơn

10. provai05

provai05 Mr & Ms Pac-Man GameOver

chơi Brigandine 2 CD tiếng nhật từ hồi xa ơi là xa rồi. muốn tướng mạnh ngoài cách save từng lv 1 còn 1 cách nữa là cho đi quest trong game này ta thích nhất loại tướng karate quần đỏ phải nói là tướng karate rất mạnh vì sao ko phải là có phép thuật mà là vì có unti đánh combo khiến đối phương choáng váng tỉ lệ là 50% vài tund nếu chỉ số cao thì đừng hỏi tại sao nó khủng. ngoài ra tướng sammurai đặc biệt kỹ năng ẩn như karate nhưng ko phải choáng mà là chém gãy tên bắn vào nó. còn nói về đội hình thì chỉ có đội hình khủng thì đặc biệt thích ninja đi cùng quân tắc kè đã uống thuốc hoặc ngựa cung chỉ cần 1 đạo thủ thành thì chẳng đội nào đột phá đc vì 1 tund giết chết 1 tướng bên công thành. ( đây là theo cá nhân tôi thích vì tôi ko thích phép thuật nhất là skill 255 rất mạnh nhưng khiến cho tôi rất nhanh chán vì công đâu chết đó )

11. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

mình cũng từng chơi giữ lv cho 3 tướng chính,đợi sau này chiếm gần hết thành rồi mới bắt đầu bắt đầu luyện quân với làm quest,canh từng lv 1 sao cho lên chỉ số tốt nhất. đúng là chơi tắc kè và ngựa cung khá hay,chọn tướng ninaja đi 2 lượt cũng hay nhưng dam có vẻ hơi yếu.
    mua quân thì lựa chọn những quân có chỉ số str max ngay từ đầu. sau này chém sướng vãi
    tướng phá đảo bị 1 đàn tắc kè quây 1,2 lượt là die thì phải. :D

12. provai05

tắc kè thủ rất trâu. và rồng mà nhìn thấy tắc kè thì chạy mất dép. muốn quân mạnh nữa ngoài việc tuyển chọn luyên save thì cho uống thuốc biến hình ngay từ lv 1. tớ đảm bảo với bạn rằng chỉ số tăng cực khủng.

13. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

sặc,uống thuốc được từ lv1 sao.
    sao mình lv1 không cho uống thuốc được vậy ta @@

14. provai05

oh bạn ko có loại thuốc uống nó biến hình như kiểu lên lv 10 ấy khi mà max biến hình lv thì chuyển sang cho uống thuốc rành riêng cho quái

15. kluan

kluan Mr & Ms Pac-Man GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

:6cool_sure: đội hình tui ưng ý nhất vẫn là 1 con ninja master dẫn theo 3 con tắc kè vàng, ùa lên 1 đợt là vài em lên đĩa. Rồng lúc đầu đánh cũng ngon nhưng về sau không còn là chủ lực, tui khoái xài nhân mã với tắc kè cơ động và đánh tỉa tốt.

TƯớng mỗi slass có ưu điểm riêng ,nhưng vẫn thích karate, đánh stun và khả năng đánh xong lùi lại ko bị địch bao vây củ hành, ko làm rối loạn đội hình
    Phép 255 vẫn rất ngon khi luyện quân luyện tướng, mới vào dàn quân quất 1 skill 255 + 1 skill 183 là quân địch bay hơn 40-60% máu, còn lại lên thịt nó thôi cho lẹ:2cool_confident:

Tui cũng ko khích nhốt quân địch về 1 góc rồi thay nhau củ hành nó, như thế mỗi turn chỉ có 1 số trận nhất định, tui cho 3-4 đạo quân đi viễn chinh đánh sâu vào lãnh địa quân địch, chỉ giữ thành hiểm yếu dẫn đến nhà chính, đánh thành nào mua quân rác để trong đó rồi đánh tiếp thành kế, có khi 1 turn đánh 6-7 trận một lúc, luyện nhanh khoẻ hơn nhốt tướng làm quân địch nghèo ko có tiền mua monster mình chỉ có mỗi cái đập tướng. Ưu tiên mỗi đạo có 1 tướng phép áo đỏ hoặc áo đen lấy Solic 85, đóng đá tướng địch cho nó khỏi chạy....:4cool_hungry: