có ai chơi Emperor - Rise of the middle kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi last_samurai, 27/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. theliar

theliar Youtube Master Race

Cái nhà Eliter Housing sao nâng cấp hoài mà ko được, đầy đủ food , silk , caremics and hemp mà nhà ko lên nổi, đặc biệc là appeal thì ko thiếu vậy lý do gì mà ko nâng cấp được vậy, hic hic may là mới vòng đầu tiên mà xây dựng ko được ( trò này khó hơn Zeus, cầu kì và fứt tạp hơn nhiều ) Có bác nào chỉ dẩn tui dể hiểu hơn ko ?

2. RYS

RYS Legend of Zelda

To Zazxxxxxxx:bro nói cũng có chỗ hơi khó hiểu. Nếu đúng là cứ mỗi căn nhà elite lên được cao cấp thì mới có được 1 đạo quân thì sao trong cái save của tui có 2 đạo là infantry và cavalry fort, zdậy mà mí cái nhà elite thì có cái nào lên đươc quá 1 bậc đâu ?

3. RYS

RYS Legend of Zelda

bác cứ right clịck lên cái nhà là biết nó thiếu cái gì ngay mà
    còn về vụ apeal thì đừng nên xây vườn, cứ pond with bridge mà tương. 1 elite housing chỉ cần 2 cái pond xung quanh cộng thêm vài cái quirin hay lion là luôn được most appealing!!!!!!!!

4. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

Đối với nhà elite việc nhà được nâng cấp là khó chứ hỗng phải dễ đâu, tiêu chuẩn là food phải đạt delicious, tức là trong 1 nhà kho lương thực phải đạt tối thiểu là 6 lọai food khác nhau, dù có xây gì đi nữa nhưng tiêu chuẩn food không đạt mức tồi thiểu là appertizing thì cũng công cốc
    Còn cái dzụ có xây fort hay không đều không ảnh hưởng đến nhà elite, vì 2 thằng không dính dán gì với nhau cả, tui nói 1 căn nhà elite khi lên được cao cấp nhất thì sẽ được cho thêm 1 đạo quân và mỗi khi vào chơi thì bạn được cung cấp sẵn 2 đạo quân

5. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

ý tui hỏi là muốn mấy cái nhà dân nâng cấp lên Eligant Dwelling ( hông bít nhớ đúng hông nữa) đẻ hoàn thành nhiệm vụ..., mà sao mấy cái nhà của tui đang ở cái nhà mà hình chữ L á, tự nhiên xuông cấp hết trơn hà, thành hut lun á....

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ê . cho mình hỏi cái này chút nha . mình đi cái vòng gì đó mà nhiệmn vụ nó bảo là liên minh với một thành nèo đó . mình ko biết cách liên minh . có ai chỉ cho mình ko vậy ?

7. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

to spirit: căn nhà đó chắc bị thiếu đồ gùi, phải chuột vàp căn nhà đó xem nó cần gì rùi cung cấp thêm cho nó, xong nó sẽ tự động nâng vấp lên hà
    to kitty: mới đầu bạn không thể liên minh với nó đâu, trước hết bạn cần yêu cầu mở mua bán với nó, nó sẽ không chấp nhận, lúc này bạn hãy chú ý đến những vật dụng nó cần nếu như trong thành phố của bạn dư những vật dụng đó thì cho thành phố bạn cần liên minh, đến khi nào bạn click vào TP đó mà có chữ respection thì lúc đó bạn có thể yêu cầu liên minh với TP đó

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

trong khỏang thời gain là bao lâu vậy . mình cũng đã thử cho nó rồi nhưng mà vẫn chưa có thấy được cái chữ đó. mình đã thử cho tất cả các thành , khỏang 5,6 tiếng gì đó nhưng mà ko có thấy cái chữ này . bạn có thể chỉ rõ hơn ko ?

9. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

Cũng không cần thiết lắm ,đàu tiên lúc mà bạn và ruler chưa biết gì về nhau thì bạn phải tặng cho nó một ít tiền (tui thường tặng là 1000) rồi đợi tụi đưa tin gần rời khỏi thành phố , bạn bấm vào icon bàn tay lựa 'pen trade with city' là xong . Cứ ở nhà mà đợi hồi âm .

10. RYS

RYS Legend of Zelda

cho hỏi vài cái

wheat, rice paddy cùng là lúa, game meat và fish cùng là thịt có được coi là 2 loại thức ăn ko ?

kho của tui có wheat, fish, game meat, cabbage, millet, salt, đủ 6 cái rồi sao ko lên được delicious, chỉ là tasty

11. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

mình biết là phải đợi rùi , nhưng mà trong bao lâu vậy . mình ko có kiên nhẫn cho mấy trò xây dừn cho lém đâu
    to rys cũng là lương thực nhưng mà có sự khác nhau đó . mỗi loại nó dành cho một nhà khác nhau . còn ko lên được delicious thì chắc là bạn còn thiếu gì đó thui . mình thích nhất là nhà lính lên ít khi sụp xuống lém

12. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

trò này đòi hỏi sự kiên nhẫn nhất định, bạn không thể nào cho nó món đồ đó xong rùi yêu cầu trở thành liên minh được, bạn cứ cho nó từ 2 lần trở lên (nếu TP của bạn có thể đáp ứng) đến khi nào có chữ respectful hay hơn thì bạn đã thành công.
    to rys: ủa sao kỳ dzậy, tui chỉ cần 6 là đạt delicious gùi, hỗng lẽ tui sai????? dzậy thử tăng thêm một bằng cách thêm một nhà kho và cho vào đó một số loại food khác thử xem

13. RYS

RYS Legend of Zelda

spices và salt có là 1 loại food không vậy.
    còn cái nữa là cái kho để gần khu dân cư chỉnh là "get", còn cái kho xa thì chỉnh là "accept", thê mà nó toàn đí đến cái kho xa trước, mặc dù cả hai kho tui đều chỉnh limit như nhau

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nó đi như vậy là còn may cho ông đó . chứ hùi đó mình chơi có khi nó ko thèm bỏ vào kho nữa kìa . cứ đứng đó mà chơi thui hà
    tui đã liên minh được rùi , củm ơn nha . hình như là đợi khoảng 6 tiếng thì phải ? tui nhớ là chơi từ lúc 7 sáng cho đến gần 2,3 giờ đó

15. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

spices và salt là 2 lọai khác nhau, bro thử thêm spices xem

16. RYS

RYS Legend of Zelda

tui đang gặp phải vấn đề thế nì

sau 1 trận flood, các cánh đồng hemp mất hết. Vừa mới xây lại được xong cánh đồng hemp thì đúng lúc vừa hết mùa hemp, thế là phải chờ thêm 1 năm nữa. Trong lúc đó thì hemp dự trữ lại hết nên các nhà dân xuống cấp kinh khủng. Đến mùa gặt xong hemp rồi thì lúc đó lại quá ít dân nên mỗi nhà kho chỉ có đúng 1 worker nên mấy thằng chở hemp ko chở đến đấy. Thế là luẩn quẩn: hemp ko chở đến thì ko phát triển dân số được, nhưng vì dân số quá ít nên ko có người trông nhà kho==> hemp ko đến được==> ko phát triển được. Tức bỏ cha

Mà cái trận đó tui vừa vào chơi được 10 phút thì nó đã mang quân sang đánh rồi==> thế là trở thành thuộc địa, phải nộp hemp cho chúng nó nên mới hết hemp dự trữ.

Mà nếu làm thuộc địa rồi muốn "bật" thằng nước chủ của mình thì làm sao. Tui vào bản đồ thế giới chọn nước đang khống chế mình thì thấy menu "conquer this city" bị disalble nên ko "bật" được

bác nào biết cách "bật" và khắc phục tình trạng trên thì chỉ cho cái

17. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

cái đó thì tui chưa biết, vì khi chơi thì tòan là tui úynh nó không hà, nó đưa quân qua thì luôn luôn thua nên chưa bị conquer bao giờ. Bro chờ đi để tui chơi lại sau đó tìm cách khắc phục, hay bro gửi save cho tui đi làm dzậy đỡ mất time

18. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

tui có một vài thắc mắc nữa đây:
    - Làm sao có thể xây được nhìu quân vậy, tui chỉ xây được 2 nhà bất kì, tạo được 16 lính bộ và 4 lính xe><
    - Mấy cái nhà dan sao nó chả chịu nâng cấp mặc dù tui có đủ các loại lương thực, đồ dùng..., nó cứ ơ cái dạng shelter á.., tui xây 2 khu bên cạnh chợ mà chỉ có vài cái nhà của một khu là chịu nâng cấp thui....
    - còn một khu thì có chợ, có mill... đầy đủ hàng hoá mà chả có ccái nhà nào nâng cấp nổi 1 bậc??
    - Sao khi địch đánh tui, tui cho quân ra đánh lại, bọn chúng chạy về mà sao lại có thông báo tui thua, phải cống nạp cho bọn chúng....?
    - mình chỉ buôn bán được với 3 nước thui hả ?
    - Làm sao xáy được Eliter Housing vậy, mình xây nó cứ bảo là phải xây ở .. high.... gì đó...

19. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

Nhiều qué nhưng tui sãn sàng đáp ứng:
    -Đầu tiên là army: Ở bất kỳ vòng nào bạn cũng chỉ được cung cấp 2 đạo quân bất kỳ, dĩ nhiên việc tăng số quân là điều cần phải có, khi cần tăng số quân bạn phải xây thêm nhà elite, ta có quy định sau: 1 nhà Impressive Compound: cung cấp thêm một đạo quân, Heavenly Compound: cung cấp thêm 2 đạo quân.
    - Bạn có cung cấp dịch vụ cho nhà hông??? Nếu bạn có xây nhưng việc sắp xếp nhà sai cũng khiến cho mấy tên DV đi tầm bậy tầm bạ, kết quả là nhà không thể nâng cấp, bạn hãy xem lại cách XD nhà cũng ở trong phần này của tui hay RYS.
    - Bạn mặc dù có Mill nhưng phải có trên 3 lọai food trong 1 Mill kìa.
    - Khi địch đánh bạn thì máy sẽ so sánh lực lượng, bạn chỉ có 2 đạo quân trong khi nó bét lém cũng là 4 dzậy ai thắng ai thua bạn biết gùi
    - Cái dzụ này tui có nói gùi mừ, lên trang trước mà đọc.
    - Muốn xây nhà elite bạn phải có một khu high appeal, cái này bạn chỉ cần dùng grand road hoặc imperal road là xây được hà.

PS: tui sắp ra một bản hướng dẫn cơ bản về Emperor, ai hứng thú thì nói ở đây, sau này tui gửi qua

20. buomma

buomma Dragon Quest

cái road u nói ở mục nào vậy???

Bài viết như chat. Chiplucky

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.