có ai chơi Emperor - Rise of the middle kingdom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi last_samurai, 27/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cái topic này rớt xuống tận đâu đó. bậy giờ lại lôi lên câu vài exp hả you?
    thì tất nhiên là cúng để mà được nó ủng hộ cho mình. nói chung là có nhiều cái khác mà tui ko biết là giải thích với you như thế nào cho nó rõ đây. cứ chơi đi sẽ biết mà
    mà trò nào thuộc thể loại như thế này thì cũng có cái chuyện cúng bái hiết á

2. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

mổi vị hero có một khả năng (cái này thì tui chưa tìm hiểu sâu, nghe nói là dzậy) có hero có cái lợi là đi đánh chiếm TP khác dễ thắng lém.
    Ê tui tìm được cách thóat khỏi việc làm nô lệ gùi nè. Bro hãy ngưng cung cấp đồ dùng cho bọn nó đến một mức nào đó chúng sẽ gửi quân đến một lần nữa đó

3. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

-hình như có tới mười mấy vị hero thì phải,tui chơi chỉ mới biế được Nữ Oa( Nu Wa) làm tăng đất sét, đồ gốm, nâng cấp trạm cứu hoả trong thời gian ngắn.Khổng Tử ( Con...), Lão Tử kế bên Khổng TỬ ( hai ông có râu dài ấy). Còn có Tôn Ngộ Không ( khỏi nói)
    - game này giống Zues,Pharaon,.... có điều thay vì thần thì đây là hero. Không có xây đền thờ chỉ xây công trình kiến trúc.
    - quí vị biết cúng làm sao cho lên cao nhất không ? (Exllent ấy) hình như phải cúng đúng đồ mà mấy cha hero thích!

4. fantome88

fantome88 Mr & Ms Pac-Man

Em có cúng các vị thần nhiều lắm nhưng chỉ mời được mỗi nữ oa xuống thối, còn mấy ông khác sao em không mời xuống được :-/ , bác nào biết lợi ích của mỗi vị thần khác nhau không?? chỉ cho em với, còn mình xây nhà máy in tiền có ích lợi gì không??

5. pip8184

pip8184 C O N T R A

xây nhà máy in tiền để tăng thu nhập, thế cũng hỏi XD

6. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

- tiền thì có hai cách làm ra : in tìền ( cần giấy), đúc tiền ( bạc,đồng,sắt,..kim loại) mà mấy ngành này là Quà cuả mấy tên thần. Xây được 1 xưởng , vậy nếu được tối đa hai cái một tiền giấy, một tiền đồng.
    - Cúng thần muốn nó lên thì phải lên cấp tư Joyfun trở lên, mấy cha quan võ thì cúng vũ khí, mấy ông có râu già già nhưng Khổng Tử, Lão Tử thì trà và giấy. He he nhìn mặt mà đoán người thôi. Shen Zhong thì lương thực, thần nông mà.
    - thần thì kêu xuống, cho nó đi đến nơi thuộc lĩng vực củ nó ( như NU WA thì đât sét gốm) bấm vô caí bless ấy, thì sàn xuất tăng lên 300-400 ( thay vì 100 đơn vị) 1 lần.

7. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

ối giào cái dzụ cúng đó bro cứ cho mặt hàng nào có giá trị nhất thì lên joyfull nhanh lém. Còn cái dzụ chỉ kêu được 1 hero thì mỗi Tp chỉ được một vị hero bảo hộ mà thui

8. tk2003

tk2003 Mr & Ms Pac-Man

cái trò này mình mới chơi chơi thui nhưng mà mình thấy cũng hay lắm.

9. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

trò này hay ở chỗ, mỗi TP bạn xây nên, bạn cho vào đó những ý tưởng độc đáo của mình vào đó nó không bị ràng buộc. Bạn có thể đi theo những hướng phát triển tùy thích. VD như tui thì khi đã xây hòan tất các khu dân cư thì mới bắt đầu ptriển công nghiệp nên đôi khi tiền cực kì túng thiếu, hơn nữa đặt trưng của TP tui là tận dụng tối đa các khỏang đất trống để tạo nên không gian xanh.
    Hay là ta mở cuộc thi tài xem ai xây được TP đẹp, an toàn, ổn định. Ai đồng ý giơ tay lên

10. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ý kiến này cũng được như mà làm sao biết là ai xây giỏi hơn ai chứ bạn?
    và nếu như mà thắng thì có thưởng gì ko zdậy. nói trước là có thưởng tui mới tham gia đó nha

11. zazxxxlh

zazxxxlh T.E.T.Я.I.S

Híc híc bộ có giải thưởng mới chịu tham gia hả. SV làm gì có tiền mà mua đồ thưởng chứ :D ai trong đây có ý kiến gì thì lên tiếng đi

12. hitlevn

hitlevn Youtube Master Race

Lmman -hình như có tới mười mấy vị hero thì phải,tui chơi chỉ mới biế được Nữ Oa( Nu Wa) làm tăng đất sét, đồ gốm, nâng cấp trạm cứu hoả trong thời gian ngắn.Khổng Tử ( Con...), Lão Tử kế bên Khổng TỬ ( hai ông có râu dài ấy). Còn có Tôn Ngộ Không ( khỏi nói)
    - game này giống Zues,Pharaon,.... có điều thay vì thần thì đây là hero. Không có xây đền thờ chỉ xây công trình kiến trúc.
    - quí vị biết cúng làm sao cho lên cao nhất không ? (Exllent ấy) hình như phải cúng đúng đồ mà mấy cha hero thích!

may vi than o trong do rat la hay do ,moi khi tui di chinh chien voi cac nuoc deu cung te than len den exatll hay jòyul ( may vi than chien tranh do,chang han nhu guan di) cho mot luc than se xuat hien va tui dem ca than va quan linh cua mminh di danh luon a .Con phai noi them tham o trong day chem manh lem ,luc chem trong nhu hẻo trong wacràt vay ,bao nhieu ki binh vao chap het

13. hitlevn

tui danh cai nay cung than cu dung silk hay nhung do gi gi do dat tien nhu lacquerwer chang han cung cang nhieu than cang sung suong ma xuat hien ngay lap tuc hehe B-)

14. hitlevn

- tiền thì có hai cách làm ra : in tìền ( cần giấy), đúc tiền ( bạc,đồng,sắt,..kim loại) mà mấy ngành này là Quà cuả mấy tên thần. Xây được 1 xưởng , vậy nếu được tối đa hai cái một tiền giấy, một tiền đồng.

cai nha lam tien do thi cung binh thuong thui, tien lam ra cung chang duoc bao nhieu chang bo rinh rang. Tui cu xay khoang 2 khu dan cu va 1 khu nha quy toc ,trong moi khu dat mot cai tax office de thu thue ,cu cho tlen very hight la tien len nhanh len .Nha dan cang on dinh thi tien thu thue ngay cang cao.Tui choi tien thue toan len den may chuc ngan thoi a`.Nuoc luc nao cung day tien tieu ko het con di cho may thang dong minh,thuoc dia cua minh de khi chien tranh chung no con chiu giup do hi...

15. hitlevn

?

câu hỏi ngòai lề :
    mấy cái chợ tui xây sao mà bị xập hòai là sao dzậy ?
    làm sao để tổ chức quân đội ?

may cai cho xap la do ong ko chiu xay cai tram sua chua o do chu sao ,nhung khi xay xong nho dung road block chan lai ko thi cong nhan lai di lung tung.

con muon to chuc quan doi thi truoc tien phai on dinh nha dan ,dan so.Neu co nhieu luong thuc tai nguyen roi thi hay xay nha quy toc ,cai nay quan trong lam do nghen .Neu nuoc cua ban du thu de nang cap nha quy toc len doi 3 thi chi can xay khoang 4 nha thui,con neu chi len duoc doi 2 thi phai xay tu 6 den 8 nha quy toc thi se xay xung duoc quan doi .hinh nhu nhieu nhat la 8 nha linh.

16. hitlevn

làm sao chiến tranh với các nước láng giềng dzậy ?

cai nay thi zazxxxlh da noi rui tui chi bo sung them thoi.sau khi dua quan doi sang nuoc khac danh thi nen cho di theo 16 thang linh giao ,mot so ki binh ( bao nhieu thi tuy`) vai cai catapurt thi danh no moi nhanh thang ma ton that quan lai it .tui da danh nhieu lan rui ,va neu thang thi se kiem soat duoc nuoc do bat phai nop le vat cho minh hang nam va con nhieu cai hay lem/. nen nho chi danh nhung nuoc nao ko co quan he dong minh voi minh thoi or nhung nuoc ko trade voi minh(vi cang nhieu dong minh va thuoc dia se rat co loi cho minh ve sau)

di chinh phat tui chi ngan moi thang mongolia empire thui,ki cua no rat manh nhung minh mang linh giao di thi co hoi thang se cao hon

17. hitlevn

ne zazxxxlh ti cung khoai choi tro nay lem ,nhung ma thi dau thi thi kieu gi bay gio .online a

18. one-love-ctt

one-love-ctt Youtube Master Race

mấy huynh ơi cho mình hỏi : vậyy các màng chơi thì màng nào là ngon nhất :D .... mà wên nữa với lại chung ta khai thác đá để làm gì dzay tui thấy khai thác về rùi đề không không hà ???? giúp với nha :D

19. one-love-ctt

one-love-ctt Youtube Master Race

với lại có ai biết cách kiếm cái Tea ko vậy .. mình phát triển nhà dân được nhưng toàn thiếu Tea ko ha`. Còn cái dzụ hero ấy mình chưa hiểu rõ lắm , mong mấy huynh đài hướng dẫn rõ hơn cho minh ko vậy

20. daoduy83

daoduy83 Mr & Ms Pac-Man

Bạn muốn có tea thì phải xây nhà trồng hoa quả và trồng cây trà, còn nếu thành phố của bạn không thể sản xuất loại tài nguyên này thì phải đi mua từ các thành phố lân cận. Còn đá thì chỉ dùng để xuất khẩu và xây các loại Wonder thôi. Khi nào muốn bán đá hoặc định xây những công trình Wonder thì mới nên khai thác đá. Chứ nếu không thì để chỉ tốn chỗ thôi. Mà đất đai trong trò chơi thì không có nhiều, không thể để đá nhiều để tốn chỗ được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.