có ai chơi TPPC(pokémon online) không ??

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi em_tin, 18/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

bee: sai rồi không thể nói shiny mạnh hơn còn dark thì máu hay thủ nhiều hơn được ...sai 100%... tui đã so sánh rồi,2 con s.mudkip và d.mudkip của tui đều lv8 nhưng con shiny lại có 29HP còn con dark thì có 28HP(^_^)...có người nói con pokemon tính như vầy:
    shiny: +5%stat all day
    dark:+10% stat at night,-4% stat at day
    golden:+15% stat all day
    không biết phải hông vì tui so sánh là ban ngày ở VN

* chính xác, cái này có thể đọc được trong 4rum tppc
    * nhưng mà thực ra thời gian ngày và đêm ở đây (áp dụng cho dark) là giờ trong TPPC, ko phải giờ GMT+07
    * muốn biết h trong tppcrpg --> vào get stat (11 h ở mình thì sang một ngày mới)

2. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

đôla: He he he , đó là chưa đủ tiền để mua mà ! Giá bán đó mình sẽ được một nửa , (nếu có người mua ) , nếu ko có ai mua thì sau ít nhất 24 giờ sẽ bị xoá => Mất luôn Poke đó ! Vì thế trước khi bán con nào mà hiếm , thf phải đẻ ra vài con khác dư phòng !
    Hãy xem số 332248 bán đó , he he he , chỉ bán level từ 20 ->30 thôi , như thế mọi người dễ mua ! Chứ rao bán level quá cao thì rất khó bán !

hehe, thực ra normal cũng chẳng có con nào gọi là hiếm (trừ legend), cho nên bán thì cũng thoải mái ... nhưng mà bán normal lvl 20->30 thì cũng gần tương đương với kiểu bỏ pokemon đi đó (ít người mua lắm) ... (như tui chỉ mua lvl 4 và 5 normal - ko quan trọng con j` - để về secret swap)

Nếu bồ có một cặp normal (F) và (M) thì nên để lại để breed,thế cũng hay ...

3. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

** - trainer -Deadman- (#43705) [mọi người có thể thường xuyên bắt gặp tên nay ở trainer rank vì ngoài 2 pokes mạnh nhất lvl 5k+ còn có rất nhiều pok 1k+] đã bị banned (bởi 1 thằng mod nào đó) và chuyển tên thành Doofus (ko biết có chính xác ko) và tiếc nhất là bao nhiêu golden bị ss hết thành shiny T_T
    ** Ai mà có shiny hoặc dark lvl 4 thì trước khi luyện lên nhớ vào 4rum tạo 1 thread thế này: Is ... (tên pok) rare ? (pokemon ... có hiếm ko?) _ thường thường sẽ có người trả lời cho cậu là yep hay nope hoặc 6/10, 9/10 ... nếu thực sự hiếm thì đừng có mà luyện lên lvl cao đó, lvl 4 rarer than lvl 5 and rarer than lvl 100

4. Bee

Bee Mr & Ms Pac-Man

TO all: sao dạo này chán thế,chết hết rồi hả?....(+_+)....mà có ai hạ hết Legend chưa tui đánh mới hết có 5 con thui...hic hic....gặp con cuối ghê quá,nghe tụi nó nói lv gấp 10-20 lần con cao nhất của mình nữa...hic...nó đá 1 cái chưa phải là critical hit mà lấy đi 13000+ hp trong khi con pokemon của tui chỉ có 11000+hp...hic...chán quá....create a trade đi...(+_+)

5. LionHeartvn2005

LionHeartvn2005 Youtube Master Race

Sao dao này không thấy ai lên mạng hết vậy.

6. hoa_long

hoa_long Mr & Ms Pac-Man

trời ơi có bác nào có con mew ko mình tìm wài mà ko thấy nếu có gửi cho mình nha ID của mình là 341413 đó xin cảm ơn trước nha!!!

7. wolfman

wolfman Mr & Ms Pac-Man

hoa_long trời ơi có bác nào có con mew ko mình tìm wài mà ko thấy nếu có gửi cho mình nha ID của mình là 341413 đó xin cảm ơn trước nha
    => trởi ơi!!!!!!!!!!!!. Mew thì you đừng mơ và củng đừng hòng bắt được đâu
    nó chỉ có 1/600 trong Silph co. thui

8. GB_Advance

GB_Advance Donkey Kong

thế thì đừng có mong ước làm gì cả, không có còn đòi làm sang,sỹ thế, bác đừng có gửi cho hắn,=> đừng có gửi làm chi hehehhêhhhehhe

9. LionHeartvn2005

LionHeartvn2005 Youtube Master Race

Bee:TO all: sao dạo này chán thế,chết hết rồi hả?....(+_+)....mà có ai hạ hết Legend chưa tui đánh mới hết có 5 con thui...hic hic....gặp con cuối ghê quá,nghe tụi nó nói lv gấp 10-20 lần con cao nhất của mình nữa...hic...nó đá 1 cái chưa phải là critical hit mà lấy đi 13000+ hp trong khi con pokemon của tui chỉ có 11000+hp...hic...chán quá....create a trade đi...(+_+)
    >>>Bác dùng con gì và chieu gì để đánh trong Lengend vậy. Tui chỉ có con S.Blis level 1100+ và con Lugia là mạnh à.Đánh được mỗi con Jirachi thôi. Còn con Latios/Latias đánh toàn hụt hoài à. Tức thiệt.

10. hoa_long

hoa_long Mr & Ms Pac-Man

trời vậy cho tui hỏi có chổ mua quả cầu poké ko vậy tui cần mua quả cầu pokemart đấy!!!

11. Bee

Bee Mr & Ms Pac-Man

Dùng con s.blis lv 1700 với secmistoss,softboil,toxic(chiêu còn lại thì tùy)...ngoài con đầu và con thứ 3 là immune poison còn lại cứ chơi toxic trước cho nó nhiễm độc sau đó dùng secmistoss nhưng thấy còn 1/2 Hp thì bơm máu lên bằng softboil cho tới khi đầy lại tiếp tục dùng secmistoss...còn con cuối thì vô phương...nghe nói phải có focus band tính hoà thì mới xong.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.