có ai hứng thú với MOD Red Alert/Yuri ko????????

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi bokem130, 13/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Mình vẫn cho vào bình thường mà. Cho spy vào thì như cho vào nhà tank thôi, tank lên sao. Nhà thủy phải có 2 dòng này:
    Cái vụ bug đó dc sửa từ bản Ra2 v1.006. Cái này nằm trong cấu trúc căn bản của game rồi, ko sửa dc đâu.
    Tên mấy cái nhà chủ như thế đừng thay đổi, thứ nhất là nó có liên quan tới nhiều thứ. Thứ 2 là nếu đổi tên như vậy thì cả 3 nhà chủ đều có biến khai báo giống nhau trong rules --> vào là bay ra luôn.
    Còn để quân lính lặn dc thì phụ thuộc file định dạng của nó. VD như Tanya và Seal thì file định dạng của nó có phần "lặn" luôn rồi, nên khi thêm tính năng lặn ko thành vấn đề. Những file mình download trên mạng về thường là các loại lính bộ binh, ko lặn dc, trừ các đơn vị Seal. Chả lẽ lại cho Kĩ sư mang hình dạng Seal ?? :))
    -----------------------------
    Nếu muốn lôi file rule.ini thì phải dùng tool. Đọc ở đây:
    http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=17520

Các file đính kèm:

2. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Mình tên là datmax bên game4v :;). Cái này mình đã xem và down rồi (^_<).

Tiện thể hỏi luôn là làm thế nào để chỉnh lại phần campain của bản Yuri? Chẳng hạn thế này: ở màn cuối quân Allies thì nó có 3 nhiệm vụ lần lượt là (1) là xây 1 cái radar của Nga, (2) là phá hủy 2 cái super weapon của quân Yuri, (3) là tiêu diệt toàn bộ quân Yuri. Mình muốn chỉnh lại 1 chút các nhiệm vụ này thì phải làm sao? Bởi vì sau mỗi khi làm xong 1 nhiệm vụ thì nó có thông báo nhiệm vụ tiếp, cho thêm 1 ít quân nữa (quân cho thêm ở 1 vị trí nào đố trên bản đồ), mình có thể xây thêm 1 đơn vị quân nữa trong nhà quân (dù rằng ko hề xây thêm nhà, cái này chỉ cần làm xong nhiệm vụ là có).

Mình thật sự muốn làm 1 phần campain riêng của mình chơi cho máu (^_^). Sang kỳ 2 này phải làm đồ án tốt nghiệp rồi nên muốn nghịch cái này chỉ còn nốt tháng 12 này thôi :;).

3. ocbien58

ocbien58 Youtube Master Race

mình đã nghe nói nhiều về mod và mình cũng có hứng với nó,vậy cho mình hỏi mod có phải là xài một phần mềm nào đó để can thiệp vào game, nếu có thì có thể cho mình biết tên và link tải của phần mềm đó kô.Thank:D

4. whisky137

whisky137 Dragon Quest

@ BKUS2003: Cái link trền mình có ý gửi cho ông darkknight09 ở trang trước, he he, lười dùng @ quá.
    Các campain thực ra là các map thôi ! Có 2 loại map là MultiPlayer và SinglePlayer.
    Trước giờ mình chỉ quan tâm tới tạo map Multi thôi, hic. Xem qua hướng dẫn và tool ở đây:
    http://yega.game4v.vn/showpost.php?p=846701&postcount=144
    Nhưng mình nghĩ map Single chỉ khác ở 1 số câu lệnh thôi. 1 cái khó là ko biết EA giấu map ở chỗ nào, mình cũng chưa thử tìm :))
    Bạn có thể download map Single ở đây:
    http://yrarg.cncguild.net/index.php?page=maps/yrsp
    Ông sinh năm 87 à ? Vậy bằng tôi. trường nào thế ?
    ========================
    @ ocbien58: Chính xác. trong này có cả tool và hướng dẫn, những cái cơ bản nhất đều có cả:
    http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=17520

5. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Thực ra thì cái quan trọng là muốn biết và xử lý đám câu lệnh của nó thôi. Để làm phần campain sao cho nó được đúng như ý mình ấy mà. Tôi thử tìm mấy map của campain mà ko thấy nó ở đâu cả. Chắc để làm lại 1 lần nữa xem sao. Còn nếu vẫn ko ra thì thì hỏi ông limax bên game4v xem sao ... Ông đó tạo ra nguyên 1 phần campain mới của VN mà (^_^).

--------

Mình sinh năm 85 nhưng học hệ 6 năm của trường Менделеев (Mendeleev-Moscow). Năm nay là đồ án tốt nghiệp hệ kỹ sư, hy vọng được làm tiếp luôn đồ án hệ thạc sỹ luôn. Nhìn lên góc bài reply chỗ tên tui là thấy ngay ấy mà (^_^).

6. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

cám ơn whiskey137 đã cho link , đã đọc bên kia và làm đc
    @ BKUS03 ông nói nhìn lên góc bài reply của ông ai mà hiểu đc :o chỉ biết đó là tiếng Nga thôi chứ có biết nó nói gì
    bản RA2 mình đang chơi là 1.000

7. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

mấy pác biết cách nào chỉnh trong rules sao cho Bolt với prismshot bắn được phòng ko ko? như con lính bay ở màn đánh nhau trên mặt trăng ấy, quên tên thằng đấy nên ko biết lấy primary của nó là gì, pác nào biết chỉ giúp, thanks

8. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Ái chà, bên Nga kia à.
    @ angel: Trong rulesmd.ini, bạn tìm mục ******* Projectile Statistics ******* và thêm vào:
    Sau đó muốn đạn gì bắn cả trên trời, dưới đất dc cứ set cho nó có Projectile=FUTUREP
    Các câu lệnh này có ý nghĩa:
    AA=yes --> bắn lên trời ok
    AG=yes --> bắn dưới đất ok
    AN=yes --> bắn trên mặt nước ok
    AS=yes --> bắn tàu ngầm ok (nhớ là thế, he he)
    SubjectToElevation=yes --> dc cộng range khi bắn trên cao xuống, tù dưới lên , ke ke
    Lưu ý: đạn của lính biến ko bắn dc lên trời.

9. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Oa oa ... Chỉnh hoài cái này cũng chán (^_^). làm cho quân Nga đè bẹp quân Allies trong có 10 phút với nguyên 1 sư đoàn 2 nòng càn quét nhà đối phương :D.
    Thôi thì down bản của bác uýt-ky về chơi vậy. Chờ bao giờ mấy bác hoàn thành xong bản VN thì down về vô chơi campain heheh...

10. angel321

cái này bị crash ở chỗ là cho tia điện hay lazer từ trụ mà bắn phòng ko sẽ bị out ra ngoài.
    ps mấy ông này cũng bằng tuổi mình mà học kinh quá, mình thấy mình bèo nhèo quá.

11. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Laze với sét tớ cho đánh lên ko, cũng bị rồi, quên ko nói (^_^). Nói chung là mấy cái đạn đặc biệt (đạn đông lạnh nhà-xe, laze, sét, tia phóng xạ, ...) thì đừng cho nó bắn lên ko trung. Khả năng bị crash là hầu như chắc chắn. Kể cả sét bắn tàu ngầm cũng thế, tớ cũng bị khi tạo 1 con tàu ngầm bắn đạn sét (nó toàn out khi con này bắn).
    Nhưng ko hiểu tại sao cái laze của thằng lính bay thì hình như lại được.

12. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Mấy đạn kiểu vòng xoắn như kiểu đạn đông cứng, phóng xạ thì ko dc. Nhưng Laze và sét thì ok. Chắc chắn đấy. Lúc trước mình có tạo cái trụ bắn laze trên trời, dưới đất, biển - bá đạo quá xóa rồi. Còn tank bắn sét cả lên trời vẫn ok, sau này mình sửa lại vì nó Anti - Air quá trời.
    Riêng vấn đề về trụ thì mình cũng ko hiểu sao pháo phòng không chỉ bắn dc máy bay, lính bay mà ko bắn dc lính thả dù.
    Tàu ngầm chưa thử vì ít chơi thủy chiến.
    Mà các bác MOD trên bản nào thế ?? YR thì chắc chắn là dc.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      192 KB
      Đọc:
      259
  13. angel321

trụ laze thì lúc được lúc ko, còn trụ sét thì crash à, cũng ko hiểu nổi nữa, lúc chơi campaign Soviet có màn đánh Hawaii thì trụ laze nó bắn lính bay của tui được, sang màn sau thì bị crash, với màn đánh ở Paris chiếm tháp Effel vừa vào là crash, chả hiểu gì, tui chỉ có cách khắc phục là cho trụ laze hay trụ sét dùng vũ khí khác vd như là Maya prism cho trụ lazer thường, Super tesla cho trụ sét thường, cho lính bay hay xe tăng bắn đạn của trụ thường trên trời dưới đất vô tư.
    PS: mod trên bản RA2 chung với Yuri Patriot, chỉ mới chơi trên phần RA2 chưa chơi trên phần Yuri

14. whisky137

whisky137 Dragon Quest

MOD trên Ra2 thì hay bị bug lắm, đừng thắc mắc. Hồi đầu mình làm trên Ra2 nhưng về sau đổi hẳn sang YR. Đất lành chim đậu mà :))

15. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Thì tui cũng thế chứ đâu. Làm trên bản RA2 (đĩa gốc) bị bug tùm lun, chán nên quay sang bản Yuri. Bản này lại chiến ngon lành phở (bản Yuri là bản đĩa VN :D). Chỉ phải mỗi cái hồi trước cài XP nên ko chơi được yuri, mới chuyển qua cài Vista nên mới chơi lại được. Thôi giờ nghỉ 1 vài ngày, chơi RA3, sau này khi nào mà bản MOD VN của mấy bác làm xong thì vào down về chiến (^_^).

16. whisky137

whisky137 Dragon Quest

XP hay Vista đều dc mà. Ngày trước mình cũng ko chơi dc trên XP, sau này chỉnh lại cái Shotcut là ok.

17. ongcusike

ongcusike Dragon Quest

đã sắp hết tháng 1/2009 rùi đó.Vậy là sắp có bản mod mới rùi,,,nếu có thêm việt hóa thì hay biết mấy.Cố lên whisky nhé.Mọi người đang chờ tin của bạn.::)

18. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Về quân đội các nước thì xong cả rồi. Còn mỗi cái AI nữa thôi, hơi lằng nhằng tí :D
    Chính xác là ko có Việt hóa đâu, có thêm VN thôi :)). Nói thực cái Việt hóa chỉ hay hay lúc đầu thôi, chơi vài hôm là thấy ngứa mắt với những cái tên rất chi là...quê he he

19. vodangks

vodangks Mr & Ms Pac-Man

Ủng hộ đưa thêm VN vô và ủng hộ giữ nguyên tên tiếng Anh.
    Khi nào xong bạn up lên nha, gần tết rùi, có cái chơi đỡ buồn!

20. ongcusike

ongcusike Dragon Quest

chào bạn whisky,mình chơi bản mod bạn làm nhưng cứ chơi 1 lúc là bị báo lỗi.Mình đang chơi phiên bản 1.01 Yuri's Revenge Patriot,

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.