có ai hứng thú với MOD Red Alert/Yuri ko????????

Thảo luận trong 'Command & Conquer' bắt đầu bởi bokem130, 13/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Game vẫn chơi bt là sao ? Giống bản gốc ? Chụp hộ cái thư mục cài game cái xem thế nào.

2. danterednet

danterednet Youtube Master Race

nó pác Whisky xem hộ em .

3. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Các file đủ cả mà. Bó tay.
    Trừ khi các file trong 3 part ko chép đè lên file cũ. Tức là có thể các file MOD cũ đã trộn lẫn với MOD mới.
    Vào game chơi bt là thế nào ? Giống hệt bản gốc ???

4. TankHunterktvn

TankHunterktvn Mr & Ms Pac-Man

Chào anh whisky137!!Em là newbie nên anh khỏi để ý!!Em đang xài ZMOD03 của anh nè!!Cho em hỏi cái!!
    Muốn tạo thêm 1 Unit Mà Unit đó đã có sẵn trong game rồi thì làm sao ạ!!!:p:p:p

Còn về cái phần mềm finalalert thì làm sao để tạo địa hình trong đó được!!!;;);;);;)

Thêm một cái nữa là Làm cách nào để có vũ khí hạt nhân khi mình không chơi chế độ hạt nhân vậy anh!!::(::(

5. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Các vấn đề về MOD cho game nói ra thì khá dài dòng. Bạn chịu khó qua bên G4V xem:(MOD đừng xóa link đấy nhé)
    http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=17520
    http://yega.game4v.vn/showpost.php?p=1379272&postcount=353
    Đọc qua mấy bài đầu của nó để biết sơ sơ. Link ở dưới là các bài hướng dẫn quan trọng cần đọc qua. Lưu ý nên MOD trên bản gốc, ko nên xài trên bản MOD dễ loạn lắm.
    + Tạo thêm unit mà nó có sẵn trong game tức là dùng y chang hình ảnh đại diện và hình dáng bên ngoài đó hả ? Sử dụng dòng Image:
    http://yega.game4v.vn/showpost.php?p=893607&postcount=156
    + Vũ khí hạt nhân chỉ xài dc khi chơi chế độ hạt nhân thôi, cái này đoán thôi vì ko ngâm cứu mấy cái Super Weapon mấy. Nếu crack cái gamemd.exe thì may ra. Nhưng mình có thể làm na ná các hiệu ứng của nó. VD cho xe cảm tử khi nổ sẽ có hiệu ứng như NUKE vậy. Đây là vấn đề về hiệu ứng trong game, mới tập MOD cho game thì có lẽ chưa nên thử vội.
    + Tạo địa hình trong Final Alert: cái này thì đơn giản thôi.
    http://yega.game4v.vn/showpost.php?p=846701&postcount=144
    Cái này mình cũng post bên Gamevn rồi. Nhưng còn 1 vấn đề là tạo đồi núi cho nó như thế nào. Nếu map bằng phẳng thì quá nhàm và ko có tính chiến thuật. Chắc bạn muốn hỏi về cái này.
    - Ở hình 1:
    Chú ý 3 cái là A,B,C.
    Chọn mục C để tới phần tạo Clift - tức tạo triền núi (nôm na thế)
    Mục A có 2 nút để ta nâng cao, hạ thấp địa hình (thử thì biết)
    Mục B là nút để thay đổi "cách nhìn về map" :)).
    Để ý ở đây mình đã tạo 1 đoạn triền núi. Nhìn thì ko sao nhưng khi quân chạy lên sẽ tạo ra bug. Đơn giản là vì lúc này địa hình vẫn bằng phẳng, có clift vào vẫn thế, ko hề nâng cao mặt đất. Trong khi clift có độ cao =4. Tương ứng độ cao bằng 4 là 4 lần nâng cao địa hình (mục A).
    Trong hình 1 thì mình chưa nâng địa hình lên đâu.
    - Ở hình 2:
    Khi bạn nhấn vào nút B thì sẽ thay đổi giao diện với map. Ko đẹp nhưng cực kì hữu dụng.
    - Ở hình 3:
    Nút C chọn mục 25 để tạo đường lên dốc. Sau đó bạn nâng địa hình lên, nâng phần phía sau clift và phần triền dốc ấy. Nhìn là hiểu tại sao ko nâng địa hình thì có bug.
    - Ở hình 4:
    Nhấn B 1 lần nữa để có cái nhìn bình thường. OK men rồi đấy.
    Làm thử thì thấy dễ ợt mà. Nhớ là khi tạo map phải tạo các vùng clift khép kín, ở đây mình làm ko đầu ko đuôi để ví dụ thôi. Dĩ nhiên là khi đó phải nâng địa hình khá nhiều đấy. Làm map mất cả ngày chứ ko ít đâu (map rộng)

Các file đính kèm:

Kích thước:
      215.6 KB
      Đọc:
      187
      Kích thước:
      224.1 KB
      Đọc:
      183
      Kích thước:
      236.9 KB
      Đọc:
      180
      Kích thước:
      192.9 KB
      Đọc:
      181
  6. TankHunterktvn

Thank nha!!Giờ cũng biết được vài cái!!hum bữa thay đổi vũ khí của máy bay darkness cho nó thả bom NUKE!!Chưa được 3 phút nó thua luôn!!!Kinh thật!!
    À mà cho em web để down thêm vài Unit mới đi anh!!!:D:D:D

7. whisky137

whisky137 Dragon Quest

8. TankHunterktvn

Trong wed đó có một vài cái hiệu ứng nổ trong game!!!Cho em hỏi cách thêm hiệu ứng nổ trong game luôn!!!!
    Em xem hết mấy cái bài của anh mà chả có cái nào nói về cách thêm hiệu ứng nổ nhờ!!!

9. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Cái hiệu ứng nổ thực ra chính mình cũng ko rành lắm :)) :))
    Nó thực chất chỉ là biểu hiện của Warhead mà thôi. Warhead thì mình nói rồi.
    Trong đó cái xác định loại hiệu ứng là AnimList
    Vậy ta phải thêm AnimList vào thôi. Ngoài các hiệu ứng có sẵn trong game ta có thể down về để thêm vào. Khi down về ta có thể xem trước hiệu ứng đó bằng cách xài OS SHP Builder 3.36. Cái này mình up trong mục tạo Icon rồi.
    Mình lấy VD về hiệu ứng YKTSTLEXP (cái này có trong bản MOD của mình). Hiệu ứng này giống hệt KTSTLEXP của khí cầu cấp 3. Vậy ta tìm KTSTLEXP trong artmd.ini, copy lại nguyên xi sau đó sửa chữa lại tên cho phù hợp, để nó vào mục
    giống như KTSTLEXP. Vậy là khai báo xong trong artmd.ini. Sang đến rulesmd.ini, ta tiếp tục khai báo trong mục
    Vậy là biến mới dc nhận.
    Mình thỉnh thoảng nghịch mấy bản MOD, thấy Anim nào đẹp thì lôi về (cái này copy - paste toàn bộ đê). Những cái mình down về thì cần dựa vào cái có sẵn mà bịa ra. Chủ yếu là linh hoạt mà chế thôi :)) vì đọc mấy cái giải thích trong artmd có hiểu lắm đâu.

10. TankHunterktvn

Thank anh nha!!Giờ em...hết ý kiến!!Sau này em post ảnh cho anh xem!!!
    Cho em hỏi cách chụp ảnh trong game yuri!!!

11. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Chụp ảnh game Ra2-YR thì cũng như chụp ảnh màn hình: Nhấn đồng thồi Ctrl với PrtScr (trên nút Insert ấy). Dùng soft mà chụp cũng dc.

12. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator

Bác có thể tạo 1 màn giống như màn camp của soviet đánh yuri ko, màn cuối đó, 3 quân phòng thủ cái pháo đài của yuri, chỉnh cho nó xây nhiều lô cốt vào, chứ màn đó bình thường tui đánh có 10 phút

13. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Trước giờ mình không nghiên cứu về vấn đề map Campain :p
    Mí lại làm 1 map cũng mất thời gian lắm.

14. Natit_Titan

cho tui hỏi chiếc overlord trong bản zmod của ông có tác dụng gì thế, tui mua đc 1 chiếc mà chẳng thấy nó bắn đc ai cả, bay vòng vòng chơi thôi ah
    Chắc về sửa lại cho chiếc đó quăng bom nguyên tử quá
    Mà bản này sửa lại máy tui chạy chậm hẳn, lúc mới vào game nó chạy như ma đuổi, vậy mà 5 phút sau chạy rề rề. 1s bom nguyên tử chạy bằng 3s ở ngoài

15. angel321

angel321 Dragon Quest Lão Làng GVN

chở lính, xe như chiếc Chinook ấy, mà chẳng biết ông whisky giới hạn là bao nhiu chứ tui cho hơn 30 thằng vào vẫn được, máu lại trâu

16. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Tôi nhớ là dc 60 đứa thì phải ^^
    Đem đi cắn trộm thì hay :'>:'>
    Ra2-YR khi quân số đông thì đều chạy chậm cả ::)::)

17. Natit_Titan

chẳng hiểu sao post bài trong đây mà nó qua tới bên kia :o
    có ai sưu tập đc phấn movie của RA2- Yuri revenge ko, tui tìm trên mạng mà chẳng biết phần nào với phần nào, loạn cả lên. Với lại sắp xếp ko theo thứ tự và không biết đổi tên file như thế nào mới có thể xem đc fim trong game

18. TankHunterktvn

Bạn cho thêm vài cái web để mod thêm unit đi!!Vô trong kia kiếm được mấy cái xe đẹp,còn lại mình kô ưng ý

19. whisky137

whisky137 Dragon Quest

20. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Thỉnh thoảng mới có dịp chơi bản MOD của mình. Chấp 2 Easy phe SOVIET khó vãi nếu chơi map bằng phẳng. Yuri mà ko đỡ dc :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.